ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

pgslot

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc ลงโฆษณา Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok เถื่อน
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หัวข้อ: Rift Online [Free to Play]

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811

Rift Online [Free to Play]

RIFT คือสุดยอดเกม MMORPG ที่เพิ่งเปิดให้บริการเมื่อเดือนมีนาปีที่แล้ว และได้รับรางวัลจากสถาบันต่าง ๆ มากมาย อาทิเช่น
    Best technology Award, Best Online Game Award จากงาน Game Developers Choice Awards และ Best MMO
    award กับ Public Choice Award จาก IGN เป็นเครื่องยืนยันความสุดยอดของ RIFT ในระดับโลกเป็นอย่างดี

จากรางวัลก็คงการันตีความสนุกได้ละนะครับ ไม่ขออธิบายมาก เอาคลิปไปเลยดีกว่า

ระบบอาชีพของ RIFT นั้นจะมี 4 อาชีพหลักให้คุณเลือกซึ่งในอาชีพเหล่านั้นจะมี 8 อาชีพรอง ซึ่งในที่นี้เราเรียกว่า “Soul” (วิญญาณ) ซึ่งคุณสามารถเลือกผสม Soul ได้ 3 Souls เพื่อสร้างรูปแบบการเล่นในช่วงต่างๆ ทั้งเล่นคนเดียว, เล่นกับเพื่อน หรือแม้แต่รูปแบบอาชีพเพื่อ PVP ซึ่งทำให้ระบบอาชีพของ RIFT มีความเป็นไปได้มากมายไม่ต่ำกว่า 100 แบบ

ที่อยากจะให้ลองเล่นก็เพราะว่าตอนนี้เกมเปิดเป็น Free to play แล้ว เมื่อวันที่ 12 มิ.ย. 56 ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งเมื่อก่อนเกมนี้เคยเป็นเกม Air time มาก่อน อยากให้ชาวไทยได้ลองสัมผัสเกมระดับโลกซักครั้งครับแล้วจะรู้ว่าเกมระดับโลกเนี่ย มันแตกต่างกับเกมอื่นๆยังไง

เวปไซต์หลัก http://www.riftgame.com/en/

สมัครไอดีที่นี่ Register

ตัวเกมขนาดประมาณ 9G นะครับ โหลดเสร็จใช้พื้นที่ 15G แต่โหลดแรงมาก

ก่อนเล่นเกมให้เลือก Setting แล้วเลือก Zone North America นะครับ ผมเล่นอยู่เซิฟ Necropolis ฝั่ง Defiant นะ
    (เกมนี้เป็นเกม Free PVP นะครับถ้าเกิดเล่นคนละฝั่ง เจอหน้ากัน สามารถฆ่ากันได้ คิดดีๆก่อนจะเล่นอีกฝั่งนะ )

Facebook : Thailand Fanpage Rift

#### ตอนนี้ตั้งกิลแล้วนะครับ ชื่อกิล EpicLife นะครับ สมาชิกก็ยังไม่ค่อยมีเลย เล่นกันอยู่ 3 คน ยังไงก็ลองแอดมาได้นะครับ หรือลองใช้ Guild Finder นะครับ วิธีใช้ก็เปิด socail เลือก Guild Finder หรือกด Shift+G แล้วพิมชื่อกิล EpicLife แล้วส่งข้อความมาหากิลนะครับ

หรือไม่ก็แอดเพื่อนมาที่ Marcuslala ได้นะครับ ยังไงก็มาเล่นกันเยอะๆนะครับ มาช่วยๆกัน ประกาศความเป็นไทยให้โลกรู้ ####

ถ้าไม่เจอผมก็โพสชื่อลงในเฟสบุคได้เลยนะครับ ยังไงเดี่ยวคนอื่นจะช่วยรับให้

#######

ย้ำอีกครั้งนะครับ ก่อนเข้าเกมเลือก Setting เลือก Zone North America
    หลังจากนั้นเข้าเกมแล้วเลือก เซิฟ Necropolis นะครับ แล้วก็เลือก ฝั่ง Defiant

ภาพจากเครื่องผมเอง ปรับเอาเงาออกหมด เพราะกระตุก

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shisaku : 29th June 2013 เมื่อ 16:58

กล่าวขอบคุณ
    186
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    โอ้ว free to play แล้วเหรอครับ คู่แข่ง WOW เลยนิครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    เรื่องอาการแลคนี่คงต้องทำใจ เล่นเกมนอกจะให้ลื่นปรื้ดลื่นปรี๊ดอย่างเกมไทยคงเป็นไปไม่ได้ แต่ก็ใช่ว่ามันจะแลคมากมายอะไร อย่างมาก ดีเลย์ก็ซักแค่ 1 วิ
    แต่โดยปกติแล้วดีเลย์ของผม (เน็ต TOT 10m) จะอยู่ที่ 0.5 วิ ซึ่งก็ถือว่าไม่มากมายอะไร เล่นได้สบายๆ หายห่วงเรื่องดีเลย์ได้เลยครับ

ปล. ตอนนี้ก็กำลังมองหาเกม Online ดีๆซักเกม หลังจากที่เล่น WOW มา 2ปีเต็ม ซึ่งผมเล็ง Neverwinter ไว้ แต่พอไปเล่นแล้วยังไม่ใช่แนวเท่าไร จนกระทั่งมาเจอเกมนี้นี่ละ ที่คิดว่าจะฝากชีวิตไว้

กล่าวขอบคุณ
    183
    ได้รับคำขอบคุณ: 274
    Blog Entries
    4
    ยังไงก็ต้องลองดู....

ว่าแต่ตัวเกมใช้พื้นที่เท่าไรเหรอครับผม

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,766
    มาลงชื่อครับ เดี๋ยวๆไปเล่นด้วย ดูๆเเล้ว เเนวทางการเล่นน่าจะคล้ายๆ WoW นะครับเนี่ย เข้าเล่นได้เเล้วเดี๋ยวทักไปครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    มันมี sever sea ด้วยนะครับ ไม่ทราบว่าเปิด ฟรีด้วยรึเปล่า

กล่าวขอบคุณ
    700
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    กำลังโหลดค้าฟ เดวไปเล่นด้วยย

Do it now.
    กล่าวขอบคุณ
    316
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    โอ้ เล่น Rouge Tank ครับผมตอนนี้ เวล 3 ละ
    ไปดอทก่อนน -3-
    Do it now.Sometimes later become never.

กล่าวขอบคุณ
    5
    ตอนนี้มีเพจคนไทยบน Facebook แล้วนะครับ
    ตามลิ้งนี้เลย
    https://www.facebook.com/RiftOnlineT...anpage?fref=ts

ส่วนใครที่อยากเข้ากิลถ้าหาใครไม่เจอก็โพสในเฟสบุคก่อนก็ได้นะครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    น่าสนใจๆ โหลดเสร็จแล้วเจอกัน

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    ส่วนใหญ่ ในนี้เล่นเซิฟอะไรกันครับ จะเข้าไปเล่นด้วย

กล่าวขอบคุณ
    290
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    ตอนนี้เล่นกัน Necropolis ฝั่ง Defiant ครับ

กล่าวขอบคุณ
    357
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    เล่น พระ สายฮีลล้วนๆฝั่ง กาเดียน ย้ายมาฝั่งมาเล่น เมจ สาย ดาเมจล้วนๆแล้ว
    The way I see it there’s two types of people, those who spend their lives trying to build a future and those who spend their lives trying to rebuild the past.

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 308
    เดี๋ยวจะลองโหลดมาเล่นดู แล้วเจอกันในเกมครับท่านทั้งหลาย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    เล่น Necropolis แต่อยู่อีกฝั่งมิน่าละ ถึงโดนไล่ฆ่าบ่อย บางทีเจอเกรียน ดักฆ่าหน้าส่งเควสพอดี (2 ชม. มันก็ยังอยู่ เพลียเลย) คนไทยเล่นฝั่ง Defiant กันส่วนใหญ่

ว่าแต่อาชีพไหนมันคราฟกระเป๋าได้บ้างอ่ะ เพราะของ wow มันมีคราฟกระเป๋าได้ ใครที่เล่นเวลสูงๆ ช่วยบอกที จะคราฟกระเป๋าให้เพื่อน

สงสัยต้องสมัครไอดีใหม่ย้ายไปเล่นฝั่ง Defiant เล่นได้ 3 วันละ เวล 30 แต่พอเวลสุงๆ เจอพวกเวลสูงกว่ามาดักฆ่า บางทีมีแอบมีตีป้อมตอน rift กำลังบุกเมือง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย warockza : 14th August 2013 เมื่อ 22:58

กล่าวขอบคุณ
    490
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ warockza อ่านกระทู้
    เล่น Necropolis แต่อยู่อีกฝั่งมิน่าละ ถึงโดนไล่ฆ่าบ่อย บางทีเจอเกรียน ดักฆ่าหน้าส่งเควสพอดี (2 ชม. มันก็ยังอยู่ เพลียเลย) คนไทยเล่นฝั่ง Defiant กันส่วนใหญ่

ว่าแต่อาชีพไหนมันคราฟกระเป๋าได้บ้างอ่ะ เพราะของ wow มันมีคราฟกระเป๋าได้ ใครที่เล่นเวลสูงๆ ช่วยบอกที จะคราฟกระเป๋าให้เพื่อน

สงสัยต้องสมัครไอดีใหม่ย้ายไปเล่นฝั่ง Defiant เล่นได้ 3 วันละ เวล 30 แต่พอเวลสุงๆ เจอพวกเวลสูงกว่ามาดักฆ่า บางทีมีแอบมีตีป้อมตอน rift กำลังบุกเมือง
    ถ้าอยากเล่น Guardian จริง ย้ายไปเซิพpveก่อนก็ได้ครับ60ค่อยกลับมาครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,241
    ได้รับคำขอบคุณ: 104
    น่าเล่นดีครับ ขอบคุณ สำหรับข่าว

กล่าวขอบคุณ
    387
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    มีเควส เวลอ่ะไร ได้ สัตว์ ขี่ ป่ะครับ ตอนนี้ เวล 18 ไม่มีจะ ได้ ซื้อเอาเลย

กล่าวขอบคุณ
    490
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ golfbox อ่านกระทู้
    มีเควส เวลอ่ะไร ได้ สัตว์ ขี่ ป่ะครับ ตอนนี้ เวล 18 ไม่มีจะ ได้ ซื้อเอาเลย
    ซื้อได้ตั้งแต่เวล1เลยครับ กดหาดูในRift shopครับ แล้วไป Mountครับ

เกมนี้ดีตรงที่ซื้อของจากnpcได้ทุกอย่างไม่ว่าอยู่ที่ไหนครับ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.: Rock rOck roCk rocK :.
    กล่าวขอบคุณ
    1,983
    ได้รับคำขอบคุณ: 933
    ตกลงมันเล่นฟรีไหม ? ผมสมัครตัวไปแล้ว พอออก เข้าใหม่ ตัวหาย ? ยังไง

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    เหอะ เหอะ อยากเล่นน๊ะ แต่คงจะดีเลย์

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 181
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zombie อ่านกระทู้
    ตกลงมันเล่นฟรีไหม ? ผมสมัครตัวไปแล้ว พอออก เข้าใหม่ ตัวหาย ? ยังไง
    โห ท่าน ยังอุตส่าห์ ขุดกระทู้ขึ้นมาเนอะ สงสัยคงไม่ได้อ่านข่าวบ้างเลย - -a

http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=202093

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.: Rock rOck roCk rocK :.
    กล่าวขอบคุณ
    1,983
    ได้รับคำขอบคุณ: 933
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xtcian อ่านกระทู้
    โห ท่าน ยังอุตส่าห์ ขุดกระทู้ขึ้นมาเนอะ สงสัยคงไม่ได้อ่านข่าวบ้างเลย - -a

http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=202093
    ขอบคุณคับ

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xtcian อ่านกระทู้

อันนั้นมันเซิฟจีนครับ นี่เซิฟอินเตอร์ ทุกวันนี้ผมยังเล่นอยู่เลย มั่วล่ะๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zombie อ่านกระทู้
    FREE TO PLAY ครับ