ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652

นักวิเคราะห์เผย Ps4 เหนือกว่า Xbox One เห็นๆ

~ นักวิเคราะห์เผย Ps4 เหนือกว่า Xbox One เห็นๆ ~

--------------------------------------------------------------------

หลังจากงาน E3 จบลง Colin Sebastian นักวิเคราะห์การตลาดเผยว่าโซนี่ได้อยู่ในจุดยืนที่ดีกว่าไมโครซอฟท์ซึ่งกำหลังเดินถอยหลัง
    “เราเห็นกันอยู่แล้วว่าโซนี่นั้นแข็งแกร็งมากในงาน E3 ในขณะที่ Xbox One ของไมโครซอฟท์ที่เงื่อนไขเยอะเกินไป ” เขากล่าว.
    Sebastian ยังกล่าวประเด็นหลักๆที่ทำให้ Xbox One ของไมโครซอฟท์นั้นได้รับกาตอบรับที่ไม่ดีนั้นก็มีหลายอย่างดังนี้
    อย่างแรกเรื่องแผ่นเกมมือสองที่จะมีระบบเซ็คและไม่สามารถซื้อขายแผ่นได้ อย่างที่สองเครื่องจำเป็นต้องต่ออินเตอร์เน็ตตลอดเวลา
    ระบบจะเช็คทุกครั้งเวลาเราเข้าเกม เราไม่สามารถเข้าเกมได้ถ้าไม่มีอินเตอร์เน็ต อย่างที่สามเกมที่จะออกวางจำหน่ายในวันแรก (Launch Title)
    ไม่ใช้เกมยักษ์ใหญ่อะไร เกมที่จะออกนั้นมีดังนี้ Ryse, Quantum Break, และ Titanfall.

--------------------------------------------------------------------

ทั้งสองเครื่องได้เปิดจองในสหรัฐกันแล้วในขณะที่ Ps4 ของหมดทั้ง Amazon และ GameShop และได้ปิดจองล็อตแรกไปเรียบร้อยแล้ว
    ส่วนทางด้าน Xbox One ยังขายล็อตแรกของทั้งสองร้านไม่หมดเลย. Sebastian กล่าวไมโครซอฟท์สามารถที่จะเปิดตัวราคาเครื่องได้ถูกกว่านี้
    เนื่องจากพวกเขายังได้ค่าบริการจาก Xbox Live หรือบริการอื่นๆที่ไม่ฟรีบน Xbox One อย่างเช่น Netflix.
    ยังไงก็ตาม Xbox One จะออกในเดือนพฤษจิกายน ในขนาดที่ Ps4 จะออกช่วงธันวาคมปีนี้.

ที่มาจาก Gamespot.com

http://play4thai.com/wp/2013/06/anal...-ps4-xbox-one/

-Music Gamer-
    กล่าวขอบคุณ
    269
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    ไม่ต้องวิเคราะห์ก็รู้ม้างงง

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    Xbox One แพ้ราบคาบเลยนะครับนี้ ทำออกมาจะมีคนซื้อรึเปล่า - -

.::< Freedom JKG FC >::.
    กล่าวขอบคุณ
    995
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,478
    แล้วกว่าจะเปลี่ยนอีกก็ตั้ง "5ปี!!!" Xbox One เอ๊ยยยย
    CPU : AMD FX-6100 3.3 GHz / M/B : Gigabyte 970A-D3-R3 / VGA : ZOTAC Geforce GTX960 2GB / RAM : Hyper-X DDR3 1600 Kingston 8GB /

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    788
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    นั่นสิครับ ไม่ต้องวิเคราะห์ให้เมื่อยหรอกม้างงงง

"ONPU-NO-TEGAMI"
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    ไม่รู้สิครับ ส่วนตัวชอบ PS มากกว่า X และชอบที่จอยมันเบากว่า
    • dOn't Give Up !! •

[ EVA01 ]
    กล่าวขอบคุณ
    406
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,232
    อยากได้ PS4 แต่พอ DEAD RISING 3 Exclusive Xbox One เริ่งลังเลนิดๆละ

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 187
    1
    Microsoft สู้ๆ Xbox One ของนายต้องมีอะไรดีๆมั้งดิ เงื่อนไขต่างๆก็ต้องมีเหตุผล ถ้าผมเป็น Microsoft ก็คงทำอย่างงั้นแหละ เพื่อป้องกันแผ่นเถื่อน แล้วอีกอย่าง hacker ****โครตเก่ง hack ได้หมดเขาเลยต้องใช้วิธีนี้ส่วน Ps4 ผมไม่รู้ ใครจะอยากให้บริษัทของตัวเองขาดทุนล่ะมันก็ต้องให้คุ่มค่า แต่ละบริษัทมีความคิดที่แตกต่างกันไปแนวทางแก้ไขไม่เหมือนกันถ้าวิธีนี้มันได้ผลละ microsoft ก็รวยเละแต่ผมเชื่อนะว่า Microsoft ต้องมีอะไรดีๆแน่ครับ และถ้าพูดถึงประเทศที่ Internet ยังไม่พัฒนาอย่างเรา แต่ถ้าเราลองหันมาเล่นแผ่นแท้บ้าง เขาอาจจะไม่มองข้ามเราก็ได้นะครับ ลองคิดดูสิครับ คห.ส่วนตัวนะครับ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    เดี้ยวเจออัพเดท FW Xbox One ไม่ต้องออนไลน์ตลอด ไม่ต้องลงเข้า HDD ก็เล่นจากแผ่นได้เหมือน Xbox 360

ทีนี้คนทีบอก Xbox แพ้ หน้าแตกแน่ๆ อย่าลืมของพวกนี้เป็นแค่ OS สามารถปรับเปลี่ยนทีหลังได้ ไม่ใช่ Hardware สะหน่อย

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 187
    1
    เรปบน LikE เลยครับ Xbox One สู้ๆ

Beartist
    กล่าวขอบคุณ
    284
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    ในฐานะผู้ที่เล่น และชื่นชอบ Xbox360 มาตลอด รู้สึกว่าสงสัยรอบนี้ PS4 จะชนะจริงๆแหะ 5555

Xbox one ออกมาโดนคนด่า PS4 ออกมามีแต่คนชม แล้วผมก็เห็นด้วยนะ เห็นด้วยกับ PS4
    Beartist

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้
    เดี้ยวเจออัพเดท FW Xbox One ไม่ต้องออนไลน์ตลอด ไม่ต้องลงเข้า HDD ก็เล่นจากแผ่นได้เหมือน Xbox 360

ทีนี้คนทีบอก Xbox แพ้ หน้าแตกแน่ๆ อย่าลืมของพวกนี้เป็นแค่ OS สามารถปรับเปลี่ยนทีหลังได้ ไม่ใช่ Hardware สะหน่อย
    ผมก็ว่าอย่างนั้นนะ แต่ส่วนตัวเชียPS4 มากกว่า แต่จะพูดให้เป็นกลางก็คือ อยากจะให้มันอัพเดทFW ที่ไม่ต้องต่อเน็ต ไม่ต้องลงเข้าHDD แล้วเล่นจากแผ่นได้เหมือนXbox360 ไปเลยไม่ดีกว่าหรอครับ

ขืนปล่อยให้มีแต่ข่าวออกมาว่าPS4ดีกว่า XboxOne ต้องเล่นต่อเน็ตอย่างเดียวตลอดเวลา อย่างนี้ ความน่าสนใจมันจะตกห้วบๆเลยนะครับ ทางที่ดี XboxOne เขาน่าจะทำขึ้นมาเลยจะดีกว่าอาจจะพอฟัดพอเหวี่ยงกันได้ในราคาที่ถูกกว่าPS4

ส่วนตัวเชียSony มานานแล้ว แต่เห็นใจMicrosoft ออกมาตั้งแต่ Xbox360 ทีแรกกระแสก็ดีอยู่หรอกหลังๆหายเงียบเลย

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    อยากรู้จริงๆว่านักวิเคราะห์นี่เค้าเป็นใคร เค้าหน้าตาเป็นยังไง เค้าเป็นเกมเมอร์รึปล่าว หรือเป็นแค่ดอกเตอร์วิชาการล้วนๆ

วิเคราัห์จังเลย ถ้าเกิดมันดังเปรี้ยงขึ้นมา แล้วเหนือกว่า ps4 ขึ้นมาพวกนี้จะรับผิดชอบไหม จะออกมาขอโทษไหม ก็ไม่??

ไม่ค่อยชอบคนพวกนี้เ้ท่าไรเลย แล้วพวกเราก็เฮโลไปเชื่อคำพูดของเค้า คิดก่อนวิจารณ์กันนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,695
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    ไม่ต้องเถียงกันให้มากมาย เพราะยังไงคนไทยก็มีเล่นแค่ PS4
    เพราะ Xbox One ประกาศแล้วว่ายังไม่วางขายในไทยปีนี้แน่นอน และปีหน้าก็ยังไม่มีกำหนดการด้วยซ้ำว่าจะวางขายหรือเปล่าและเมื่อไหร่

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้

ท่ารักจริง ชอบจริง ต้องหัดติดตามข่าว ไม่ใช่คิดเองเอาจากไหนมาพูดก็ไม่รู้ โดยไม่วิเคราะห์ ไม่อะไรเลย

http://www.youtube.com/watch?v=6RtSGFryKwo

คลิปนี้สัมภาษณ์ Major Nelson เป็นคนวางแผนแนวทางโปรแกรมให้ Xbox One

ช่วงนาทีที่ 11:39 Joe ถามว่า มันจะง่ายกว่าไม๊ท่าทำ FW ออกมาแก้ไข DRM เช็คอินทุก 24 ชม. ซะ

Nelson แย่งไมค์มาแล้วบอกว่า ง่ายจริงหรอ คุณรู้ได้ไงว่ามันง่าย คุณเป็น1ในผู้พัฒนา Xbox หรอ?

อะไรที่เค้าวางแผนกันมานานแล้วเป็นปีปี และออกตัวประกาศใช้ระบบนั้นๆในงานเกมใหญ่ขนาดนี้ ท่าอยู่ดีดีมาแก้ไขด้วย FW ถอดทุกอย่างออกไปล่ะก็....

ข่าวจะยิ่งกระพือว่า Sony ชนะขาดลอย!!! เพราะว่าสามารถตบหัวยักษ์อย่าง Microsoft ให้มาอยู่ในเส้นทางเดียวกันกับ Sony ได้

และคนที่ต้องเสียหน้าอับอายเป็นตราบาปติดตัวตลอดไปก็คือ Microsoft เอง....เพราะท่าคุณไม่สามารถขายแนวทางของตัวเองได้ จนต้องยอมตามก้นชาวบ้านเค้าเพื่อให้ขายเครื่องนี้ได้ก็ = แพ้

ศัตรูของ Microsoft ชัดเจนมากๆ...ไม่ใช่ Sony เลย...แต่เป็น เกมเถื่อน ต่างหาก

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364

แต่เรื่อง ล็อคแผ่นก็คงจะอยู่ต่อไป เรื่อยๆ ละครับ มองให้กว้างๆ หน่อยครับ อย่าง MS ผมเห็นตั้งนานละ ตั้งแต่ ลุงบิล
    ออกไปหน้าเลือดจะตาย เช่น WIN8 เพิ่งจะออกแต่กลับจะขายตัวอัพเกรดเพิ่มเงินอีก อย่างเงี้ยคนที่ซื้อ WIN8 มา
    ก็บ่นกันยับละ แต่คนที่ใช่ WIN7 อยู่ก็ถือว่า ดีไปรออัพเกรดทีเดียวไม่ต้องเสียหลายรอบ
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    Xbox one สงสัยจะแพ้แน่เลย ราคาแพงมากถ้าเข้าไทยราคาเกือบ 2 หมื่นแน่เลย

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shisaku อ่านกระทู้
    อยากรู้จริงๆว่านักวิเคราะห์นี่เค้าเป็นใคร เค้าหน้าตาเป็นยังไง เค้าเป็นเกมเมอร์รึปล่าว หรือเป็นแค่ดอกเตอร์วิชาการล้วนๆ

วิเคราัห์จังเลย ถ้าเกิดมันดังเปรี้ยงขึ้นมา แล้วเหนือกว่า ps4 ขึ้นมาพวกนี้จะรับผิดชอบไหม จะออกมาขอโทษไหม ก็ไม่??

ไม่ค่อยชอบคนพวกนี้เ้ท่าไรเลย แล้วพวกเราก็เฮโลไปเชื่อคำพูดของเค้า คิดก่อนวิจารณ์กันนะครับ
    ผมว่า ก็พวกรายการเกมนี่แหละ แต่เป็นพวกวิเคราะห์เกี่ยวกับเกมเน้นๆ เหมือน พวกนักวิจารณ์เกมอะ แล้วก็เป็นนักการตลาดในตัวด้วย(ด้านเกมอย่างเดียว)
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525

เข้าข้างตัวเอง เพ้อฝันไปรึป่าวครับ ^^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eryx อ่านกระทู้
    ท่ารักจริง ชอบจริง ต้องหัดติดตามข่าว ไม่ใช่คิดเองเอาจากไหนมาพูดก็ไม่รู้ โดยไม่วิเคราะห์ ไม่อะไรเลย

http://www.youtube.com/watch?v=6RtSGFryKwo

คลิปนี้สัมภาษณ์ Major Nelson เป็นคนวางแผนแนวทางโปรแกรมให้ Xbox One

ช่วงนาทีที่ 11:39 Joe ถามว่า มันจะง่ายกว่าไม๊ท่าทำ FW ออกมาแก้ไข DRM เช็คอินทุก 24 ชม. ซะ

Nelson แย่งไมค์มาแล้วบอกว่า ง่ายจริงหรอ คุณรู้ได้ไงว่ามันง่าย คุณเป็น1ในผู้พัฒนา Xbox หรอ?

อะไรที่เค้าวางแผนกันมานานแล้วเป็นปีปี และออกตัวประกาศใช้ระบบนั้นๆในงานเกมใหญ่ขนาดนี้ ท่าอยู่ดีดีมาแก้ไขด้วย FW ถอดทุกอย่างออกไปล่ะก็....

ข่าวจะยิ่งกระพือว่า Sony ชนะขาดลอย!!! เพราะว่าสามารถตบหัวยักษ์อย่าง Microsoft ให้มาอยู่ในเส้นทางเดียวกันกับ Sony ได้

และคนที่ต้องเสียหน้าอับอายเป็นตราบาปติดตัวตลอดไปก็คือ Microsoft เอง....เพราะท่าคุณไม่สามารถขายแนวทางของตัวเองได้ จนต้องยอมตามก้นชาวบ้านเค้าเพื่อให้ขายเครื่องนี้ได้ก็ = แพ้

ศัตรูของ Microsoft ชัดเจนมากๆ...ไม่ใช่ Sony เลย...แต่เป็น เกมเถื่อน ต่างหาก
    พูดได้ดีมากครับ ชอบ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531

มั่วแล้วน้องเอ้ย

LovE_GamE_<3
    กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 244
    ผมมั่นใจว่าในอนาคตอาจจะมีการแฮคเกอร์ได้นะแต่อาจจะยุ่งยากและจุกจิกจนท้อกันไปเลย 555
    [/URL]

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eryx อ่านกระทู้

พี่ครับ ผมชอบที่พี่วิเคราะห์หลายกระทู้มากเลย ฟังขึ้นทุกอันไม่มีผิดเพี้ยน เลยสักนิด
    เอาตามจริงนะ ผมว่า MS เขากลัว แฮคเกอร์มากเกินไปครับ กลัวจนตั้งระบบขนาดนี้ เพื่อไม่ให้แฮคได้ ครับอย่างที่ว่า ส่วนการที่จะมาเปิดเมืองไทย กว่าจะมาเปิดได้ก็นานโขเลยครับ หรืออาจะไม่มีเลย
    MS ทำอะไรตอนนี้ เหมือนแก้ตัวไปหมดแล้วครับ

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    Xbox One จะออกในเดือนพฤษจิกายน...ดีไม่ดี คงจะโดน hack ทำให้ข้อแตกต่างที่มีหมดไป กลับกลายเป็นว่า ขายดีกว่า PS4 ที่ออกมาทีหลังอีก.....(ยิ่งประกาศ ว่า ระบบข้าเจ๋ง แฮคเกอร์ ยิ่งชอบ)

The Gunner
    กล่าวขอบคุณ
    1,800
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    ชอบ ps3 นะเพราะเกมที่ผมชอบเล่นออกทางนี้เยอะมากๆ ส่วนps4 ไม่ต้องพูดถึงชอบอยู่เเล้ว

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336

แก้ ได้ง่าย ก็คง ดี เกมทำมาเพื่ออนไลน์ ตลอดเวลา จะเปลี่ยนนะ ไม่มีทาง แล้วปรับทีหลังนี้ ตัว หนัก เลย เกิด เกมออก มา เยอะ แล้วต้องมา นั้ง แก้กันที หลัง ตาย พอดี
    เราควรได้รับการสงวนสิทธิ์ที่จะคิด แม้ว่า การคิดผิด ก็ยังดีกว่าการไม่คิดเอาเสียเลย