ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ต้องเป็นนายคน
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,772

Unhappy หน้าเป็นสิวครับ , หมดความมั่นใจเลย T^T

คือผมอยู่ ม.4 ผมเข้าเรียนก่อนเกณฑ์ 1 ปีและตอนนี้หน้าผมเป็นสิวเยอะมาก
    จนเดี่ยวนี้ผมไปโรงเรียนผมเดินผ่านกระจกไม่กล้าดูเลยครับแล้วยิ่งเวลา
    ไปเจอเพื่อนทักประมาณว่า " เฮ้ย! รูปใน face อย่างหล่อหน้าใสไร้สิวมาเจอตัวจริงหน้าสิวไร้ใส "
    ผมหมดความมั่นใจเลยคับแล้วยิ่งตอนนี้ผมไปแอบชอบรุ่นน้องคนนึง
    รู้มาด้วยว่าเค้าชอบคนหน้าขาวใสคับแต่ผมดำแต่ก็ไม่เป็นไรขอแค่หน้าไม่มีสิวก็พอใจแล้วคับ
    ใครพอจะแนะนำโฟมหรือครีมหรืออะไรก็ได้ที่ทำให้หน้าหายเป็นสิวมั๊ยคับแบบว่าเห็นผลได้เร็ว ๆ
    ไม่เกิน 1 อาทิตย์เอาที่ทุกท่านเคยลองนะครับหรือแน่ใจจริง ๆ แล้วก็วิธีที่ทำให้สิวไม่เพิ่มขึ้นก็ได้
    ขอเป็นราคาไม่แำพงนะครับประมาณไม่เกิน 300 บาทผมจนครับขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    ไปหาหมอที่เซนจูรี่อะครับชั้นบนสุดประมาณครั้งละไม่เกิน 1000 ไปทุกอาทิตย์ไม่เกิน 2 เดือนหน้าใสแน่นอนผมทำอยู่ครับนั่ง BTS ไปลงอนุสาวรีย์แล้วเดินเข้าห้างไปเลยครับ.

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    67
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Justified-x0d อ่านกระทู้
    ไปหาหมอที่เซนจูรี่อะครับชั้นบนสุดประมาณครั้งละไม่เกิน 1000 ไปทุกอาทิตย์ไม่เกิน 2 เดือนหน้าใสแน่นอนผมทำอยู่ครับนั่ง BTS ไปลงอนุสาวรีย์แล้วเดินเข้าห้างไปเลยครับ.
    ผมไม่มีเงินขนาดนั้นหรอกครับผมเป็นแค่เด็กอายุ 14 นะครับแล้วบ้านผมอยู่ต่างจังหวัดอยู่พะเยานู่น T^T

Sometime life's Suck.
    Kisarazu-shi,Shibagen
    กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 840
    ผมว่ามันเป็นที่กรรมพันธุ์ด้วยแหละครับ อย่างผมหน้าใส่สิวไม่เคยขึ้นเลยตั้งแต่ มัธยมละ เลยได้ข้อดีนี้ไป

ความเห็นส่วนตัวนะครับผม ชอบใช้โฟมล้างหน้าของ นีเวียอ่ะนะ ใช้มา 5 ปีละดีมากๆเลย
    ผมล้างตอนเช้า - หลังอาบน้ำตอนเย็น (กลับจากโรงเรียนมาก็อาบน้ำ พร้อมล้างหน้าเลย)

รักษาสุขภาพหน้าดีๆ อย่าให้โดนแดดเยอะเกินไป หรือเหงื่อมากเกินไป ครับ

กล่าวขอบคุณ
    67
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ animeth อ่านกระทู้
    ผมว่ามันเป็นที่กรรมพันธุ์ด้วยแหละครับ อย่างผมหน้าใส่สิวไม่เคยขึ้นเลยตั้งแต่ มัธยมละ เลยได้ข้อดีนี้ไป

ความเห็นส่วนตัวนะครับผม ชอบใช้โฟมล้างหน้าของ นีเวียอ่ะนะ ใช้มา 5 ปีละดีมากๆเลย
    ผมล้างตอนเช้า - หลังอาบน้ำตอนเย็น (กลับจากโรงเรียนมาก็อาบน้ำ พร้อมล้างหน้าเลย)

รักษาสุขภาพหน้าดีๆ อย่าให้โดนแดดเยอะเกินไป หรือเหงื่อมากเกินไป ครับ
    ชื่อโฟมอะไรหรอครับผมจะได้ไปลองซื้อมาใช้ดูเห็นเพื่อนผมบางคนก็บอกใช้ของนีเวียแต่ไม่ได้ทันถามชื่อซักที

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    เเนะ นำ ออกกำลังกายมากๆๆ

เเล้วก่อนไปหาผงพิเศษมาใช้ ซะ ผสมน้ำ ทาให้เต็มหน้าไปเลย ไม่หายให้รู้ไป
    (เพราะผมลองทำเเล้วหายครับ)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ผงหอมศรีจันทร์ อาจช่วยได้อยู่ที่ว่าสิว แบบไหนครับ หรือไม่ก็มะนาวเลย คลาสสิคสุด 3ลูก 10 บ.

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    ผมสิวเต็มหน้ายังไม่เคยบ่น -*-
    ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    271
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    อาทิตย์เดียวหายไม่มีหรอก ของงี้ต้องใช้เวลา อดทน อย่าไปเครียด ห้ามจับหน้า ล้างหน้าดี ๆ

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    Blog Entries
    2
    มีอ่ะไม่เป็นไร แต่อย่าไปบีบละกัน ผมมีรุ่นพี่คนนึง หน้าแกก็ดี แต่บีบสิว

ตอนนี้อยู่ ปี2 หน้าหยั่งกะซอมบี้เลย

กล่าวขอบคุณ
    912
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    เมื่อก่อนเพื่อน ก็ทักผมสิวเยอะเหมือนกัน แต่มันก็เริ่องปกติ วัยรุ่นอะนะ เยอะน้อยเเล้วแต่

ผมก็ใช้โผมร้างหน้าทาครีมไปเรื่อย Ctrl นีเวีย บลา ๆ

จนมาหยุดกันอันนี้

ผมใช้อันนี้อะครับ มีขายตามร้านขายยา

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ล้างหน้าวันละ 2 ครั้ง อย่านอนดึก อย่าทานอาหารพวกที่มีมันเยอะ ต้องรู้ตัวเองด้วยนะว่าหน้าเราแพ้ง่ายป่าว ลองใช้ครีมพวก smoothE ดูคับ ผมใช้แล้วหาย

Someone, Somewhere
    กล่าวขอบคุณ
    220
    ได้รับคำขอบคุณ: 135
    fap fap fap บ่อยรึเปล่าครับ มีส่วนนะครับ ถ้าไม่ใช่คงเป็นกับฮอโมน หรือไม่ก็ไม่ค่อยจะดูแลรักษาหน้าตัวเองให้สะอาด(ไม่ได้ว่านะครับ) ง่ายๆ ถ้าอยากหาย ล้างหน้าทุกวัน เช้า เย็น ไม่จำเป็นต้องใช้โฟม ใช้สบู่ธรรมดาก็ได้(อันนี้ไม่ได้บังคับนะครับ), งด fap 5555+, อย่าให้หน้าตัวเองมันมากนัก แค่นี้แหละครับ ง่ายๆ สิวลดแน่นอน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ โอมอาร์ม อ่านกระทู้
    ผมไม่มีเงินขนาดนั้นหรอกครับผมเป็นแค่เด็กอายุ 14 นะครับแล้วบ้านผมอยู่ต่างจังหวัดอยู่พะเยานู่น T^T
    ม.4 อายุแค่ 14 เองเหรอครับ O_o เข้าเรียนก่อนเกณฑ์ 1 ปี นึกว่าจะอายุ 15

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ใช้โฟมล้างหน้า เช้า กลางวัน เย็น มันอาจจะทำให้สิวไม่เพิ่มขึ้นได้

กล่าวขอบคุณ
    473
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    อย่าไปกังวลเลย ตอนผม 14 สิวนี่เต็มหน้าเลย ตอนนี้ 20 ละไม่มีสิวเลยนอกจากจะกินอะไรผิดๆมา(หรือว่าผมแก่เกินไปละ)
    ผมใช้สบู่ถูตัวถูทั้งหน้าทั้งตัว
    ออ ผมล้างหน้าบ่อยมากครับแทบจะทุกชั่วโมงครึ่งเลย ดื่มน้ำเยอะๆ นอนให้พอ ออกกำลังกายด้วยครับ ไม่ต้องหาหมอเลย
    ผมใช้สบู่ มาดามเฮง "มาดามเฮง วิตามิน e" ลองหาดูผมก็ไม่รู้ช่วยได้ป่าวนะแค่บอกเฉยๆ

(づ。◕‿‿◕。)づ
    www.jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,439
    Blog Entries
    3
    งบน้อยใช้มั้ยครับ
    ผมแนะนำตอนที่ผมอยู่ม2ครับ ผมก็มีีสิวครับแต่ไม่มาก
    เม็ดสองเม็ด และอย่างหน้าขาวด้วยครับ
    ให้หมั่นล้างหน้าครับ
    ปาดแตงกว่า แปะที่หน้า
    ปาดมะเขือเทศ แปะที่หน้า
    ซื้อโฟมล้างหน้ามาล้างยี่ห้อไรก็ได้ครับต้องลอง
    ตอนม2ผมก็ทำประมาณนี้ครับ หน้าใส่(หัว)มากครับ
    เพื่อนผมมันยังถามว่าไปทำไรมาหน้าใส่
    ต้องหมั่นทำทุกวันรับรองหน้าหายแน่ !!

อันนี้อ่านเจอเมื่อไม่นานมานี้ครับและไม่เคยลอง
    บดกล้อยหอม แปะที่หน้า
    ไข่ขาวดิบทาที่หน้า แล้วเอาทิชชู่แปะๆ รอมันแห้งแล้วลอกออก

หมดแล้วครับ

ปล.เด็กพะเยาเหมือนกันครับ ฮ่าๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jamebanjen : 21st June 2013 เมื่อ 19:57

กล่าวขอบคุณ
    67
    ผมเป็นสิวแบบดำ ๆ แดง ๆ อ่ะครับตรงแก้มแล้วก็ตรงหน้าผากแต่ไม่ใหญ่มาก

กล่าวขอบคุณ
    2,950
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,219
    บีบออกครับ หายหมดเลย เชื่อผม

ก็แล้ว....ยังไง
    กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,297
    ผมก็เป็นยังไม่เคยว่า. แต่ตอนนี้เหลือแต่แผลเป็นไม่น่าบีบเล้ยย

ตอนนี้ใช้พรีมโนบุอยู่ครับตรมกระทู้ข้างบนๆ

กล่าวขอบคุณ
    67
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ assist05 อ่านกระทู้
    ผมก็เป็นยังไม่เคยว่า. แต่ตอนนี้เหลือแต่แผลเป็นไม่น่าบีบเล้ยย

ตอนนี้ใช้พรีมโนบุอยู่ครับตรมกระทู้ข้างบนๆ
    ขายที่ไหนเท่าไหร่หรอคับผมจะซื้อมาใช้บ้าง

เสรีชน คนธรรมดา
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 310
    ผมเป็นมา4ปีแล้วครับ....ตอนนี้รอยจางหมดและครับ