ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 252
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ camillo131 อ่านกระทู้
    ถ้าผมบอกว่ามี Monster Hunter Portable 3rd [JPN] ที่เล่นได้ลื่น แถมเป็น HD ซะด้วย

จะอยากได้กันมั๊ย ผมจะอัพให้

กำลังอัพโหลดครับ

ปัญหาที่เจอตอนนี้ คือไม่มีเสียงเอฟเฟก เสียงพูด มีแต่เพลงประกอบ
    ผมก็เล่นอยู่นะแต่เสียงครบครับปกติดี
    คนเราเกิดมา จงสุขใจที่เป็นฝ่ายให้ จงอย่าอยากได้คำว่า ขอบคุณ
    >>My Game Center<<

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tenmza0 อ่านกระทู้
    เกมอะไรคับเนี่ย น่าเล่น
    mobile suit gundam online ครับ เล่นได้เฉพาะ IP ประเทศญี่ปุ่น ถ้าอยากเล่นจริงๆ ต้องใช้ VPN ครับ

เราเล่นได้แค่ตัวประกอบนะครับ ไปขี่กันดั้มไรงี้ไม่ได้ ยกเว้น รุ่นผลิตจำนวนมาก , รุ่น ground type , prototype

และ ต้องอยู่ ฝ่ายสหพันธ์โลก ด้วย

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    คือว่าถ้าเป็นไปได้อยากให้ช่วยปักมุดให้หน่อยนะครับ วันนี้ด้วยความที่น้องผมอยากเล่น Naruto impact (มีของ ps 3 ให้เล่นแต่มันบอกเบื่อ == ) เรื่องนี้ช่างมัน

แล้วผมก็ได้ลองโหลด JPCSP มาดู ถามว่าเล่นได้มั้ยได้ครับ แต่โคตะระ กระตุกอะครับ ตั้งค่ายังไงๆก็กระตุก ผมจึงลองหาๆ แล้วก็เจอกระทู้นี้ เลยลองโหลดไปแล้วก็ลองเข้าเกมส์ดู

ผมก็ต้องตกใจเลยทีเดียวเพราะมันเร็วกว่ามาก แต่พอ ถึงตรงนินจาเยอะๆ แค่นั้นแหละ เฟรมตกรึบเลยไอ่ตอนแรกก็นึกว่าจะตัดใจและ ลองปรับไปมั่วๆดู ผมไปติกที่โชว์เฟรม เวลามอลยังไม่เกิดมันร้อยๆ (naruto ภาคนี้จะต่อสู้แบบหมู่ประมาณว่าเราสู้กับคนเป็นพัน) เฟรมมันอยู่ที่ 100 กว่าๆ แต่พอพวกนินจาโผล่มาเท่านั้นแหละ ตกไปเหลือ 30 กว่าๆ ต้องพอเลยว่าไม่ได้กระตุก แต่มันโคตะระ สโลวโมชั่นเลยแหละ ผมก็เริ่มๆเซ้ง เลยกดหมวด option อีกที แล้วก็เห็นคำว่า Hardware Transform มันถูกติกอยู่ ก็เลยลองๆติกออก แล้วกลับไปเล่นใหม่ ถึงกับต้องอึ้ง พอเวลานินจาโผล่มาเป็นร้อยๆตัว เฟรมก็ไม่ตกเด้งขึ้นร้อยตลอด ผมเลยอยากให้เอากระทู้ไปปักไว้ในกระทู้ JPCSP หรือ หน้ากระทู้นี้ก็ได้ครับ แต่ถ้าไมไ่ด้ก็ไม่เป็นไร

ปล.เกือบลืม สเปคคอมผม intel coer i3 2.93GHz ram2 กาดจอ 512 mb Ati ครับ กากอย่างนี้ยังเล่นได้ ตอนกด Bossbattle ก็ไม่กระตุก น้องผมติดใจเบยย 555

ปล2.อย่าว่าอย่างงู้นอย่างนี้เลยนะ SAO ก็เล่นได้อะ = = แต่ตอน Movie จะไม่มีเสียงแต่ตอนต่อสู้กับกดคุยมีอะ ==

ปล3. ของผมรู้สึกว่าพอตอน Movie จะไม่มีเสียงทุกเกมส์เลยนะ แต่นารูโตะที่น้องเล่นมีเสียง ok ดี แต่ sao กับ Ore no Imouto ga Konna ni Kawaii Wake ga Nai หรือเกมส์อื่นๆที่เป้นฉาก Movie เสียงมันจะไม่ขึ้น แต่คุยเสียงมี เสียยงดนตรีมีเหมือนปกติครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Guardian : 5th August 2013 เมื่อ 02:23

~[[“Anxious Heart”]]~
    The Promise Land
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Guardian อ่านกระทู้
    คือว่าถ้าเป็นไปได้อยากให้ช่วยปักมุดให้หน่อยนะครับ วันนี้ด้วยความที่น้องผมอยากเล่น Naruto impact (มีของ ps 3 ให้เล่นแต่มันบอกเบื่อ == ) เรื่องนี้ช่างมัน

แล้วผมก็ได้ลองโหลด JPCSP มาดู ถามว่าเล่นได้มั้ยได้ครับ แต่โคตะระ กระตุกอะครับ ตั้งค่ายังไงๆก็กระตุก ผมจึงลองหาๆ แล้วก็เจอกระทู้นี้ เลยลองโหลดไปแล้วก็ลองเข้าเกมส์ดู

ผมก็ต้องตกใจเลยทีเดียวเพราะมันเร็วกว่ามาก แต่พอ ถึงตรงนินจาเยอะๆ แค่นั้นแหละ เฟรมตกรึบเลยไอ่ตอนแรกก็นึกว่าจะตัดใจและ ลองปรับไปมั่วๆดู ผมไปติกที่โชว์เฟรม เวลามอลยังไม่เกิดมันร้อยๆ (naruto ภาคนี้จะต่อสู้แบบหมู่ประมาณว่าเราสู้กับคนเป็นพัน) เฟรมมันอยู่ที่ 100 กว่าๆ แต่พอพวกนินจาโผล่มาเท่านั้นแหละ ตกไปเหลือ 30 กว่าๆ ต้องพอเลยว่าไม่ได้กระตุก แต่มันโคตะระ สโลวโมชั่นเลยแหละ ผมก็เริ่มๆเซ้ง เลยกดหมวด option อีกที แล้วก็เห็นคำว่า Hardware Transform มันถูกติกอยู่ ก็เลยลองๆติกออก แล้วกลับไปเล่นใหม่ ถึงกับต้องอึ้ง พอเวลานินจาโผล่มาเป็นร้อยๆตัว เฟรมก็ไม่ตกเด้งขึ้นร้อยตลอด ผมเลยอยากให้เอากระทู้ไปปักไว้ในกระทู้ JPCSP หรือ หน้ากระทู้นี้ก็ได้ครับ แต่ถ้าไมไ่ด้ก็ไม่เป็นไร

ปล.เกือบลืม สเปคคอมผม intel coer i3 2.93GHz ram2 กาดจอ 512 mb Ati ครับ กากอย่างนี้ยังเล่นได้ ตอนกด Bossbattle ก็ไม่กระตุก น้องผมติดใจเบยย 555

ปล2.อย่าว่าอย่างงู้นอย่างนี้เลยนะ SAO ก็เล่นได้อะ = = แต่ตอน Movie จะไม่มีเสียงแต่ตอนต่อสู้กับกดคุยมีอะ ==

ปล3. ของผมรู้สึกว่าพอตอน Movie จะไม่มีเสียงทุกเกมส์เลยนะ แต่นารูโตะที่น้องเล่นมีเสียง ok ดี แต่ sao กับ Ore no Imouto ga Konna ni Kawaii Wake ga Nai หรือเกมส์อื่นๆที่เป้นฉาก Movie เสียงมันจะไม่ขึ้น แต่คุยเสียงมี เสียยงดนตรีมีเหมือนปกติครับ
    ฮ่าา ~~* ต้องขอบคุณมากๆ เลย นะครับ ที่แนะนำ สิ่งๆ ดีครับผม .... มีอะไรก็มา แบ่งกัน นี่แหละครับ น้ำใจ อิอิ
    ..::''Celestial Crystaliiz''::..

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    Buffer เนี่ยภาพสวยงับ แต่เสียอย่าง ชอบกระพริบบางฉาก

เอ้ยใครเล่น Dissadia 012 Final Fantasy แล้ว มีมั้งไหมแบบ เวลาเล่นไปเชิฟเตอร์ที่ 2-3 แล้วตอน cut scen มันจอดำเป็นบางช่วง ไป ๆ มา ๆ ผมนึกว่าเป็นที่ rom แต่มันไม่ใช่แหะ window 8 น่ะ แต่ผมเล่นไปไกลและแต่มันตะงิดตรงภาพบางส่วนมันชอบดำเลยเสียอรรถรถในการติดตามเรื่องราว

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    ตอนนี้้เล่น SAO ได้แล้วครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    75
    จขกท. ครับ พอดีผม เห็น หน้าแรก คือ กันดั้ม ของผม อ่ะ มันของ PC ครับ

ส่วนของ psp ภาค ที่มี ปัญหา น้อยสุดก็ gundam memories ที่เจอ มี แต่

เวลาเร่งเครื่องเสียงมันจะค้างไม่หายครับแสบหูดี ส่วนภาค SD ยังไม่ได้ลอง

แล้วก็เกมนอกกระแส ที่เล่นได้แต่แรก ยันจบโดยไม่ค้าง
    1.tales of vs
    2.shining ark

ที่เครื่องก็มีอีกหลายเกมครับแต่ยังไม่ได้ ลอง เพราะ ว่างมา 2 ทุ่ม

ผมก็ต้องลง Time Attack (pso2) พอจบ 5 เควส ก็ รอดูอิมเมอร์เจนซี่ ว่าจะเป็น อะไร

ถ้าเป็น วาด้า กับ เทพหน่อไม้ ผมก็ลง

----------------------------------

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ redsilwer อ่านกระทู้
    ปล. อ๋อ เกท แล้ว ฮ่าา ไอที่ผม เอาไปแปะ หน้า กระทู้ ด้านล่าง ใช่ป่ะ ฮ่าา ขออภัยจ่ะ
    นั่นแหละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DavidNassau : 7th September 2013 เมื่อ 00:20

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    ของผมเล่น SDGundam overworld มีเสียง movie นะครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    221
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DavidNassau อ่านกระทู้
    จขกท. ครับ พอดีผม เห็น หน้าแรก คือ กันดั้ม ของผม อ่ะ มันของ PC ครับ

ส่วนของ psp ภาค ที่มี ปัญหา น้อยสุดก็ gundam memories ที่เจอ มี แต่

เวลาเร่งเครื่องเสียงมันจะค้างไม่หายครับแสบหูดี ส่วนภาค SD ยังไม่ได้ลอง

แล้วก็เกมนอกกระแส ที่เล่นได้แต่แรก ยันจบโดยไม่ค้าง
    1.tales of vs
    2.shining ark
    คือ ... ถ้าเห็น ตรงหน้าแรกของ ผม อันนี้ภาค Gundam Next Plus เล่นได้ครับ ลองแล้ว

ส่วน SD Gundam G Over World ก็เล่นได้ ~* เล่นอยู่ ~* เหอๆ กำลังมันส์ เลย แหละ

ปล. อ๋อ เกท แล้ว ฮ่าา ไอที่ผม เอาไปแปะ หน้า กระทู้ ด้านล่าง ใช่ป่ะ ฮ่าา ขออภัยจ่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย redsilwer : 6th September 2013 เมื่อ 16:17
    ..::''Celestial Crystaliiz''::..

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    เอ่อ คือโหลดเกมจากที่ไหนอะครับ เวปโหลดดีๆแจ่มๆ แนะนำหน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    221
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonsexcom อ่านกระทู้
    เอ่อ คือโหลดเกมจากที่ไหนอะครับ เวปโหลดดีๆแจ่มๆ แนะนำหน่อยครับ
    Click << นี่เลยย จ้าา ~* ไฟล์ ดีๆ ทั้งนั้น เริ่้มต้น แค่50 บาท ก็สามารถ โหลดกระจายแล้วว แนะนำเน่ออ คุ้มม ~*

กล่าวขอบคุณ
    205
    ไม่ใครแก้ ไข พวก Texture ของ Rom psp เป็นบ้างไหมนิ

ผมอยากได้ GOD EASTER BRUST เป็นแบบ HD เหมือน Monster Hunter 3 HD

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เล่นพอสนุก
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 135
    ทำไม ผมเล่นเกมอะไรก็ FPS 30 ทุกเกมเลย อะครับ สเปค ตามลายเซน
    AMD FX 6100 Msi GTX 950 2GB Hyper-X (4GBx2) RAIDMAX (FULL) 530W

กล่าวขอบคุณ
    75
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neospoobsa อ่านกระทู้
    ทำไม ผมเล่นเกมอะไรก็ FPS 30 ทุกเกมเลย อะครับ สเปค ตามลายเซน
    เกมนั้นคนสร้างเค้าทำไว้แค่ 30 รึ เปล่า

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ขอบคุณมากมาย ขอลองดูครับ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    GOD EASTER BRUS ตอนนี้เล่นภาคBust ต่อได้เลยหรือเปล่าคับ ผมเล่นจบภาคปกติแล้วจอดำเซ็งเลย

ปล.แถมPPSPPเวอร์ชั่นหลังๆก็เล่นเกมนี้ไม่ได้เสียด้วย เล่นแล้วแสงจ้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย liger0000 : 19th September 2013 เมื่อ 17:14

กล่าวขอบคุณ
    205
    GOD EASTER BRUS USA<<<< เล่นได้ ปกติภาพ ไม่เพียนแล้วงับ

Monster Hunter 3 HD ตอนนี้สามารถ ดู Movie ได้แล้ว

Pangya สามารถเล่นได้แล้ว ต้องรอจอดำประมาณสัก 15 วิ แล้ว เข้าเกมส์ก็เล่นได้เลย

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    GOD EASTER BRUS USA

หมายถึงฉากจบอะคับ ถ้าจบภาคแรกไปแล้วเราจะเล่น ต่อไปได้ไหมอะ ผมลองแล้วจอค้างดำสนิด ปกติถ้าจบแล้วมันจะต้่อภาคbustให้

ปล.ถ้าจะเล่นต้องปรับRendering modeก่อนแหะไปงั้นแสงจะบูม

2.คือว่าPhantasy Star2 เล่นกันได้ไหมคับแล้วต้องปรับอะไรบ้าง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย liger0000 : 3rd October 2013 เมื่อ 20:05

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    God Of War เล่นได้นะครับ แต่จะลื่น จะหน่วง คิดว่าแล้วแต่สเป็คเครื่องของแต่ละคนครับ

steam wallet, ฯลฯ ราคาพิเศษ ถูกกว่า web official ผ่าน steam ได้ ของแท้ 100% เข้ามาดูก่อนได้ครับ > จิ้มตรงนี้ <

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    เวอชั่น0.91 หาที่เ๙ตจอยตรงไหนอะครับ แบบที่มีให้เลือกDirect Inputอะไรยังงี้อะครับ ผมเจอแต่ที่เซตในตัวEmu แล้วจอยผมมันกดไม่ได้อะครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    มีใครใช้ windows 8 แล้วเล่นได้ไกมครับ ผมเล่นไม่ได้ครับ สงสัยว่าเป็นที่ windows หรือคอมผมกันแน่

กล่าวขอบคุณ
    75
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ raymaxz1 อ่านกระทู้
    มีใครใช้ windows 8 แล้วเล่นได้ไกมครับ ผมเล่นไม่ได้ครับ สงสัยว่าเป็นที่ windows หรือคอมผมกันแน่
    ปกติ ดี ครับ

jpcsp ก็ ใช้ได้นะ
    ---

ePSXe ก็ใช้ได้เช่นกัน http://www.youtube.com/watch?v=ntH42-EqkHs

PCSX2 ลองล่ะครับได้ แต่ต้องปรับเป็น dx11hardware
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DavidNassau : 18th October 2013 เมื่อ 07:16

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ^
    ^
    ^
    เกมไรคับ

เบื่อๆหาเกมเล่น ตอนนี้ล่าแย้อย่างเดียวเลย

ภาคFreedom unite ของผมไม่รู้เป็นอะไร เซฟ2จ้างแมวไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    75
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ liger0000 อ่านกระทู้
    ^
    ^
    ^
    เกมไรคับ

เบื่อๆหาเกมเล่น ตอนนี้ล่าแย้อย่างเดียวเลย

ภาคFreedom unite ของผมไม่รู้เป็นอะไร เซฟ2จ้างแมวไม่ได้
    ผมไม่รู้นะว่า ถามอันไหน

1.รูป shining ark - psp

2.ลิ้งค์ racinglagoon - ps1

3.รูป final fantasy 10 - ps2

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonsexcom อ่านกระทู้
    http://bbs.bakaworld.com/
    http://www.pspiso.com/psp-games/

ฟรีแค่สมัคร...