ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652

อันตราย! เตือน ชาว PS3 อย่าเพิ่งอัพเดท FW 4.45

~ (จ๊ากกก) อันตราย! เตือน ชาว PS3 อย่าเพิ่งอัพเดท FW 4.45 ~

-------------------------------------------------------------

เตือนชาว PS3 วันนี้ อย่างเพิ่งกดยืนยันอัพเดท Firmware เป็นเวอร์ชั่น 4.45 มิฉะนั้นแล้วเครื่อง PS3 ของคุณอาจจะกลายเป็นแค่ก้อนอิฐไร้ค่าก้อนหนึ่งได้
    เพราะมีชาว PS3 จำนวนมากที่ดาวน์โหลดแล้วเครื่อง PS3 เจ๊งไปเลย บูทเครื่องเข้าไปที่หน้า X Media Bar ไม่ได้ ค้างอยู่ตรงหน้าจอที่มีเส้นๆคล้ายริบบิ้นเท่านั้น
    แถมบางรายหนักกว่าบูทเครื่องไม่ติดค้างที่หน้าจอดำๆก็มี ซึ่งทุกรายที่มีปัญหาเกิดขึนหลังจากอัพเดท Firmware 4.45

ทั้งนี้มีคนสังเกตว่า คนที่อัพเดทเครื่อง PS3 ครั้งนี้แล้วมีปัญหาไม่ได้เป็นกันทุกคน เป็นกันแค่บางคน ซึ่งคาดเดากันว่าน่าจะมาจากการเปลี่ยนใช้ HDD อื่นที่ใหญ่ขึ้น
    ไม่ใช่ HDD รุ่นที่ติดมากับเครื่อง จึงทำให้อัพเดทแล้วมีปัญหา แต่ก็ยังหาข้อสรุปที่แน่นอนไม่ได้ชัดเจน ก็เลยแนะนำว่าใครที่มีเครื่อง PS3 อย่าเพิ่งอัพเดท Firmware 4.45 จะดีกว่า
    รอให้แน่ใจก่อนค่อยโหลดก็ไม่สาย ทว่าก็มีข้อเสียอยู่ตรงที่ Firmware ของ PS3 นั้นบังคับให้อัพเดท มิฉะนั้นแล้วจะเชื่อมต่อกับ PSN
    เข้าไปเล่นออนไลน์หรือทำอย่างอื่นไม่ได้เลย อย่างไรซะเพื่อความชัวร์แนะนำให้อดทนรอดีกว่า

ข้อมูลอ้างอิงจาก
    http://kotaku.com/dont-update-your-ps3-today-514213464

-------------------------------------------------------------

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    เหมือนไปอ่านของใครก่อนหน้านี้ซักคนเนี้ยแหละ เห็นว่าทางค่ายเขา Roll Back กลับเป็น 4.41 ให้ไปแล้วไม่ใช่หรอ รึว่ายังไง งงๆ อยู่
    OPPAI~~MISSILE!!!

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 358
    Blog Entries
    1
    อัพใช้อยู่ฮะ ยังไม่มีปัญหานะ
    ID Psn & Xbox360 แอดได้ครับเจอได้ทักด้วย

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    เหมือนจะ up ไปแล้วหรือป่าว แต่ใช้ HDD ที่ติดมา = =

เอ๊ะยังไงไม่แน่ใจเหมือนกัน !!

O_O!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    วันนี้ผมเปิดเครื่อง มันไม่มีแจ้งเตือนให้อัพเดทนะ

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    ใครกดอัพไปซวยแน่ๆเลย

先んずれば人を制す
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 305
    ผมอัพไปตั้งแต่เช้าอะ ปกติดีทุกอย่างครับเพิ่งเลิกเล่นมาเนี่ยไม่เจออาการอย่างว่าเลยครับ เครื่องเดิมๆไม่มีเปลี่ยนอะไรทั้งนั้นครับ

ตัวประหลาด
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 733
    บ๊ะดีนะยังไม่อัพ
    คำว่ารักมีไว้บอกไม่ได้มีไว้เก็บแต่คนส่วนมากกลัวที่จะเจ็บเลยเลือกที่จะเก็บมากกว่าบอก

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    ไม่ได้แตะมาซักพักนึงแล้ว แต่ก็ใช้ HDD ในตัวนะ ไม่ได้เปลี่ยน แต่ก็รอก่อนดีฝ่า - -"
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ปกติ ดีนะครับ 4.45 มันค้างตรงไหน ตอนออก Quite Game ป่ะ
    I7-3770 3.40GHz "LogicBoard" NVIDIA GTX 680MX 2GB DDR5 Corsair Vengeance 32GB (4x8GB) SDRAM 768GB of Flash Storage.Aluminum iMac

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ส่วนใหญ่จะเกิดกับเครื่องที่โม HDD ครับไม่ใช่กับเครื่อง HDD ที่มาจากโรงงาน
    ส่วนอาการ เห็นเป็นรูป โบ แล้วไม่สามารถกับหน้าเมนูได้
    ปล.อย่างไรก็ตามเครื่อง โม หรือ ไม่โม ผมว่าไม่ควรเสี่ยงอัพ รอ Sony มาแก้บัคก่อนดีกว่า เกิดไรขึ้นมาผมว่ามันได้ไม่คุ้มเสีย
    3DS Friend Code : 4682-9601-5406 (Faiz)

กล่าวขอบคุณ
    507
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    ชอบคุณที่เตือน ผมจะได้ยังไม่อัพครับ ถ้ามีข่าวเพิ่มเติมโปรแจ้งมาด้วย