ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

~[[“Anxious Heart”]]~
    The Promise Land
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 363

[PPSSPP] On [PC] แหล่งรวบ(ร่วม)ข้อมูล ของ เจ้า PPSSPP Emulator ( เจ้าเก่า ) By ~ redsilwer

UPDATE ~
    : อัพเดทหมดแล้วเด๊อ !! เดี๋ยวข้อมูล ใหม่ๆ จะเอามาแปะ ไว้ที่นี่ แหละ !!

UPDATE 18/06/2557 :

EMULATOR PPSSPP 2014 New

Play your PSP games in HD!
    • PPSSPP can run your PSP games on your PC in full HD resolution, and play them on Android too.
    • It can even upscale textures that would otherwise be too blurry as they were made for the small screen of the original PSP.
    • Even on modern Android phones and tables, you can often run at double the original resolution.
    Enhance your experience!
    • Play in HD resolutions and more
    • Play on a tablet for big-screen mobile gaming
    • Save and restore game state anywhere, anytime
    • Crank up the anisotropic filtering and texture scaling
    • Continue where you left off by transferring saves from your real PSP
    Free & Open Source
    • PPSSPP is an open source project, licensed under the GPL 2.0 (or later).
    • Anyone is welcome to contribute improvements to the code. Partly thanks to such contributions,
    • PPSSPP's compatibility is steadily increasing, letting us all play our PSP games on the devices of our choice.
    News for PPSSPP Update News

ตอนนี้ PPSSPP ส่วนมากจะทำการอัพเดทในกับ ระบบ มือถือ ซะส่วนมาก เพราะระบบ Windows ไม่น่าจะมีข้อบกพร่องอะไรมากมาย

ปล. เห็น PPSSPP ระบบ Windows ไม่ค่อยมีปัญหาแล้วก็เลยไม่ได้อัพข่าวอะไรสักเท่าไหร่
    DOWNLOAD Emulator PSP On PC

Link : Emulator PPSSPP เว็บหลัก ~~
    : Automated PPSSPP (Update Day to Day) x86~~~x64
    (แนะนำให้โหลด จากเว็บ Sendspace นะครับ สะดวกกว่าอื่นๆ)

Emulator PPSSPP (ภาษาไทย) Ver.0.9.1
    กด Like&Page ให้ด้วย เน่ออ ~ Credit: By PPSSPP Thailand ~*

X86 PPSSPP

X64 PPSSPP
    Trick & ความสามารถ

: สามารถเร่ง สปีด ได้ตามต้องการ โดย กด TAP หรือ F3

: สามารถ Save Stat & Load Stat ได้ตามอัธยาศัย โดย Save จะกด F2 โดย Load จะกด F4
    (ปล. ถ้ากดโหลด แล้ว โปรแกรมขึ้น Error แล้วปิดไป ไม่ต้อง กังวล นะครับ ยังสามารถ Load Stat ได้ต่อ โดยการ เปิด โปรแกรม ใหม่ !! ( อย่ารีบ จนเปิดซ้อนกัน แล้ว กด Load นะครับ )

: ความสามารถ ต่างๆ ของ PPSSPP คงจะมาใน อนาคต ของโลก เร็วๆ นี้ In a Coming Soon

Problem & ปัญหาต่างๆ

สำหรับคนที่โหลด at3plusdecoder.dll ที่หน้า Emu ไม่ผ่านนะครับ

32 bit CLICK HERE

64 bit CLICK HERE

เอาไปใส่ใน folder emu เเล้วเล่นได้เลย Credit by kkung (ท่านมีพระคุณ ของเรา )

ปัญหาเรื่อง จะเปิด โปรแกรม แล้วขึ้นว่า .... Stopped Working !! ให้ลง ตัวใดตัว หนึ่ง เน๊ออ

32Bit ~ 64Bit

: ปัญหา ภาพกระพริบ ส่วนใหญ่จะ ... ไป ติ๊กถูกตรง Buffer redening ให้เอา เครื่องหมายติ๊กถูก ออกนะครับ

: ส่วนใหญ่ จะมีแค่ ปัญหา ภาพ รูป จอ วิธีแก้ ก็ ... ข้อแรก เลยย ส่วนใหญ่ จะมีแค่ ไอ่ Buffer ... นี่แหละ

มาอีกแล้ว Emulator PPSSPP (มานานพอสมควร) อีมูตัวนี้ กำลังตาม Jpcsp มาเรื่อยๆ คาดว่า เวอร์ชั่นหลังๆ ก็จะเสถือนพอๆ Jpcsp

DLC & Customer
    พูดถึงเรื่อง DLC ก็ไม่มีปัญหา อะไร นะครับ !! ทดลอง ของ Dissidia 012 Duodecim เสียง เพลง + ภาพ เสื้อผ้า + ครบ ครับ

DLC DISSIDIA 012 DUODECIM FINAL FANTASY DOWNLOAD

CLICK HERE

วิธีลง DLC DISSIDIA 012 DUODECIM FINAL FANTASY

1.เอา nploader.prx แตกไฟล์แล้วนำไปวางใน โฟลเดอร์ seplugins เสร็จแล้วให้เปิดไฟล์ game.txt ในโฟลเดอร์ ขึ้นแล้ว

ก็อปข้อความ นี้ ms0:/seplugins/nploader.prx 1 ใส่ลงไปแล้วเซฟ (ถ้าไม่มีให้ สร้างตามนี้นะครับ)

2. แตกไฟล์ ULUS10566 ให้เป็น Folder นะครับ (เอาไปลงใน ms0memstick)/PSP/GAME/ นะครับ)

(ปล.*หากว่าใคร เล่น ภาค[JAP] [USA] [EUR] ต้องเปลี่ยนชื่อโฟลเดอร์ก่อนก่อน จาก ULUS10566
    ภาค USA ให้เปลี่ยนชื่อโฟลเดอร์เป็น ULUS10566
    ส่วน EUR ให้เปลี่ยนเป็น ULES01505
    ภาค JAP ให้เปลี่ยนเป็น NPJH50377
    )

3.3.เข้าเกมส์แล้วไปที่ตัวละครที่คุณต้องการกด สี [] (สี่เหลี่ยม) จะพบว่ามีชุด DLC ปรากฏออกมาให้เลือกใช้

ปล. มี Assits Aerith กับเพลงระหว่างสู้ปลดล็อดให้ใช้ด้วยนะ..Credit ... คุณ iNeko แห่ง http://www.teamzab.com/
    Preview Run Games

ฮ่าาาา เอาแล้ววว !! หันมาใช้ PPSSPP กันถ้วนหน้า กันพร้อมตา เลยย !! ลืม JPCSP แล้วเหรอ !!
    เกมที่นำมา ขึ้นจอ ~ ผมคาดว่า มันคง จะ 96% ขึ้นเลย นะครับ เรื่องเสียง + ภาพ + Save + Load + RUN มันเสถียรไปหมดเลย
    ( ในอนาคต .. JPCSP อาจจะ พุ่งมาทีเดียวก็ได้ ใครจะไปรู้ เล่าา ~~
    ปล. วิ่งดีๆ เปิด 4 จอ 60 FPS หมดเบยย ~~+ อีกหน่อย มีเชื่อมต่อ กัน คง ลืนไหล ~~~~?
    เพราะเวอร์ชั่นปัจจุบัน ก็สามารถ รันเกมพวกนี้ได้อย่างงามเลยแหละ
    Hatsune Miku Project Diva 2
    รันเกมได้ลื่นมาก แต่ตัวโปรแกรมยังไม่ดีเท่าไหร่ นะครับ คาดว่าไม่นาน ก็จะมีโปรแกรม PSP On PC อีกตัวที่ดีมีคุณภาพ อีกนะครับผม มีอะไรจะมาอัพเดทให้ครับ
    K-ON Live !!
    ผู้ประสบความสำเร็จ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Finish Love อ่านกระทู้

โอเคเลยทีเดียวครับ set ภาพเล็กน้อย กับจอยนิดหน่อยที่เหลือไม่มีอะไร ค่อนข้างใช้งานได้ทันทีครับ ไม่ต้องลงอะไรเพิ่มเติม ตัวที่ใช้ โหลดตัวล่าสุดจากทางเวปครับ ขอบคุณครับ มี PC นี่ดีจัง เล่นมันจะทุก Console แล้ว
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yagyami อ่านกระทู้
    สุดยอดเลยครับตัวนี้ ดีกว่า JPCSP มากๆภาพอาจจะยังไม่ 100% แต่คมและลื่นกว่ามากเลย
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ goopae อ่านกระทู้
    เล่นได้ครับ แต่ไม่มีเสียงตอนคุยกับ npc , เสียงใช้อาวุธ(ตอนฟัน) แต่มีเสียงเพลง+ดูมูฟวี่ได้ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ teezombie อ่านกระทู้
    โอ้ว ตัวนี้แจ๋วมากเลยครับ

ขอบคุณที่แนะนำครับ ว่าแต่ขอแนะนำวิธีลง DLC หน่อยครับ จะเอาของ Dissidia ลงไว้ตรงไหนเอ่ย ?

ปล. เซ็ทปุ่มจอยยังไม่ได้ใช่มั้ยครับ กดจอยแล้วไม่ขยับไปไหนเลย
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pong42567 อ่านกระทู้
    สุดยอดครับเล่นลื่นมาก ๆ ไม่ต้องตั้งค่าอะไรเลยเลือก ISO เกมส์เล่นได้เลย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hollowman อ่านกระทู้
    God Of War เล่นได้นะครับ แต่จะลื่น จะหน่วง คิดว่าแล้วแต่สเป็คเครื่องของแต่ละคนครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ridtha อ่านกระทู้
    ตอนนี้้เล่น SAO ได้แล้วครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ camillo131 อ่านกระทู้
    ถ้าผมบอกว่ามี Monster Hunter Portable 3rd [JPN] ที่เล่นได้ลื่น แถมเป็น HD ซะด้วย

จะอยากได้กันมั๊ย ผมจะอัพให้

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย redsilwer : 18th June 2014 เมื่อ 02:08
    ..::''Celestial Crystaliiz''::..

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    ท่านผู้นำครับ สรุป แล้ว ppsspp(C++) หรือ JPCSP(Java)

อันไหนดีกว่ากันครับ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ปล่อย.....ไปตามหัวจัย!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ผมลองเล่น k-on มีเสียงหมดยกเว้นเพลง นี่แก้ยังไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    221
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ auronx01 อ่านกระทู้
    ผมลองเล่น k-on มีเสียงหมดยกเว้นเพลง นี่แก้ยังไงครับ
    ผมกดโหลดที่หน้าอิมู

แล้วจะได้ตัวนี้มา

(กด โหลด หน้า Emu เลยย ค้าบบ !!

ก็เล่นได้เลยครับ Credit : Kkung

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DavidNassau อ่านกระทู้
    ท่านผู้นำครับ สรุป แล้ว ppsspp(C++) หรือ JPCSP(Java)

อันไหนดีกว่ากันครับ
    อันไหนดีกว่ากัน หรอ ... มันก็แตกต่างกันไป อ่ะเนอะ PPSSPP ค่อนข้างไว สะดวก ไม่ยุ่งยาก กิน ทรัพยากรน้อย

ส่วน Jpcsp ค่อนข้าง กิน ทรัพยากร คอมเรา มาก !! โดยเฉพาะ แรม ~~ ค่อนข้างกระตุก !! แต่ รูปแบบ โปรแกรม สวยงาม !! ~
    ..::''Celestial Crystaliiz''::..

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    เราลองโหลดแล้ว แต่เล่นไม่ได้อะ กดเข้าโปรแกรมก็เด้ง Stopped Working ตลอดเลยไม่ทันทำไรที ลองทั้ง2ตัว 86x 64x ไม่ได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    มีปัญหาปุ่มเฉียงกดไม่ค่อยติดครับ คือ กดบน+ขวา แล้ว มันไม่เดินเลยอะครับ เดินได้ทีละปุ่ม บน หรือ ซ้าย-ขวา อย่างเนี้ยอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    Blog Entries
    2
    สุดยอดเลยครับตัวนี้ ดีกว่า JPCSP มากๆภาพอาจจะยังไม่ 100% แต่คมและลื่นกว่ามากเลย

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    ผมลองดูแล้ว นะ รู้สึกว่า ppsspp มันไวกว่ามาก แต่เกมนอกกระแสยังไม่ค่อยลองรับ

แล้วเครื่องผมเป็นไรไม่รู้กด download ก็ไม่ได้ต้องไป diff (ไม่ใช่เบรคมือ) ตามลูกพี่ hrydgard เค้า

แถม ppsspp ยังใช้ save ของเครื่อง psp ไม่ได้อีก (ผมไม่ชอบการเริ่มต้นเท่าไหร่ เสียเวลาชัดๆ)

ถ้าชอบล่ะก็ผมชอบ ppsspp มากกว่านะ แต่ คงต้องรออีกนาน

------------------------------

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kkung อ่านกระทู้
    ปล.2 save จาก jpcsp เอามาใช้กับ ppsspp ได้นะครับ
    ได้จริงด้วย

ทำไมลูกพี่ hrydgard ไม่ทำให้ใช้ psp ได้นิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DavidNassau : 12th June 2013 เมื่อ 23:56

กล่าวขอบคุณ
    56
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wisutza อ่านกระทู้
    เราลองโหลดแล้ว แต่เล่นไม่ได้อะ กดเข้าโปรแกรมก็เด้ง Stopped Working ตลอดเลยไม่ทันทำไรที ลองทั้ง2ตัว 86x 64x ไม่ได้เลย
    แล้วขอเราพอจะมีวิธี แก้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,473
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    สำหรับคนที่โหลด at3plusdecoder.dll ที่หน้า Emu ไม่ผ่านนะครับ

32 bit http://www.mediafire.com/download/7p...lusdecoder.dll

64 bit http://www.mediafire.com/download/bc...sdecoder64.dll

เอาไปใส่ใน folder emu เเล้วเล่นได้เลย

ปล.อย่าเอาไปครอบลิ้งล่ะ!! -.-

ปล.2 save จาก jpcsp เอามาใช้กับ ppsspp ได้นะครับ

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 295
    ผมลองtekken6แล้วติดอยู่หน้าnow loadingอะไม่มาซะที มีใครลองtekkenยังคับ

ปล่อย.....ไปตามหัวจัย!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ redsilwer อ่านกระทู้
    ผมกดโหลดที่หน้าอิมู

แล้วจะได้ตัวนี้มา

(กด โหลด หน้า Emu เลยย ค้าบบ !!

ก็เล่นได้เลยครับ Credit : Kkung

อันไหนดีกว่ากัน หรอ ... มันก็แตกต่างกันไป อ่ะเนอะ PPSSPP ค่อนข้างไว สะดวก ไม่ยุ่งยาก กิน ทรัพยากรน้อย

ส่วน Jpcsp ค่อนข้าง กิน ทรัพยากร คอมเรา มาก !! โดยเฉพาะ แรม ~~ ค่อนข้างกระตุก !! แต่ รูปแบบ โปรแกรม สวยงาม !! ~
    ทำตามที่บอกแล้วแต่เสียงยังไม่มีต้องไปปรับเซ็ทอะไรด้วยไหมครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย auronx01 : 12th June 2013 เมื่อ 23:21

กล่าวขอบคุณ
    221
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ auronx01 อ่านกระทู้
    ทำตามที่บอกแล้วแต่เสียงยังไม่มีต้องไปปรับเซ็ทอะไรด้วยไหมครับ
    ลองไปที่ Setting ในตัว โปรแกรม นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    221
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wisutza อ่านกระทู้
    ก็... ลงตัวนี้ ก่อนนะครับ 32Bit ~ 64Bit เลือกตามสเปค คอม เลยย ครับ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    เล่นได้ครับ แต่ไม่มีเสียงตอนคุยกับ npc , เสียงใช้อาวุธ(ตอนฟัน) แต่มีเสียงเพลง+ดูมูฟวี่ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    56
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ goopae อ่านกระทู้

ผมมีแล้วนะ ตัวนั้นแต่ก็ไม่ได้อยู่ดี ยังไงก็ชอบคุฯครับ

กล่าวขอบคุณ
    56
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kkung อ่านกระทู้

32 bit http://www.mediafire.com/download/7p...lusdecoder.dll

64 bit http://www.mediafire.com/download/bc...sdecoder64.dll

เอาไปใส่ใน folder emu เเล้วเล่นได้เลย

ปล.อย่าเอาไปครอบลิ้งล่ะ!! -.-

นายสุดยอดมาก ผมโหลดตัวที่นายให้มาตอนนี้อาการStopped Working หายไปแล้ว เดียวโหลดเกมมาเทสดูครับ ขอบใจมากอิอิ

กล่าวขอบคุณ
    56
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ onalovejung อ่านกระทู้
    ผมลองtekken6แล้วติดอยู่หน้าnow loadingอะไม่มาซะที มีใครลองtekkenยังคับ
    ผมเทสให้แล้วนะครับ tekken6 เล่นได้ไม่มีปันหาเสียงก็ดี ครับ

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    สามารถต่อกับจอยอนาล็อคธรรมดาเล่นได้มั้ยครับ

เหนื่อย!!!
    มีนบุรี กรุงเทพมหานคร
    กล่าวขอบคุณ
    14,334
    ได้รับคำขอบคุณ: 456
    ผมลองเล่น ufc undisputed อ่ะครับ แล้วทำไมมันจอดำอ่าครับ
    มันขึ้นคำนำก่อนเข้าเกมมา แล้วก็จอดำไม่มีไรเกิดขึ้นเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    Blog Entries
    1
    ผมเล่นtekken6ไม่ได้ครับ ปัญหาติดหน้าnow loadingไม่ไปไหนเลยครับ ใครพอหาวิธีแก้ให้ผมได้บ้างครับเนี่ย

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    อธิบายวิธการใช้แบบละเอียดหน่อยครับ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    เหมือนกันคับมีแต่เสียงเพลงเหมือนกัน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    แนะให้โหลด ROM หลายๆตัวน่ะครับบาง รอม ก็เล่นได้บางรอมก็เล่นไม่ได้บาง ppsspp สเปคเครื่องไม่แรงก็เล่นลื่นๆบ่องตรง jpcsp เครื่องต้องแรงๆเลยล่ะ CPU

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    221
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Unleash อ่านกระทู้
    อธิบายวิธการใช้แบบละเอียดหน่อยครับ
    วิธีแรก นะครับ ให้ไป โหลด Emulator PPSSPP ที่ เว็บนี้นะครับ

Link : Emulator PPSSPP เว็บหลัก ~~
    : Automated PPSSPP (Update Day to Day) x86~~~x64
    (แนะนำให้โหลด จากเว็บ Sendspace นะครับ สะดวกกว่าอื่นๆ)
    ของใครของมันนะครับ Spec bit

แล้วจะได้ หน้าต่างแบบนี้ ( อันนี้จะ เป็น ของ 32bit นะครับ ส่วน 64bit จะแตกต่าง จากอันนี้ )

จะเลือกโหลด อันไหนก็ได้ นะครับ แต่ผม ขอ แนะนำให้ ... เลือก เวอร์ชั่น ล่าสุดนะครับ เพราะจะรับลอง เกมส์ ได้มากกว่า รุ่นเก่าๆ

จากนั้นจะได้ ไฟล์ คล้ายๆ แบบนี้
    ให้ ... คลิ๊กขวา แล้วเลือก ( ตามภาพ ) อันไหนก็ได้ครับ 3 ตัวเลือก
    จากนั้น จะได้ ไฟล์ ที่คุณ แตก ออกมาเสร็จ เรียบร้อย แล้ว ให้คุณ เข้าไป โฟลเดอร์ ที่คุณแตกออกมากจะได้ หน้าตาประมาณนี้ ( ในภาพ จะเป็น เวอร์ชั่น ของ 64bit นะครับ )
    จากนั้น คลิ๊ก รัน Emu PPSSPP เลยครับ ( ตามภาพบน )

แล้วจะได้ประมาณนี้ นะครับ ( คลิ๊ก Download ตามภาพเลย นะครับ )

(ใช้เวลา เพียง เสี้ยว วินาทีนะครับ ไม่นาน เกินรอ ครับผม) พอเสร็จแล้ว มันจะแจ้ง เตือนว่า เสร็จแล้ว (ตามภาพ) ให้คุณ กด กลับนะครับ (Back)
    จากนั้น จะได้ หน้าต่าง ประมาณนี้มา (ตามภาพ)
    จากนั้น คุณจะไป ปรับ กราฟฟิค ( เรื่อง กราฟฟิค ไม่ยากเท่าไหร่ ไม่ปรับอะไร ก็เล่นได้ แล้วครับ ) จะปรับ การบังคับ ก็ (ตามภาพ เลยะนะครับ ) ให้ไปที่ Option => แล้วเลือก Control
    เมื่อคุณ ปรับ การบังคับ เสร็จแล้ว คุณก็ อยากจะ เล่นเกมแล้ว ใช่มั๊ย ล่ะครับ โอเค (ตามภาพ) เลยนะครับ (ในภาพ นี้จะเป็น ISO ของ PSP ทั้งสิ้นนะครับ)
    อ่าา ถึงเวลาแล้วนะครับ ผมจะรัน เกมให้ พวกท่านดู แล้วนะครับ ( เกมส์ที่ผม ขอเลือก นั้น ขอเป็น Dissidia 012 Duodecim Final Fantasy นะครับ )
    อ่าา สรุป นะครับ ~+ เล่นได้ ไม่มีปัญหา ยังไม่ได้ ปรับแต่ง อะไร ใดๆ ในภาพ ที่ นำเสนอ

ปล. หวังว่าคงจะ ละเอียด ไม่มาก ไม่น้อย ไป นะครับ

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: