ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Apk mod for you.
    กล่าวขอบคุณ
    832
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160

Exclamation พระเดี๋ยวนี้ ไม่น่านับถือ(หวะ)

หน้าโรงเรียนผม.. ทุกวันจะมีพระมายืนรอโยมๆมาตักบาตร ซึ่งในความคิดผม "****!!! พระเชี่ยไรมายืนแบบนี้วะ เป็นขอทานรึยังไง !! ต้องเดินตักบาตรดิวะ เกิดอะไรขึ้นกับศาสนาพุทธในประเทศไทย ..ในโทรทัศน์ พระก็ขี่เจ๊ด ถือหลุยส์ ****!! พระเชี่ยๆอย่างนี้ทำไมต้องนับถือไหว้มัน" อีกเรื่องหนึ่ง โรวเรียนผมอาศัยพื้นที่วัดขอไม่เอ่ยชื่อนะอยู่ในกทม.แหละ วันที่ผมจะไปเปิดกล่องเพื่อนำเงินไปทำกิจกรรมแคสไปบำรุงรักษาโรงเรียนต่างจังหวัด ผมเลยไปขอพระที่นั่งคอยสวดมนต์และทำพิธีห่าไรไม่รู้ แต่ต้องจ่ายตังด้วย แล้วผมก็ได้คำตอบกลับมาว่า "ไม่ได้ มันไม่ใช่ที่ที่ไว้บริจาคเงิน" เอ่าเชี่ย!! แล้วที่มุงทำอยู่ไม่ใช่ไว้บริจาคเหรอ แถมทำพิธีหลอกๆแล้วต้องจ่ายตังอีก พระัหรืออาชญากรกันแน่วะ! ผมเลยไปหาพระอาจารย์ในวัดเดิมนี่แหละแต่สอนผมที่โรงรียนอยู่ว่าทำไม..ฝากวางไม่ได้เหรอครับ คำตอบคือ พระอาจารย์ผมบอกว่า อย่าไปฟัง ทำไมจะไม่ได้ เจ้าอาวาสก็ไม่ใช่ ตัวเองก็หากินกับญาติโยม มา..พระอาจารย์เคลียร์ให้ ก็เลยได้วาง พระสมัยนี้..แย่นะ

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    เห็นในข่าวก็เกินไป พระมีเฮลิคอปเตอร์ส่วนตัว

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,162
    อย่างว่าแหละครับยุคนี้คนเราจิตใจเสื่อมลงมากๆ พระถือเป็นอาชีพของใครหลายๆคน ใครอยากสบายมีเงินใช้ไม่ต้องทำงาน ก็บวชเป็นพระ พระดีๆที่น่านับถือมีเยอะครับ แต่คนที่อาศัยผ้าเหลืองบังหน้าหาประโยชน์ใส่ตัวก็เยอะเหมือนกัน
    My PC Spec : AMD FX-6100 ,Gigabyte GA-990FXA-UD5,Asus GTX 560TI Top Overcloked,G.skill DDR3 4GB/1600*2,Raidmax 650Watt

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,047
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    Blog Entries
    1
    คุณรู้ได้ยังไงครับว่าพระเดี๋ยวนี้ไม่น่านับถือ ตัววัดว่าพระสมัยนี้เป็นยังไงไม่ใช่แค่โรงเรียนคุณหรือพระวิตองเครื่องบินเจ๊ตอะไรนั้นครับ ขอร้องหล่ะ อย่าเหมารวมได้ไหม?

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

All my loving...
    from the new world, in thailand.
    กล่าวขอบคุณ
    2,670
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    2
    อาชีพพระส่วนใหญ่รวยๆกันทั้งนั้นแหละครับ

//มองความเป็นจริง...

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836

ฝรั่งเอาไปล้อแล้วอะ

(แปลไทย)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tff007 : 21st June 2013 เมื่อ 01:04

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ผมเจอกับตัวแล้วครับ

ผมจะไม่เอ่ยชื่อวัดนะ แต่จะบอกว่าอยู่แถวๆโรงเรียนราชสีมา

พระขี่แดช 555 ถ้าเข้าไปในตัววัด จะเจอ พระดูคลิปครับ เพื่อนผมเคยส่งบลูทูธ ให้อยู่ ไปกันได้เลย

ผมก็อยู่ด้วยเลยเนี่ยหละ ส่วนใหญ่ก็ผิดเพศหรือเพศที่3ด้วยครับ. แทบทั้งศาลา 55

ครั้งแรกที่เห็น ผมอึ้งมาก บอกคำเดียวว่าหมดศรัทธา บางคนนะ

ผมไม่รู้ตอนนี้เป็นไงแล้วบ้าง

เพราะผมไม่คิดจะเข้าไปอีกเลย

คนไม่เห็นกับตาไม่มีวันเข้าใจหรอก

แต่วัดแถวบ้านผมโอเคอยู่

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เมืองฝนแปดแดดสี่
    กล่าวขอบคุณ
    787
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,947
    มีโรสรอยด์เป็นรถประจำตำแหน่งด้วย ผมเห็นแล้วพระอะไรวะ โค-ตะ-ระ หรูเลย ยังกะเจ้าสัว นี่มันอะไรกัน พระมีเจตส่วนตัว มี ฮ.ส่วนตัว กุฏินี่คงเป็นยังกะวังแน่ผมว่า มันเอาเงินจากไหนมาซื้อ แล้วไปทำอะไรให้ทำไมลูกศิษถึงซื้อของแพงๆให้

(づ。◕‿‿◕。)づ
    www.jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,439
    3
    แฟนผมเล่าให้ฟังว่า วัดไม่เอ่ยชื่อ พระไม่บิณฑบาตเลยแต่ชาวบ้านจะทำกับข้าวไปถวายที่วัดเอง

ผมคิดว่าถึงชาวบ้านจะนำกับข้าวไปถวายที่วัด แต่ก็ควรออกบิณฑบาตตามกิจของสงฆ์บ้างนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jamebanjen : 21st June 2013 เมื่อ 12:05

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657

เพราะความเสื่อมของสังคม การโจมตีศาสนาทุกทิศทาง การแบ่งแยกหมู่คณะสงฆ์ การมีอาชญากรคาบนักบวช เมื่อนั้นประเทศไทยก็จะเป็นเช่นนี้... ในฐานะผมเป็นขาวพุทธ ผมขอสู้เพื่อศาสนา ทุกศาสนามีคนยอมตายหมด ไม่ว่าจะเป็นหลักๆ คริสต์ หรือ อิสราม แต่มีสักกี่คนที่ยอมตายเพราะปกป้องศาสนาพุทธบ้าง...
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

One shot, One kill
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 725
    1
    เราเจอเรื่องพวกนี้ก็ให้เก็บไว้ในใจครับ ไม่ว่าท่านจะดีหรือร้าย เลวหรือประเสริฐ เราก็ไม่ควรไปว่าท่านนะครับ เพราะมันจะเป็นการสร้างบาปให้ตัวเอง ถึงจะบอกว่าพระรูปนั้นๆ ไม่ดีก็เถอะ แต่ก็ยังถือว่าเป็นพระอยู่ดี วิจารณ์ได้ พูดถึงได้ แต่ถึงขั้นด่าเนี่ย ไม่ดีนะครับ ^^

ปล.พระหรือคอสเพลย์คุริรินก็ช่าง เจอก็ให้ไหว้ไว้ก่อนครับผม

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lagger อ่านกระทู้
    คุณรู้ได้ยังไงครับว่าพระเดี๋ยวนี้ไม่น่านับถือ ตัววัดว่าพระสมัยนี้เป็นยังไงไม่ใช่แค่โรงเรียนคุณหรือพระวิตองเครื่องบินเจ๊ตอะไรนั้นครับ ขอร้องหล่ะ อย่าเหมารวมได้ไหม?
    ถ้าจะบอกว่ารู้ได้ยังไง คุณถามมาได้ยัง มันเป็นความคิดเห็นเห็น

ยอมรับความจริงหน่อย สังคมมันเปลี่ยนแล้ว

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

"ONPU-NO-TEGAMI"
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    แค่พระ ถือ Smartphone แล้วถามว่าเล่ 3g ไม่ได้ก็รู้สึกแปลกๆแล้วครับ
    • dOn't Give Up !! •

กล่าวขอบคุณ
    251
    ได้รับคำขอบคุณ: 598
    มีคนกล่าวไว้ว่า บริจาคทำบุญให้พระเห้ๆ ได้บุญน้อยกว่า "บริจาคข้าวให้หมาซะอีก"

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    148
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    พระ ก็คือ พระ น่านับถือครับ
    กรณีที่ จขกท. โพสต์ หรือ ไม่ชอบอะไรนั้น เป็นผู้อาศัย ผ้าเหลืองกิน หรือแอบอ้าง ทำนองนั้นครับ
    แยกหน่อยก็ดี - -

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 110
    ปัจจุบันคนเลวก็มีคนดีก็มี นับประสาอะไรกับพระ ของแบบนี้เป็นที่ตัวบุคคล อย่าไปเหมาว่าศาสนาพุทธดีกว่า ศาสนาพุทธน่ะดีอยู่แล้วที่ไม่ดีคือตัวบุคคล เข้าใจนะ

123456
    กล่าวขอบคุณ
    900
    ได้รับคำขอบคุณ: 403
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ipromise11 อ่านกระทู้
    มีคนกล่าวไว้ว่า บริจาคทำบุญให้พระเห้ๆ ได้บุญน้อยกว่า "บริจาคข้าวให้หมาซะอีก"
    อย่าตัดทางบุญตัวเองสิครับ คุณก็ถือว่าตัวเองกำลังทำนุบำรุงศาสนาอยู่แม้ว่าเราจะทำบุญกับบุคคลที่ห่มผ้าเหลืองแต่ไม่ใช่พระก็ได้บุญมากนะครับ และในทางกลับกันบุคคลผู้ที่ไม่ใช่พระนั้นก็จะได้รับบาปมากเช่นกันเพราะถือว่าเอาของที่เราถวายให้กับพระศาสนา ไปใช่นั้นเอง

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    บุญใดที่ให้ข้าว ให้อาหาร ให้น้ำ ประครองชีพแก่คณะสงฆ์ หรือบุคคลที่ควรได้รับ ผู้ที่มีความยากจน ขัดสน ขอทาน บุญนั้นจะส่งผลให้เขา ยามเกิดในภูมิมนุษย์อีก เขาจะได้ข้าว ได้อาหาร ได้น้ำ ในภูมิภพนั้นๆ เพราะแต่ละภพภูมิ ย่อมมีข้าว อาหาร ที่ล่อเลี้ยงในภูมินั้นๆ
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

กล่าวขอบคุณ
    251
    ได้รับคำขอบคุณ: 598
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ คุณบอม อ่านกระทู้
    อย่าตัดทางบุญตัวเองสิครับ คุณก็ถือว่าตัวเองกำลังทำนุบำรุงศาสนาอยู่แม้ว่าเราจะทำบุญกับบุคคลที่ห่มผ้าเหลืองแต่ไม่ใช่พระก็ได้บุญมากนะครับ และในทางกลับกันบุคคลผู้ที่ไม่ใช่พระนั้นก็จะได้รับบาปมากเช่นกันเพราะถือว่าเอาของที่เราถวายให้กับพระศาสนา ไปใช่นั้นเอง
    เกรงว่าจะเอาเข้ากระเป๋าอย่างเหล่าคอสเพลคุริรินทั้งหลายไงครับแหม่ แทนที่จะเอามาทำนุบำรุงศาสนา ไม่ได้เป็นคนมองโลกในแง่ร้ายนะ แต่มันคือเรื่องจริงในปัจจุบัน

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    จากประสบการณืที่ได้ฟังมา วัดและพระมีแต่ด้านลบทั้งนั้นไม่ว่าเรื่องใดๆก็ตาม

ในที่นี้ผมไม่โทษศาสนาเพราะหลักธรรมคำสอนเขาดีอยู่แล้วไม่มีผิดแต่อย่างใด

นอกเสียจากปีศาจในร่างพระสงฆ์เท่านั้นแหละที่ทำให้ศาสนาเสื่อมเสีย
    อยากมีลายเซ้น

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    พระที่ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบมีเยอะครับ

แต่พระปลอมและโจรในคราบผ้าเหลือง มันเยอะกว่า เท่านั้นเอง...

มีที่ไหน พระเดินมาของซองผ้าป่า คิ้วไม่โกน ผมหยิบให้ไปสามร้อย มานึกขึ้นได้ ชิบ*ายกรูโดนพระฟัน!!!

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    ศาสนาไม่ผิดหรอกคับ แต่คนที่ผิดก็คือความโลภของคนเรานี่แหละที่เอาศาสนามาหากิน

-Music Gamer-
    กล่าวขอบคุณ
    269
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    เดียวนี้พระกลายเป็นอาชีพหากินไปแล้ว

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    2
    ทำไมศาสนาพุทธโดนโจมตีแรงจัง

กล่าวขอบคุณ
    2,473
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    1
    ตามที่พระพุทธเจ้าเคยตรัสไว้ว่า ศาสนาพุทธจะหายไปอีก 5000 ปีคงจะจริงแท้แน่นอนแล้ว

ผ่านมาแล้ว 2556 ปี นับวันยิ่งเสื่อมลงเรื่อยๆ ผมเป็นเด็กรุ่นใหม่ก็อยากจะไห้ทุกๆคนเข้าใจในศาสนา อันไนนที่ว่าดีก็นับถืออันไนนที่ไม่ดีก็ปล่อยมันไป

อย่าเอามาว่าไห้มันยาวสาวไห้เสื่อมเสียกันเลยครับผมคนหนึ่งก็เป็นชาวพุทธเหมือนกัน ที่เสื่อมเสียเพราะว่าคน พระที่ไม่ดีเราก็ไม่ต้องไปนับถือครับ ยังมีพระดีดีอีกเยอะ

สมัยนี้มารศาสนามันอาศัยผ้าเหลืองหากินเยอะไปครับ ก็ควจจะมีวิจารณญานในการคิดครับ อย่างเช่น จขกท เองก็รุนแรงไปไหม คำแรงๆทั้งนั้นที่ว่าออกไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย micro : 20th June 2013 เมื่อ 23:21