ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

The One
    :. Jitra Villa .:
    กล่าวขอบคุณ
    395
    ได้รับคำขอบคุณ: 753

ถามเรื่อง PS3 ครับ

คือน้าผมเค้าเอา PS3 มาให้พร้อมกับแผ่นเกมของแท้มาประมาณ
    4-5เกม แล้วทีนี้ผมเลยอยากหาเกมใหม่ ๆมาเล่น ผมเลยเปิด google
    ดูราคาแผ่นแท้ ps 3 แต่มันมีพวก Z1 Z2 Z3 อะไรซักอย่างอะครับ
    เลยอยากรู้ว่ามันคืออะไร ? ถ้าผมซื้อมาจะเล่นได้ไหม?
    แล้วเรื่อง FW คือต้องอัพเดทตามเกมไหมครับ หมายถึงว่าสมมุติเครื่องเก่าแล้วต้องอัพเดท FW เพื่อจะได้เล่นเกมใหม่ ๆได้ประมาณนี้
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    Breakeven

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    Blog Entries
    2
    เรื่อง FW ต้องอัพเดทตามครับหากว่าเกมบังคับว่าต้องการ FW ตั้งแต่ตัวนี้ขึ้นไปตัวอัพก็จะติดมากับแผ่นเลยครับ
    เรื่อง Zone คิดว่าไม่น่ามีปัญหาเพราะ Sony ไม่ได้ล็อกโซน แต่เวลาจะเล่นออนไลน์นี่แหละมันจะเล่นได้กับเฉพาะคนที่มีโซนเดียวกัลเราครับ เช่น
    เรามีแผ่น Z1 แต่เพื่อนมีแผ่น Z3 เกมเดียวกันนะครับ ออนไลน์ยังไงก็คงไม่เจอกันหรอกครับ อันนี้ผมคาดว่าเป็นแบบนี้นะ เพราะ PS3 ผมกลายเป็นที่ทับกระดาษไปแล้ว

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ถ้าเครื่องเล่นแผ่นแท้แนะนำให้ซื้อของโซน3ครับ
    โซน1 - อเมริกาเหนือ
    โซน2 - EU ญี่ปุ่น
    โซน3 - เอเชียตะวันออกเฉียงใต้
    โซน4 - อเมริกาใต้
    โซน5 - รัสเซีย
    โซน6 - จีน
    ประมาณนี้ครับ
    ส่วน FW แนะนำให้อัพตลอดครับ ล่าสุดตอนนี้ 4.41 อัพตามกำลังครับยิ่งอัพยิ่งรองรับเกมใหม่ๆเพิ่มขึ้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pratoothai : 15th June 2013 เมื่อ 20:40