ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,950
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,219

รักของผมมันก็ได้จบลงไปอีกแล้ว

จบลงเมื่อกี้สดๆเลยครับ

สาเหตุก็หลายๆอย่างครับ เช่น เพื่อนเขาเหม็นขี้หน้าผม,ครอบครัวไม่เห็นด้วย,เห็นเรื่องการเรียนสำคัญกว่า (อันนี้แน่นอนอยู่แล้ว ผมเห็นด้วย)

แล้วก็ เขาเหนื่อยที่ต้องทนคบกับผม แบบลับๆอะนะ อีกอย่าง ผมมันไร้ความรับผิดชอบ

คือแบบว่า เราเกือบเลิกกันละ แต่ผมรั้งเขาไว้จนถึงที่สุด จนเขายอมคบกับผมต่อ เป็นเวลา เกือบ1เดือนแล้วละมั้ง (ก็คนมันรักอะ เลยไม่ยอมปล่อยเด็ดขาด)

พอถึงตอนนี้ เขาเหนื่อย(มาก!) เขาเป็นทุกข์(มาก!) เขาเลยบอกเลิกกับผม ผมก็ตกลง เพราะผมทำเขาทุกข์มากพอแล้วละ

แล้วพอเทอมสองเขาก็ต้องย้ายโรงเรียนไป ซึ่งมันก็ดี ที่เราจะได้ไม่ต้องเจอกันอีก แต่ว่า... เวลาที่เหลืออยู่นี่ละ ผมจะทำไงดี ..

ตอนอยู่ รร ผมเจอหน้าเค้าตลอดเวลาอะ ห้องเรียนก็อยู่ติดกันซะด้วย โผล่หน้าออกไปก็เจอละ

จะไม่ไป รร ก็ไม่ได้ด้วยสิ ผมไม่อยากเจอเขา ผมตัดใจจากเขาไม่ได้ และอีกอย่าง ผมไม่อยากโดนเพื่อนเขา ด่าให้อีกอะ คือแบบว่า เจอกันปุ๊บ มันกัดผมเลยไรเงี๊ยะ

แล้วผมจะทำไงดี กับของขวัญที่เขาให้ผมมาเนี่ย เยอะแยะเลย จะทิ้งก็เสียดาย เขาซื้อมาแพง

สรุป: จบลงเพราะความเหนื่อยล้า ;(
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jinzo : 16th June 2013 เมื่อ 01:01

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    กับดักไร้ผล

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,950
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    กับดักไร้ผล
    แหม่ๆ นี่ก็ขี้เล่นจัง

:: BENZMASTERZ ::
    กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    ผมก็เป็นเหมือนจขกท แต่ต่างกันตรงที่เธอนอกใจผมแล้วผมจับได้เลยเลิกกัน

แล้วผมขึ้นปี3 ลงเรียนกะเธอทุกวิชา ต้องเจอหน้ากันตลอดแล้วเพื่อนกลุ่มเขา

ก็ไม่ชอบผม เพราะเธอชอบทะเลาะกับผมแล้วไปเล่าให้เพื่อนสงสารเขาหลายที

หาว่าผมไม่ดูแลบ้าง พ่อแม่ผมไม่ยอมรับบ้าง เขาเคยนอกใจผม2ครั้งแต่ผมให้โอกาส

แต่ครั้งนี้ครั้งที่3ผมรับไม่ได้จริงๆครับ จับได้ช่วงปิดเทอม3ครั้งเลย ไม่รู้จะหวั่นไหว

อะไรง่ายๆ แค่มีคนทำดีเพื่อหวังจีบให้ติดก็หวั่นไหวละ มีคนทุ่มให้หน่อย ลองย้อนๆไปดู

Main Forumดูก็ได้ผมก็ระบายไว้เหมือนกันครับ
    - Satisfaction Space : Gamer Frontier -

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Biggysharkboy
    กล่าวขอบคุณ
    659
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,074
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    กับดักไร้ผล
    พี่บอลมา เงิบเลยย ฮ่าๆๆๆๆๆ

เป็นกำลังใจให้ครับ จขกท.

บางที อาจจะมีเหตุผลอยู่ว่าเรามีชีวิตอยู่ ทำไม เเละเพื่ออะไร?

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

(づ。◕‿‿◕。)づ
    www.jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,439
    Blog Entries
    3
    เรื่องนี้ง่ายมาก ให้หาแฟนใหม่เลยครับ now

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 169
    ไม่ได้จะดราม่าหรืออะไรนะครับ แต่ก็ขออนุญาตพูดในทิศทางแรงๆหน่อยนะครับ

ชีวิตมันไม่ได้มีแค่นี้หรอกครับ ที่เขาเลิกกับคุณเพราะเขาอาจจะรู้ดีว่า ตัวเองจะต้องย้ายไปเรียนที่อื่นแล้ว เขาอาจจะรู้ดีว่าอาจจะไม่ได้เจอกับคุณอีก เขาก็เลยต้องบอกเลิก
    ถ้าตอนนี้ถ้าคุณคิดว่าคุณทำใจไม่ได้ อนาคตข้างหน้าคุณก็คงใช้ชีวิตไม่ได้หรอกคับ ขนาด รร ยังขนาดนี้ มหาลัย ยากกว่านี้อีกแน่นอนครับ ส่วนของวัญมันก็แล้วแต่คุณว่าจะ
    ทิ้งหรือไม่ทิ้ง ถ้าเป็นผม จะเก็บไว้ เพราะมันเป็นสิ่งเดียวที่เราจะไม่ลืมเขา จะไม่ลืมวันเก่าๆที่ผ่านมา

สุดท้าย ขอให้เข้มแข็ง ทำใจ และหาใหม่เถอะครับ ถ้าคู่มันจะใช่ ซักวันก็จะได้เจอกันแน่นอนครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,950
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rchanglyl อ่านกระทู้
    ไม่ได้จะดราม่าหรืออะไรนะครับ แต่ก็ขออนุญาตพูดในทิศทางแรงๆหน่อยนะครับ

ชีวิตมันไม่ได้มีแค่นี้หรอกครับ ที่เขาเลิกกับคุณเพราะเขาอาจจะรู้ดีว่า ตัวเองจะต้องย้ายไปเรียนที่อื่นแล้ว เขาอาจจะรู้ดีว่าอาจจะไม่ได้เจอกับคุณอีก เขาก็เลยต้องบอกเลิก
    ถ้าตอนนี้ถ้าคุณคิดว่าคุณทำใจไม่ได้ อนาคตข้างหน้าคุณก็คงใช้ชีวิตไม่ได้หรอกคับ ขนาด รร ยังขนาดนี้ มหาลัย ยากกว่านี้อีกแน่นอนครับ ส่วนของวัญมันก็แล้วแต่คุณว่าจะ
    ทิ้งหรือไม่ทิ้ง ถ้าเป็นผม จะเก็บไว้ เพราะมันเป็นสิ่งเดียวที่เราจะไม่ลืมเขา จะไม่ลืมวันเก่าๆที่ผ่านมา

สุดท้าย ขอให้เข้มแข็ง ทำใจ และหาใหม่เถอะครับ ถ้าคู่มันจะใช่ ซักวันก็จะได้เจอกันแน่นอนครับ
    คุณทำให้ผมมีกำลังใจที่จะใช้ชีวิตต่อ

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    อ่านแล้วนึกถึงตัวเอง -*- คบกันอย่างลับๆ ที่บ้านไม่เห็นด้วย การเรียนสำคัญกว่า

ผมโดนบอกเลิกครั้งนึง เพราะว่าเขากลัวผมเสียใจ เพราะต้องทนคบอย่างลับๆ

แต่ไม่ได้เลิก เพราะ ทนได้ ตอนนี้ผมยังแฮปปี้ดีอยู่ กลัวจะเป็นแบบนี้จัง TT

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.::Miyashita Haruka::.
    .::ข้างหลังคุณ::.
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    ผมกับแฟนเก่ายังอยู่ห้องเดียวกันเลย เซงจริงๆ
    [IMG][/IMG]

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    เข้ามหาลัยแล้วจะลืม....สาวนางแบบเพียบ 555+

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Queen Cydaron
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    ถึงจะไม่ได้เป็นแฟนกันแล้วแต่ก็ยังเป็นเพื่อนกันได้ครับ
    ชีวิตคนเรามันสั้นนักไม่รู้ว่าจะตายตอนไหนรักกันไว้ดีกว่า

Forgive Your Enemies, But Never Forget Their Names.

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

มังกรน้อยคอยรัก
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,060
    ของไม่เอา เอามาให้เราได้ไหมละ
    MY CENTER ^

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,766
    ผมขอมอบเพลงนี้ให้คุณครับ ในเมื่อมันถึงเวลาเเล้ว จะยื้อไปก็ไม่มีประโยชน์อะไร ตอนนี้ทำได้เพียง ลุกขึ้น และเดินต่อไปข้างหน้าครับ สู้ๆครับ จำไว้.." ผู้หญิงที่ใช่ ไม่ได้มีคนเดียวในโลก"

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    ใช่เเน่นอนที่สุด ความรักในวัยเรียน สิ่งที่สำคัญที่สุดก็คือการเรียน
    ดูอย่าง คู่ผมสิ.. . เราเเอบคบกัน ใช่ พ่อเเม่เธอไม่ชอบหน้าผมซักเท่าไร เเบบว่า สายตาเเขวะ เลยล่ะ = =

ใช่ว่าผมไม่เคยคิดมากเรื่องนี้ ถ้าเรายังรักกันอยู่เเล้วจะเลิกกันทำไม ล่ะ นี้คือความคิดผมนะ เเต่ถ้ามันเหนื่อยเกินไป
    มันทุกข์เกินไป ในเมื่อมันเป็นเหตุึผลของฝ่าย หญิง เราก็ยอมๆไปเถอะครับ ในเมื่อเราเคยรั้งมาเเล้ว ต่อไป เราก็ปล่อยมันไปตามเวลา เถอะครับ ^_____^

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: