ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    148
    ได้รับคำขอบคุณ: 254

ใครเรียน ถาปัตย์มั่งครับ

เว็บนี้มีคนเรียน สถาปัตยกรรมหรือเปล่าครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 569
    ผมอยู่ม.6คับอยากเรียนเหมือนกัน
    i5-2500 3.30GHz,DDR3 4GB/1333 kingston,GTS 450 GDDR5 1GB,Asus P8H61-MLX,Neolution Phonix 500W

กล่าวขอบคุณ
    148
    ผมก็ ม.6 อยากเรียนมาก55

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ผมคอม-สถาปัตย์อ้ะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    ผมจะสอบเข้าถาปัตย์ครับ 5555

กล่าวขอบคุณ
    148
    ได้ ติวที่ไหน บ้างรึป่าวคับ

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    สถาปัตย์ :ผมเคยมีประสบการณ์อยู่นะครับ ตอนนี้ผมอยู่ปี 2 ไม่ได้เรียน สถาปัตย์หรอกนะ
    -ตอนผมอยู่ ม6 สำหรับตัวเองต้องพอที่จะวาดรูป เป็นหน่อยนะไม่ต้องกับหรูมาก แค่วาดได้ คิดเป็น' (กล้าคิด)
    เคยสอบโครงการของ ม.ขอนแก่น สอบ ID ออกแบบผลิตฯ
    -ข้อสอบทฤษฎีหาหนังสือ ส่วนมากผมหาหนังสือมาติวลองทำมากกว่า
    -ออกแบบหรือข้อเขียน ผมเน้นไปดูผลงานของคนอื่นๆ เหมือนกับหาประสบการณ์
    ส่วนสอบ gat pat ก็ไม่ยากเท่าไร '

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ผมคนนึงแหละที่เรียนถาปัตย์ อยู่ปี 5 แล้ว แต่เป้อมาทำโปรเจคปี 4 T-T เพื่อนๆ ถาปัตย์หลายคนก็เล่นเว็บนี้นะ แต่ละคนเกมเต็มเครื่อง

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    ผมเรียนจบมาแล้วครับสถาปัตย์ สำหรับคนที่อยู่ ม.6 แล้วอยากเข้า
    แนะนำว่าคิดให้หนัก เพราะสถาปนิกไม่ได้สวยหรูเหมือนในละครที่ ณเดชเล่นเลยแต่ประการใด
    1.คุณต้องมั่นใจได้ว่าคุณจะอดนอนได้ 2-3 วัน
    2.คุณต้องมั่นใจว่า Budget คุณเยอะเพราะ Project design แต่ละเทอมไม่ต่ำกว่า 10000 แน่นอน (ไม่รวมแบบร่างแนวคิดต่างๆ ที่ต้องส่งทุกสัปดาห์)
    3.คุณต้องแน่ใจว่าคุณแน่นในเรื่องกฎหมายอาคาร โปรแกรมต่างๆที่ใช้ในการทำงานเช่น AutoCAD , Photoshop , Illustrator , 3D MAX / SketchUp / Rhino , รวมถึงโปรแกรมเอนิเมชั่นต่างๆเพื่อใช้ในการนำเสนอผลงานของคุณ

เพราะฉะนั้นขอให้ศึกษาและคิดดูให้รอบคอบก่อนนะครับ ไม่ใช่ว่าผมกล้วโดนแย่งงานแต่อย่างใด ครับถ้ามั่นใจแล้วก็ขอให้โชคดีครับกับการเข้าเรียนสถาปัตย์

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    อ้อ..อีกอย่าง ถ้าคุณเรียนคณะนี้ ชีวิตในมหาลัยของทุกท่านจะหายไปอย่างแน่นอนครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ผมเลยเลือกที่จะเรียน ออกแบบนิเทศ เบากว่าหน่อยนึง 55555

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    คิดให้ดีและคิดให้หนักนะครับ สถาปัตย์ ต่างประเทศให้ความสำคัญแต่ประเทศไทยก็ งั้นๆ ต้องใช้ภาษาอังกฤษได้ดีนิสหนึ่ง อดหลับอดนอนกับการทำโปรเจต ตัดโม
    เตรียมโดยอาจารย์ที่ปรึกษา ยำความคิดของเรา 55+ ลูกค้าด่า หัวหน้าด่า เปลี่ยนนั่นนี่นู้น ถ้าคิดว่าอดทนไหวก็ เรียนเลยครับผม
    (ขนาดผมเรียน ปวช ยังโดนแบบว่า ที่เล่ามา)
    http://www.neobux.com/?r=gosak2538
    ช่วยกันคลิกด้วยนะครับ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมเรียนอยู่ ชอบอะไรมุ่งไปทางนั้นอย่าเอาความคิดเห็นคนอื่นมาเป็นอุปสรรค เรียนลำบากจริงแต่สนุกมาก แต่เรื่องจบน่มีงานอยู่แล้วถ้าไม่เลือกงาน
    อยากได้งานดีก็แค่เรียนให้ดีก็แค่นั้น เรื่องที่จะโดนอาจารย์ยำแบบน่ะโดนทุกคนทำดีแค่ไหนก็โดน เพราะเค้าเป็นอาจารย์เค้าด้องหาข้อติอยู่แล้วไม่มีงานออกแบบไหนที่ดีที่สุดหรอก
    ถ้าจะเข้าก็เอาใจช่วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ratchanai Sannin : 16th June 2013 เมื่อ 07:28
    (-_-'')t ...........

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: