ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

--- Avril Lavigne ---
    อยู่ในใจเธอไง >.<
    กล่าวขอบคุณ
    970
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034

ช่วยผมด้วย ผมติดอยู่ในโลกของผู้หญิงคนหนึ่ง

คือเธอเป็นเพื่อนผมเอง ผมเคยจีบอยู่พักหนึ่ง แต่ตอนนี้ผมอยากเลิกคิดที่จะพยายามต่อละครับ
    เพราะเธอเฉยชาต่อผมมาก แต่ผมเป็นไรไม่รู้ ชอบเปิดเฟสบุคมาแล้วก็ชอบดูว่าเธอออนอยู่ไหม
    บางทีก็ชอบไปส่องเฟสเธอประจำ ผมพยายามเลิกแล้วนะ พยายามมองหาผู้หญิงคนอื่น
    มันไม่ได้จริงๆอะครับ งง กับตัวเอง ไม่เข้าใจจริงๆ ทำไงดีครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    421
    ได้รับคำขอบคุณ: 520
    ใช้เวลาครับ ใช้เวลา

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกินเเมวเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    321
    ได้รับคำขอบคุณ: 923
    เค้าเรียกว่าความอยาก ต้องเข้าใจตังเองก่อนนะครับ แล้วจะเจอทางออกของตัวเอง
    หลายๆคนคงเคยเป็นเเบบนั้นบางแหละ ทุกคนหาทางออกของตัวเองได้ไม่เหมือนกัน แล้วแต่สไตส์

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

นักวิทยาศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    แม่นแล้วมันต้องใช้เวลา แนะนำ
    หาอย่างอื่นที่น่าสนใจทำเช่น เล่นเกมออนไลน์ไป เดียวก็ลืมเองแหละ ผมเป็นมา2รอบแล้ว

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    - ฮาๆ เคยเป็นกันหลายคนแหละแบบเนี้ยนะ ผมก็เคยเป็นแต่เชื่อไหม ตอนที่รู้ว่าเจ้าหล่อนไปมีแฟนแล้ว ผมกลับไม่รู้สึกอะไรเลย ชิวมากๆ เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย สงสัยตอนนั้นผมพยายามแบ่งเบาความทุกข์ของผู้หญิงอีกคนอยู่ ผมรับฟังแล้วพยายามแนะนำบางสิ่งบางอย่างให้เธอเป็นระยะๆ ความสนใจผมมุ่งไปที่ตรงนั้น พอคนที่ผมชอบไปมีแฟน กลับไม่รู้สึกอะไรเลย ตอนชอบเขาน่ะเป็นเอามาก ไม่ได้ดูรูปเขาก่อนนอนก็แทบนอนไม่หลับ แต่พอดูกลับอิ่มอกอิ่มใจ จนนอนไม่ลง บ้าไหมล่ะ ความคิดที่อยู่ในหัวเนี้ย ถึงขนาดยอมตายแทนได้เลย แต่พอมีเรื่องต่างๆ เข้ามาในชีวิตจนยุ่งซะจนเอาตัวเองแทบไม่รอด +เอาเรื่องคนอื่นมาใส่สมองตัวเองอีก พออกหัก ผมนั่งนิ่งซักแปปแล้วหัวเราะเองคนเดียว อกหัก เจ็บน้อยกว่า โดนเข็มเย็บผ้าตำนิ้วมืออีก

- อย่าไปไล่จับมาก ทางโน้นมีแต่จะหนี อยู่นิ่งๆเฉยๆ บางทีอาจจะมีเข้ามาเป็น 10 เลยก็มี พวกที่ทำบุญหวังผลก็มักจะเป็นอย่างเนี้ย เวลาที่อยากได้ไม่เคยได้ พอไม่อยากแล้วถึงจะมา พระท่าน 1 เคยบอกผมไว้ ฮาๆ

(づ。◕‿‿◕。)づ
    www.jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,439
    Blog Entries
    3
    ต้องชนะใจตัวเองก่อนครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    วันก่อนผมก็อกหักมาแล้วเข้ามาตั้งกระทู้ถามเหมือนกัน แต่ผมก็ไปจีบผู้หญิงอีกคนนึงซึ่งก็นะ เหมือนคุณนิดหน่อยคือเขาไม่สนเรา (รักเขาฝ่ายเดียว) ตอนนี้ก็เลยอยากเลิก ผมหาทางออกหลายอย่างอยู่นะซึ่งบรรเทาได้หลายอยู่

1. ซื้อ Battlefield 3 (แท้) ซื้อพรีเมีมไปเลย เสียตังให้หนักๆ เล่นให้กระหน่ำ วันเดียวเลเวล 15 O_o วิธีนี้จะทำให้คุณเอาจิตใจเกือบทั้งหมดไปจ่อกับเกมที่เพิ่งซื้อและคิดเสมอว่า "**** 1500บ. คุ้มป่าวว่ะ " (คุ้มแน่นอนครับ ^^)

2. คุยกับคนแก่ๆ ที่คุณไว้ใจ ผมเจอคนนึงและปรึกษาเรื่องนี้กับเขา ซึ่งเขาให้คำแนนะนำผมว่า "ลองถามตัวเองดูว่า การที่เราหาแฟน หรือ จีบใครนั้น เราทำแค่เพื่อสนองความต้องการของตัวเองหรือป่าว" ถูกครับ ผมลองมองย้อนดูตัวเอง ใช่ครับ ผมเห็นเพื่อนมีแฟน ผมแค่อยากมีเหมือนๆเพื่อน "ซึ่งจริงๆแล้ว บ้างคนเกิดมา ไม่เหมือนกับคนอื่นไปหมดซะทุกเรื่อง ได้อย่างเสียอย่าง"คำพูดของผู้ให้คำแนะนำ

3. เที่ยว ชวนเพื่อนเที่ยวจะดีที่สุดครับ คือก็คล้ายๆข้อ 1 ใช้เงินนั้นเอง

ผมทำแค่ 3 ข้อนี้นะ เท่าที่ลองนึกๆ ก็ช่วยได้เยอะเลย หมดตังมาก ร่วมๆ 5000 หุหุ ^^" แต่ผมลองถามตัวเอง มันคุ้มนะที่ช่วยให้ตัวเองคิดได้เหมือน ข้อ 2 และไม่ฟุ้งซานเหมือนข้อ 1และ 2

แล้วอีกอย่างคือ ผมแนะนำว่า ไม่ต้องหักดิบครับ ไม่ต้องเลิกคุยอย่างฉับพลัน ค่อยๆ ลดลงๆ ถามวันละคำถาม "กินข้าวยัง อาบน้ำยัง โอเคไว้คุยกันใหม่แล้วกันนะ" จะทุกวันเป็นวันเว้นวัน และ 2 - 3 วันครั้ง อาทิตย์ละครั้ง เดือนละครั้ง และ หยุด จะได้ไม่เสียน้ำใจ และ ไม่เสียเพื่อนด้วย ถึงไม่ได้"รัก"กันนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kawahi01 : 13th June 2013 เมื่อ 08:08

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    สิ่งเหล่านั้นเกิดขึ้นเพราะตัณหา คือความยาก ประกอบกับความยึดมั่นถือมั่นอยู่ อยากได้มาครอบครองเป็นของของเรา บุคคลเหล่านั้นจึงยังเสวยเวทนาอยู่(ความรู้สึก) การจะสลัดความรู้สึก รู้จักปล่้อยวางคือ ได้สิ่งเหล่านั้นมาครอบครองจนพอใจ จนรู้สึกเบื่อหน่าย หมดความยากในสิ่งเหล่านั้น อีกประการคือ การชนะตนเองได้ กำหนดจิตไม่ให้อยู่ในอำนาจของกามคุณ คือความปราถณาใน รูป รส กลิ่น เสียง สิ่งที่มาสัมผัสกาย และสิ่งที่ใจนึกคิด หากท่านสลัดกองเวทนาของตนได้ ก็พ้นจากทุกข์ พ้นจากมวลมาร ลองกำหนดจิตเพ่งระลึกถึงเหตุของความชอบ และความไม่ชอบ การดับความชอบ และความไม่ชอบ พิจรณาสิ่งเหล่านั้นเป็นเหตุ มีปัจจัยต่างๆปรุงแต่งอยู่เสมอ เมื่อนั้นแหละ ท่านจะมองเห็นชาติภพตามเป็นจริง เห็นความเจริญ เห็นการมีอยู่ระยะนึง เห็นความเสื่อมไป เห็นความไม่เที่ยงแท้และดับไป ลองพิจรณาให้เห็นด้วยปัญญาของของตนเถิด 555555555 *สรุปมองเห็นมูลเหตุของความชอบ
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    เดี๋ยวก็เจ็บและชินไปเอง กลายเป็นเฉยๆ เวลาเห็น

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    สั้นๆ ปลงครับ 55+

★★อ่อนโยน แต่อย่าอ่อนแอ★★
    กล่าวขอบคุณ
    1,605
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,869

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ได้ความรู้ขึ้นเยอะเลยคับ เป็นกำลังใจ ผมก้อใกล้หายจากอาการนี้ล่ะ สู้ ๆคับ
    ไม่มีอะไร มีแต่ใจ จะไปสู้อะไรเขา