ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    207
    ได้รับคำขอบคุณ: 852

Windows 7 Nvidia Edition 2013 (64-bit) Updated Incl Activator @ Only By THE RAIN {HKRG}

Removed:all Gadgets
    Control panel view=Category
    Show Desktop Icons=Enable
    Use small icons=Enable

Added and Enable here:
    Add Device Manager=Enable
    Add Group Policy=Enable
    Add MS-Config=Enable
    God Mode=Enable
    Registry Editor=Enable

Anti spyware=Enable
    UAC=Enable
    Windows Firewall=Enable
    Hibernation=Disable
    Default Search Page=www.google.com

Un-Attended
    Skip product key=True
    Skip Auto Activation=True

Accept EULA=True
    Setup Language=en-US
    manufacturer=AthorNvidia
    Support Hours=240000
    Support Phone=240000
    Support URL=2400000
    Model=Nvidia
    Fullname=Nvidia
    Computername=NvidiaComputer
    organization=NvidiaOrganization

Hide EULA page=True
    Hide Wireless setup in OOBE=True
    Skip machine OOBE=True
    Skip user OOBE=True
    Disable auto daylight timeset=True
    Keyboard=United States
    Currency and date format=English (United States)
    UI Language=en-US
    Timezone=(UTC-08:00) Pacific Time (US & Canada)

Whats' New??
    New icon sets
    New Theme
    New Cursos
    New Sound log off/log on
    Added Run Start Menu
    Added Desktop Task manager
    Added Desktop God Mode
    Added Mouse Speed Increased

ONE2UP
    Part01 : Part02 : Part03 : Part04 : Part05

FILECONDO
    Part01 : Part02 : Part03 : Part04 : Part05

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

(づ。◕‿‿◕。)づ
    www.jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,439
    Blog Entries
    3
    ไม่มีวิน AMD เหรอครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ลงเสร็ฐติด User กับ password ชะงั้น ก่อนจะเอามาแจกลองลงหรือยังคับ เวนกำของผมต้องลงวินโดวืใหม่อีก ใครจะโหลดไปใช้ ไม่ต้องนะคับมันใช้ไม่ได้คับติด User กับ password ตอนจะเข้าวินโดว์

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    555 ตามนั้นเลย ของกาก"

กล่าวขอบคุณ
    207
    ได้รับคำขอบคุณ: 852

วิธีแก้สำหรับผู้ที่ติด USER และ PASS ตอนเข้า Windows

ไม่ยากครับ เข้า safe mode ไปที่ control panel แล้วไปที่ add or remove Account จากนั้นสร้าง Account เป็นของเราเองครับ แต่ตอนสร้างมันจะมี standard กับ Adminstrator ให้เลือก Adminstrator แค่นี้ก็ใช้ได้แล้วครับ เทคนิคนี้เป็นเทคนิคที่ใช้โดยระบบปฏิบัติการตัวเดียวแต่มีผู้ใช้หลายคนครับ เช่น คอมพิวเตอร์นี้เป็นของเราเรามีสิทธิที่ใจใช้คอมพิวเตอร์เครืองนี้โดยเต็มที่ แต่มีเพือนอยากใช้คอมพิวเตอร์ของเรา แต่เราไม่ต้องการให้เพือนใช้ในชื่อของเราเพือป้องกันความเสียหายจากอะไรต่างๆมากมาย เราก็ให้เพือนสร้าง Account ทีเป็นของเขาเองครับ ระบบนี้ก็เหมือนกันครับ ทำตามข้างบนที่บอกรับรองใช้ได้แน่นอนครับ ผมทดลองมาแล้ว และก็กำลังใช้ windows ตัวนี้อยู่ครับ

วิธีขันตอนการทำอย่างละเอียดนะครับ สำหรับคนที่ติด username และ password นะครับ
    1.ออกจากหน้าที่่ติด username และ password โดยการรีสตาร์ท
    2.เข้า safe mode โดยกด f8 (เข้า safe mode จะกด f อะไร ขึนอยู่กับยีห้อคอมพิวเตอร์นะครับและเวอร์ชันตัวบูตเครืองที่คอมพิวเตอร์ใช้ ให้สังเกตุตอนบูตเครืองด้านล่างนะครับ มันจะบอกว่าให้กด f อะไร )
    3.safe mode

4.ไปที่ control panal เลือกมุมมอง Category

5.ไปที User Account เลือก Add or remove user account

6.สร้าง Account เป็นของเราเอง โดยไปที่ Create new Account

7.ตรงนี้สำคัญมากครับ ให้เราเลือกที่ Administrator นะครับ ไม่นั้นเราจะติดตังโปรแกรมในโหมดปกติไม่ได้ครับ

8.เรียบร้อยแล้วครับ รีสตาร์ทเข้า mode ปกติ ได้เลยครับ แค่นี้ก็ใช้งานได้แล้วครับรีสตาร์ทเข้า mode ปกติได้เลยครับ แต่เมือเข้า mode ปกติมันจะเป็นภาพแสดงกราฟฟิคทีไม่สมบูรณ์

9.ถ้าอยากให้สมบูรณ์ต้องติดตั้งการ์ดจอครับ
    10.และนี้ windows nvidia 2013 ที่ผมใช้อยู่ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย momothedog : 19th June 2013 เมื่อ 04:13

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Silent
    กล่าวขอบคุณ
    3,430
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,882
    ขอบคุณครับน่าใช้

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jamebanjen อ่านกระทู้
    ไม่มีวิน AMD เหรอครับ
    AMD มีแต่แบบ 32 บิท นะครับ เท่าที่ผมเคยเห็นและเคยใช้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ทำตามวิธีนี้ใช้ได้ครับ ขอบคุณที่เอามาแจก
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ momothedog อ่านกระทู้
    วิธีแก้สำหรับผู้ที่ติด USER และ PASS ตอนเข้า Windows

ไม่ยากครับ เข้า safe mode ไปที่ control panel แล้วไปที่ add or remove Account จากนั้นสร้าง Account เป็นของเราเองครับ แต่ตอนสร้างมันจะมี standard กับ Adminstrator ให้เลือก Adminstrator แค่นี้ก็ใช้ได้แล้วครับ เทคนิคนี้เป็นเทคนิคที่ใช้โดยระบบปฏิบัติการตัวเดียวแต่มีผู้ใช้หลายคนครับ เช่น คอมพิวเตอร์นี้เป็นของเราเรามีสิทธิที่ใจใช้คอมพิวเตอร์เครืองนี้โดยเต็มที่ แต่มีเพือนอยากใช้คอมพิวเตอร์ของเรา แต่เราไม่ต้องการให้เพือนใช้ในชื่อของเราเพือป้องกันความเสียหายจากอะไรต่างๆมากมาย เราก็ให้เพือนสร้าง Account ทีเป็นของเขาเองครับ ระบบนี้ก็เหมือนกันครับ ทำตามข้างบนที่บอกรับรองใช้ได้แน่นอนครับ ผมทดลองมาแล้ว และก็กำลังใช้ windows ตัวนี้อยู่ครับ

วิธีขันตอนการทำอย่างละเอียดนะครับ สำหรับคนที่ติด username และ password นะครับ
    1.ออกจากหน้าที่่ติด username และ password โดยการรีสตาร์ท
    2.เข้า safe mode โดยกด f8 (เข้า safe mode จะกด f อะไร ขึนอยู่กับยีห้อคอมพิวเตอร์นะครับและเวอร์ชันตัวบูตเครืองที่คอมพิวเตอร์ใช้ ให้สังเกตุตอนบูตเครืองด้านล่างนะครับ มันจะบอกว่าให้กด f อะไร )
    3.safe mode

4.ไปที่ control panal เลือกมุมมอง Category

5.ไปที User Account เลือก Add or remove user account

6.สร้าง Account เป็นของเราเอง โดยไปที่ Create new Account

7.ตรงนี้สำคัญมากครับ ให้เราเลือกที่ Administrator นะครับ ไม่นั้นเราจะติดตังโปรแกรมในโหมดปกติไม่ได้ครับ

8.เรียบร้อยแล้วครับ รีสตาร์ทเข้า mode ปกติ ได้เลยครับ แค่นี้ก็ใช้งานได้แล้วครับรีสตาร์ทเข้า mode ปกติได้เลยครับ แต่เมือเข้า mode ปกติมันจะเป็นภาพแสดงกราฟฟิคทีไม่สมบูรณ์

9.ถ้าอยากให้สมบูรณ์ต้องติดตั้งการ์ดจอครับ
    10.และนี้ windows nvidia 2013 ที่ผมใช้อยู่ครับ