ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 20

ผม งง กับความรู้สึกของเขาที่มีต่อผมครับ ?

อาจจะยาวไปหน่อยนะครับ แต่ลองอ่านแล้วบอกผมหน่อยนะ ผมไม่แน่ใจผมคิดไปเองหรือป่าว
    เรื่องมีอยู่ว่า ตอนเปิดเทอมมีเด็กผู้หญิงคนหนึ่งย้ายจากโรงเรียนอื่นมาอยู่ที่ห้องผม ตอนนั้นผมไม่ได้สนใจอะไรเธอมากนักหรอก ก็แค่เห็นหน้าแปลกๆ เลยมองๆว่าเขาคือใคร แล้วเด็กในห้องผมก็แนะนำให้เขารู้จักผม เขาก็ทักทายผมแล้วผมก็ทักกลับ ตอนแรกๆผมไม่ได้สนใจเธอนักหรอก เพราะผมติดงานสต๊าฟรับน้องม.4 ตอนนี้ผมอยู่ม.5 แต่พอผ่านงานรับน้องไปผมก็เริ่มเหมือนจะคุยกับเธอคนนั้น แต่เธอเป็นคนที่แบบว่าเฟรนลี่ เข้าได้กับทุกคน และก็มีวันหนึ่งเธอแอดเฟสผมมา ผมก็รับแล้วผมก็เริ่มคุยกับเธอในเฟสก่อนจากนั้นผมก็เริ่มไปคุยกับเธอที่โรงเรียน แล้วผมก็โดนเด็กคนที่เขาแนะนำให้ผมรู้จักกับเธอล้อว่าผมชอบเธอ ตอนแรกๆผมก็เครียดแต่ไม่ได้เครียดไรมาก สักพักเหมือนมีใครไปปล่อยข่าวไม่รู้ว่าผมคบกับเธอ แต่จริงๆผมโดนใส่ร้ายเพราะผมพึ่งเริ่มคุยกันไม่ถึง 2 อาทิตย์เลย แล้วเธอก็รู้ข่าวเรื่องที่ผมคบกับเธอ ผมเลยเข้าไปถามเธอว่าเธอเครียดไหมที่เป็นข่าวกับเราว่าเราคบกัน เธอก็บอกว่าตอนแรกก็เครียดๆ แต่ตอนนี้เฉยๆแล้ว ผมก็สบายใจที่เธอไม่เครียด แล้วจากนั้นผมก็คุยกับเธอมาเรื่อยๆ จนวันหนึ่งมันมีเด็กปากหมาคนหนึ่งในห้องปล่อยข่าวออกมาว่าเธอเป็นผู้หญิงนิสัยไม่ดีชอบเล่นกับผู้ชายแบบ ต้องเนื้อต้องตัวเกินไป ผมก็เลยลองๆสังเกตุดูแต่ผมก็ไม่ได้คิดว่ามันจะร้ายแรงอะไรก็แค่ ต่อยแขน จับแขนอะไรกันนิดหน่อย แล้วผมก็เข้าไปบอกไอ้เด็กปากหมาในห้องผมว่า ก่อนจะว่าคนอื่นอะดูให้ดีก่อนเรายังไม่รู้จักเขาดี อย่าไปว่าเขาเสียๆหายๆ แล้วก็มีเด็กผู้หญิงในห้องอีกคนมันเหมือนยืนมองอยู่ห่างๆ แล้วสักพักมันก็ร้องไห้ ผมเลยเข้าไปถามว่าเป็นไร ตอนแรกมันเดินหนีผม ผมก็เดินตามไปถามมัน มันบอกว่า ผมไปด่าไอ้เด็กปากหมานั้นทำไม จริงๆแล้วผมไม่ได้ไปด่ามันเลยแค่ไปเตือนมัน แล้วจากนั้นผมกับพวกมันก็เริ่มมีปัญหากัน เพราะเหมือนว่าผมจะปกป้องเด็กที่เข้ามาใหม่อะ แล้วจากนั้นเธอก็รู้เรื่องที่ไอ้เด็กปากหมามันบอกว่าเธอเป็นผู้้หญิงไม่ดี และผมก็คุยกับเธอต่อไปเรื่อยๆเหมือนกับว่าคอยช่วยเหลือเธออะ แล้วก็มีอยู่วันหนึ่งเธอบอกว่าจะโทรมาหาผม ผมก็ไม่ได้คิดอะไรมาก แล้วเธอก็โทรมาหาผม แล้วก็คุยกันไปเรื่อยเปื่อย แล้วเธอก็เริ่มโทรมาหาผมเกือบทุกวันแต่ไม่ทุกวัน แล้วระหว่างคุยโทรศัพท์วันหนึ่ง ผมก็ถามกับเธอว่าเธอไม่กลัวใครรู้หรอว่าผมคุยกับเธอ (อันนี้ไม่มีใครในห้องรู้ว่าผมคุยโทรศัพท์กับเธอ) เธอก็บอกไม่อะ ผมก็บอกแล้วคิดยังไงกับเรื่องที่โดนล้อว่าเราคบกันเธอก็บอกแรกๆก็เครียด แต่หลังๆชินละ ผมเลยถามต่อว่า แล้วเธอไม่กลัวคนอื่นเข้าใจผิดหรอว่าเราคบกันจริงๆ เธอก็บอกไม่กลัวหรอกรู้สึกดีมากกว่า เธอบอกว่า เวลาเธออยู่กับผมแล้วเธอรู้สึกปลอดภัย เหมือนกับว่าผมนั้นปกป้องเธอได้ เธอบอกอีกว่า ผมนั้นเหมือนเข้าไปเป็นส่วนหนึ่งในชีวิตเธอแล้ว เธอบอกรู้สึกดีกับผม แบบพี่นะ (ผมเป็นพี่เธอ 1 ปีผมเรียนซ้ำชั้นเพราะผมย้ายจากสายศิลป์มาสายวิทย์) ผมเลยถามว่าถ้าผมหายไปสัก2วันเธอจะเป็นอะไรไหมเธอบอกว่า เหมือนชีวิตขาดอะไรไปสักอย่างถ้าไม่มีผมอะ แล้วจากนั้นผมกับเธอก็เริ่มสนิทกันมากขึ้นเรื่อยๆ ผมไม่รู้เธอคิดยังไงกับผมบางทีผมก็คิดไปเองว่าเธอชอบผม555 หลงตัวเองมาก แต่ผมก็รู้สึกดีเมื่อได้อยู่ใกล้เธอและเธอก็เคยบอกผมว่ารู้สึกดีเมื่อเวลาอยู่ใกล้ผม ผมเลยไม่รู้จะทำตัวยังไงกับเธอดี จะบอกชอบไปก็ไม่กล้าเพราะกลัวแห้วอะ ผมควรจะทำตัวยังไงกับเธอดี เพราะผมไม่รู้ว่าตอนนี้ในใจเธอคิดยังไงกับผมอยู่???????

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    อย่าลังเลครับ ตัดสินใจให้แน่ๆ ไม่ว่าจะถอยห่าง หรือจะลุย หรือพอใจเป็นแค่พี่ชายอย่างนี้
    ถ้ากังวลว่าผู้หญิงจะไม่ชอบ อย่ากลัวว่าเรามีจุดด้อยตรงนั้น ตรงนี้ นั่นไม่ใช่ปัญหาใหญ่
    ถ้าคนจะรักกันจริงๆ มันจะมองข้ามทุกอย่างไปหมด มันจะมองว่ามีตัวตนของกันเท่านั้น

มาถึงผลของการสารภาพ อย่างที่บอกนะครับ เป็นผู้ชาย ต้องลุยก่อน ต้องหนักแน่น
    เป็นค่านิยมของคนไทยมาช้านาน ทำให้คนส่วนใหญ่ชื่นชอบตรงจุดนั้นไปด้วย
    ดังนั้นเราต้องหนักแน่น พร้อมรับผล มีแผน A B C ที่สำคัญ มองโลกกว้างๆ
    ทุ่งหญ้ายังมีดอกไม้หลายดอก พลาดจุดนี้ไปยังมีจุดใหม่ภายหน้า หากจุดใหม่ภายหน้าไม่มี

ร่มเงาพระพุทธศาสนายังรอทุกคนอยู่ครับ (หักมุมซะงั้น 55+)ฃ

ปล. กะจะมาพูดสั้นๆ ว่า "ลุยเลย ถ้าจะเสียใจ ผิดหวัง ตอนไหนมันก็เหมือนหันนั่นแหละ" แต่ชักแม่น้ำซะยาวเลย 55+
    "การเป็นสุขที่ไม่มี ประเสริฐกว่าความสุขโดยได้มา"

--- Avril Lavigne ---
    อยู่ในใจเธอไง >.<
    กล่าวขอบคุณ
    970
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    ใครจะไปรู้ใจคนอื่นได้ล่ะ ต้องถามไปตรงๆเท่านั้นแหละครับ
    เป้าหมายมีไว้พุ่งชน สู้ๆครับ เป็นกำลังใจให้

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    Blog Entries
    2
    ดูไปเรื่อยๆนะครับ อย่ารีบด่วนตัดสินใจอะไรมาก

แต่ก็เหมือนเดิมถ้ามีใครมา ด่าใส่ร้ายก็ตั๊นหน้ามันไปเลย ถ้าปากไม่ดีนักก็

ผู้หญิงบางคนไม่ได้ต้องการแฟน แต่เค้าแค่ต้องการเพื่อนที่รู้ใจเค้ามาก ในกรณีแบบนี้แนะนำว่าดูไปก่อน อย่าเพิ่งรีบครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ I3lacKSwoi2D อ่านกระทู้
    ดูไปเรื่อยๆนะครับ อย่ารีบด่วนตัดสินใจอะไรมาก

แต่ก็เหมือนเดิมถ้ามีใครมา ด่าใส่ร้ายก็ตั๊นหน้ามันไปเลย ถ้าปากไม่ดีนักก็

ผู้หญิงบางคนไม่ได้ต้องการแฟน แต่เค้าแค่ต้องการเพื่อนที่รู้ใจเค้ามาก ในกรณีแบบนี้แนะนำว่าดูไปก่อน อย่าเพิ่งรีบครับ
    ขอบคุณครับ แต่ใจผมก็ไม่ได้รู้สึกชอบเธอเท่าไรหรอก แค่ดีใจที่ปกป้องเธอจากพวกปากหมาได้ก็พอแล้ว

Forever...
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,560
    คล้ายๆผมเลยนะครับเนี่ย (แค่ไม่ได้มีเรื่องและผมไม่ได้โทรคุยกัน ใช้ไลน์คุย 5555) แก่กว่า 1 ปี เป็นทั้งพี่และเพื่อนสนิท เธอก็รู้สึกดีกับผมเหมือนกันนะ แต่ของผมนี่บอกชอบเธอไปแล้วครับ ผมรู้สึกว่าอยากอยู่ใกล้ๆตลอดเวลาบวกกับเวลาอยู่ใกล้ๆ ได้คุย ได้มองหน้า ก็มีความสุข ผมไม่อยากจะมานั่งเสียใจทีหลังว่าทำไมเราไม่รีบบอก ผมไม่สนหรอกนะว่าจะแห้วรึป่าว แต่มันก็ดีกว่าที่ผมจะเก็บไว้คนเดียวจนไม่มีโอกาสได้บอก ผมก็แนะนำว่าถ้าจขทก.ชอบเธอคนนั้นจริงๆก็บอกไปเถอะครับ ถ้าแห้วเราก็ไม่ได้เสียอะไรไปนิ เป็นเพื่อนกันก็ยังได้ แต่ถ้าอยากเป็นแค่พี่ชายก็ทำตัวปกติเหมือนที่เคยทำนั่นแหละครับ
    ถ้าคุณยังไม่รู้จักกับคำว่า "ความล้มเหลว" ก็ไม่มีทางที่คุณจะรู้จักกับคำว่า "ความสำเร็จ"

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mercury อ่านกระทู้
    คล้ายๆผมเลยนะครับเนี่ย (แค่ไม่ได้มีเรื่องและผมไม่ได้โทรคุยกัน ใช้ไลน์คุย 5555) แก่กว่า 1 ปี เป็นทั้งพี่และเพื่อนสนิท เธอก็รู้สึกดีกับผมเหมือนกันนะ แต่ของผมนี่บอกชอบเธอไปแล้วครับ ผมรู้สึกว่าอยากอยู่ใกล้ๆตลอดเวลาบวกกับเวลาอยู่ใกล้ๆ ได้คุย ได้มองหน้า ก็มีความสุข ผมไม่อยากจะมานั่งเสียใจทีหลังว่าทำไมเราไม่รีบบอก ผมไม่สนหรอกนะว่าจะแห้วรึป่าว แต่มันก็ดีกว่าที่ผมจะเก็บไว้คนเดียวจนไม่มีโอกาสได้บอก ผมก็แนะนำว่าถ้าจขทก.ชอบเธอคนนั้นจริงๆก็บอกไปเถอะครับ ถ้าแห้วเราก็ไม่ได้เสียอะไรไปนิ เป็นเพื่อนกันก็ยังได้ แต่ถ้าอยากเป็นแค่พี่ชายก็ทำตัวปกติเหมือนที่เคยทำนั่นแหละครับ
    เอิ่มขอบคุณครับ แต่จริงๆใจผมมันก็ไม่ได้รู้สึกชอบเธอเท่าไร แต่เวลาผมได้อยู่ใกล้ๆเธอแล้วผมรู้สึกมีความสุข
    เมื่อคืนเธอก็โทรมาผมก็คุยกันไปเรื่อยเปื่อย แล้วก็คุยเกี่ยวกับเรื่องที่ผมมีเรื่องด้วยอะ แล้วเธอก็บอกผมว่าจะอยู่ข้างๆผมเสมอไม่ว่าอะไรจะเกิดขึ้นประมาณนี้อะ ผมซึ้งเลย