ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000

ระทึกฟีฟ่าแบนไทย 4 ทีมดังจากยุโรปหมดสิทธิโชว์แข้ง

ระทึกวงการลูกหนังไทยเข้าสู่โหมดนับถอยหลังสู่วันฟีฟ่าแบน กิจกรรมหลัง 24 มิย.เตรียม เจ๊งระนาว เซียนกีฬาระดับอินเตอร์ ชี้แวว 4 ทีมลูกหนังยักษ์ใหญ่จากยุโรป แมนฯ ยูฯ,เชลชี,ลิเวอร์พูลและบาร์ซา หมดสิทธิมาโชว์แข้งที่เมืองไทย รวมทั้งกิจกรรมอื่นๆ อีกมายจะถูกแช่แข็งทันที

สืบเนื่องจาก สโมสรฟุตบอลพัทยา เอฟซี ฟ้องศาลมีนบุรีและศาลมีนบุรีมีคำสั่งคุ้มครองชั่วคราว ไม่ให้สมาคมฟุตบอลฯ จัดประชุมโหวตรับธรรมนูญใหม่ฟีฟ่าเกี่ยวกับเลือกตั้ง ทำให้การประชุมวันที่ 15 มิย.ไม่สามารถดำเนินการได้โดยมีเจ้าหน้าที่ฟีฟ่าไปร่วมสังเกตการณ์ด้วย และได้ส่งเอกสารแจ้งมาที่สมาคมฟุตบอลให้ไปแจ้งสโมสรพัทยาถอนฟัองเพื่อจัดประชุมและโหวตรับรัฐธรรมนูญฟีฟ่า
    ซึ่งนายวรวีร์ มะกูดี พร้อมด้วยนายวีระ คำมี ทนายความและสภากรรมการได้เปิดโต๊ะแถลงข่าวตอบข้อซักถามต่อสื่อมวลชนในการเตรียมดำเนินการตามฟีฟ่าที่ได้แจ้งมาแล้ว

หลังจากนายวรวีร์ ได้ยืนยันว่าได้ดำเนินการแล้ว ผู้สื่อข่าวไทยลีกออนไลน์ ได้สอบถามไปยังสโมสรพัทยา เอฟซี ในกรณีที่สมาคมฯจะแจ้งมาเพื่อให้ถอนฟ้อง ในเบื้องต้นได้รับคำตอบว่า จะไม่ถอนอย่างเด็ดขาด ผู้สื่อข่าว ไทยลีกออนไลน์ ได้หาข้อมูลด้วยการสอบถามกับผู้รู้ในวงการกีฬาระดับสากลที่เกี่ยวข้องกับฟุตบอลระดับโลกมายาวนาน
    โดยได้ถามประเด็นแรกว่า เรื่องที่ฟีฟ่าส่งมาถึงสมาคมฟุตบอลฯ ให้ส่งเรื่องแจ้งพัทยา เอฟซี ไปถอนฟัอง ภายใน 24 มิ.ย.นี้หากไม่ทำฟีฟ่าจะแบนจริงหรือไม่ ผู้รู้ที่ถือเป็นเซียนกีฬาอินเตอร์ตัวจริงบอกว่า เรื่องนี้แน่นอนฟีฟ่าไม่ได้ขู่เพราะระเบียบนี้ฟีฟ่าเข้มงวดมาก หากไม่ดำเนินการสมาคมฟุตบอลฯโดนแน่นอน

"ถ้าฟีฟ่าแบนสมาคมฟุตบอลฯ ในครั้งนี้เป็นเรื่องที่น่าห่วงมาก ไม่รู้ว่าคนอื่นรู้หรือเปล่า ลำดับแรกที่ฟีฟ่าจะลงโทษแบนคือการขับสมาคมฟุตบอลออกจากสมาชิกฟีฟ่า เพราะฉะนั้นกิจกรรมและงานต่างๆ ที่เกี่ยวข้องกับนานาชาติ สมาคมฟุตบอลฯ ทำอะไรไม่ได้เลย ทีมยักษ์ใหญ่ที่ภาคธุรกิจเชิญมาทั้ง 4 ทีม เพื่อเตะกับทีมไทยอย่าง แมนฯยูฯ 13 ก.ค.,เชลชี 17 ก.ค.,ลิเวอร์พูล 28 ก.ค.และบาร์เซโลน่า 7 ส.ค. มาเตะไม่ได้ เชื่อว่าจะสูญเสียหลายร้อยล้านบาท"

กูรูกีฬาอินเตอร์ได้อธิบายเพิ่มเติมว่า เมื่อฟีฟ่าแบนหรือปลดสมาคมฟุตบอลแห่งประเทศไทยออกจากสมาชิกฟีฟ่าแล้ว สมาคมฟุตบอลทำกิจกรรมอินเตอร์,จัดการแข่งขัน อะไรไม่ได้ ทุกชาติที่จะเดินทางมาก็ต้องขออนุมัติจาก เอฟเอ ประเทศนั้น เมื่อประเทศนั้นเป็นสมาชิกฟีฟ่า เขารู้กฎอยู่แล้วว่า จะไม่ทำกิจกรรมกับประเทศที่ไม่ใช่สมาชิกฟีฟ่า "ผมไม่รู้นะว่า ฝ่ายจัดการแข่งขันที่ลงทุนกันไปอย่างมากมายรู้หรือเปล่า หลัง 24 มิ.ย.นี้หากฟีฟ่าแบนทุกอย่าง การจัดแข่งขัน กิจกรรมอะไรก็ต้องหยุดทันที"

เซียนกีฬาระดับอินเตอร์ยังได้บอกด้วยว่า ที่หลายคนพูดถึงการควบคุมสมาคมกีฬาอยู่ภายใต้พรบ.กีฬา 2528 ที่ กกท.ถือบังคับนั้น เป็นส่วนหนึ่งของในการดูแลสมาคมกีฬาเท่านั้น เพราะยังมีหลายส่วนที่ พรบ.นี้ไม่ได้พูดถึง เช่น สโมสรสมาชิก,นักกีฬา,ผู้ตัดสิน หรือผู้ฝึกสอน ทุกอย่างล้วนแต่เป็นบทบาทของสมาคมกีฬา และสมาคมกีฬาต่าง ๆ ต้องขึ้นกับสหพันธ์กีฬาระดับทวีปและสูงสุดคือระดับโลก

ข่าวจาก http://sport.sanook.com/1192534/%E0%...9%89%E0%B8%87/

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 24 คนที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    เพราะมี "ยี" ไทยเลยต้องร้อง "ยี้"

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    โอ้โห เจ๊งระนาว -*-

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 96
    ประเทศไทยงานเข้าแล้วครับ - -

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ไอ้ยี ออกไปเหอะ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 183
    บารมี พ่อยี

ถุ้ย!
    I LOVE YOU MY SOULMATE <3

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    357
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    ไม่ต้องมาก็ได้นิ

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    1
    ไม่เกี่ยวกันเลยครับ แถม ฟีฟ่าก็ไม่ได้มีส่วนในการแบนอะไรทั้งนั้นเลย
    การเลือกตั้งนายกสมาคมฟุตบอล ของประเทศไทย ไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องกับ ฟีฟ่า ทั้งนั้น

ฟีฟ่าไม่สามารถแบนได้ เพราะ ถ้าฟีฟ่าทำแบบนี้ ก็เท่ากับ ฟีฟ่าหนุนหลัง บังยี ไม่ได้หนุนหลังฟุตบอลไทยครับ
    ฉะนั้นกฏหมายแหกตาแบบนี้ ใครเชื่อก็บ้าแล้วครับ คนใหญ่คนโตในบ้านเราที่เขามีสมอง เขากำลังนั่งหัวเราะกับสิ่งที่บังยีกำลังทำอยู่ครับ
    ว่าเขาจะโดนศาลโลก หรือ ศาลประเทศไทยเล่นงาน เขาเอาฟีฟ่ามาอ้าง ตอนนี้ผมยังไม่เชื่อว่าเป็น ฟีฟ่า ตัวจริงด้วยซ้ำ
    ถ้าเป็นฟีฟ่าตัวจริง ข่าวดังทั่วโลกแล้วครับผม อังกฤษ ฝรั่งเศส อิตาลี เขาต้องทำข่าวแน่นอน

สรุป บังยีแหกตาครับ เขาคิดว่าคนไทยไม่มีอินเตอร์เน็ต อ่านภาษาอังกฤษ ไม่ออก แล้ว 4 ทีมดัง ที่กำลังจะมา เขามาโชว์ตัวครับ ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับบอลไทยเลย
    เหมือนจัดคอนเสิร์ตอ่ะครับ ซึ่งทางสิงห์ และ ช้าง เขาจ้างมาครับ เขาไม่ได้ขอให้ใช้เงินของ สมาคมฟุตบอลเลย มีแต่ สมาคมฟุตบอลจะเอาค่าตั๋วไปแบ่งมากกว่า
    คนไทยไม่ได้โง่นะครับ บังยีมันก็แค่หมาจนตรอก ทำอะไรไม่ได้ ก็หาข้ออ้างไปทั่ว เพราะถ้ามันถูกปลดจากตำแหน่ง แน่นอน สิ่งที่มันทำเลวกับประเทศไทย มันหลุดออกมาหมดแน่
    เพราะ คนที่ถูกอำนาจมันกำอยู่ หลุดมาหมดแน่นอน มันเลยกลัวครับ

อีกข้อนึง อย่าไปอ่านข่าวจากเครือ สยามกีฬา นะครับ เพราะ เขาก็เป็นลูกน้องของบังยีอีกทีนึง ดูได้จากเว็บตอนนี้ ข่าวบังยีก็ไม่มี ไม่เปิดคอมเม้น แถมยังเขียนอวยบังยีเหมือนเดิม
    ฉะนั้น ข่าวที่มาจาก สยามกีฬา ไม่มีความน่าเชื่อถือครับ ตอนนี้กระแสแรงมาก เขากำลังรอดูบังยีโดนจับเข้าคุกอยู่ครับ
    แต่เราต้องช่วยกันครับ เลิกสนับสนุนสยามกีฬาสปอร์ต และ ช่วยกันโหวตให้บังยีออกไป
    มีโหวตที่ไหนไปโหวตเลยครับ ถึงเสียงของพวกเราจะทำอะไรอำนาจ และ ความหน้าด้านของพวกเขาไม่ได้ แต่ทั้งประเทศก็จะได้รู้ครับ ว่าเรากำลังโดนหลอกกินตังอยู่ เงินพวกเรา เงินพ่อแม่ เราทั้งนั้นครับ
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Otaku RocKer
    กล่าวขอบคุณ
    598
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    มีแต่ข่าวแย่ๆนะบ้านเรา - -

กล่าวขอบคุณ
    693
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    "ยี" ไปสะเถอะ!!!
    IRON MAN

Banned
    ในใจ natalia <3
    กล่าวขอบคุณ
    3,436
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,629
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ montreepot อ่านกระทู้
    ไม่เกี่ยวกันเลยครับ แถม ฟีฟ่าก็ไม่ได้มีส่วนในการแบนอะไรทั้งนั้นเลย
    การเลือกตั้งนายกสมาคมฟุตบอล ของประเทศไทย ไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องกับ ฟีฟ่า ทั้งนั้น

ฟีฟ่าไม่สามารถแบนได้ เพราะ ถ้าฟีฟ่าทำแบบนี้ ก็เท่ากับ ฟีฟ่าหนุนหลัง บังยี ไม่ได้หนุนหลังฟุตบอลไทยครับ
    ฉะนั้นกฏหมายแหกตาแบบนี้ ใครเชื่อก็บ้าแล้วครับ คนใหญ่คนโตในบ้านเราที่เขามีสมอง เขากำลังนั่งหัวเราะกับสิ่งที่บังยีกำลังทำอยู่ครับ
    ว่าเขาจะโดนศาลโลก หรือ ศาลประเทศไทยเล่นงาน เขาเอาฟีฟ่ามาอ้าง ตอนนี้ผมยังไม่เชื่อว่าเป็น ฟีฟ่า ตัวจริงด้วยซ้ำ
    ถ้าเป็นฟีฟ่าตัวจริง ข่าวดังทั่วโลกแล้วครับผม อังกฤษ ฝรั่งเศส อิตาลี เขาต้องทำข่าวแน่นอน

สรุป บังยีแหกตาครับ เขาคิดว่าคนไทยไม่มีอินเตอร์เน็ต อ่านภาษาอังกฤษ ไม่ออก แล้ว 4 ทีมดัง ที่กำลังจะมา เขามาโชว์ตัวครับ ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับบอลไทยเลย
    เหมือนจัดคอนเสิร์ตอ่ะครับ ซึ่งทางสิงห์ และ ช้าง เขาจ้างมาครับ เขาไม่ได้ขอให้ใช้เงินของ สมาคมฟุตบอลเลย มีแต่ สมาคมฟุตบอลจะเอาค่าตั๋วไปแบ่งมากกว่า
    คนไทยไม่ได้โง่นะครับ บังยีมันก็แค่หมาจนตรอก ทำอะไรไม่ได้ ก็หาข้ออ้างไปทั่ว เพราะถ้ามันถูกปลดจากตำแหน่ง แน่นอน สิ่งที่มันทำเลวกับประเทศไทย มันหลุดออกมาหมดแน่
    เพราะ คนที่ถูกอำนาจมันกำอยู่ หลุดมาหมดแน่นอน มันเลยกลัวครับ

อีกข้อนึง อย่าไปอ่านข่าวจากเครือ สยามกีฬา นะครับ เพราะ เขาก็เป็นลูกน้องของบังยีอีกทีนึง ดูได้จากเว็บตอนนี้ ข่าวบังยีก็ไม่มี ไม่เปิดคอมเม้น แถมยังเขียนอวยบังยีเหมือนเดิม
    ฉะนั้น ข่าวที่มาจาก สยามกีฬา ไม่มีความน่าเชื่อถือครับ ตอนนี้กระแสแรงมาก เขากำลังรอดูบังยีโดนจับเข้าคุกอยู่ครับ
    แต่เราต้องช่วยกันครับ เลิกสนับสนุนสยามกีฬาสปอร์ต และ ช่วยกันโหวตให้บังยีออกไป
    มีโหวตที่ไหนไปโหวตเลยครับ ถึงเสียงของพวกเราจะทำอะไรอำนาจ และ ความหน้าด้านของพวกเขาไม่ได้ แต่ทั้งประเทศก็จะได้รู้ครับ ว่าเรากำลังโดนหลอกกินตังอยู่ เงินพวกเรา เงินพ่อแม่ เราทั้งนั้นครับ
    FAIL

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ montreepot อ่านกระทู้
    อย่าหาว่าแถเลย รอดูวันสุดท้ายนะ ^_^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SixxTheRipper : 4th July 2013 เมื่อ 23:17

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    975
    ได้รับคำขอบคุณ: 908
    ได้ข่าวว่า ไม่แบนก้เหมือนแบนอยุ่แล้วนิเนาะ // อุบส์โทษๆ แมลงสาบวิ่งผ่านคีย์บอร์ด

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ก็อย่างที่ผมบอก

ปี 2009 ผมซื้อบัตรดูลิเวอร์พูลมา

โฆษณาว่ามาครบหมด

พอใกล้วันแข่ง

เจอหราดไม่มา ทีมหลักไม่ลง

เอาทีมสำรองลง แทบไม่รู้จักใคร

เล่นออมมือให้เหมือนพาหมามาวิ่งเล่น

เอาตอเรส มาเตะฝุ่น 5นาที ตอน นาที85

จบเกมส์ 90นาที เนี่ยนะที่ผมเสียไป 2000

Pronggggg. Tai. Sus eay = =

ผิดหวัง เฮี่ยๆเลย ไม่เคยคิดจะซื้อแล้วด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 25th June 2013 เมื่อ 00:16

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    ตอนนี้พัทยาถอนฟ้องไปแล้วทำให้ไทยรอดจากการแบน (เกี่ยวกันตรงไหนฟระ)

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000

FAIL

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ILoVePaNgYa อ่านกระทู้
    ตอนนี้พัทยาถอนฟ้องไปแล้วทำให้ไทยรอดจากการแบน (เกี่ยวกันตรงไหนฟระ)
    ถูกต้องครับ รอด

(づ。◕‿‿◕。)づ
    www.jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,439
    3
    กำลังติดตามข่าวสารอยู่ครับ ว่ามันจะลงเอยยังไง

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SixxTheRipper อ่านกระทู้
    FAIL
    อย่าหาว่าแถเลย รอดูวันสุดท้ายนะ ^_^
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3,089
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,048
    อะไรคือบังยีครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    คนละเรื่องกันเลย ยังไงก็ได้เตะ ลงทุนโปรโมทไปขนาดนั้นแล้วไม่มีใครยอมขาดทุนแน่ ตอนนี้น่าจะกำลังวิ่งเต้นกันหูตูบฝุ่นตลบอยู่นะ

แต่บังยีอยู่มานานแล้วนะ จนกลายเป็นสัญลักษณ์บอลไทยไปแล้ว บอลไทย= บังยี

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    เรื่องนี้ผมก็เข้าใจง่ายๆเลยว่า4ทีมใหญ่ที่จะมาแตะนั้นมาในฐานะที่มีสปอนเซอร์หลักเชิญมาไม่ได้มาแตะแบบทางการซึ่งไม่เกี่ยวกับฟีฟ่าอะไรทั้งนั้นพูดกันแบบภาษาบอลต้องพูดว่ามาBig4Tour in thailand มากกว่าถ้าโดนแบนจริงๆ(จะโดนแบนก็ต่อเมื่อไม่ทำการเลือกตั้งตามกฎข้อบังคับของฟีฟ่า)ยังไงก็มาได้อยู่ดี เพราะทางสปอนเซอร์หลักที่เชิญมาคงไม่ปล่อยให้เจ๊งง่ายๆหรอก
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    อันไหนความจริงครับ แต่ผมอยากให้บังยีไปชะเถอะครับอยากให้วงการฟุตบอลพัฒนามากกว่านี้ครับ