ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262

Question แนะนำกีต้าร์โปร่ง ไม่เกิน 4,000 บาท ให้หน่อยครับ

คือตอนนี้มีงบอยู่ 4,000 บาท ขอเสียงดีที่สุดในงบไม่เกิน 4 พันบาทนะครับ

จะซื้อสิ้นเดือนนี้แล้วครับ ขอแบบคุ้มๆในงบนี้เลยครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    Yamaha F-310

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    ร้านจำ เลย ท่าน..

ดูสภาพด้วยส่วนมาก ที่ ชลบุรี สวยมากๆๆๆๆ ฮาๆๆ (นั่งรถมาแล้วกลับ นะ )
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ถ้าหัดเล่นใหม่ก้ Yamaha F-310 คับ
    แต่ถ้าอัพราคาขึ้นอีกนิดนึงอยากให้ลอง Veelah ดูคับ จะเกินงบหน่อยก้ตัวนี้เลยคับ Veelah V1D ครับ ราคาก้ประมาณ5100คับ ไม้Solid

ไม่ก้ทางที่ดีควรไปลองจับๆ คลำๆ เล่นดูที่ร้านเลยคับ ^ ^

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Metal Rock
    กล่าวขอบคุณ
    1,040
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,811
    Blog Entries
    1
    Yamaha F-310

ราคา :3590.00 ฿

F-310
    คุณสมบัติ
    ด้านหน้า : ไม้ Spruce, ด้านหลัง และด้านข้าง : ไม้ Maranti ,
    คอ :ไม้Nato, ฟิงเกอร์บอร์ด : ไม้ Rosewood เคลือบเงา
    สี : เนื้อไม้

http://www.ctmusicshop.com/store/pro...855180-th.html

-----------------------------------------

แต่ท่ามือใหม่น่ะครับผมนแนะนี้

https://www.facebook.com/photo.php?f...type=3&theater

หรือเลือกกีต้าร์ทรงที่มัน เว้าๆเหมือนตัวนี้อ่ะครับเห็นไหมครับ เพราะมันจะ solo ง่าย บางทีพอเล่นเป็นแล้วอยากฝึก solo แต่กีต้าร์มันไม่มีไอ่ที่มันเว้านั้นอ่ะมันจะกด บาลึกๆไม่ได้แล้วจะฝึก solo ไม่ได้ครับ นี้คือผมแนะนำน่ะครับบ ท่าไม่ชอบก็หาดูในลิ้งได้เลยครับ

นี้ครับกีต้าร์โปร่งถูกๆ หาดูได้เลยครับ (หาของ Angel ก็ เวิร์กดีน่ะครับ)
    https://www.facebook.com/media/set/?...6978467&type=3

จริงๆไม่ต้อง Ymana ก็ได้รุ่น F-310 ผมว่าไม่ค่อยเวิร์ค เอารุ่นถูกๆจากในลิ้งผมราคา 1800-3000 ไปก่อนแล้วเดี๋ยวเราก็จะเรียนรู้กับมันไปแล้วรู้จักกีต้าร์ยี่ห้อดีๆหรือสตายเสียงที่เราชอบทรงที่เราชอบ แล้าค่อยเอาเงินไปซื้อรุ่นใหญ่ๆเจ๋งๆครับ กีต้าร์โปร่ง Ibanez ก็ถือว่า เวิร์คเลยครับผมชอบ ยี่ห้อนี้มาก

อีกหน่อยท่ามือใหม่อ่ะน่ะ ท่าเก๋าแล้วเล่นเป็นแล้วก็ข้ามไปเลยครับ แล้วไอ่ที่ว่าเสียงดีที่สุดอ่ะ เดี๋ยวซื้อมาหลายเท้าหลายมือคนนั้นยืมคนนี้ยืม หัดเล่นหัดใส่สายใส่สายผิดแงะผิด "พังครับ" ตากแดดตากฝนนี้เจอแน่สำหรับคนใจรักดิ้นรนซ้อม
    ส่วนมากคนมือใหม่เก็บรักษากีต้าร์ไว้อย่างดีไม่สันหาไม่ฝึกบ่อยๆเล่นไปงั้นๆผมไม่เคยเห็นใครเก่งเลยครับ

แต่ไอพวกกีต้าร์กากๆเละๆ นั้นแหละพวกเก่งครับ เพราะมันดิ้นรน เงินไม่มีก็เอานั้นแหละฝึกไปยกไปๆมาๆ หาคนสอน ฝึกบ้างหัดเองบ้าง

พอเล่นเป็นจริงๆแล้วค่อยซื้อกีต้าร์รุ่นที่เรารู้จักหรือชอบ แล้วดูแลรักษามันไว้ครับแล้วจะไม่เสียใจภายหลัง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ibanez : 17th June 2013 เมื่อ 00:30

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ จริงๆแล้วผมเล่นมาได้ 2 เดือนกว่าๆละ เล่นจบเพลงได้ 3 เพลง แต่ยืมเล่นของพี่เอา

แต่ไม่อยากขอความแนะนำจากพี่ เพราะตอนนี้ไม่ถูกกัน เลยมาถามใน JKG ดีกว่า

แต่ตอนนี้อยากมีเป็นของตัวเอง แต่ไม่ค่อยรู้เรื่องกีร์ต้าซักเท่าไร ได้แต่เล่นอย่างเดียว

แล้วไอ้เสียงที่ดีที่สุด ผมหมายถึงเสียงที่ดีที่สุด คุ้มที่สุด ในงบไม่เกิน 4 พันบาทไงครับ จะซื้อทั้งทีต้องเอาให้คุ้ม อิอิอิ

(づ。◕‿‿◕。)づ
    www.jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,439
    3
    ผมเคยมีอยู่ตัวนึง สมัยเด็กนู้นละ ตอนนี้หายไปไหนแล้วก้ไม่รู้
    ที่จริงผมก็อยากได้นะคิดว่าจะซื้อ ราคาถูกๆพอละ เอามาเล่นชิวๆ
    แต่รอดูสินเดือนนี้ก่อนว่าจะมีคนเซอร์ไพร์มั้ย
    เพราะผมบ่นมานานละ ฮ่า ๆ ^^

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Go Let It Out ~
    Krabi , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,956
    ได้รับคำขอบคุณ: 257
    http://acousticthai.net/webboard/ind...?topic=31774.0

http://pantip.com/topic/30502322

น่าจะช่วยได้บ้างครับ

ตอนนี้ผมได้กีต้าร์มาร่วมเดือนแล้ว ยังจับได้ไม่กี่คอร์ดเลย งานก็เยอะมาก

อ้อ ถ้าจะเลือก F-310 มีอีกตัวแนะนำครับ Greg Bennett GD 100s : http://2g.pantip.com/cafe/chalermkru...C13119687.html

จากที่หาข้อมูลมา ถ้าจะจัด Veelah V1-D , DCE เลือกดีๆหน่อยนะครับ เพราะเขาบอกกันมาหลายคนว่า ล็อตหลังๆประกอบมาไม่ดี สินค้ามีปัญหา

ส่วนตอนนี้ที่ผมมีก็ Dove DL260 แหละครับ ปรับแอคชั่นให้ต่ำๆเอามาหัดเล่น ฮ่าๆ

อ้อ กีต้าร์บางตัว ถ้าได้ช่างset-up ดีๆนี่ดึงศักยภาพออกมาได้อีกเยอะเลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BoomSuperNoob : 17th June 2013 เมื่อ 18:29
    เดี๋ยวนี้ทำไมคนสมัครเข้ามาเพื่อชื่อน้ำตาลเยอะจัง...

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Metal Rock
    กล่าวขอบคุณ
    1,040
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,811
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yoshi3416 อ่านกระทู้
    ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ จริงๆแล้วผมเล่นมาได้ 2 เดือนกว่าๆละ เล่นจบเพลงได้ 3 เพลง แต่ยืมเล่นของพี่เอา

แต่ไม่อยากขอความแนะนำจากพี่ เพราะตอนนี้ไม่ถูกกัน เลยมาถามใน JKG ดีกว่า

แต่ตอนนี้อยากมีเป็นของตัวเอง แต่ไม่ค่อยรู้เรื่องกีร์ต้าซักเท่าไร ได้แต่เล่นอย่างเดียว

แล้วไอ้เสียงที่ดีที่สุด ผมหมายถึงเสียงที่ดีที่สุด คุ้มที่สุด ในงบไม่เกิน 4 พันบาทไงครับ จะซื้อทั้งทีต้องเอาให้คุ้ม อิอิอิ
    2000-3000 แค่นี้พอครับใช้ให้คุ้ม เอาให้พังลองแมรงให้หมดแล้วค่อย อัพไปอีกระดับ 4000+ ครับ

พอไอ่ตัว 2000-3000 เราคล่องแล้ว แล้วเราจะรู้ว่ากีต้าร์เสียงมันยังไงมันลึกล้ำเข้าไปอีก เล่นได้ 2-3 กีต้าร์ไม่ได้มีแค่ดีดน่ะครับ ลูกเล่นมันเยอะ ท่าเอาแพงๆมาแล้วก็จะไม่กล้าลองไม่กล้ายุ่งกลัวมันพังอีก

ผมเลยแนะนำให้เอาถูกๆไปก่อนแน่นไอ่ตัวที่มันเว้าๆเพราะมัน solo ได้ง่าย ลองผิดลองถูกเข้าไปก่อนครับ

กีต้าร์ แค่ 1800 เสียงมันก็ถือว่า ok แล้วหล่ะครับ มือใหม่ยังไม่ต้องเอาเสียงแจ๋วมากมาย เดี๋ยวก็จะมารู้อีกว่า สายมันมีหลายเบรอ์แต่ล่ะเบอร์มันมีคุณสมบัติยังไง ทรงกีต้าร์มี 3 ทรงแต่ล่ะทรงเสียงมันเหมาะไปทางไหน ทางด้าน solo ทางด้านเสียงคลีนใสๆ หรือทรงนี้มันจะออกทุ้มๆอะไรประมาณนี้ครับ

ที่ผมอยากให้เอาถูฏๆก่อนเพราะว่า จะได้ไม่เสียใจภายหลังครับ ว่ารู้งี้กุเอารุ่นนี้ดีกว่า รู้งี้กุหลังเต่ามาเล่นดีกว่า รู้งี้กุไอ่นั้นไอ่นี้ดีกว่า อะไรประมาณนี้ครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,764
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ibanez อ่านกระทู้
    2000-3000 แค่นี้พอครับใช้ให้คุ้ม เอาให้พังลองแมรงให้หมดแล้วค่อย อัพไปอีกระดับ 4000+ ครับ

พอไอ่ตัว 2000-3000 เราคล่องแล้ว แล้วเราจะรู้ว่ากีต้าร์เสียงมันยังไงมันลึกล้ำเข้าไปอีก เล่นได้ 2-3 กีต้าร์ไม่ได้มีแค่ดีดน่ะครับ ลูกเล่นมันเยอะ ท่าเอาแพงๆมาแล้วก็จะไม่กล้าลองไม่กล้ายุ่งกลัวมันพังอีก

ผมเลยแนะนำให้เอาถูกๆไปก่อนแน่นไอ่ตัวที่มันเว้าๆเพราะมัน solo ได้ง่าย ลองผิดลองถูกเข้าไปก่อนครับ

กีต้าร์ แค่ 1800 เสียงมันก็ถือว่า ok แล้วหล่ะครับ มือใหม่ยังไม่ต้องเอาเสียงแจ๋วมากมาย เดี๋ยวก็จะมารู้อีกว่า สายมันมีหลายเบรอ์แต่ล่ะเบอร์มันมีคุณสมบัติยังไง ทรงกีต้าร์มี 3 ทรงแต่ล่ะทรงเสียงมันเหมาะไปทางไหน ทางด้าน solo ทางด้านเสียงคลีนใสๆ หรือทรงนี้มันจะออกทุ้มๆอะไรประมาณนี้ครับ

ที่ผมอยากให้เอาถูฏๆก่อนเพราะว่า จะได้ไม่เสียใจภายหลังครับ ว่ารู้งี้กุเอารุ่นนี้ดีกว่า รู้งี้กุหลังเต่ามาเล่นดีกว่า รู้งี้กุไอ่นั้นไอ่นี้ดีกว่า อะไรประมาณนี้ครับ
    ขอบคุณที่แนะนำครับ ตอนนี้ผมเล็งเจ้าตัว Greg Bennett GD100S อยู่ครับ ราคาไม่เกินงบ เสียงก็โอเคดีครับ(จากที่ดูรีวิวใน Youtube)

แต่ยังไงผมก็ต้องไปลองจับลองเล่นดูที่ร้านก่อน ว่ามันเหมาะมือ พอดีมือรึเปล่า

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    Takemine ครับเพิ่มอีกนิดอีกหน่อย

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ตัวนี้เลยครับ
    Fender FA-100 ราคา 4,050
    เสียงดีมาก

http://www.ctmusicshop.com/store/pro...597419-th.html

อันนี้คลิปรีวิวนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Darkpas : 19th June 2013 เมื่อ 23:03
    Rock !!!!!\m/ !!

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    มีของ PARAMOUT กับ RUCIFER ด้วยวันนี้ไปรองจับมาเสียงดีเหมือนกัน

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    901
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    เข้ายูทูป พิม enya ed 18 ดูคับ ผมมีกีตาร์อยู่แล้วราคา 3000+ซื้อมานานและโปร่งไฟฟ้า แต่เห็นมีคนเอาตัวนี้มารีวิวแล้วอยากได้เหมือนกันแหะ เพราะถ้าไม่เน้นเร่องแบรนดังๆก็ลองดูได้นะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aoftc02 : 19th June 2013 เมื่อ 23:11