ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364

Man of Steel บุรุษเหล็กซูเปอร์แมน ใครดูมาแล้วมั้ง

'สุดยอดเบย' คือ คำแรกที่พูดออกมา ฉากแอคชั่นเหนือกว่า The Avenger อีกแหน่
    เทคนิคตัดต่อภาพก็ทำได้เยี่ยมมาก มีการเล่นมุมกล้อง ทำเหมือน super man เหาะ
    อยู่จริงๆ สู้แบแหลกลาญมากๆ เลย ดราม่าก็ทำออกมาด้วยดีมาก มีความกดดันให้
    ผู้ชมได้ดีมาก แต่ผมว่าดูแบบ sub จะน่าได้อารมณ์มากกว่านะ มีการเล่นฉากปัจจุบัน
    อดีตได้ดีมาก สมกับหนังที่น่าดูที่สุด หนังก็ยาว 2ชม. 10 กว่าๆ ไม่อยากพูดมาก
    สรุปให้คะแนน 9/10 เพราะดูจากบทแล้ว ตัวละครอื่นๆ น่าจะบทในภาคหน้า

joker123
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    912
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    อ๊าา อยากดูแต่ยังไม่ว่าง คงต้องอาทิตย์หน้านู้นน

ใครไปดูเเล้วให้คะแนนเท่าไรบ้าง

ห้ามสปอยนะ -.-

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชื่อน้ำตาลแล้วดีใจจัง
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 576
    จะไปดูวันนี้ครับ 20:20น. งานเลิก 6โมงเย็น คงไปจองทันนะ

OverTime
    กล่าวขอบคุณ
    941
    ได้รับคำขอบคุณ: 613
    ไปดูมาแล้วครับ รอบ 13.30 น. เมเจอร์ สระบุรี

ผมให้ 10/10 เลยครับ อยากจะบอกว่ามันมาก!! เล่าประวัติของตัวเอกได้ดีครับเป็นฉากๆไป สู้กันแทบทั้งเรื่องกราฟฟิคสุดยอดมากครับ ยอมรับว่าสนุกกว่า Avenger จริงๆ
    ไม่ผิดหวัง ใครยังไม่ได้ดูไปดูเลยครับ มันมากจริงๆ

(สปอย อยากรู้คลุมดำเอา!!) >>>>>>>> ฉากสู้กับตัวโกงแล้วบินไปชนดาวเทียมสังเกตดีๆจะมีโลโก้ เวย์น เอ็นเตอร์ไพรส์ อยู่ด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Forbidden : 19th June 2013 เมื่อ 22:06

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

LAST STAND
    FOX RIVER,ILLINOIS CHICAGO,USA
    กล่าวขอบคุณ
    859
    ได้รับคำขอบคุณ: 544
    สุดยอดครับทั้งฉาก แสง สี เสียง มาเต็ม บท ตัวละครแสดงอารมณ์ได้สุด มีมุขตลกสอดแทรกเล็กน้อย โดยรวมถือว่าดีกว่าที่คาดไว้ครับผมให้9/10
    ปล.ภาคต่อไปน่าจับตามองมาก
    ESCAPE IS JUST THE BEGINNING

JokergameTH
    กล่าวขอบคุณ
    1,316
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,153
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Forbidden อ่านกระทู้
    ไปดูมาแล้วครับ รอบ 13.30 น. เมเจอร์ สระบุรี

ผมให้ 10/10 เลยครับ อยากจะบอกว่ามันมาก!! เล่าประวัติของตัวเอกได้ดีครับเป็นฉากๆไป สู้กันแทบทั้งเรื่องกราฟฟิคสุดยอดมากครับ ยอมรับว่าสนุกกว่า Avenger จริงๆ
    สมชื่อผู้กำกับ Dark knight trilogy เลยครับ ^^ ไม่ผิดหวัง ใครยังไม่ได้ดูไปดูเลยครับ มันมากจริงๆ

(สปอย อยากรู้คลุมดำเอา!!) >>>>>>>> ฉากสู้กับตัวโกงแล้วบินไปชนดาวเทียมสังเกตดีๆจะมีโลโก้ เวย์น เอ็นเตอร์ไพรส์ อยู่ด้วย
    โนแลนไม่ได้กำกับนะ มาเป็นโปรดิวเซอร์ให้เฉยๆ

แซ็ค สไนเดอร์เป็นคนกำกับ ผลงานสร้างชื่อก็ 300 Watchmen Dawn of the Dead

ไปดูมาแล้วครับ สนุกมาก ฉากต่อสู้กันทำได้สมชื่อซุปเปอร์แมนสุดๆ ไปเอาดูเองละกัน

ให้ 9/10 ครับ
    . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    พลังใจ ในเรื่องนี้มีเยอะพอสมควร

พระเอกกับตัวร้าย เติมทรูตอนท้าย บึ้มม สะใจมากกกก

You are .......!
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 233
    สนุกจริงๆ แซคทำออกมาได้เกินคาดหมายส่วนตัวพอสมควร

ตัดคะแนนการดำเนินเนื้อเรื่องไปนิดหน่อย ส่วนตัวให้ 8.5

ควรไปดูกันนะครับ แล้วจะบอกว่า ''วินาศสันตะโร''

เกิดมาโหลด
    กล่าวขอบคุณ
    1,669
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Forbidden อ่านกระทู้

สมชื่อผู้กำกับ Dark knight trilogy เลยครับ ^^ ไม่ผิดหวัง ใครยังไม่ได้ดูไปดูเลยครับ มันมากจริงๆ

อย่างที่สปอย ผมเห็นจริงๆครับ แหม่ แบบนี้แฟนๆได้มีลุ้นกัน

กล่าวขอบคุณ
    846
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    ไปดูมาเมื่อวานครับหนังสนุกแต่คนดูทรมาน...ปวดท้องเข้าห้องน้ำแต่ไม่กล้าลุกไปเดี๋ยวขาดตอน...แนะนำโรงไอแม็กครับสุดๆได้อารมณ์มาก
    FX6100 3.30GHz./GIGABYTE 970A-D3/SAPPHIRE HD 6870 1GB/SSD 120GB./HDD 500GB./​AERO COOL E85-700W/GEIL 12GB.

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    มันสวดยอดมาก....ขอบอก...วินาศสันตะโรกันทั้งเรื่อง....ตั้งแต่เริ่ม...ดาวแตก...มาถึงโลก...บ้านเมืองวอดวาย...สรุป...บู๊กันทั้งเรื่อง
    ทำให้รู้จักพี่ซุปฯแบบละเอียดกันไปเลย...ภาคต่อไปน่าจับตามองมาก

The man fastest alive
    กล่าวขอบคุณ
    4,044
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,291
    ผมว่ากราฟฟิคทำสวย สมจิงดีนะ ฉากบู๊ก็มันส์มาก แต่ความเหนส่วนตัวของผม ผมคิดว่าเนื้อเรื่องมันน่าเบื่อไงมะรุ =w=

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I am Gundam!
    กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 412
    ไปดูมาแล้วครับ ส่วนตัวผมคิดว่า...

การเล่าเรื่องสลับไปมาระหว่างอดีตและปัจจุบันทำได้อย่างไม่ติดขัดและไม่น่าเบื่อแม้แต่น้อย

น่าเสียดาที่หนังไม่ค่อยมีประเด็นดราม่าหนักๆหรือแฝงปรัชญาเข้าไปซักเท่าไหร่

ส่วนเรื่องฉากแอคชั่นต่างๆและมุมกล้องก็สุดจะบรรยายเลยครับ อลังการสุดๆ ภาพสวยมาก แต่มุมกล้องในบางฉากก็น่าผิดหวังอยู่บ้าง(บางฉากจริงๆ)

สุดท้ายขอชื่นชม Hans Zimmer สำหรับ Soundtrack สุด Epic ที่เปิดในหนังตลอดทั้งเรื่อง ผมประทับใจจุดนี้จริงๆครับ

Score: 9/10 ขอหัก 1 คะแนนเรื่องดราม่า,ปรัชญาในหนังที่มีน้อยไปหน่อย และมุมกล้องที่น่าผิดหวังในบางฉาก

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Youkoso! Hitori Bocchi
    กล่าวขอบคุณ
    16,115
    ได้รับคำขอบคุณ: 423
    ไม่ได้จะอะไรน่ะครับ แต่ผมขอให้ 6/10 ลบไป 3 เนี่ยเรื่องเนื้อเรื่องอย่างเดียวเลยจริง ๆ ครับ มันทำออกมาน่าเบื่อ สำหรับผม ผมดู ๆ ไปช่วงหลัง ๆ เกือบหลับแนะ (โดยเฉพาะฉากต่อสู้ ออกจะน่าเบื่อ เดิมๆไม่มีอะไร) คหสต. ผม คือแบบเหมือนมันเป็นสูตรสำเร็จน่ะครับ อะไรก็ได้ อะไรก็ดีไปหมดทุกอย่าง อุปสรรค์รู้สึกจะผ่านง่ายเกินนนนนนนน ง่ายไปหมด แต่พวก ดร่าม่าอะไร สุดยอดครับ แต่มันน่าเบื่อตรงเนื้อเรื่องโดยรวม อันนี้จากใจเลย ส่วนอีก 1 ก็แบบพวกฉากต่อสู้ มันไว ๆ กับระเบิดอะไรมั่วไปหมดเลยมันขาดๆเกินๆตัดไปตัดมา ไม่ค่อยสมเหตุผลเท่าไหร่ เท่าที่ดูมาก็บอกได้เลยว่าอารมณ์ตอนฉากแบบขนลุก ๆ EPIC อะไรทำนองนั้น - Climax - ฉากดูแล้วให้เครียดตามหนัง ผมแถบไม่มีเลย ถ้าจะให้สรุปก็บอกได้ว่า ผิดหวังกับเนื้อเรื่องเยอะ [ไม่มากแต่ก็น่ะ ผิดหวังอ่ะ] Theme S ที่แปลว่า HOPE มันไม่ค่อยได้เสนออะไรออกมาเลย สำหรับผมฉากบู้มันก็สนุก เสียงอะไรก็สนุก แต่มันเสียตรงอย่างที่บอกล่ะครับ มันเลยไม่ค่อยได้แบบ อึ้งทึ้งกับความ EPIC แต่ยังไงก็ถ้าแผ่นออกจะลองไปหาดูอีกทีล่ะกัน ปล.ส่วนตัว Batman Rise สนุกกว่าอีก ดู 4-5 รอบไม่เบื่อ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Minecraft : 15th June 2013 เมื่อ 16:46

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Minecraft อ่านกระทู้
    ไม่ได้จะอะไรน่ะครับ แต่ผมขอให้ 6/10 ลบไป 3 เนี่ยเรื่องเนื้อเรื่องอย่างเดียวเลยจริง ๆ ครับ มันทำออกมาน่าเบื่อ สำหรับผม ผมดู ๆ ไปช่วงหลัง ๆ เกือบหลับแนะ (โดยเฉพาะฉากต่อสู้ ออกจะน่าเบื่อ เดิมๆไม่มีอะไร) คหสต. ผม คือแบบเหมือนมันเป็นสูตรสำเร็จน่ะครับ อะไรก็ได้ อะไรก็ดีไปหมดทุกอย่าง อุปสรรค์รู้สึกจะผ่านง่ายเกินนนนนนนน ง่ายไปหมด แต่พวก ดร่าม่าอะไร สุดยอดครับ แต่มันน่าเบื่อตรงเนื้อเรื่องโดยรวม อันนี้จากใจเลย ส่วนอีก 1 ก็แบบพวกฉากต่อสู้ มันไว ๆ กับระเบิดอะไรมั่วไปหมดเลยมันขาดๆเกินๆตัดไปตัดมา ไม่ค่อยสมเหตุผลเท่าไหร่ เท่าที่ดูมาก็บอกได้เลยว่าอารมณ์ตอนฉากแบบขนลุก ๆ EPIC อะไรทำนองนั้น - Climax - ฉากดูแล้วให้เครียดตามหนัง ผมแถบไม่มีเลย ถ้าจะให้สรุปก็บอกได้ว่า ผิดหวังกับเนื้อเรื่องเยอะ [ไม่มากแต่ก็น่ะ ผิดหวังอ่ะ] Theme S ที่แปลว่า HOPE มันไม่ค่อยได้เสนออะไรออกมาเลย สำหรับผมฉากบู้มันก็สนุก เสียงอะไรก็สนุก แต่มันเสียตรงอย่างที่บอกล่ะครับ มันเลยไม่ค่อยได้แบบ อึ้งทึ้งกับความ EPIC แต่ยังไงก็ถ้าแผ่นออกจะลองไปหาดูอีกทีล่ะกัน ปล.ส่วนตัว Batman Rise สนุกกว่าอีก ดู 4-5 รอบไม่เบื่อ

The Dark Knight Trilogy เป็นเรื่องเดียวว่า อย่าเอาไปเปรียบเทียบเลยจะดีกว่า มันเป็น 1 ใน ผลงานระดับ Master Piece ของหนัง SuperHero มากกกว่าทุกเรื่องร่วมกัน
    ซะอีก อีกอย่างผมว่า ถ้าไม่ยึดของเนื่อเรื่องของเฮีย Nolan ก็ทำออกมาดีแล้ว ฉากต่อสู้อาจจะเร็วจริงๆ แต่มันก็มีลูกเล่นในมุมกล้องไม่น้อยเลย แปลกตาเอามากๆ
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ที่สุดของที่สุดแล้ว

you're no good to me dead
    กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 888
    สำหรับผม รู้สึกผิดหวังครับ คือโดยทั้งเรื่องเป็นการปูทางไปฉากสู้กันล้วนๆ หนังแฝงปรัชญาเอาไว้น้อยมาก ดราม่าหนักๆก็ทำได้ไม่สุด ทั้งที่มีประเด็นให้เล่นได้เยอะแยะ
    เนื้อเรื่องมีส่วนที่ไม่ได้อธิบาย และไม่สมเหตุสมผลเยอะ และการตัดเนื้อเรื่องไปอย่างรวดเร็ว รวมถึงการยัดฉาก action มาเยอะๆ เป็นการทำให้ผมขาดอารมณ์ร่วมกับหนังไปมาก จนกลายเป็นรู้สึกเฉยๆไปเลย
    นอกจากนี้หนังมีอะไรให้คนดูได้จดจำน้อย ประโยคเด็ดๆ ไม่ค่อยมี สรุปคือทำได้ไม่ถึงสักอย่างน่ะครับ ถ้าจะทำให้เป็นแนวบันเทิงไม่มีปรัชญามาก Star Trek ก็ยังสนุกกว่า
    ส่วนข้อดีคือ ฉากต่อสู้นี่ทำได้ดีมากๆ มุมกล้องสวย cgทำได้เป็นธรรมชาติ

เป็นเพราะว่า เป็นหนังที่คาดหวังเอาไว้มากด้วย เอาไป 7.5/10 แล้วกันครับ (แล้วทำไมลุง Zack ถึงทำให้ดีขนาด Watchmen ไม่ได้ T^T)

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    340
    ได้รับคำขอบคุณ: 413
    ฉากสู้มันสุดๆคล้ายๆดราก้อนบอลเลย ดราม่าก็ทำผมน้ำตาเกือบใหล 10/10 ครับ

ชอบส่องไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1,090
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,919
    ผมไปดูกับแม่ผมมาครับเรื่องนี้ แม่ผมอธิบายให้ฟังว่า Man of Steel เหมือนเป็นภาครีบูทของภาคแรก(สมัยก่อน)

เพราะว่ามีฉากพวกนอกโลกจะมาจับเหมือนกัน แต่ว่าภาคก่อนมีฉากกระสวยตกใส่บ้านด้วย ภาคนี้ไม่มี

และไปตอนจบของภาคนี้ พี่ซุปเราได้ไปทำงานเป็นนักข่าว ซึ่งภาคแรก(สมัยก่อน)ตอนจบก็เป็นนักข่าวเหมือนกัน

และภาคต่อไปของภาคแรกก็จะไปช่วยผู้คนโดยยังเป็นนักข่าวอยู่

คิดว่าภาคต่อไปของ Man of Steel ก็จะเหมือนกันๆ ละมั้งก็คงจะรีบูทภาคต่อมาของ Superman ภาคแรก

เป็นนักข่าวช่วยเหลือคนอะไรประมาณนี้

ปล. นี่แม่ผมไม่รู้เหรอไงว่าภาคนี้เหมือนเอาภาคแรกมาทำใหม่เนี่ย

ผมให้เรื่องนี้ 9/10 แม่ผมให้เรื่องนี้ 10/10 ครับ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

มุ่งหน้าหาความลับของโลกต่
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,716
    ผมว่าโอเคมากๆครับมีโนแลนคุม จุดเชื่อมแต่ละอย่างโอเค รอดูภาคสองครับ ทำให้เสร็จไวๆเซ่

ป.ล. เมืองยับขนาดนี้ใครรับเย็บมันยิ่งกว่า avengers อีก

ป.ล.2 ยานตัวร้ายดูโหดเจอ Enterpise น่าจะหายซ่านะครับ

ป.ล.3 น่าจะเอาโงกุนมาเป็นพวก เวอร์พอกัน 55+
    "จงทำในสิ่งที่เชื่อและจงเชื่อในสิ่งที่ทำ
    Space & Future Club เข้ามาได้ครับ

จนกระทั่งโดนธนูปักที่เข่า
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 596
    เข้ามาบอกว่า โนแลนไม่ได้กำกับ...
    ช่วงเข้าฉาย เป็นวันพ่อของเมกาเลยเน้นเรื่องพ่อลูก

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Minecraft อ่านกระทู้
    จริงๆครับโครตน่าเบื่อบทเดิมๆมาก สู้ได้น่าเบื่อสุดๆพระเอกมีแต่พลัง เหอะๆผู้นำทางการทหารสู้พ่อพระเอกที่เป็นนักวิทยาศาสตร์ไม่ได้ โครตจะสมเหตุสมผลเลยเนอะ ผมหลับครึ่งเรื่อง