ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Man Of Steel
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,603

Man Of Steel หนังที่มีคนรอมากที่สุด และ ชอบมากที่สุด ! พร้อมข้อมูล คำถาม - ตอบ / รีวิว / ความคิดเห็นต่างๆ ในนี้เลยครับ !!

MAN OF STEEL INFO.

* ข้อมูลและคำถามที่มีคำตอบทั้งหมด ทำไมกางเกงในต้องหายไป ? เรื่องเล่าจะเป็นแบบไหน ? แอ๊คชั่นจะมีไหม ? ภาคนี้จะดีจริงหรือ ? หาคำตอบได้จากวีดีโอข้างล่างนี้เลยครับ

[จาก DC Universe Club บรรยายไทย]

* การมาถึงก่อนของชาวคริปตัน มาก่อนซูเปอร์แมนเมื่อหลายพันปีก่อนนั้นเป็นเหตุที่ว่าซูเปอร์แมนไปทำอะไรและหาอะไรในขั้วโลก อ่านได้จากการ์ตูน Link ล่างนี้

ก่อนหน้าตระกูล Kent ค้นพบเด็กในกระสวยอวกาศ ก่อนหน้า กระสวยอวกาศตกมายังโลก ก่อนหน้า ดวงดาวคริปตันจะดับ ก่อนหน้านั้น

* ทำไมซูเปอร์แมนจึงต้องสร้างใหม่ทั้งหมด ?!

เป็นคำถามที่ทุกคนต้องถามกันว่าทำไมต้องสร้างใหม่ ? คำตอบนั้นก็คงไม่ยากที่จะตอบ "ทุกวันนี้หนังซูเปอร์ฮีโร่มากมายไม่ว่าจะเป็นทั้งฝ่าย Marvel ที่สร้างออกมาเฉลี่ยปีล่ะ 3 เรื่อง หรือ DC ที่ซุ่มเงียบๆแต่สร้างได้สุดยอด ทั้งหมดนี้เป็นเพราะต้นแบบซูเปอร์ฮีโร่แรกของโลก Superman นั้นเอง!" แล้วการที่จะให้ Superman เป็นต้นแบบในสมัยใหม่นี้ค่อนข้างจะหายไปเพราะหนังฮีโร่ที่มีมากมายยิ่งขึ้น กับผลกระทบของผู้กำกับพี่ซูปคนก่อนๆ (ที่ทำให้พี่ซูปตกอับ) และการจะรวมทีมกันในอนาคตของเหล่า DC อย่าง JL (ถ้าไม่รู้จักคล้ายๆ AG ของมาเวลนั้นล่ะ) ซึ่งทั้งหมดนี้จำเป็นอย่างยิ่งที่จะต้องนำราชากลับมาใหญ่อีกครั้ง เพราะไม่อย่างนั้นคนก็จะลืมต้นฉบับฮีโร่กันไป นั้นคือเหตุว่าทำไมต้องสร้างขึ้นใหม่นั้นเองครับ !

* ทำไมต้องชื่อ MAN OF STEEL ?

เรื่องนี้หลายคนคงเชื่อและไม่เชื่ออย่างแน่นอน และสังเกตว่าไม่มีคนทำหนังพูดถึงเรื่องนี้ ที่เขาเปลี่ยนชื่อสาเหตุหลักๆของเรื่องคือ เรื่องลี้ลับของซูเปอร์แมนครับ ไม่มีใครรู้ว่าอาถรรพ์ นี้มาจากไหน(อาจเป็นนักแสดงซูเปอร์แมนคนแรกหรือคนเขียนซูเปอร์แมนที่ตายไปแล้วกลัวไม่มีเครดิต ก็อาจเป็นไปได้ทั้งหมด) นี้ล่ะครับที่ทำต้องให้เปลี่ยนชื่อเพราะเรื่องเล่าที่ว่านักแสดงและคนเกี่ยวข้องอาจมีอันตรายจากอาถรรพ์เช่น ซูเปอร์แมนหนังครั้งแรกสุดที่เป็นเหตุให้นักแสดงเสียชีวิตลงอย่างไม่ทราบสาเหตุ ตามมาด้วยคนในกองก็ทยอยเกิดอุบัตืเหตุและโชคร้ายมากขึ้นเลื่อยๆ และเรื่องนี้ก็เงียบหายไปจน ถูกนำมาสร้างภาคต่อโดยนักแสดงใหม่ ก็เกิดเหตุการณ์ไม่ดีขึ้นอีก (ผมไม่ขอเล่าเพราะยาวมากๆแนะนำลองไปหาอ่านดูครับหรืออยากได้ผมจะเอามาใส่ให้ครับ) จนถึงภาคเมื่อ 6 - 7 ก่อน ซูเปอร์แมนรีเทริน์ที่บางคนอาจจะจำได้ซึ่งหนังโดนวิจารณ์ว่าแย่เอามากๆ และทำให้ชื่อเสียงซูเปอร์แมนตกอับถึงที่สุดของวงการ DC และสาเหตุก็ไม่ใช่อื่นไกล อาถรรพ์คำสาปนี้เองเพราะมีคน(ผู้กำกับ นักแสดง โดนกันหมด) ฝันว่ามีคนมาบอกว่าถ้าไม่เลิกทำจะเกิดเหตุร้ายตามมากับทุกคนที่เกี่ยวข้อง ฝันเหมือนกันหมดนั้นเองครับ เขาจึงรีบทำหนังให้เสร็จแล้วเอามาฉายทั้งๆที่อย่างไม่สมบรูณ์นั้นเองครับ การทำใหม่นี้จึงจำเป็นต้องลบคำอาถรรพ์จึงทำให้ แซ็คเปลี่ยนใหม่ยกเซ็ท ตัวละคร เนื้อหา เสื้อผ้า แม้แต่การ์ตูนที่เอามาทำก็ตาม นี้ล่ะคำตอบทั้งหมดครับ !

* เหตุที่นักแสดงและทีมงานชุดใหม่ตั้งใจอย่างยิ่งกับการสร้างใหม่นี้ ?

เป็นเพราะเหตุผลเดียวกันเป็นหลักครับนั้นคือ "Superman กำลังถูกลืมไป" ลองนึกภาพดูน่ะครับว่าเมื่อตอนเราทุกคนเป็นเด็กเราอยากที่จะบินได้ ลอยได้ มีพลังมากมาย และสิ่งที่ตอบความต้องการเด็กน้อยๆที่มีความคิดที่ยิ่งใหญ่ได้ก็คือ Superman ครับ แต่ทุกวันนี้เด็กรุ่นใหม่ลืมไปอย่างสิ้นเชิงพร้อมกับคนเก่าๆที่คิดว่ามันก็เป็นเพียงเรื่องหลอกเด็กที่ไม่มีวันเป็นจริง จึงทำให้ Superman ในใจของถูกคนทุกลบออกไป จนลืมกันไปว่า S ตัวนี้คือแรงผลักดันให้มนุษย์ตัวน้อยๆหลายตัวบนโลกที่ยิ่งใหญ่ใบนี้ต่อสู้เพื่อความอยู่รอดได้ "มันคือแรงบันดาลใจและผลักดันเราให้สู้ต่อไปและไม่ท้อถอยและทำให้เรารู้ว่าเรายังอยู่ได้"

MAN OF STEEL REVIEW.

สักครู่น่ะครับเดี๋ยวกลับมาเขียนต่อครับผม ^^
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย folk20310 : 11th June 2013 เมื่อ 15:13

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาโหลด
    กล่าวขอบคุณ
    1,669
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    อ่อ เข้าใจละ ความเป็นมา

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

(づ。◕‿‿◕。)づ
    www.jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,439
    Blog Entries
    3
    ตอนเด็กผมเคยแต่งตัวเป็นซุบเปอร์แมนด้วยครับ เอากางเกงในใส่ไว้ข้างนอก เอาผ้าเช็ดตัวเป็นผ้าคลุม

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

OverTime
    กล่าวขอบคุณ
    941
    ได้รับคำขอบคุณ: 613
    ไปดูมาแล้วครับ! ^^ บอกได้คำเดียว สุดยอด!!

ชื่อน้ำตาลแล้วดีใจจัง
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 576
    ====วิจารณ์ตามภาษาคนดูหนัง=====
    #### Kal-Elบุรุษเหล็กผู้กอบกู้ชื่อ DC #####

****บทวิจารณ์ชิ้นนี้อาจจะเปิดเผยส่วนหนึ่งของภาพยนต์ ผู้อ่านควรจะไปชมภาพยนต์ก่อนแล้วค่อยอ่านบทความนะครับ****

จะเรียกได้ว่าเป็นม้าทวงบัลลังก์คืนเลยก็ว่าได้กับ ซุปเปอร์ฮีโร่ หัวหอกของ DC Superman หลังจากที่พังเละไปเมื่อ 7 ปีก่อน ถ้ายังจำกันได้ Brandon Routh คือผู้ที่มาสวมชุดฟ้ากางเกงในแดง แต่ภาพยนตร์ดังกล่าวกลับไม่ได้รับความนิยมและถูกวิจารณ์ย่อยยับ >>> สปอยมาละครับคลุมดำนะ กลับมาที่ Man of Steel ต่อ เหตุการณ์ทั้งหมดเริ่มขึ้นที่ดาว Krypton ที่กำลังจะแตกสลายเนื่องจากการใช้พลังงานที่มากเกินไปจึงมีการขัดแย้งเกิดขึ้นในระหว่างที่เกิดการถกเถียงกันระหว่าง Jor-El และที่ปรึกษาของ Krypton นายพล Zod ซึ่งได้รวบรวมพรรคพวกก่อกบฏ ขึ้นจนทำให้เขารับรับรู้ว่า Jor-El นั้นมีบุตรตามธรรมชาติ ซึ่งบนดาว Krypton นั้นเด็กจะมีกระบวนการตัดต่อพันธุกรรม และ Jor-El ได้ขโมยวัตถุที่เรียกกันว่า Codex มันคือ วัตถุที่จะทำให้ชาว Kryptonian มีชีวิตได้เพราะกระบวนการสร้างดาวที่มีอยู่ใน Codex จึงเป็นเหตุผลที่สองที่เขาได้ส่งลูกชายของเขามายังโลก
    หนังเล่าถึงเหตุการณ์ใช้ชีวิตของ Clark Kent(อีกชื่อหนึ่งของ Kar-El)สลับกันระหว่างอดีตกลับปัจจุบัน ตรงนี้ทำออกมาได้ดีทีเดียว หนังยังเล่าเหตุการณ์ระหว่างที่ ดาว Krypton เกิดระเบิดจนทำให้ นายพล Zod กลับพลพรรคหนีออกมาจาก ที่คุมขังได้ แต่มีจุดหนึ่งที่ทำให้ผมซาบซึ้งที่สุดเลย คือ สิ่งที่พ่อของ Clark (ชายคนที่เก็บ Kar-El มาเลี้ยงและตั้งชื่อให้ว่า Clark) นั้นทำ
    ท่านผู้อ่านก็คงทราบดีว่าทำไม

เรื่อง Visual Effect นั้น ต้องชม Zack Snyder จริงๆเพราะฉากแต่ละฉากทำเอา Marvel’s The Avengers กลายเป็นหนังการ์ตูนไปเลย ภาพดูมีมนต์ขลังมาก พอๆกับเสียงประกอบโดย Hans Zimmer เจ้าเก่าผู้ที่เคยรังสรรค์เพลงประกอบที่ทำให้ The Dark Knight Trilogy ผงาด!!! มาแล้ว
    คะแนนสำหรับผมๆ10/10เลย เพราะ Henry Cavill นั้นสอบผ่านทั้งสีหน้าและท่าทาง Michael Channon เองก็เป็นตัวร้ายได้ร้ายสุดๆแต่เสียดาย Amy Adams ที่บทน้อยไปนิดแต่ก็ใช่ว่าจะไม่มีเลย ในอนาคตคงจะมีบทมากเป็นแน่แท้
    ทิ้งท้ายก่อนจะจากกัน >>>>>มาอีกแล้วนะสปอย สิ่งที่ทำให้ผมดีใจและยิ้มออกได้ ก็คือตัว W บนดาวเทียมครับมันคือ โลโก้ของ Wayne Enterprise นั่นเอง ซึ่ง DC กำลังจะทำ Justice League of America แน่ๆถ้า Man of Steel ทำเงินให้ DC และ Warner
    และสุดท้ายนี้ของให้ผู้อ่านทุกท่าน ฝันดี และ ราตรีสวีสดิ์ ครับ ผิดพลาดประการ ก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย satsawat7925 : 13th June 2013 เมื่อ 23:33

Facebook.com/nthmaverick
    BKK' / MDH / AKU / LA'
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    เต็ม 10 บอกตรงๆ นะ ผมให้ได้แค่ 9.5 วะ อีก 0.5 นี้หายไปกับฉากที่บาทหลวงกล่าวให้กำลังใจพี่ซุบ ที่ตัดสินใจเดินหันหลังออกไปต่อสู้ทั้งๆ ที่ยังไร้ศรัทธาในมนุษย์โลก มันน่าจะพากษ์หรือใช้คำ ที่มันดูมีพลังให้รู็สึกฮึกเฮิมได้มากกว่านั้นนะผมว่า ... ปล. แอบสปอย แหะ ๆ คลุมดำเอาละกันครับ ขอโทษหลายเด้อ
    Intel : Core i7 2600k 4.8Ghz. / Nvidia : Gtx 480 Limited Ref Edition.

จนกระทั่งโดนธนูปักที่เข่า
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 596

spoil 100%...ใจไม่ถึงให้ข้ามไป

ในหนังเรื่องนี้ มีพลังที่ คล้าก ยังไม่ได้ใช้อยู่ ซึ่งอาจจะเปิดตัวในภาคต่อไป
    ในหนังเรื่องนี้ ปูไปถึงภาคต่อไปหลายจุด
    1. lex corp เจอหลายฉากมาก ต่อส่งคล้ากกลับบ้าน ฉากปารถขนน้ำมัน ฉากหลังจากชนดาวเทียม ซึ่งอาจปูไปถึง ตัวร้ายภาคต่อไป
    2. ดาวเทียมที่ตกตอนสู้กับ zod มีสัญลักษณ์ รูป W ???? ปูเปิดทางไปยัง JLA ถ้ารายได้ดีพอ
    3. อาจจะเปิดตัวชาวคลิปตันที่รอดอยู่ในภาคหน้า (จำได้มั้ยแคปซูลที่เปิดอยู่ในยานคือคนที่ผมรู้ว่าใคร)และ คลิปโตไนท์อันแรก(ในหนังภาคต่อ)อาจจะเป็นสีแดง(ไม่ชัว?)
    ในเรื่อง ไม่มีการกล่่า่วถึง เมโทรโปลิส (รึตรูไม่ได้ยินฟระ) มีแต่สมายวิล
    ในเรื่อง เรียกกัน superman กัน 2-3 ครั้ง(ลองนับดู)
    ในเรื่อง ลูอิส รู้ตัวตนของคล้าก คนแรก ต่างจากภาคอื่นๆ ที่รู้ตอนมันจะได้กัน(รับแรงพี่ให้ไหวนะน้อง)
    ในเรื่อง คล้าก ไม่เปิดเผยพลังมากนักถึงขนาดยอมปล่อยให้พ่อของตนตาย

ส่วนตัวดูหนังเรื่องนี้มาหา easter egg ซึ่งโผล่มาบานนน

ความสนุกเต็ม 10 มีใส่มุขแทรกเล็กน้อย เพื่อให้เป็นธรรมชาติ ความมันส์จัดเต็ม ยิ่งกว่าดู dragon ball ซะอีก ขาดปล่อยพลังต้านกัน

กิน iron man ขาดเพราะเรื่องนั้นเล่นมุขเยอะ ความมันส์เลยน้่อย

สมกับเป็น ผกก. zack ทำได้เยี่ิยม!!

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    ^
    ^

easter egg เค้าบอกมาน้อยมากนะ 2 อย่างเอง

เมียดี ผัวดี ก็ไปกันรอด
    ดวงอาทิตย์ซีกซ้าย
    กล่าวขอบคุณ
    1,444
    ได้รับคำขอบคุณ: 538
    ส่วนตัวผมชอบมากครับ รับชม IMAX มา
    เนื้อเรื่องอาจจะดูหลวมๆไปบ้าง
    แต่ฉาคแอคชั่น CG เสียงประกอบ ซาวแทร็ค ทำออกมาได้สุดยอดจริงๆ
    ตาแกบอด มองไม่เห็น ร้องเพลงขอทานด้วยความจำเป็น ชีวิตลำเค็ญหนอ ยายสำอาง

จนกระทั่งโดนธนูปักที่เข่า
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 596
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ helos อ่านกระทู้
    ^
    ^

easter egg เค้าบอกมาน้อยมากนะ 2 อย่างเอง
    ถ้าดูมาแล้วก็ลองนึกดูดีๆครับ ในเรื่องปูมาหลายอย่างมาก
    ป.ล.อย่าเชื่อจนกว่าจะได้เห็น

กล่าวขอบคุณ
    846
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    สุดๆครับภาคนี้ดู Imax ยิ่งได้อารมณ์
    FX6100 3.30GHz./GIGABYTE 970A-D3/SAPPHIRE HD 6870 1GB/SSD 120GB./HDD 500GB./​AERO COOL E85-700W/GEIL 12GB.

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ saimtogo อ่านกระทู้
    ถ้าดูมาแล้วก็ลองนึกดูดีๆครับ ในเรื่องปูมาหลายอย่างมาก
    ป.ล.อย่าเชื่อจนกว่าจะได้เห็น
    ดูทันแค่ wayne enterprise เองครับ (ฉากต่อสู้มันเร็วมาก)

ถ้ามีมากกว่านี้จริงก็ช่วยบอกหน่อยนะครับ เดี๋ยวดูอีกรอบจะได้สังเกตุได้

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชื่อน้ำตาลแล้วดีใจจัง
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 576
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ helos อ่านกระทู้
    ดูทันแค่ wayne enterprise เองครับ (ฉากต่อสู้มันเร็วมาก)

ถ้ามีมากกว่านี้จริงก็ช่วยบอกหน่อยนะครับ เดี๋ยวดูอีกรอบจะได้สังเกตุได้
    ที่จะๆเลยมี Lex corp กับ Wayne Enterprise นี่แหละครับเห็นแค่นี้จริงมันเร็วอย่าที่คุณบอกสงสัยต้องไปดูอีกซักรอบ

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    ผมชอบการตีความใหม่ของทั้งตัวบทและทั้งตัวฮีโร่เองด้วย พระเอกมีโกรธเป็นเคืองได้ ไม่เหมือนภาคเก่า ๆ ที่ดูเป็นคนดีเว่อร์ยังกับเทพบุตรมาเกิดยังงั้นแหละ
    และส่วนที่ผมชอบที่สุดในหนังภาคนี้ก็คือ "ไม่มีกางเกงในแดงเชย ๆ อีกต่อไป" ซึ่งพอเขาตัดมันออกไป มันทำให้ฮีโร่ยุคเจ้าคุณปู่ที่ใส่ชุดเชย ๆ กลับกลาย
    มาเป็นฮีโร่ที่ดูเท่ดูร่วมสมัยถูกใจวัยรุ่น รวมทั้งบทตัวร้ายที่มีเหตุผลของตัวเอง ซึ่งก็ย้อนกลับมาเป็นคำถามว่าถ้าเป็นเรา เราจะทำอย่างพี่ซุปหรือทำ
    อย่างตัวร้าย ซึ่งมันก็เข้าทางที่ว่าหลายคนย่อมเห็นว่าเผ่าพันธุ์ของตัวเองต้องมาก่อน(ประเด็นคล้าย ๆ AVATAR) จะยอมเหยียบย่ำผู้ด้อยกว่าเพื่อคงอยู่ต่อไป
    หรือจะยอมสูญสิ้นทุกอย่างเพื่อความถูกต้อง ซึ่งผมว่าเป็นประเด็นที่น่าเอามาขบคิดกันมาก ส่วนตัวหนังทำมาได้ดี แต่ตัดบทเร็วไปหน่อย แต่ก็เยี่ยมมาก

Shockolate
    Rayong , Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    352
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    อยากดูซะแล้วสิ ไม่ค่อยมีใครติเลย *0*

กล่าวขอบคุณ
    519
    ได้รับคำขอบคุณ: 685
    อีกหนึ่ง HERO ในดวงใจ

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    Man of Steel ในมุมมองผมผมว่าไม่ใช่การล้างอาถรรพ์หรอกครับ Man of Steel นี่จริงๆแล้วมันคือฉายาของ Superman ตามหนังสือการ์ตูนครับไม่ใช่ชื่อใหม่ภาษาใหม่แต่อย่างใด มันเป็นการตีความในรูปแบบใหม่ของฮีโร่ DC ที่ทำให้มีความสมจริงและมุมมองในแง่ของสัญลักษณ์ความหมายของตัวละคร ความหมายของฉายามันเป็นเหมือนการสร้างพลังอย่างนึงให้ตัวละคร

มันก็เหมือนเรื่อง Batman ทำไมไม่ตั้งชื่อหนังว่า Batman ไปเลยล่ะ?? มันไม่ได้มีอาถรรพ์ต้องเปลี่ยนชื่อแต่เพราะ Dark Knight คือฉายาของแบทแมนที่ถ้าใครได้ดูคงจะเข้าใจประเด็นและตีความหมายได้ว่า Dark Knight มันคืออะไร มันก็แง่มุมเดียวกับ Superman อะครับที่หนังจะสื่อมาให้เราได้รู้ว่ามัน Man of Steel ยังไง ??? DC คงจงใจแน่ๆครับ เพราะ DC ก็มีซีรี่ย์ Green Arrow ที่ใช้ชื่อสั้นๆแค่ Arrow มันก็จะมีความเป็นมาปรัชญาแง่คิดแฝงในชื่อเหล่านั้นแหละครับเพื่อจะตีความตีขอบเขตในสิ่งที่ตัวละครนั้นๆเป็น คงไม่ใช่อาถรรพ์อะไรหรอกนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AUSTIN : 15th June 2013 เมื่อ 16:27

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364

Lex corp ที่ผมทันดูนะ

1 รถบบรทุกที่ คลาร์ก กลับบ้านมี Lex อยู่ด้วยครับ
    2 รถบรรทุกน้ำมัน ตอนสู้กับ Zod ใน เมโทรโพลิส
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

ชอบดูจ้า
    ม. 200 ปี รังสิต ปทุมธานี ตรงข้ามฟิวเจอร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,261
    ได้รับคำขอบคุณ: 429
    ขอโทษนะครับ อะไรคือ Lex corp

กล่าวขอบคุณ
    912
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JumpskyJ อ่านกระทู้
    ขอโทษนะครับ อะไรคือ Lex corp
    Lex Luthor เป็นศัตรูกับ คลาร์ก เคนต์

Lex เป็นอภิมหาเศรษฐีเจ้าของ LEXCORP ถ้าเปรียบเทียบกับค่าย Marvel เขาก็คล้ายๆ กับ Tony Starks (Iron Man) เจ้าของ Starks Corp แต่แม้ว่า Lex จะรวยล้นฟ้า ฉลาดขั้นอัจฉริยะ เขาก็ไม่ได้เอาไปใช้ประโยชน์แต่กลับเลือกจะเป็นอัจฉริยะทางด้านการทำลายล้างมากกว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย goblin2536 : 16th June 2013 เมื่อ 08:43

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: