ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000

{ เข้าท่าแฮะ...."ไมเคิล เบย์"ผนึกยูบิซอฟต์สร้างหนัง "Ghost Recon" }

{ "ไมเคิล เบย์" ผนึกยูบิซอฟต์สร้างหนัง "Ghost Recon" }

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    "ยูบิซอฟต์" ประกาศข่าวว่าจะร่วมงานกับ "ไมเคิล เบย์" และวอร์เนอร์บราเธอร์พิคเจอร์ เพื่อสร้างภาพยนตร์จากเค้าโครงของซีรีส์เกม Tom Clancy's Ghost Recon

ไมเคิล เบย์ เป็นหนึ่งในผู้กำกับชื่อดัง ผลงานที่สร้างชื่อให้กับเขาคือ ภาพยนตร์ Transformers รวมถึง Transformers 4 ที่กำลังสร้างอยู่

ยูบิซอฟต์เปิดตัวซีรีส์เกม Ghost Recon ครั้งแรกเมื่อปี 2001 หลังจากนั้นก็มีภาคต่อออกมามากมาย โดยเกมล่าสุดที่ออกมาคือ Ghost Recon Online บนพีซี เมื่อเดือนสิงหาคมปี 2012

"ยูบิซอฟต์โมชันพิคเจอร์" แผนกใหม่ของยูบิซอฟต์ก่อตั้งขึ้นเมื่อปี 2011 เพื่อดัดแปลงเกมของยูบิซอฟต์ไปเป็นรายการทางโทรทัศน์ หรือทำเป็นภาพยนตร์ ขณะนี้ยูบิซอฟต์โมชันพิคเจอร์ อยู่ระหว่างการทำภาพยนตร์ Assassin's Creed ที่ได้ Michael Fassbender มาเป็นนักแสดงนำ รวมถึงอยู่ระหว่างการทำภาพยนตร์จากเกมซีรีส์ Splinter Cell

"Jean-Julien Baronnet" ซีอีโอยูบิซอฟต์โมชันพิคเจอร์ กล่าวว่า "การได้ผู้กำกับมากฝีมือจากฮอลลีวู้ดมาช่วยทำ Ghost Recon เป็นภาพยนตร์ เหมือนกับความฝันที่กลายเป็นความจริงสำหรับเรา"

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ข้อมูลและภาพประกอบจาก gamespot.com อ้างอิงจาก manager

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,950
    งานนี้แหละแอคชั่นตูมตามล้ำอนาคตแน่ๆๆ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 251
    ยอดไปเลย จะรอดูนะ อิอิ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    ผมว่าคนเล่นเป็นวูฟเวอร์รีนหนะหน้าเหมือนสก็อต มิเชลดี

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    Blog Entries
    1
    งานนี้มีมันส์ระเบิด เกมส์ก็สุดยอดอยู่แล้ว อย่าทำเละแล้วกันเน้อออ

ตั้งแต่ดูหนังที่สร้างจากเกมส์มา ไม่ปลื้มสักเรื่อง อีกเรื่องที่กำลังรอดูอยู่ ปีหน้าแหน่ะ (ซึ่งผมคาดว่าเดือน เมษา/พฤษภา นู่นแหละ น่าจะเป็นแบบนั้นเพราะหนังฟอร์มยักษ์ส่วนใหญ่ชอบลงช่วงนี้) Need For Speed ดู trailer แล้ว (ก็เท่าที่มีให้ดู) ไม่น่าจะเวิร์ค แต่คงได้กำไรอยู่หรอกเพราะเป็นหนังที่สร้างจากเกมส์ดัง เกมส์เมอร์ต้องไปดูเยอะอยู่แล้ว แล้วคงจะผิดหวังตามๆกันแหละมั้ง

ยังไงซะ ผมว่าถ้าจะสร้างให้มันส์ๆ อย่างไมเคิล เบย์ ไม่น่าจะทำให้เราผิดหวังกันนะ (ส่วนมากที่หนังจากเกมส์มันเละเพราะ ไม่ทำตามเกมส์เป๊ะๆ แต่ถ้าจะทำตามเกมส์เป๊ะๆ 20-30 นาทีมันก็จบแล้ว แต่ไม่ควรออกทะเลเหมือน Dragon ball evolution นะ เสียชื่อ เขาหมด)

#Transformers ภาคหลัง ทำเอามันส์ไงครับ ภาค 1 เดินเรื่องมาดี แต่คนอยากดูสู้กันเยอะๆ เข้าใจว่างบน้อย พอภาค 1 ดังเลยจัดเต็มภาค 2 สู้เกินไปไม่สนุก ภาค 3 พอดีๆ แต่ภาค 1 สนุกสุดแล้ว ถ้าจะเอา คริสโตเฟอร์ โนแลนด์ มาทำ ผมว่าต้องให้เค้าไปทำเรื่อง Assassin creed จริงจังกับชีวิต ไมเคิลเบย์ ยังมีฮาด้วยนิดๆ ถ้ามาแนวมืดหม่นแบบ Dark knight rise ผมคิดว่า Ghost Recon มันจะไม่สนุกน่ะสิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Lightenning : 13th June 2013 เมื่อ 10:07
    . ..

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    มอง ผ่าน ๆ นึกว่าชื่อ ไม่เคิล เบย - -"

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Shockolate
    Rayong , Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    352
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    อาจจะได้ดูผลงานหนังที่สร้างจากเกมส์ ที่ดีๆสักที

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    น่าดูอีกเรื่องเลยถ้าเป็นหนัง แต่คงจะอีก2-3ปีแน่เลยกว่าได้ดู

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    เกมจากหนังไม่เท่าไหร่ เน่าเยอะมากๆ

แต่ถ้าหนังจากเนื้อเรื่องเกมนี่สุดๆแน่ๆ..
    ..+:.) ไม่จำเป็นต้องมีเพื่อน 100 คน แต่จงมีเพื่อนคนเดียวที่มีค่ามากกว่า 100 คน (.:+..

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 285
    คนไทยว่าเข้าท่า

แต่ฝรั่งร้องระงมเลยพอได้ยินว่า ไมเคิล เบย์

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    ตอนจบมาอาจตายยกทีมก็ได้ ผมเดานะ

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    ทำไมชอบกันเยอะจัง
    ทำ transformers ภาคหลัง ๆ กาก ซะขนาดนั้น
    เอา คริสโตเฟอร์ โนแลน มาทำค่อยน่าดูหน่อย

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ลองไปดูใน IMDB

- Worst Directors Ever -

Michael Bay

//TROLL FACE

ชื่อน้ำตาลแล้วดีใจจัง
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 576
    คนเคยดูหนังของ เบย์ มาจะรู้ว่ามันเป็นยังไง ผมก็ไม่เห็นด้วยนะที่ เบย์ จะมาทำ คหสต นะ

กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    คนนี้เขาทำแต่ละเรื่องนี้ระเบิดตูมตามสมจริงอลังการมาก

.:Wings of Freedom:.
    กล่าวขอบคุณ
    335
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    โหทำจริงอะ อยากดูๆ

กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 626
    ยังคิดเล่น ๆ อยู่เลยว่าน่าจะมีคนนำนิยายของลุง Tom Clancy's มาทำเป็นหนัง คงจะหนุกน่าดู

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    ตัวทำระเบิดเลยไอ้หมอนี่ ระเบิดทุกอย่างอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    อาหลองเวอร์ชั่นอเมริกา

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    ชื่อผู้กำกับก็การันตีแล้วครับ ยกตัวอย่างTransformersทั้ง3ภาคก็น่าจะพอรับได้แล้วนะ

อีกอย่างอย่าไปเอาความคิดเห็นของฝรั่งมาเป้นตัวหลักในการตัดสินใจดูหนังเลยครับ เค้ามีสไตล์การดูหนังต่างจากเราเยอะ เราแค่รับฟังพอเป้นแนวทางก็พอ จะได้ไม่ต้องรู้สึกว่าชั้นรอมานานนะทำได้แค่นี้เอง รับฟังไว้เป็นการเผื่อใจก็พอครับผม ความชอบไม่เหมือนกัน

เช่นเควนติน ทาเรนติโน่ ฝรั่งหลายคนบอกว่าชอบหนังเค้า แต่ผมไม่ชอบเลย หนังยาวมคุยกันอย่างเดียวก็มี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kabukiput : 13th June 2013 เมื่อ 11:04
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    ไมเคิล เบย์ ทำหนัง
    ยูบิซอฟต์ ทำ CG

เยี่ยมไปเลย
    TEST

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    5555+ สุดยอดไปเลย
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน