ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652

โซนี่คาดหวัง Ps4 จะอยู่ในวงกการกว่า 10 ปี

~ โซนี่คาดหวัง Ps4 จะอยู่ในวงกการกว่า 10 ปี ~

-----------------------------------------------------------------

ยังไม่ทันออกวางจำหน่ายโซนี่ได้มองการไกลไปถึงอนาคตแล้วโดยโซนี่คาดหวังว่า Ps4 จะมีอายุอยู่ในวงการเกมไปอีก 10 ปีคุณ Shuhei Yoshida
    ประธานโซนี่ Worldwide Studios ให้สัมภาษณ์กับเว็บไซต์ CVG ในยุคของ Ps3 ทางคอเกมและนักพัฒนาได้ขอให้โซนี่ทำลูกเล่นเพิ่มมาให้กับ PS3
    ตัวอย่างเช่น สามารถพูดคุยกันได้แม้จะเล่นกันคนละเกม เป็นต้นฃึ่งเขายอมรับว่าเราไม่สามารถทำได้เนื่องจากเครื่อง Ps3 นั้นมีข้อจำกัดในฮาร์ดแวร์…
    แต่ปัญหาเหล่านี้จะไม่มีบนนเครื่อง Ps4 แน่นอน เขากล่าว “ในตัวระบบของ Ps3 นั้นเรามาถึงจุดที่สุดความสามารถที่ Ps3 จะทำได้แล้ว..
    มีลูกเล่นต่างๆที่แฟนเรียกร้องแต่เราทำไม่ได้เนื่องจากเราไม่มีพื้นที่เหลือในแรมแล้ว” เขาพูดต่อเกี่ยวกับฮาร์ดแวร์ของ PS4 “ดังนั้นใน Ps4
    เราได้เพิ่มแรมที่เร็วเป็นพิเศษซึ่งเราจะสามารถเพิ่มลูกเล่นใหม่่ๆในอนาคตได้และในขนาดเดียวกันเรายังพัฒนาทางด้านการบริการออนไลน์ต่อไป
    ซึ่ง Ps4 ในอีกสามปีข้างหน้าจะดีกว่า PS4 ที่จะวางจำหน่ายปลายปีนี้แน่นอน”

-----------------------------------------------------------------

โซนี่ได้บทเรียนจาก Ps3 ในเรื่องการออกแบบฮาร์ดแวร์ซึ่งทำให้พวกเขาขาย PS4 ได้ในราคา $399 เหรียญหรือ 13,000 บาทคุณ Yoshida กล่าวว่า
    “เราได้บทเรียนจาก Ps3 มาเยอะมากเกี่ยวกับการออกแบบ ซึ่งทำให้ตัดต้นทุนในการพัฒนาไปได้มาก..และเราได้เลือกชิ้นส่วนต่างๆอย่างละเอียด
    จึงออกมาเป็นเครื่องที่สามารถขายได้ในราคา $399″. PS4 จะออกวางจำหน่ายปลายปีนี้ที่สหรัฐอเมริกาและยุโรป.

ที่มาจาก psu.com
    http://play4thai.com/wp/2013/06/%E0%...8%99%E0%B8%A7/

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ:

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    การ์ดจอนี้อยู่อย่างต่ำได้ 5 ปี ถ้าเกมมันไม่กินสเปคเกินไป
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    มันไม่เหมือนกันหน่ะครับ ขนาด ps3 เทียบเสป็ค pc ก็ประมาณ เสป็ค 8 ปีที่แล้ว Last of us ยังสวยได้ขนาดนี้
    อีกอย่างเกมเมียหลวงก็เยอะนะครับ

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    ไม่ใช่ Xbox 360 ที่อยู่ได้ 10 ปีนะ ของเขาดีจริง

จากสเปคคงอยู่ได้มากสุด 5 ปี

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    โปรเซสมันต่างกันครับ

เครื่องคอนโซล ทำออกมาเพื่อเล่นเกมเป็นหลัก เพราะงั้นมันเลยวัดกับ pc ที่ถูกทำมาเพื่อให้ใช้งานหลากหลายซอฟท์แวร์ไม่ได้ครับ

CĦΣ IT ИΣWS UĐ
    กล่าวขอบคุณ
    4,096
    ได้รับคำขอบคุณ: 20,295
    อยู่ถึงไม่ถึงผมไม่รู้หละ แต่ที่สำคัญซื้อแน่แน่ PS4

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    อยู่ถึงไม่รู้แต่ถ้าโดนแฮ็กได้เกมเมอร์จะเฮ ส่วนผู้พัฒนาจะร้องเหมือนเดิม ส่วนตัวคิดว่ารอบนี้ SONYเอาใจเกมเมอร์ XBOXเอาใจผู้พัฒนา ดั้งนั้น ต้องดูกัน ถ้าXBOX ขายเครื่องได้น้อยกว่าแต่ยอดขายเกมแท้ได้มากกว่า XBOX อาจอยู่ได้นานกว่าเพราะคนจะทำเกมลงมาเรื่อยๆ PS4 ขายเครื่องได้มากกว่าแต่ถ้าโดนแฮ็กก็อาจจะทำให้เกมลงมาน้อยลงนิดหน่อย โดนแฮ็กทั้งสอง ขาดทุนทั้งคู่ เกมเมอร์ได้ประโยช์

.:Wings of Freedom:.
    กล่าวขอบคุณ
    335
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    PS4 จะถึง 10ปี เลยหรอ ?
    ถ้าจริงก็ขอให้ทำเกมภาพงามๆสมกับอยู่ถึง 10ปี ละกัน
    ถ้าซื้อก็คุ้มอยู่แหะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    Ps4 ก็เหมือน Ps3 เกมส์ออกได้เรื่อยๆ ก็อยู่ได้นานๆ
    หากไม่มี Ps5 โพล่มาตัดหน้าก่อนล่ะนะ

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ผมละกลัวโซนี่จริงๆ ขายฝันซะเลิศลอยตั้งแต่ ps3-psvita แล้ว หวังว่าคราวนี้ ps4 จะไม่ทำให้แฟนๆผิดหวังนะ

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    อยากให้เกมออกเหมือนยุค PS1 จริงๆ ขยันออกเกมมาเยอะแยะมากมายหลายแนวให้เลือกสัน แต่พอมายุคหลังๆ เกมกระจัดกระจายไปลงเครื่องนู่นทีเครื่องนี้ที ตอนเป็นเด็กไม่มีปัญญาตามเก็บเลย เศร้าหลายซีรี่ย์อดเล่น
    OPPAI~~MISSILE!!!

กล่าวขอบคุณ
    238
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    ปีหน้าเจอกัน ทำงานก่อน...
    Forever alone !!!! (T____T)

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    แหม่ช่างเอาใจจริงจรี้ง Sony นี่

อย่างน้อยคนไทยในบอร์ดนี้ก็เทคะแนนหัวใจไปให้หมดแล้ว Sony เอ๋ย

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,110
    ไม่ใช่ซื้อมา 2 อาทิตย์ ไฟแดงละ

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    ตอน PS3 ก็บอกแบบนี้ - -