ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786

หลังจากดู Guilty Crown จบ.... (Anime นานแล้ว)

บอกตรงๆนะ สนุกมากเรื่องนี้ ตอนจบนี้ ก็โครต The Best เลยบอกตรงๆ พระเอกตาบอด นางเอกก็ตาย แม่โจ้....

ทั้งเรื่อง ชูกับอิโนริ ไม่ค่อยได้หวานกันเท่าไหร่เลย เรื่องนี้เป็น Anime ที่เดาทางได้โครตยากเลย เดี๋ยวไอ้ไกตาย ? และไม่สมควรตาย สุดท้ายมาเกิดใหม่ ? (มี Aegis ?)

เพื่อนไอ้ชู ฮาเระ ? ตาย ทั้งทีไม่สมควรตาย ? ไม่ได้เกิดใหม่ เพราะ Roshan ยังไม่เกิด ไกไปเอาก่อน......

ก็เคยได้ยินเหมือนกันว่า พระเอกจะตาบอด ส่วนนางเอกจะตาย ผมก็รู้อยู่แล้วแหละ ผมหาโหลดอยู่ประมาณ 1 อาทิตย์เห็นจะได้ หาทุกวัน ในที่สุดก็หาเจอ และโหลดลงเครื่องครบทุกตอน

แต่ก็นะ ไม่คิดว่าตอนจบมันเศร้าจริงๆ โดยรวมก็ใช้ได้เหมือนกันครับ เรื่องนี้ ประมาณว่า ( Gu จะจดจำไปตลอดชีวิตเลยเรื่องนี้ ) XD

ก็ครับ แอบเครียดนิดหน่อยกับตอนจบ แบบว่า " คนวาดมันคิดอะไรอยู่ว่ะ " แต่ถือว่าเป็น Anime ที่เอาเรื่องเลยทีเดียวแหละ

ใช้ได้ๆ ใครที่ยังไม่เคยดูก็ลองไปหาโหลดกันนะ (ขอให้เจอนนะ ^^)

ปล.สปอยเต็มรูปแบบ !!!!!

ปล.แอบระบาย ^^ See you ครับ

อีก ปล.อิโนริน่ารักดีนะครับ พอๆกับ กาไซ ยูโนะเลย ^^
    BEGONE THOTTTTTTTT

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    อ่ะอ่าว พระเอกตาบอดเหรอ

ไม่รู้เลยนะเนี่ย ไม่ได้ใส่ใจ เห็นแต่แขนขาดอะ 5555

OverTime
    กล่าวขอบคุณ
    941
    ได้รับคำขอบคุณ: 613
    ก็นะสำหรับผมมันตัดจบง่ายไปหน่อย ชู ได้ดาบมาปุ้ป พี่แกเทพทันที = =

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    เรื่องนี้ผมไม่ต้องดูเลย

โดนสปอร์ยแบบเต้มสูบเมื่อนานมาแล้ว...

กล่าวขอบคุณ
    376
    ได้รับคำขอบคุณ: 270
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ postgeno159 อ่านกระทู้
    เรื่องนี้ผมไม่ต้องดูเลย

โดนสปอร์ยแบบเต้มสูบเมื่อนานมาแล้ว...
    เวลาที่เสียไปกับความสุข มันไม่ใช่เวลาที่ไร้ค่าหรอก

Youkoso! Hitori Bocchi
    กล่าวขอบคุณ
    16,115
    ได้รับคำขอบคุณ: 423
    แนะนำให้ดูเลยครับ สุดยอดจริง ๆ ผมเพิ่งติดอินเมะปีที่แล้ว ดูเรื่องนี้เป็นเรื่องที่ 4 ร้องกระจายเลยครับ ไม่โดนสปอย + ช่วงนั้นยังตับอ่อนอยู่ T^T

Flere210
    God's right seat
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,217
    เรื่องนี้ผมว่าจะเลิกดูตั้งแต่ฮาเระตายละ แต่ยังให้อภัยอยู่เพราะยังมีอิโนริ แต่พอดูจบเท่านั้นแหละ ในหัวมีแค่คำว่า..ฟ้ากกกกก ฟ้ากกกกกก ฟ้ากกกกกก
    God's Right Seat

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    ลองไปดู Jinrui wa suitai shimashita เป็นอนิเมะที่เดาทางได้ยากมาก ใครเดาทางเรื่องนี้ได้สุดยอด !
    Puirez//

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    GC มันโดนตัดจบนิ เพื่อนมันบอกมาว่า บริษัทที่เป็น สปอนเซอร์เจอซึนามิในปีนั้น แทนที่จะได้ทำออกมา 2 ซีซั่นๆละ26ตอน เลยเหลือแค่ 22ตอน โดนรวบเหลือแค่นั้นบทหวาน กับเนื้อหาที่ว่าอิโนริรักชูได้ไง เลยหายไป เนื้อหาบางส่วนน่าจะโดนแก้ไขไปด้วยเพราะเรื่องเวลามันถูกลดลง

สำหรับผม เรื่องนี้ผมเกลียดบักชู กับไอไค โคตรๆ เลยเหอะ มันเป็น คาแรคเตอร์ที่ผมไม่ชอบเวลามาเป็นตัวเอก อ่อนโยนน่ะไม่ว่า แต่ไอนิสัยอ่อนแอไม่เข้าเรื่องอันนี้น่าถีบจริงๆ ยิ่งกว่าพระเอก Tale of Abyss อีก ส่วนไอไคเดิมทีคาแรคเตอร์ขี้เก็กแผนสูง ก็ไม่ค่อยชอบอยู่แล้ว ดันมาวางแผนอะไรเห็นแก่ตัวอีก แต่ก็เอาเหอะ ภาคเมะสำหรับผมมันเละเทะจริงๆ แต่ก็มีคนชอบเยอะอยู่แหละเรื่องนี้ อย่างน้อยๆ เรื่องงานภาพ กับงานเพลงก็อยู่ในเกณดีมากเลยแหละ
    OPPAI~~MISSILE!!!

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Shake well before drinkin
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    ไม่นะ อ่านประโยคแรกแล้ว มันช่าง !!!
    กำลังจะดูพอดี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย deklnw2012 : 16th June 2013 เมื่อ 18:40
    INTEL core I3 540@3.88 CM V6GT M/B Asus P7P55D RAM 4GB Kingston HIS HD 6850 Raidmax rx-730

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    Blog Entries
    1
    มันคิอเรื่องที่ผม รักเลย! รอสอย เดือนหน้าครับ ราคาไม่เกี่ยง
    Road to Trophy Hunter

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    ผู้กำกับ กับคนเขียนบท จากDeath Note Code Geass แถมเป็น อนิเมะออริจินัล ที่ไม่อิง จากนิยายหรือเกม

มันต้องมีคนสังเวย ...

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    ตอนจบเศร้าเเท้ น้ำตาไหลเลย

╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮
    สิงอยู่ในเมะฮาเร็มทั่วๆไป =w=b
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 303
    ช่วงนี้เบื่อๆเมะแนวดราม่าซะด้วยสิ หันมาสายฮา+มันส์ดีกว่า

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ผมว่าเนื้อเรื่องช่วงหลังๆมันไม่ค่อยแข็งยังไงก็ไม่รู้ แต่ก็มันส์ดี ผมดูจบ5รอบแล้วคับ

กล่าวขอบคุณ
    1,412
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ conan อ่านกระทู้
    ผมว่าเนื้อเรื่องช่วงหลังๆมันไม่ค่อยแข็งยังไงก็ไม่รู้ แต่ก็มันส์ดี ผมดูจบ5รอบแล้วคับ
    แหม่ ก็ทนดูตอนจบไปได้นะ ตอนที่ชูนั่งข้างแม่น้ำแล้วก็ฟังเพลงของอิโนริ แล้วก็หลับตา แล้วก็นึกว่า มีอิโนริมาอยู่ข้างกายเสมอ T_T พูดแล้วจะร้องไห้จริงๆ !!!

Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    566
    ได้รับคำขอบคุณ: 767
    Blog Entries
    3
    อิ๊บอ๋าย นึกว่าจะมาแนะนำ ไอ้เราก็นั่งอ่านเต็มสูบ โดนสปอยเต็มๆ น้ำตาแทบไหล

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HOLOGRAM อ่านกระทู้
    คุณคือ คุณคือ คุณคือ Blitz !!! Blitz Holy shittt // เป็นเกียรติอย่างยิ่งที่เข้ามาตอบในกระทู้นี่ T_T
    อะ อะเร๊ะ ผม ? ผมทำไมเรอะ ? ตัวผมมีอะไรติดอยู่งั้นเหรอ ;w; ม่ายยยย ~
    งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง

กล่าวขอบคุณ
    1,412
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Blitz อ่านกระทู้
    อิ๊บอ๋าย นึกว่าจะมาแนะนำ ไอ้เราก็นั่งอ่านเต็มสูบ โดนสปอยเต็มๆ น้ำตาแทบไหล
    คุณคือ คุณคือ คุณคือ Blitz !!! Blitz Holy shittt // เป็นเกียรติอย่างยิ่งที่เข้ามาตอบในกระทู้นี่ T_T

Upload Anime
    บ้านไง........จะมีที่ไหนอีก
    กล่าวขอบคุณ
    2,075
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,076
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kurolykan อ่านกระทู้
    GC มันโดนตัดจบนิ เพื่อนมันบอกมาว่า บริษัทที่เป็น สปอนเซอร์เจอซึนามิในปีนั้น แทนที่จะได้ทำออกมา 2 ซีซั่นๆละ26ตอน เลยเหลือแค่ 22ตอน โดนรวบเหลือแค่นั้นบทหวาน กับเนื้อหาที่ว่าอิโนริรักชูได้ไง เลยหายไป เนื้อหาบางส่วนน่าจะโดนแก้ไขไปด้วยเพราะเรื่องเวลามันถูกลดลง

สำหรับผม เรื่องนี้ผมเกลียดบักชู กับไอไค โคตรๆ เลยเหอะ มันเป็น คาแรคเตอร์ที่ผมไม่ชอบเวลามาเป็นตัวเอก อ่อนโยนน่ะไม่ว่า แต่ไอนิสัยอ่อนแอไม่เข้าเรื่องอันนี้น่าถีบจริงๆ ยิ่งกว่าพระเอก Tale of Abyss อีก ส่วนไอไคเดิมทีคาแรคเตอร์ขี้เก็กแผนสูง ก็ไม่ค่อยชอบอยู่แล้ว ดันมาวางแผนอะไรเห็นแก่ตัวอีก แต่ก็เอาเหอะ ภาคเมะสำหรับผมมันเละเทะจริงๆ แต่ก็มีคนชอบเยอะอยู่แหละเรื่องนี้ อย่างน้อยๆ เรื่องงานภาพ กับงานเพลงก็อยู่ในเกณดีมากเลยแหละ
    นายมีเพื่อนแล้วละ ผมสัญญาไว้แล้วว่าจะไม่ซื้อ จบได้แบบกาก มากๆ