ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

(づ。◕‿‿◕。)づ
    www.jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,439
    Blog Entries
    3

ลูกศิษย์ หลวงปู่เณรคำ นัดรวมตัว 23 มิ.ย. ขู่ฟ้องคนทำคลิปล้อ

ลูกศิษย์หลวงปู่เณรคำ ย้ำภาพฉาว ฝีมือของอดีตลูกศิษย์ที่โกรธแค้น นัดรวมตัวอีก 23 มิ.ย. แฉคลิปล้อทำในไทย ขู่ฟ้องกลับ

วันนี้ นายภัทรเดช หรือเสี่ยก้าวหน้า ลูกศิษย์ใกล้ชิดพระวิรพล หรือหลวงปู่เณรคำ และในฐานะกรรมการบริหารวัดป่าขันติธรรม

เปิดเผยว่า ภาพฉาวต่างๆ ที่ออกเผยแพร่ตามสื่อออนไลน์นั้น เป็นฝีมือของอดีตลูกศิษย์หลวงปู่ ซึ่งเป็นสื่อมวลชนอยู่จังหวัดภาคอีสาน

ที่ทำเพราะโกรธที่ขอเงินแล้วหลวงปู่ไม่ให้พร้อมทั้งได้ไล่ออกจากงานที่ทำอยู่กับหลวงปู่ ซึ่งขณะนี้ฝ่ายกฎหมายกำลังดำเนินการฟ้องร้อง

ส่วนกรณี มีคนทำคลิปล้อเลียนในยูทูป ต้นตอเป็นการทำจากเว็บไซต์ในไทย แล้วนำออกไปโพสต์ที่ต่างประเทศ จะมีการหารือและ

นัดหมายรวมตัวกันของลูกศิษย์ในวันอาทิตย์ที่ 23 มิ.ย.นี้อีกครั้ง ในการดำเนินการกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นและจากกระแสข่าวว่า

หลวงปู่จะมีการแถลงเปิดใจในวันที่ 30 มิ.ย.ที่วัดนั้น ยืนยันว่าไม่มี ซึ่งทางหลวงปู่จะไม่พูด ไม่ตอบโต้กับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น เพราะ

ไม่ใช่สิ่งที่หลวงปู่จะออกมากล่าว ปล่อยให้เป็นหน้าที่ของลูกศิษย์

ข่าวโดย : http://www.talkystory.com/?p=58734

V.ไทย

ตกลงเป็นหลวงปู่หรือเณรนิ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    ทำไมต้องเรียกว่าหลวงปู่ ผมไม่เข้าใจ อายุก็ไม่มากนะ ผมละงง หรือว่าให้ดูมีความขลัง

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    ในคลิปก็ไม่ได้เอ่ยชื่อ ร้อนตัวจังเลยนะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yoshi3416 อ่านกระทู้
    ทำไมต้องเรียกว่าหลวงปู่ ผมไม่เข้าใจ อายุก็ไม่มากนะ ผมละงง หรือว่าให้ดูมีความขลัง
    เห็นว่าแกมีบร๊ะลานุภาพทำให้สามารถระลึกชาติที่แล้วๆเป็นแสนๆชาติได้ เลยเอาอายุของชาติที่แล้วกับชาตินี้มาฟิวชั่นกลายเป็นหลวงปู่

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    ร้อนตัวจัง หรือว่าไม่จริงนะ รอดูต่อไป

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    ผมเคยเห็นที่7-11มีpocketbookของพระรูปนี้เกี่ยวกับระลึกชาติอะไรทำนองนี้แล้วก็ไปเห็นชื่อเขียนว่าหลวงปู่แต่เห็นหน้าแล้วเรียกหลวงพ่อยังไม่ได้เลย คงเพราะมีชาวบ้านกราบไว้นับถือมากมายเลยยกให้เป็นหลวงปู่
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    ใจเย็นครับ รอดูผลสรุปดีกว่า อย่าพึงปลงใจเชื่อตามข่าวในสิ่งต่างๆ ตั้งแต่เกิดเรื่อง ควรพิจรณาดูก่อน เพราะเราแค่ดูเขา เราก็ไม่รู้จริง หรืออยู่ในเตุการณ์ ทุกสิ่งมีเหตุปัจจัยของตัวมันเอง
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,950
    อย่างน้อยไทยก้มีพระชื่อจีนแล้วนะครับ ชื่อว่า พระซวยหัวข๋ง (ผมเอามาจากเม้นในยูทูปนะ ขำๆ)

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    ในคลิปมันก็ เป็นความจริงนะ กับพระบางรูป แต่ถึงยังไงก็ไม่ควรทำออกมาล้อ เพราะมันไปลามศาสนา อื่นด้วยนี้ดิ!!

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

One shot, One kill
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 725
    Blog Entries
    1
    ที่ได้นามว่า หลวงปู่เณรคำ เพราะบอกว่า ระลึกชาติได้ ก็เลยเอาอายุชาติที่แล้วมารวม กลายเป็นหลวงปู่ไปซะอย่างนั้น

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    ลองไปฟังลูกศิษย์หลวงปู่คุลิลินตอบคำถามกันครับ

Tags for this Thread