ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,273

[PC] RESIDENT EVIL 6 LIMITED EDITION [FULL] 16.2GB

[PC] Resident Evil 6 Limited Edition [FULL] 16.2GB
    Update 22/8/2556 เพิ่มลิงค์ดาวน์โหลดสำรอง
    สิ้นสุดการรอคอยกันเสียทีกับ Resident Evil เกมไล่กุดหัวซอมบี้ที่ประสบความสำเร็จที่สุด และมีภาคต่อภาคเสริมออกมาหลายภาคนับไม่ถ้วนมาวันนี้กับภาค 6 ที่ว่ากันว่าจะปฏิวัติรูปแบบการเล่นของซีรีย์

เนื้อเรื่องในเกม ซึ่งคราวนี้ผู้ก่อการร้ายด้วยไวรัสได้ระบาดไปทั่ว ที่คราวนี้จะเกิดขึ้นทั่วโลกไล่ตั้งแต่อเมริกา ยุโรป และจีน ที่จะเป็นการเล่าแบบย้อนไปมาเป็นตอนๆแบบหนังซีรีย์ แต่จะไม่ได้เล่นสลับตอนแบบภาค 3DS แต่จะเป็นการเลือกตัวละครเป็นคู่ซึ่งก็ขนกันมาทั้งหน้าเก่าหน้าใหม่ทั้ง Chris คู่กับ Piers ต่อด้วย Leon กับ Helena และสุดท้าย Jake กับสาวน้อย sherry (ตัวละครเด็กจากภาค 2 )

ที่เนื้อเรื่องแต่ละคนจะแตกต่างกันแต่จะมีบางส่วนมาเชื่อมโยงเจอกัน รวมทั้งศัตรูและบอสที่จะแตกต่างกันจึงทำให้เหมือนได้เล่น3 เกม ที่สำคัญการเลือกตัวละครที่ต่างกันในตอนเดียวกันทำให้เราได้เล่นอีกมุมมองหนึ่ง เช่นเลือกเล่นเป็น Jake เราจะได้ขับมอเตอร์ไซค์ แต่ถ้าเราเล่นเป็น sherry จะได้เป็นคนยิงปืนกำจัดศัตรู เกมจึงเล่นได้หลายรอบมากแถมเมื่อจบหมดยังมีส่วนของ Ada Wong มาให้เล่นอีก

รูปแบบของเกมยังคงเป็นเกมยิงมุมมองบุคคลที่ 3 แบบมองข้ามไหล่ที่ถูกปรับให้มีความลื่นไหลรวดเร็วในการเล่นมากขึ้น การเล็งยิงทำได้เร็วแถมยังเดินยิงได้แล้วแม้จะไม่ใช่ภาคแรกที่เดินยิงได้ (ภาคแรกคือ Revelations บน 3DS ) แถมยังวิ่งได้รวดเร็ว มีแอ็คชั่นใหม่ๆรวมทั้งยังวิ่งสไลด์ไปยังที่แคบได้ เรียกว่าละทิ้งการเดินแบบอืดอาดเดิมๆของซีรีย์ไปหมด เสียตรงที่การวิ่งเข้าที่กำบังทำได้ไม่ดีนักเพราะต้องกดปุ่มซ้ำซ้อนกัน ไม่เหมือนเกมยิงเกมอื่นที่กดแล้วหลบเลย ส่วนการต่อสู้ด้วยมือเปล่าดูจะเป็นจุดเด่นเพราะช่วยเราประหยัดกระสุนได้มาก เพียงแต่ถ้าเตะต่อยบ่อยๆเราจะเหนื่อยต้องพัก

ซึ่งแม้ตัวเกมจะเปลี่ยนไปดูเป็นแอ็คชั่นมากขึ้น แต่หลายอย่างในภาคนี้เหมือนเป็นการยำรวมมิตร Resident Evil แทบทุกภาคมายำรวมกัน เพราะมีทั้งฉากที่ทำให้นึกถึงความสยองในบรรยากาศภาคแรก และภาค 4 ที่มีทั้งความสยองและปริศนาให้แก้ หรือฉากเอาตัวรอดจากเมืองที่เต็มไปด้วยซอมบี้แบบภาค 2 แม้แต่การหนีจากการไล่ล่าของพวกตายยากแบบภาค 3 ถ้าใครเป็นแฟนผีชีวะมาตลอดจะคุ้นตากับหลายอย่างในเกม บอกใบ้ไว้ว่าคุณจะเจอมอนสเตอร์เก่าแก่ในซีรีย์ที่จะกลับมาในรูปแบบที่คุณคาดไม่ถึงด้วย

ซึ่งแต่ละตัวละครจะมีการเล่นที่แตกต่างกัน เช่นเนื้อเรื่องของ Chris จะออกแนวการรบแบบหน่วยทหาร แบบเกม Socom หรือ Call of duty หรือส่วนของ Leon ที่จะเน้นไปที่ความสยองในการแก้ปริศนาแบบพัซเซิ่ล และแบบใช้ไหวพริบรวมทั้งมีความสยองที่ทำให้ผู้เล่นตกใจ และ Jake กับรูปแบบเกมแอ็คชั่นที่ผสมผสานกับรูปแบบที่หลากหลายทั้งการที่ต้องเล่นแบบสายลับลอบเร้น การเล่นซ่อนหากับศัตรู นอกจากนี้ยังมีฉากไล่ล่ากันบนยานพาหนะ แม้กระทั้งฉากขับเครื่องบินไอพ่นก็มี ส่วนฉากว่ายน้ำที่บังคับง่ายกว่า 3DS เช่นเดียวกับการกดปุ่มแบบ ควิกไทม์อีเว้น ที่ใส่เข้ามาให้กดกันตลอดเกม

นอกนั้นเป็นองค์ประกอบของเกมถือว่ามีการปรับเปลี่ยนทั้งระบบเซฟที่มีทั้งเชค พอยต์ และจุดเซฟเมื่อผ่านช่วงหนึ่งเหมือนเกมแอ็คชั่น(ซึ่งในภาคก่อนๆก็นำไปใช้) ระบบเมนูที่เหมือนเรียกออกมาผ่านมือถือที่เป็นหน้าต่างโฮโลแกรมที่ดูง่าย ทำให้เรียกใช้อาวุธได้รวดเร็ว ระบบยาที่ปรับเปลี่ยนไปแต่ยังไม่ทิ้งการผสมยาอันแสนคลาสสิก รวมทั้งการพัฒนาตัวละครด้วยระบบอัพสกิลเพิ่มความสามารถทั้งพลังกาย การยิงปืนและอีกมากรอให้ผู้เล่นปลดล็อกอีก แน่นอนว่าเกมยังคงมีโหมดออนไลน์ที่เล่นกับเพื่อนแบบ co-op เหมือนภาคที่แล้ว ส่วนโหมด Mercenaries ก็กลับมา ส่วนของใหม่ในภาคนี้คือโหมด Agent Hunt ที่เราจะได้รับบทเป็นเหล่าซอมบี้กลายพันธุ์ ไล่ล่าตัวละครในเกมแทน

แต่ใช่ว่าเกมจะไม่มีข้อเสียเพราะแม้รูปแบบเกมจะผสมผสานข้อดีของเกมยิงผสมกับเกมเขย่าขวัญ แต่กลับทำได้ไม่ถึงสักอย่างส่วนของเกมยิงก็ทำได้ไม่ดีเทียบเท่ากับต้นฉบับ แถมยังระบบเข้าที่กำบังยังกดยาก หรือความสยองในเกมที่แม้จะมีบางจุดที่จงใจทำให้สยองแต่ด้วยความรวดเร็วในการเล่นทำให้มันกลับไม่ค่อยสยองนักเรียกว่าภาคล่าสุดอย่าง revelations บน 3DS ยังสยองกว่า การกดปุ่มแบบควิกไทม์อีเว้นที่ใส่มาเยอะเกิน รวมทั้งฉากไล่ล่าหลบหนีที่มีหลายจุดน่าเบื่อและซ้ำซาก ที่แย่หน่อยคือกราฟิกในเกมที่ดูตกยุค โดยเฉพาะพื้นผิวฉากในเกมที่ดูหยาบจนไม่น่าเชื่อว่าเป็นเกมที่ออกปี 2012 ดีที่โมเดลตัวละครทำออกมาดี

ถึงแม้ Resident Evil 6 จะมีข้อเสียอยู่พอสมควรแต่ก็ต้องขอชมในการเปลี่ยนแปลงของเกมยิงสยองขวัญฝั่งญี่ปุ่นที่กลายเป็นเกมแอ็คชั่นเต็มตัวแต่ยังไม่ทิ้งความสยอง แม้จะมีอะไรติดขัดอยู่บ้างแต่ก็ถือว่าเป็นสีสันใหม่ และเกมเพลย์จะไม่ที่สุดสักทางแต่สำหรับแฟนเกมผีชีวะแล้วก็ไม่ควรพลาดเพราะคุณจะได้รับรู้เนื้อเรื่องเสริมเติมเต็มของตัวละครที่คุ้นเคย แต่ถ้าไม่ใช่แฟนซีรีย์นี้แล้วมันก็คือเกมยิงที่สนุกเกมหนึ่งแต่ไม่มีอะไรแปลกใหม่หรือน่าจดจำนัก

Genre : Action
    Publisher : Capcom
    Developer : Capcom

Minimum System Requirements
    Processor : Intel Core 2 Duo 2.4 Ghz or better, AMD Athlon X2 2.8 Ghz or better
    Memory : 2 GB RAM
    Hard Disk Space : 16 GB free hard drive space
    Video Card : NVIDIA GeForce 8800GTS or better
    DirectX : 9.0c or greater
    Sound : Standard audio device

Recommended System Requirements
    Processor : Intel Core 2 Quad 2.7 Ghz or better, AMD Phenom II X4 3 Ghz or better
    Memory : 4 GB RAM
    Hard Disk Space : 16 GB free hard drive space
    Video Card : NVIDIA GeForce GTX 560 or better
    DirectX : 9.0c or greater
    Sound : Standard audio device

Recover 3% ทุกไฟล์
    Full Game Limited Edition

(เปลี่ยนชื่อไฟล์และตามด้วย .partX.rar ทุกไฟล์ เช่น Game.part1.rar, Game.part2.rar แล้วจึงแตกไฟล์)
    Part01 - Part02 - Part03 - Part04 - Part05 - Part06 - Part07 - Part08 - Part09 - Part10
    Part11 - Part12 - Part13 - Part14 - Part15 - Part16 - Part17

ลิงค์สำรอง สามารถดาวน์โหลดสลับกันได้
    Part01 - Part02 - Part03 - Part04 - Part05 - Part06 - Part07 - Part08 - Part09 - Part10
    Part11 - Part12 - Part13 - Part14 - Part15 - Part16 - Part17

Update V1.0.1.130

Download

ลิงค์สำรอง สามารถดาวน์โหลดสลับกันได้
    Download

Update V1.0.2.134

Download

Download

Update V3

Download

Download

Update V4

Download

Download

Update V5

Download

Download

Update V6

Download

Download

Crack V6

Download

Download

Download

โหลดไปแล้วเล่นได้ รบกวนกลับมายืนยันด้วยนะครับ

ชอบใจ ถูกใจ ก็กดกล่าวขอบคุณ
    เป็นกำลังใจให้ผมอัพเกมต่อไปด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย musicmaneon : 5th September 2013 เมื่อ 20:36
    ดาวน์โหลดเกมอื่นๆได้ที่นี่
    <{$ MUZ Games Warehouse $}>All of PC Games

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    274
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ขอรับไปน่ะครับ ขอบคุณครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ลิงค์ Pass มีปัญหาครับ

กล่าวขอบคุณ
    77
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sugaspig อ่านกระทู้
    ลิงค์ Pass มีปัญหาครับ
    แก้ไขแล้วนะครับ
    <{$ MUZ Games Warehouse $}>All of PC Games

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ขอลองสูบหน่อยนะ เดียวมายืนยัน

กล่าวขอบคุณ
    54
    เล่นได้ ล้านเปอร์ครับ WIN 7 64 BIT โหลดมาแตกไฟล์ ลงอัพเดท ลง แครกเล่นได้เลยไม่ต้องติดตั้ง

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0

ขอ PASS ที่อยู่ในเวป ONE 2 Up หน่อยจ้า

ขอ PASS ที่อยู่ในเวป ONE 2 Up หน่อยจ้า

กล่าวขอบคุณ
    77
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kongpons อ่านกระทู้
    ตอนนี้อัพไฟล์ .txt ลง One2Up แล้วมันเปิดไม่ได้อ่ะจ้า เลยเอามาลง putlocker เอาไว้ก่อน

กล่าวขอบคุณ
    0
    ทำไมของผมมันไม่มีเสียง ครับ พอมีวิธีแก้มั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    77
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mooheaw อ่านกระทู้
    ทำไมของผมมันไม่มีเสียง ครับ พอมีวิธีแก้มั้ยครับ
    ไม่เคยเจอเคสแบบนี้นะครับ ลองดูที่ Options ในเกม แล้วก็ ตัวปรับเสียงที่ task bar ดูก่อนนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    เล่นไม่ได้ครับ..มันถามหาไฟล์ stea_mapi.dll

กล่าวขอบคุณ
    54
    [QUOTE=thep3720;2302019]เล่นไม่ได้ครับ..มันถามหาไฟล์ stea_mapi.dll[/QUOT]
    ลงอัพเดท 1-6 แล้วลงแครก ยังครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kitsune : 19th September 2013 เมื่อ 19:46

กล่าวขอบคุณ
    77
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thep3720 อ่านกระทู้
    เล่นไม่ได้ครับ..มันถามหาไฟล์ stea_mapi.dll
    ถ้าหากลงอัพเดทและแครกแล้ว ให้ปิดแอนตี้ไวรัสแล้วลงใหม่ จากนั้นยกเว้นไฟล์นี้จากการสแกนของแอนตี้ไวรัสด้วยครับ เป็นไปได้ที่แอนตี้ไวรัสมันลบไฟล์ไป

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    แคร็กนี่ผมลงได้ แต่ตัวอัพเดทนี่ลงยังไงครับ..ก็อปวางหรือเปล่า

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    เล่นออนไลน์ได้รึเปล่าครับผม
    ขอบคุณในน้ำใจครับ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    77
    ออนไลน์ไม่ได้จ้า

กล่าวขอบคุณ
    77
    มันเป็นตัวติดตั้งครับ รันแล้วเลือกไปที่โฟลเดอร์ที่ติดตั้งเกม ลงตามลำดับครบแล้วก็เอา crack วาง

กล่าวขอบคุณ
    74
    ครับผม ขอบคุณมากครับ
    ผมโหลดตัวอัพเดทกับแคล็กของท่านไปลงแล้วใช้ MP Fix V3 เล่นออนไลน์ได้ครับ
    ตัวเกมผมไม่ได้ใช้ตัวนี้แต่คิดว่าน่าจะเล่นออนไลน์ได้เหมือนกันครับเพราะเป็นตัวเต็ม
    ถ้าสนใจยังไงก็ลองดูนะครับ สำหรับ MP Fix V3 ผมอัพให้แล้วตามลิงค์นี้เลยครับผม
    http://www36.zippyshare.com/v/50130690/file.html

กล่าวขอบคุณ
    74
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thep3720 อ่านกระทู้
    แคร็กนี่ผมลงได้ แต่ตัวอัพเดทนี่ลงยังไงครับ..ก็อปวางหรือเปล่า
    ถูกครับ อัพเดทและแคล็กทั้งหมดใช้สเตป Copy > Paste ตามลำดับได้เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    77
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Vegito อ่านกระทู้
    ครับผม ขอบคุณมากครับ
    ผมโหลดตัวอัพเดทกับแคล็กของท่านไปลงแล้วใช้ MP Fix V3 เล่นออนไลน์ได้ครับ
    ตัวเกมผมไม่ได้ใช้ตัวนี้แต่คิดว่าน่าจะเล่นออนไลน์ได้เหมือนกันครับเพราะเป็นตัวเต็ม
    ถ้าสนใจยังไงก็ลองดูนะครับ สำหรับ MP Fix V3 ผมอัพให้แล้วตามลิงค์นี้เลยครับผม
    http://www36.zippyshare.com/v/50130690/file.html
    ขอบคุณ สำหรับ crack mp นะครับ crack ของผมใช้เล่น mp ไม่ได้ อีกอย่างที่ไม่อยากเอาลง เพราะกลัวจะมีปัญหาเกี่ยวกับระบบออนไลน์น่ะครับ ไม่ค่อยถนัด เลยไม่อยากเอาลง

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ตัวอัพเดทนี่ต้องไล่ลงทีละอันเลยมั้ยครับ หรือลงอันล่าสุดได้เลย

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    pass โหลดไม่ได้คับ อัพให้หน่อยคับ ขอบคุณคับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบคุณคับ เดียวจะโหลดไปลองดู

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    โหลดไฟล์ passไม่ได้อะคับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    นั่งโหลดเกม 2-3 วัน ติดพาส //พาสดหลดไม่ได้ //แต่ก่อนเว็บนี้ก็โหลดได้ปรติ แต่ตอนนี้โหลดไม่ได้ละ เป็นอะไรไม่รู้ มันเด้งไปหน้าเหมือน วีดีโอทุกที ล็อกอินก็ไม่ได้ เซงๆ

Tags for this Thread