ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652

โซนี่ออกมายันราคาเกม Ps4 แล้ว

~ โซนี่ออกมายันราคาเกม Ps4 แล้ว ~

----------------------------------------------------------

วันนี้โซนี่ออกมายืนยันราคาแผ่นเกมของ Ps4 จากค่ายของโซนี่ (First Party) ซึ่งจะมีราคา $59.99 เหรียญหรือ 1,800 บาท
    ซึ่งเท่ากับราคาอแผ่นเกม Ps3 นะตอนนี้ โดยโซนี่ได้ให้สัมภาษณ์กับเว็บไซต์ Shacknews กล่าวว่า “เราขอประกาศยืนยันว่า
    เกมที่จะออกพร้อมกับเครื่อง Ps4 ปลายปีนี้ (Launch Title) ซึ่งดังต่อไปนี้ Killzone: Shadow Fall, DriveClub,Knack,
    และ inFamous: Second Son ซึ่งจะออกตามหลังในไตรมาสที่หนึ่งของปีหน้า, เกมเหล่านั้นจะมีราคา $59.99 เหรียญหรือ 1,800 บาท”
    โดยถ้าเราย้อนกับไปในงานโซนี่เมื่อเดือนกุมภาพันธ์ Jack Tretton เคยกล่าวไว้ว่าเกม Ps4 จามีราคา $0.99 ถึง $60 เหรียญ
    อย่างไรก็ตามทางค่ายเกมนอกเหนือจากโซนี่(Third Party game) อย่าง EA, Ubisoft และ Activision
    ยังไมาเปิดเผยราคาแผ่นเกมของทั้ง Ps4 และ Xbox One ครับ

ที่มา gamespot.com

http://play4thai.com/wp/2013/06/sony...s4-game-price/

----------------------------------------------------------

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    ก็ ok นะ ยิ่งมีมัลติยิ่งคุ้ม

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    ราคาพอๆกับพวก COD หมดทุกเกมสินะ

กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 596
    ราคา ก็พอๆกับ PS3 แต่เกมฟอร์มยักไม่แน่ อาจพุ่งไป 2500+ ก็เป็นได้ (COD Ghost)

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    โอเครับได้ ๆ ราคาพอเอื้อมถึง Good !!!

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    ราคาเกมแท้เครื่องคอนโซนจะแพงมากเลยครับ PC จะถูกกว่าเยอะ อย่างเกมใหญ่ๆก็ 1,599 บาท หรืออย่าง Diablo 3 2,000 บาท

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    ก็โอเคนะครับ กลายเป็นมาตรฐานในสมัยนี้แล้วแหละ $59.99 คนซื้อเกม PC สตีม จากนอกบ่อยๆ ก็เท่านี้แหละ

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    เกมที่ออกน้อยจัง แต่อยากเล่น second son อ่ะ

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    นี้สิ่งที่เรียกว่า การอวยนิเอง Muti Xbox One ก็มี ราคาก็เท่ากัน 59.99$ สำหรับ Xbox มันคือการให้คนหันมาที่ Digital Download การที่ PS4 ออกมาราคาแผ่นเท่ากัน โดน Xbox วางยาแล้ว

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้
    นี้สิ่งที่เรียกว่า การอวยนิเอง Muti Xbox One ก็มี ราคาก็เท่ากัน 59.99$ สำหรับ Xbox มันคือการให้คนหันมาที่ Digital Download การที่ PS4 ออกมาราคาแผ่นเท่ากัน โดน Xbox วางยาแล้ว
    เขาก็บอกอยู่ว่า $59.99 เหมือน PS3 นะครับ ไม่ได้เปลี่ยนราคา เพราะเป็น Blu-ray อยู่แล้วแถม PS4 สร้างเกมง่ายมากกว่าแต่ก่อนอยู่แล้ว Download
    ก็มีแต่จะถูกกว่า $10-20 ไม่เหมือนของ Xbox 360 ตอนที่เป็น DVD ราคาก็จะถูกกว่านิดหน่อย ไม่มีอะไรวางยาที่น้องว่านะ ก็ไม่ใช่อะไรหรอก ถ้าน้องเพิ่ง
    จะติดตามพวก Console ไม่นานก็ไม่มีทางรู้ราคาได้แน่นอน แล้วยิ่งเป็น แฟนบอยของ MS ก็ยิ่งไม่เข้าใจเรื่องราคาของ PS อยู่แล้ว พี่ว่า น้องอวย Xbox อะ
    พี่ก็ไม่ได้อยากว่าอะไรนะ เพราะเข้าใจว่า ชอบ MS แต่ขออย่าได้มีการอวยที่ไร้ความคิดแบบนี้ แบบนี้เขาเรียกว่า ' คิดเอาเอง '
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย $3MiFiN@L$ : 19th June 2013 เมื่อ 13:27
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้
    เพลีย
    ข่าวเค้าแค่ยกมาว่า เกม ps4 ไม่ขึ้นราคา ราคาเท่าเดิม(ps3)
    น้องยังยก xbox มาอวยเฉย -*-

กล่าวขอบคุณ
    788
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    ที่จริง PC ราคา 59.99$ ก็มีนะลองไปดูใน steam พวกเกมดังๆ จะราคาเริ่มประมาณนี้ทั้งนั้น แต่ก็อย่างว่าแหละนั่นมันก็ราคานอก
    ถ้าเอาเข้าไทยก็ อาจจะถูกลง "หรือ" แพงขึ้นด้วยซ้ำ(ที่นำเข้าเป็นกล่องมีแผ่น) ผมว่าราคาเกมมันก็เฉลี่ยพอๆกันทุกแพลตฟอร์มนั่นแหละ
    แต่มันก็อาจจะเปลี่ยนแปลงได้แล้วแต่คนเอามาขายอีกทีก็มี ที่ราคายังไม่ทะลุ 59.99$ ส่วนตัวผมก็ดีใจแล้วละ

ป.ล. ผิดพลาดประการใดก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    1,467
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    Blog Entries
    1
    ราคาเครื่องไม่กลัว กลัวราคาแผ่นซื้อหลายๆแผ่นพอครบ1ปีเอาออกมานั่งนับแผ่นกับราคารวม=
    ****โด้โคอาล่ามัส ฉึก ฉึก ฉึก ๆ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ $3MiFiN@L$ อ่านกระทู้
    เขาก็บอกอยู่ว่า $59.99 เหมือน PS3 นะครับ ไม่ได้เปลี่ยนราคา เพราะเป็น Blu-ray อยู่แล้วแถม PS4 สร้างเกมง่ายมากกว่าแต่ก่อนอยู่แล้ว Download
    ก็มีแต่จะถูกกว่า $10-20 ไม่เหมือนของ Xbox 360 ตอนที่เป็น DVD ราคาก็จะถูกกว่านิดหน่อย ไม่มีอะไรวางยาที่น้องว่านะ ก็ไม่ใช่อะไรหรอก ถ้าน้องเพิ่ง
    จะติดตามพวก Console ไม่นานก็ไม่มีทางรู้ราคาได้แน่นอน แล้วยิ่งเป็น แฟนบอยของ MS ก็ยิ่งไม่เข้าใจเรื่องราคาของ PS อยู่แล้ว พี่ว่า น้องอวย Xbox อะ
    พี่ก็ไม่ได้อยากว่าอะไรนะ เพราะเข้าใจว่า ชอบ MS แต่ขออย่าได้มีการอวยที่ไร้ความคิดแบบนี้ แบบนี้เขาเรียกว่า ' คิดเอาเอง '
    ไม่ได้ดราม่านะ แต่มันต่างจากราคาแผ่นมันต่างจาก Xbox One ยังไง 59.99$ นั้นมันไม่ใช่ DVD นะ Blu-ray เหมือนกัน แล้วพูดเหมือนตัวเองสร้างเกมส์บน PS4 มาแล้วถึงรู้ว่าง่าย
    หนูก็ไม่ได้อวยอะไร แต่ไม่เข้าใจ ทำต้องบ่นว่า Xbox One มันไม่ดี เขาก็ไม่ได้บังคับซื้อ แต่พูดเหมือนตัวเองซื้อไปแล้ว

ข่าวแต่ละข่าวเหมือนกับบอกว่า PS4 ดีหมด Xbox One เทียบไม่ติด แค่ทฤษฎี ตัวอักษรก็บอกแล้วว่า มันไม่ดี ส่วนไม่เคยจับแล้วจะรู้ได้ไงดีไม่ดี
    ก็อย่างที่บอกนะ ตัวอักษรไม่ได้บ่งบอกว่าดีหรือแย่จนกว่าตัวเองจะจับต้องแล้ว

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ทีมงานหลายๆค่ายเขาก็บอกแล้วนิครับ ว่ามันพัฒนาง่ายกว่า PS3 ตรงที่เสปคภาพ มันไม่ต้องเสียเวลาดาวเกรดแล้ว

เอ่อว่าแต่นี่เขาประกาศข่าว เรื่องแผ่นเกมส์ช่วยบอกหน่อยมันเกี่ยวกับวางยาอะไรตอนไหน

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    ไม่ได้ดราม่านะ แต่มันต่างจากราคาแผ่นมันต่างจาก Xbox One ยังไง 59.99$ นั้นมันไม่ใช่ DVD นะ Blu-ray เหมือนกัน แล้วพูดเหมือนตัวเองสร้างเกมส์บน PS4 มาแล้วถึงรู้ว่าง่าย
    หนูก็ไม่ได้อวยอะไร แต่ไม่เข้าใจ ทำต้องบ่นว่า Xbox One มันไม่ดี เขาก็ไม่ได้บังคับซื้อ แต่พูดเหมือนตัวเองซื้อไปแล้ว

ข่าวแต่ละข่าวเหมือนกับบอกว่า PS4 ดีหมด Xbox One เทียบไม่ติด แค่ทฤษฎี ตัวอักษรก็บอกแล้วว่า มันไม่ดี ส่วนไม่เคยจับแล้วจะรู้ได้ไงดีไม่ดี
    ก็อย่างที่บอกนะ ตัวอักษรไม่ได้บ่งบอกว่าดีหรือแย่จนกว่าตัวเองจะจับต้องแล้ว
    น้องอะไม่เข้าใจที่ตัวเองพูดเลยหรือ ข่าวนี้เขาต้องการบอกว่า PS4 ไม่ได้เปลี่ยนราคาจากเดิมใน PS3 แต่น้องนะบอกเหมือนว่า Xbox ก็ราคาเดียวกัน
    กับ PS4 นั้นพี่เข้าใจ แต่ Xbox 360 นะ ราคาแผ่น $49.99 เป็น DVD ราคามันก็เลยถูกกว่า PS3 ที่เป็น Blu-ray อยู่ 10 เหรียญ แล้วมันก็อัพ
    ราคาจาก 49.99 มาเป็น 59.99 เหมือนกับ PS3 , PS4 แต่ PS3 อาจจะมีการลดราคาลงก็ได้เมื่อ PS4 มา แต่ก็ไม่รู้ว่า sony มันจะลดมั้ยนั้นไม่รู้
    พี่ว่าน้องแตกประเด็นเอาเองนะ ถ้าอยากจะเข้าใจมันก่อนต้องไล่ไปตาม GEN ของมัน พี่เล่นมาตั้งแต่ ซูเปอร์ฟามิคอม PS เว้น Xbox ที่ไม่เคยยุ่ง
    แต่ใช้ Joy มันมาเล่น PC แค่นั้น แต่ก็ศึกษาเหมือนกัน ก็ไม่ได้เกลียด Xbox เลยสักนิด แล้วยิ่งน้องมาบอกว่า ' ข่าวมันอวย มันก็ใช่เรื่องเลยจริงๆ '

แล้วพี่ก็ไม่ได้บอกว่า Xbox one ไม่ดีเลยสักคำเดียว พูดแค่ราคาแผ่น 360 กับ Download PS3 เท่านั้นไม่ได้ไปยุ่งกับมันเลยสักนิดอะ one
    สงสัยน้องจะไม่เข้าใจภาษาไทยแล้วนะ น้องชอบแตกประเด็นของเรื่อง มากเกินไปมันไม่ได้ตรงประเด็นกับ ราคาแผ่น PS4 เลยสักนิด

เพิ่มเติม
    น้องอะ ดราม่าเอง พี่แค่พูดในสิ่งที่รู้และศึกษามาเป็นปีๆ ไม่ได้มีแค่ วัน 2 วันนี้มานี่เอง ข่าวพวก console พี่ก็ติดตามเป็น PC แต่ใจพี่อยากได้ มาเล่นเกม
    Console ตอนแรกเลยก่อนประกอบคอมตัวที่ใช่อยู่เมื่อ 3 ปีที่แล้ว ตอนนั้นขอพ่อขอแม่แทบตายแต่ก็ไม่ได้ เพราะ PC มันทำงานได้หลากหลายกว่า PS3
    พ่อแม่เลยไม่ให้ไม่เเหมือนพวก console ที่เอาไว้เล่นเกมอย่างเดียว ตอนนั้น PS3 มันลดด้วยก็เลยว่าจะเอามาแทน (ได้เห็นข่าว FF XIII versus
    จนมันเปลี่ยนเป็น XV ละ )คอมตัวเก่าที่ใช้มาก็ 6-7 ปีได้แล้ว เลยได้ตัวที่ใช้มาแทนที่จะเป็น PS ตอนแรก

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย $3MiFiN@L$ : 19th June 2013 เมื่อ 14:36
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    หนูอ่ะโดน Microsoft วางยาแล้วต่างหากล่ะ

คนที่จะตั้งราคาเกม Multi-platform ได้นั้นไม่ใช่ Microsoft ที่เป็นเจ้าของเดียวกัน Windows ที่หนูอวยอยู่นะหนู..

แล้วหนูคิดว่า Xbox One เค้าจะมี Blu-Ray Drive ไปเพื่ออะไร?..ท่าไม่ใช่เพื่อคนที่เค้าไม่ต้องการซื้อแบบ Digital Download อ่ะหนู....

ส่วนการสร้างเกมที่บอกว่าง่าย....พี่ไม่ใช่คนสร้างเกมอะไรหรอกนะ แต่ท่าหนูอ่านข่าวจริงๆหนูจะเข้าใจว่าเพราะอะไรทำไม PS4 ถึงสร้างเกมง่ายขึ้น..

พี่จะเล่าให้ฟัง...PS4 ถูกออกแบบโดยบริษัทผู้ผลิตเกมต่างๆที่เคยทำเกมให้เครื่อง PS3 ไม่ว่าจะเป็น Exclusive หรือ Multi-Platform

การออกแบบในที่นี้..ก็ไม่ใช่ว่าไปแบมือขอให้เค้าออกแบบให้ แต่เป็นการนั่งประชุมหารือในการจัดทำ Spec ของเครื่อง PS4 ให้ออกมาในแบบที่ทำเกมได้ง่ายดายที่สุด...

ซึ่งนี่จะเป็นการกวักมือเรียกผู้ผลิตเกมรายเล็กยิบย่อยอย่างเกม Indie ให้เข้ามามีบทบาทในการทำเกมให้ PS4 มากขึ้นอย่างมหาศาล

แล้วหนูไม่ต้องสงสัยเลยในฝีมือพระเอกคนนี้ที่มีส่วนสำคัญยิ่งยวดที่จะทำให้การทำเกมลงให้เครื่อง PS4 ง่ายขึ้นอย่างมาก..เพราะบริษัทที่พี่กำลังพูดถึงนี้ชื่อว่า AMD
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eryx : 19th June 2013 เมื่อ 15:04

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ราคาเท่าไหร่คนจะเล่นก็ซื้ออยู่ดี-*-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Megagtx : 19th June 2013 เมื่อ 19:36

กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 818
    ควรจะเน้นสีคำว่าเกมส์ด้วยนะครับ
    SoShi & Sone Are Together Forever

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    โดนใจมากครับ แต่ละคนที่อธิบายเรื่อง ps4 เอา Like ไปเลย ต้องเดือดกันต่อแน่ๆ 555

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    ดีนะ ราคาเท่าเดิม ก่อนหน้านี้(ช่วงเปิดตัวจอยเกม)มีข่าวบอกราคา 3พัน+ เล่นเอาช็อคเลย

LovE_GamE_<3
    กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 244
    1800 ราคากำลังดีไม่แพงมากไป ^^
    [/URL]

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 75

ผมมองอย่างเป็นกลางนะ(เล่นPC) ทุกคนก็มีสิทธิ์บ่นปะครับ คือทั้งโลกเค้าก็รู้กันหมดว่า"ตอนนี้"Xbox one กำลังโดนPS4 ไล่บี้อยู่ เพราะอะไรก็น่าจะรู้ๆกันนะ ถ้าเครื่องมันออกมาแล้วผู้เล่นใช้งานไปสักพักนึง ถึงตอนนั้นค่อยมาดูFeedbackกันอีกที แต่"ตอนนี้"คุณที่เป็นFanboyของXbox ก็ต้องทนๆไปหน่อยหละครับ ข่าวช่วงนี้ก็มีแต่PS4 ที่บี้ Xbox ทั้งนั้นแหละครับ