ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FeriniEl อ่านกระทู้
    ปกติคนเล่นแท้เค้าก็ต่อเน็ทตลอดอยู่แล้วนิ ก็ไม่ได้แปลกใจอะไร มีแต่แฟนบอย PS มาปลุกกระแสเอง
    เวปบอร์ดของ gamesport พวกโทรล PS โดนแบนกันเป็นว่าเล่น อีกอย่างราคา PS4 399$ ได้อะไรบ้าง ถ้าอยากได้เต็มชุด ต้องเสีย 517 $
    แต่ของ xb one ก็ 499 และก็พวกแชร์แผ่น ถ้ามองในฐานะผู้ผลิตเกมส์ เค้าก็จะไม่ได้เงินในส่วนของการขายมือสอง
    ผมคนหนึ่งละเวลาซื้อมาก็ต้องการเก็บแผ่นเอาไว้ ทำไมต้องขายให้คนอื่น
    อ่ออีกอย่าง PS4 ตัวนี้กลับมาเสียค่ารายเดือนตกเป็นเงินไทย 150-190 บาทต่อเดือน
    xb one ก็แค่ 1900 ต่อปี ตอนแรกกระแส PS3 ก็มาแบบนี้เป๊ะๆ เลย แล้วทุกวันนี้เป็นยังไง Online ห่วยแตกมาก Ps3
    อีกอย่างดูเกมส์ EX ของ Xb one กับ PS4 อันไหนน่าเล่นกว่ากัน แต่ก็ดีใจอย่างว่า Xb one โซนเอเชียจะวางขายก็ปี 2014
    บางคนในบอร์ดอื่นของไทย ไม่เคยเล่น xbox หรือ ps3 ก็จะตามน้ำด่าไปกับเค้าด้วย เห็นแล้วน่าขำจริงๆ
    ไม่ครับพวกเล่น เถื่อน ไม่ต่อครับ เชื่อผม 55555

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    เด๋วก็มีสาย มืด............

ปล่อย.....ไปตามหัวจัย!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    พอดีทางบ้านไม่เน้นยอดขาย แต่เน้น ออนไลน์ ซินะ!!!

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    ใครชอบเครื่องไหนก็ซื้อเครื่องนั้น จบ !!! ทั้ง 2 ค่ายมีฐานลูกค้าค่อนข้างแน่นอยู่แล้วอยู่ที่เกมส์ exclusive ของเครื่องไหนจะทำให้ยอดขายเพิ่มขึ้นเท่านัั้นเอง !!!

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    อยากเล่นโดยไม่ต้องต่อเน็ต ก็ไปเลยไป๊ Xbox 1

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,950
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sirisuk008 อ่านกระทู้
    ใครชอบเครื่องไหนก็ซื้อเครื่องนั้น จบ !!! ทั้ง 2 ค่ายมีฐานลูกค้าค่อนข้างแน่นอยู่แล้วอยู่ที่เกมส์ exclusive ของเครื่องไหนจะทำให้ยอดขายเพิ่มขึ้นเท่านัั้นเอง !!!

เหนด้วยเปนอย่างยิ่งครับ แต่ผมละเสียดายจริงๆ ถ้า dead rising 3 กับ Ryse: Sons of Rome จะ exclusive ให้แค่ xbox1

ส่วน ps4 จะทำ god of war ภาคใหม่มาเป็น exclusive บ้างไม๊น้าา แต่ผมสน infamous กับ final ล่ะที่่แน่ๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SlimZ : 12th June 2013 เมื่อ 22:26

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ผมว่ามันก็มีข้อดีข้อเสียต่างกันไปครับ อย่างที่เค้าบอกไว้ว่า คนส่วนใหญ่ที่ไปสำรวจต้องการระบบนี้มากกว่า เค้าก็ต้องทำออกมาตามเสียงส่วนใหญ่ เท่านั้นเองครับ ทีตอนคุณๆเล่น PC กัน Steam ก็ต้องต่อเน็ตอยู่แล้วตลอดเวลาไม่เห็นจะบ่นอะไรกันเลย
    ถ้าเจอเรื่องแค่นี้แล้วจอดก็ไม่ต้องไปถอยมาเล่นกันครับ ยังไงเค้าก็ไม่ได้ง้อประเทศเราให้ซื้ออยู่แล้ว ถ้ามีปัญญาซื้อเครื่องเกมระดับนั้นแต่ไม่มีปัญญาต่อเน็ตก็...นะ ไม่ต้องเล่นครับ
    No pain No gain

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ผมว่านะผมเห็นด้วยที่ว่าต่อเน็ต ตลอดเวลา

มันก็เหมือนการเปลี่ยนแปลงอาจจะดีขึ้นในอนาคตข้างหน้า ไม่ลองจะสนุกเหรอ
    แต่การเปลี่ยนแปลงมันอาจชี้เป็นชี้ตายได้เหมือนกัน ว่าจะเจอทางปูด้วยพรมหรือ
    เศษแก้วของพวก gamer ที่ อคติ ที่โรยทางให้ อาจจะมีพวกเออตามด้วยเห็น เค้าเอ้อก็เอ้อตามเค้า

ผมว่าเกมส์มันจะสนุกได้เพราะมีลูกเล่นเยอะแยะไม่ซ้ำซากมีหลายแนวให้เล่น เซอไพรร์ โอโหสนุกกันเลยทีเดียว
    อย่าเอาเหตุผลโลกที่ 3 พัฒนาการช้ามาขัดอนาคตของ game เลย มันยิ่งใหญ่นะเอ้อ ก็เวอร์กันปายยยย

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    เรื่องต่อเน็ตผมไม่มีปัญหานะ เพราะปกติสายเเลนผมก็คาอยู่ตลอดอยู่เเล้ว หรือไม่ก็วันนึงมาออนเช็คชื่อทีนึงค่อยปิดเล่นต่อ
    แต่ไม่ค่อยพอใจเรื่องที่ของไม่ว่าอะไรก็ตามถ้าเราจ่ายไปแล้วมันควรเป็นของเรา มันไม่ควรถูกเจ้าของสินค้าตั้งกฏใดๆทั้งสิ้นเพราะเราได้จ่ายเงินเพื่อเป็นเจ้าของเเล้ว
    ส่วนตัวผมว่าค่อนข้างเเปลกที่มีสินค้าที่เราจ่าายเงินแต่ไม่สามารถเป็นเจ้าของเต็มตัวได้

แต่ยังไงก็ซื้อครับ Xbox ตัวต่อไป ส่วนตัวผมมองว่าการทำยังงี้จะเป็นการเีบี่ยงเบนลูกค้าที่เค้าเคยสนับสนุนของเเท้ไปทางฝั่งมืดสะมากกว่า เพราะเมื่อวันใดที่เขาเริ่มเเฮ็คกัน การออนไลน์ตลอดเวลาจะเป็นอีกหนึ่งตัวที่ถูกเเก้ไขไป ถ้าฝั่งผู้พัฒนาเฟริมเเวร์ทำให้การใช้สินค้าสะดวกขึ้นผมก็จะเอนไปใช้บริการฝั่งนั้นครับ ไม่ต้องโวยวายให้เมื่อย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Patrenko : 12th June 2013 เมื่อ 21:23

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    420
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,714
    Blog Entries
    4
    งั้นยอดขาย PS4 ฝั่ง เอเชีย คงกินขาด !

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    ยังไงก็ SONY Forever Exclusive เทพ + ชอบเกมฝั่งAsia มากกว่า

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    ที่บอกว่า ไม่รับแผ่นมือสอง ก็เห็นแก่ตัวไป ทั้งๆที่ซื้อแท้มาด้วยซ้ำ เพื่อนอยากลองเอาไปเล่นก็เล่นไม่ได้ ถ้าคนที่เขาไม่รู้ ก็จะมาหาว่า "งก" "ขี้ห่วง"

แล้วเหมือนเคยได้ยินว่า เกมส์ที่ซื้อบนเน็ตของ Xbox 360 (คล้ายๆสตีม แต่ไม่รู้เรียกว่าไร) ซื้อไปแล้วก็เอามาเล่นกับ X1 ไม่ได้อีก อ่าวก็เสียตังซื้อไปแล้วอ่ะ ไมกีดกันแบบนี้

แล้วที่ต้องต่อเน็ต 24 ชม. แล้วถ้าเน้ตบ้านเราล่มล่ะ จะทำไงกัน เปิดเครื่องติดรึป่าว (ต่อเน็ตTOTล่ะซิ)

แล้วที่ว่าทำสำรวจอ่ะ กี่คน ผลเป็นไงมั่ง ทำที่ประเทศไหนบ้าง คงไม่มีประเทศสาระขันท์ ใช่ป่ะ

คิดว่าดีก็ทำต่อไป แต่ถ้าเจ๊งเมื่อไหร่ เตรียมโดนรุมด่าได้เลย X1
    0000000000000000000000

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    เพราะไม่คิดจะซื้อ ผมเลยต้องเฉยๆไว้ซินะ -_-

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    1.ผมซื้อแผ่นมือสอง
    2.ผมเล่นเนื้อเรื่อง + ออนไล

XBOX one เป็น เครื่อง เกมออนไล หรอ ?
    เราควรได้รับการสงวนสิทธิ์ที่จะคิด แม้ว่า การคิดผิด ก็ยังดีกว่าการไม่คิดเอาเสียเลย

.::งอลเล่า::.
    กล่าวขอบคุณ
    193
    ได้รับคำขอบคุณ: 607
    แล้วถ้าบ้านผมโดนตัดเน็ต จะเล่นต่อได้ไหมครับ ?
    .::CPU FX-4100/MB 970A-D3/RAM 4GB*2/VGA XFX r7770::.

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxkungg704 อ่านกระทู้
    ที่บอกว่า ไม่รับแผ่นมือสอง ก็เห็นแก่ตัวไป ทั้งๆที่ซื้อแท้มาด้วยซ้ำ เพื่อนอยากลองเอาไปเล่นก็เล่นไม่ได้ ถ้าคนที่เขาไม่รู้ ก็จะมาหาว่า "งก" "ขี้ห่วง"

แล้วเหมือนเคยได้ยินว่า เกมส์ที่ซื้อบนเน็ตของ Xbox 360 (คล้ายๆสตีม แต่ไม่รู้เรียกว่าไร) ซื้อไปแล้วก็เอามาเล่นกับ X1 ไม่ได้อีก อ่าวก็เสียตังซื้อไปแล้วอ่ะ ไมกีดกันแบบนี้

แล้วที่ต้องต่อเน็ต 24 ชม. แล้วถ้าเน้ตบ้านเราล่มล่ะ จะทำไงกัน เปิดเครื่องติดรึป่าว (ต่อเน็ตTOTล่ะซิ)

แล้วที่ว่าทำสำรวจอ่ะ กี่คน ผลเป็นไงมั่ง ทำที่ประเทศไหนบ้าง คงไม่มีประเทศสาระขันท์ ใช่ป่ะ

คิดว่าดีก็ทำต่อไป แต่ถ้าเจ๊งเมื่อไหร่ เตรียมโดนรุมด่าได้เลย X1
    แล้วคุณเล่นมันทั้ง 24 ชม.เลยรึเปล่าครับ? ไม่เล่นตอนเน็ตล่มซักชัวโมง สองชั่วโมงนี่มันจะลงแดงหรอ ?
    No pain No gain

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    เอาจริงๆ Exของ xboxสนใจแค่ dead risingเกมส์เดียวจริงๆ และคงคิดว่านิสัยของ capcomมันคง...อย่างนั้นแระ55555

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    กูไม่รุ้ กูไม่สน กูเล่นPC

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

SISCON!
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tohan-kun อ่านกระทู้
    เราเป็นคนนึงนะที่มีxbox360 และชอบมากเลยด้วย แต่การที่microsoft มาทำแบบนี้มันเหมือนไปบังคับคนเล่นหรือเปล่า?
    ถ้า
    - เรายกเครื่องเกมไปเล่นบ้านเพื่อน(ซึ่งบ่อยด้วย) หรือยกไปเล่นต่างจังหวัดที่ไม่มีเน็ท งั้นก็แปลว่าเราจะได้เล่นแค่ 24 ชม. เองสิ ไปPS4 ดีกว่า
    - เราซื้อเกมมา แล้วอยากให้เพื่อนยืมเล่น....ต้องเป็นเพื่อนมาแล้วอย่างน้อย30วัน(ในแอดเคาท์xboxlive....แต่นอกแอทเคาท์เป็นเพื่อนกันเกิน10ปีแล้วจ้า)
    - เราซื้อเกมมาอีก...แล้วเกมนี้เราไม่ชอบอ่ะ แต่เพื่อนเราชอบ เราขายต่อเพื่อนเต็มราคาโดยไม่เราไม่เสียกำไรเลย...ไม่ได้อีก ต้องขายร้านเอาให้ไมโครซอฟกะค่ายเกมไปฟันกำไรอีก (ข้อนี้เราฉุนมากเลยนะ ในเมื่อเราซื้อแผ่นเกมแล้ว ของชิ้นนี้มันก็ต้องเป็นของเราป่ะ
    จะไปทำอะไรมันก็เรื่องของเรา เราจะให้เพื่อนยืม ขายต่อให้เพื่อนมันก็เป็นเรื่องของเรา ถ้าจะมาบอกว่าเป็นเราจะเก็บนะ แล้วคนที่จะขายต่อเพื่อนล่ะ ช่างหัวเขาหรือ)

เรื่องต่อเน็ทตลอดเวลานี่มันเกินไปจริงๆนะ บางคนเขาก็ซื้อเครื่องมาเล่นแค่ไม่กี่เกม เล่นเอาเนื้อเรื่อง เล่นคนเดียว ไม่จำเป็นต้องต่อเน็ทอะไรด้วยซ้ำไป ดังนั้นขอบอกตรงๆเลยว่าMicrosoft ฆ่าตัวตายอ่ะ
    แต่ข้อดีของXbox One ก็มีบ้าง คือมีเกมEX เยอะขึ้น น่าเล่นด้วย แต่ซื้อแล้วปัญหาเยอะ ไปPs4 ดีกว่า
    That's TRUEEEEEEEEE

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    พูดง่ายดีว่ะ
    i5 2500 m/bASUS P8H77-V ram-1333/8G VGA 570GigaByte RAIDMAX 730w

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    โลกมันก็ก้าวหน้าไป ทุกวันๆ เรื่องการต่อเน็ทนี่ผมว่ามันเป็น การก้าวพัฒนา ที่ทำให้เกมใน ปัจจุบันไม่น่าเบื่อนะ...อย่างน้อยมันก็เก็บ สถิติ ออนไลน์ไว้ได้.....ไม่ลองก็ไม่รู้ ว่ามันดียังไง เหมือนการ กลัวของเมื่อก่อน ที่คนส่วนใหญ่ไม่กล้า ใช้ win 7 กัน ตอนต้นๆ... ใช้แต่ Xp...พอได้ลองใช้ 7 จริงๆก็ ไม่กลับไป XP อีกเลย

กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,832
    1
    ผมไม่รู้ แต่ผมจะเชียร์ฝั่งsony เหตุผล เอามาจอยกับเครื่องPSVITA 5555

กล่าวขอบคุณ
    378
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    ซื้อ 2 เครื่องเลยดีมั้ยนะ...
    DARKNESS iMPRiSONiNG ME ALL THAT i SEE ABSOLUTE HORROR
    i CANNOT LiVE i CANNOT DiE TRAPPED iN MYSELF BODY MY HOLDiNG CELL

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    PS4 เดินหน้าเต็มกำลัง ไม่มีถอย 55555

LovE_GamE_<3
    กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 244
    เล่นยากขึ้นไปทุกวันเกม - -'
    [/URL]