ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    258
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,939

[PC/Game] Far Cry 3 REPACK R.G. REVENANTS +7 DLC |(4.41 GB)|(ONE2UP)|(2013)

Far Cry 3 REPACK R.G. REVENANTS +7 DLC

Screenshots:

INFORMATION:

เกมฟาร์ครายภาคสามนี้ ถูกพัฒนาโดย Ubisoft Montreal ทีมงานชุดเดิมจากสองภาคแรก แถมยังเป็นทีมสร้างผู้พัฒนาเกมตระกูลทอมแคลนซี่ และซีรีส์แอสซาซินครีด รวมไปถึงเกมจากหนังอวตาร์อีกด้วย ไม่แปลกใจเลยว่าทำไมเกมภาคนี้ถึงได้รับอิทธิพลมาจากเกมอื่นหรือมีกลิ่นอายภาพยนตร์บางเรื่องผสมอยู่ โดยตัวเกมภาคใหม่ยังคงใช้เอนจิ้นตัวเดียวกับภาคก่อนแต่เป็นเวอร์ชันอัพเกรด Dunia Engine 2 ส่งผลให้ภาพกราฟฟิกถูกยกระดับขึ้นไปอีกขั้น ซึ่งต้องแลกมาด้วยสเปคคอมระดับสูง และที่สำคัญคือการ์ดจอต้องแรงจริงถึงจะเอาเกมนี้อยู่

เนื้อเรื่องในเกมนั้น จะกล่าวถึงวัยรุ่นชาวอเมริกันกลุ่มหนึ่ง นำโดยสามพี่น้องตระกูล Brody ที่ตัดสินใจจัดทริปพิเศษในช่วงวันหยุดยาว พาแฟนและเพื่อนเดินทางมาท่องเที่ยวยังเกาะเขตร้อนในแถบทวีปเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ แต่ดันเกิดไอเดียแผลงชักชวนกันไปเล่นดิ่งพสุธาจนสุดท้ายพลัดหลงไปตกลงกลางเกาะลึกลับแห่งหนึ่งที่มีพวกโจรสลัดเสื้อแดงปกครองอยู่ และทำให้พวกเขาทั้ง 7 คนถูกจับตัวไปเป็นเชลย แต่โชคยังดีที่หนึ่งในนั้นหนีรอดออกมาได้ และได้รับการช่วยเหลือจากกองกำลังต่อต้านชาวพื้นเมือง จึงเกิดเป็นการผจญภัยปลุกสัญชาตญาณดิบเพื่อชิงผองเพื่อนกลับคืนมา ไปพร้อมๆกับการปลดแอกดินแดนแห่งนี้

ผู้เล่นจะได้รับบท "Jason Brody" น้องชายคนกลางหน้าเด๋อที่หลบหนีทุลักทุเลจากค่ายเชลยออกมาได้เพียงคนเดียว จนคนในพื้นที่ขนานนามว่า "Snow White" โดยหน้าที่หลักของเขาคือการออกตามหาช่วยเพื่อนๆที่ถูกจับตัวไป และแก้แค้นให้กับพี่ชายนายทหารที่ถูกสังหารโหดต่อหน้าต่อตาด้วยน้ำมือของ "Vaas" เหม่งโมฮอว์คจอมซาดิสม์ผู้เป็นหัวหน้ากลุ่มโจรสลัดเสื้อแดง ซึ่งการไปให้ถึงจุดนั้นผู้เล่นจำป็นต้องฝึกฝนเอาชีวิตรอดท่ามกลางป่าเขาเปลี่ยนตัวเองจากผู้ถูกล่าให้กลายเป็นสุดยอดนักล่า ถ้าหากดูจากสภาพภูมิประเทศที่เป็นเกาะและหน้าตาชนพื้นเมืองที่อาศัยอยู่แล้ว ในตอนแรกอาจคิดว่าตัวเราไปติดอยู่บนหมู่เกาะแถบฟิลิปปินส์หรือไม่ก็อินโดเนเซีย แต่พอเล่นไปเรื่อยๆจนถึงช่วงย้อนความหลังก็ถึงกับบางอ้อที่แท้มันคือเกาะตอนใต้ของไทย สังเกตุได้จากป้ายไฟหน้าผับที่พวกตัวเอกไปเที่ยวก่อนถูกจับ ซึ่งเขียนเป็นตัวอักษรไทยชัดเจนว่า "ไกลตะโกน" (แปลตรงตัวจาก Far Cry) แถมผู้คนท้องถิ่นยังเรียกพวกตัวเอกว่า "ฝรั่ง" (Farang) โดยทัศนียภาพต่างๆของเกาะ Rook Island ในเกมน่าจะดัดแปลงมาจากเกาะภูเก็ตบ้านเรานี่เอง

Games Update 1.05 ALL 7 DLC

The Lost Expedition missions
    Monkey mission
    Testing Unit mission
    Warrior Pack
    Hunter Pack
    Predator Pack
    Cannon Gun

วิธี Install

- กด Install เลือกไดร์ที่ต้องการลง
    - คลิกปุ่ม Componance ติ้กเป็น English subtitles-English voice
    - รอสักพัก
    - Enjoy!

วิธีแก้ไขซับ russianให้เป็นซับ ENG

Far Cry 3\data_win32 ลบไฟล์ที่มีคำว่า russian ออกให้หมด
    Far Cry 3\data_win32\worlds\fc3_main ลบไฟล์ที่มีคำว่า russian ออกให้หมด
    Far Cry 3\data_win32\worlds\multicommon ลบไฟล์ที่มีคำว่า russian ออกให้หมด

System Requirements (minimum):

CPU: Intel Core2 Duo E6700 2.66GHz or AMD Athlon 64 X2 6000+ 3GHz
    RAM: 4 GB
    GPU RAM: Nvidia GeForce 8800 or Radeon HD 2900 512 MB DirectX 9.0-compliant card with Shader Model 4.0
    DX: 9
    Sound Card: DirectX 9 Compatible
    SUPPORTED VIDEO CARDS

ATI Radeon HD 2900 / 3000 / 4000 / 5000 / 6000 / 7000 series
    Nvidia GeForce GTX 8800 / GTX 9000 / GT 200 / GT 400 / GT 500 / GT 600 series

System Requirements (recommended):

CPU: Intel Core i3-530 or AMD Phenom II X2 565 or better
    RAM: 6 GB
    GPU: Nvidia GeForce GT 640 1GB / Radeon HD 4850 1024 MB DirectX 11-compliant card with Shader Model 4.0
    DX: 11

Video - Trailer:

Download: (One2up):

Part 1 Part 2 Part 3 Part 4 Part 5

Part 6 Part 7 Part 8

>"โหลดไปแล้วเล่นได้ช่วยมายืนยันให้ด้วยนะครับ"<

Copy ของผมไปลงบอร์ดที่อื่น อย่าลืมใส่เครดิตให้ด้วยครับ

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย golffeejang : 27th January 2014 เมื่อ 12:08

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    137
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    พาท 4 เสียครับ โหลดไม่ได้เลย

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,127
    ได้รับคำขอบคุณ: 120
    ยืนยันโหลดพาท 4 บ่ได้จ้า

กล่าวขอบคุณ
    258
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neenomp5 อ่านกระทู้
    พาท 4 เสียครับ โหลดไม่ได้เลย
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zoulztealth อ่านกระทู้
    ยืนยันโหลดพาท 4 บ่ได้จ้า
    ผมเช็คแล้วลองโหลดดูแล้วนะครับ

ยืนยันว่าโหลดได้ปกติครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    พาท 7 โหลดไม่ได้ พาสอื่น ๆโหลดได้ครบครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ linux อ่านกระทู้
    พาท 7 โหลดไม่ได้ พาสอื่น ๆโหลดได้ครบครับ
    ผมโหลดได้ละพาท 7 ปล. เป็นที่ one2up ครับ ช่วงนี่มีปัญหาบ่อยมาก เหมือน banwidth เต็ม

กล่าวขอบคุณ
    258
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ linux อ่านกระทู้
    ผมโหลดได้ละพาท 7 ปล. เป็นที่ one2up ครับ ช่วงนี่มีปัญหาบ่อยมาก เหมือน banwidth เต็ม
    ครับผม มีปัญหาบางเวลา

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    Thank you sir

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    603
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ขอบคุณครับ ไม่มีรูปมายืนยัน
    แต่มา CONFIRM ว่าเล่นได้ 10000000%

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    โหลดพาท 8 ไม่ได้อ่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย game555 : 30th June 2013 เมื่อ 12:39

กล่าวขอบคุณ
    21
    แก้ พาท 8 หัยด้วยนะครับ โหลดไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ขอบคุณครับ โหลดได้ทุกพาท พาทที่1 โหลดยากหน่อย ต้องลองหลายๆครั้ง แต่โหลดได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    Blog Entries
    1
    ลงยังไงอ่ะครับผมเปลี่ยนชื่อพาท แล้วเข้า winrar แล้วอกดเซ็ทอัพพอไปถึงหน้าต่างลงตัวเกมลมไปได้ประมาณ 75เปอเซน มันก็ลงไม่ได้อ่า อยากเล่นมากๆ TT
    ลองลงหลายภาพหน่อยนะครับลงรูปใน JKG ไม่ค่อยเป็น
    [IMG][/IMG]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย beever9 : 30th June 2013 เมื่อ 16:18

กล่าวขอบคุณ
    3,076
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    Confirm ว่าเล่นได้ 100% จร้า แต่ทำไม Menu ของผมมันเป็น Russian หว่า (_ _'') ผมก็ทำตามหมดแล้วนะ...

กล่าวขอบคุณ
    258
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chwt1234 อ่านกระทู้
    Confirm ว่าเล่นได้ 100% จร้า แต่ทำไม Menu ของผมมันเป็น Russian หว่า (_ _'') ผมก็ทำตามหมดแล้วนะ...
    ตอนลงอาจลืมเปลี่ยนภาษาครับลองลบลงใหม่เช็คดูอีกทีครับ

กล่าวขอบคุณ
    258
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ beever9 อ่านกระทู้
    ลงยังไงอ่ะครับผมเปลี่ยนชื่อพาท แล้วเข้า winrar แล้วอกดเซ็ทอัพพอไปถึงหน้าต่างลงตัวเกมลมไปได้ประมาณ 75เปอเซน มันก็ลงไม่ได้อ่า อยากเล่นมากๆ TT
    ลองลงหลายภาพหน่อยนะครับลงรูปใน JKG ไม่ค่อยเป็น
    [IMG][/IMG]
    ลงวินโดว์ใหม่ครับหายแน่นอน

กล่าวขอบคุณ
    0
    6 กับ 7 เหมือนจะมีปัญหานะครับ เชคให้ที ขอบคุณมาก ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    โหลดได้ ลงได้ เล่นได้ 100 % ครับผม

แต่ผมเลือก install แบบ eng ซับ eng แต่ทำไมซับของผมมันเป็นภาษาอะไรไม่รู้อ่ะครับ แล้วก็เลือกเปลี่ยนภาษาไม่ได้ด้วย อันนี้ต้องทำยังไงอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    258
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sandwashed อ่านกระทู้
    โหลดได้ ลงได้ เล่นได้ 100 % ครับผม

แต่ผมเลือก install แบบ eng ซับ eng แต่ทำไมซับของผมมันเป็นภาษาอะไรไม่รู้อ่ะครับ แล้วก็เลือกเปลี่ยนภาษาไม่ได้ด้วย อันนี้ต้องทำยังไงอ่ะครับ

ทำตามนี้หรือยังครับ

ตอนลงเกมที่จะให้เลือกไดร์ที่ลงจะมีคำว่า Component กดไปแล้วติ้กที่ English subtitles-English voice แล้ว Install

วิธีแก้ไขซับ russianให้เป็นซับ ENG

Far Cry 3\data_win32 ลบไฟล์ที่มีคำว่า russian ออกให้หมด
    Far Cry 3\data_win32\worlds\fc3_main ลบไฟล์ที่มีคำว่า russian ออกให้หมด
    Far Cry 3\data_win32\worlds\multicommon ลบไฟล์ที่มีคำว่า russian ออกให้หมด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย golffeejang : 28th June 2014 เมื่อ 13:14

กล่าวขอบคุณ
    538
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ golffeejang อ่านกระทู้
    ทำตามนี้หรือยังครับ

โหลดเสร็จวันนี้ครับ One2Up โหลดยาก ต้องเปลี่ยนช่อง Server เอาครับ เปลี่ยนไปเรื่อยๆ จนกว่าจะได้
    ช่อง 2,3,5,12 มักจะโหลดได้บ่อยๆ ครับ
    ที่มีปัญหาเรื่องภาษา ก่อนจะ Install คลิกปุ่ม Componance ก่อนครับ แล้วคลิกเปลี่ยนภาษา
    Repack เป็นแบบนี้หมดครับ ไปดูตัวอย่างของคุณ Giil โพสต์ได้ครับ มีตัวอย่างการเลือกภาษา

แต่ผมติดปัญหาที่ว่า Save เวอร์ชั่นเก่าที่ผมเคยเล่น เอามาเล่นกับตัวนี้ไม่ได้ครับ งง กำลังหาวิธีอยู่
    ใครรู้ช่วยบอกผมที ผมเล่นตัวเต็มของท่าน Ramis โพสต์แต่แรกๆ เลย ใช้เซฟเดิมมาทับตัวนี้ไม่ได้ครับ งง
    สเป็คเก่าเราประหยัด ROG Strix B360 H > i7-8700 > RX5700XT & Corsair RGB

กล่าวขอบคุณ
    258
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ addin อ่านกระทู้

โหลดเสร็จวันนี้ครับ One2Up โหลดยาก ต้องเปลี่ยนช่อง Server เอาครับ เปลี่ยนไปเรื่อยๆ จนกว่าจะได้
    ช่อง 2,3,5,12 มักจะโหลดได้บ่อยๆ ครับ
    ที่มีปัญหาเรื่องภาษา ก่อนจะ Install คลิกปุ่ม Componance ก่อนครับ แล้วคลิกเปลี่ยนภาษา
    Repack เป็นแบบนี้หมดครับ ไปดูตัวอย่างของคุณ Giil โพสต์ได้ครับ มีตัวอย่างการเลือกภาษา

แต่ผมติดปัญหาที่ว่า Save เวอร์ชั่นเก่าที่ผมเคยเล่น เอามาเล่นกับตัวนี้ไม่ได้ครับ งง กำลังหาวิธีอยู่
    ใครรู้ช่วยบอกผมที ผมเล่นตัวเต็มของท่าน Ramis โพสต์แต่แรกๆ เลย ใช้เซฟเดิมมาทับตัวนี้ไม่ได้ครับ งง
    เคสนี้ผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับ

เกมส์ผมใช้ ตัวเกมส์ตัวเกิมลงตอนลงวินโดว์ใหม่แล้วเอาเซฟมาทับของเดิมก็ไม่มีปัญหาครับ

แต่เอาไปใส่ตัว เกมส์ Repack หรือ Full ของเจ้าอื่นผมยังไม่เคยลองครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ตอนให้เลือกไดร์ที่ลงจะมีคำว่า Component กดไปแล้วติ้กที่ English subtitles-English voice แล้ว Install ได้เลยแค่นี้เป็นอันจบ