ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

อืมมม...
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 337

[PC]MOD Yusei the power of chaos [พากษ์ไทย]

YUSEI THE POWER OF CHAOS MOD THAI SOUND

ตัวอย่างครับเชิญรับชม

เคยลองเล่นเกมนี้แล้วเกิดไอเดียที่จะโมดิฟายครับเพราะเห็นชาวต่างชาติเขาโมเป็นภาษาสเปนก็เลยคิดว่าลองโมเป็นภาษาไทยมั่งดีกว่า นั่งทำไปทำมาเปลี่ยนรูปนั่นนิดนี่หน่อย โอ้สวยงามกว่าที่เคยเล่นอีก ก็เลยเอาให้แบ่งปันเผื่อใครเบื่อๆภาษาอังกฤษอยากจะลองภาษาไทยมั่งครับ(ทำนานเหมือนกันนา)

ลืมบอกไปครับเสียงเจ้ายูเซย์ครับที่พูดไทยไม่ใช่การ์ดเป็นภาษาไทยนะ อย่าเข้าใจผิด^^....

วิธีทำการ์ดครบมีอยู่ข้างในแล้วครับแต่เป็นEngนะ ลองอ่านแล้วทำตามดูนะครับไม่ยากเลย
    มา ผมแปลให้ครับ"To unlock all the cards run AllCards.exe
    (If you use Windows 7 or Vista, turn of UAC (User Account Control). To turn it off press start> User image>Change user account control settings)

Then check your desktop, there should be a new folder shortcut "Common". Copy system.dat from this folder in to the "Common" folder."

ถ้าคุณใช้วินโดว์7 หรือ วิสต้า ให้ปิด UACก่อนนะครับ วิธีปิด start> User image>Change user account control settings จากนั้นเมื่อดับเบิ้ลคลิ๊กAllCards.exe สังเกตที่desktop จะมีโฟลเดอร์common อยู่ จากนั้น ก็อปไฟล์ที่อยู่ในโฟลเดอร์allcardชื่อsystem.datมาทับลงโฟล์เดอร์commomที่อยู่desktopอีกที เป็นอันเสร็จสิ้น

ใครเล่นโหมดวินโดว์แล้วจอมืดครับ
    ไปที่ตัวเข้าเกมส์คลิ๊กขวาเลือกproperties เลือกหัวข้อcompetibility จากนั้นติ๊กถูกที่ Disable desktop composition

โหลดฟรีๆอย่าเอาไปแจกที่ไหนเชียวนะจุ๊ๆ กลัวโดนจับ55-*-
    http://www.mediafire.com/?4jdkcr4c4zs99ysพาท1
    http://www.mediafire.com/?w82tt29yp98cynyพาท2
    http://www.mediafire.com/?1h74odj726o3txgพาท3
    http://www.mediafire.com/?j2yv671v9477ts2พาท4

PASSWORD=YUSEIPOWERBANKKOKER

ผิดพลาดประการใดก็ขออภัย มีปัญหาตรงไหนสอบถามได้ครับ ยินดีตอบให้ เล่นได้ช่วยยืนยันด้วยนะ^^
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bankkoker : 9th October 2014 เมื่อ 01:30

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    394
    ได้รับคำขอบคุณ: 182
    มันไทยตรงไหน ครับ
    ไปเทียวกันไม

กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DekJaiTak อ่านกระทู้
    มันไทยตรงไหน ครับ
    ก็ไทยตรง เสียงคนพากษ์ไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    394
    ได้รับคำขอบคุณ: 182
    ออครับ ขอบคุณมากครับ ผม ไม่รู้
    ไปเทียวกันไม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    372
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ขอบคุณครับ ขออนุญาติรับไปลอง

กล่าวขอบคุณ
    896
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    ขอบคุณครับน่าสนดี

ฮาป่าวนิ เสียงไทย

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    ท่านเจ้าของกระทู้กรุณาช่วยสอนผมได้ไหมครับ
    ถึงวิธีโมเกมส์นี้ ถ้าได้จะเป็นพระคุณอย่างสูง ^^

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    Blog Entries
    1
    กำ ผมนึกว่า มันจะเป็นไทยทั้งเกมส์ - - แต่ก็ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    คิดว่าการ์ดแปลด้วยซะอีก แต่ก้อเขียนว่า พากษ์ไทย อ่ะนะ ไม่ได้แปลไทย

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ขอบคุณมากเลยนะครับ( -/|\-)

I'M THE RED ARMY !
    กล่าวขอบคุณ
    1,603
    ได้รับคำขอบคุณ: 976
    *****เจ๋ง Sad อะขอบคุณมากครับ ขอรับไป ดูเอล ก่อนนะครับ !

พอดีน้อง*****คลั่ง ยูดิ อยู่พอดี !

อืมมม...
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ฮ่าๆ ลืมบอกให้ละเอียด เสียงไทยของยูเซย์อย่างเดียวครับ การ์ดก็อังกฤษเหมือนเดิม...

Fort Minor
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 488
    ขอบคุณครับ ๆ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ไมโหลดซำ้ำไม่ได้ครับ

i'm banana
    กล่าวขอบคุณ
    754
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,085
    สุดยอดครับเจ๋งมากๆขอบคุณที่เอามาลงไห้ครับ

อยากได้การ์ดครบเร็วๆจัง ยังงี้มันน่าท้าทายดีสุดๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Bagame : 11th September 2011 เมื่อ 16:33

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    เจ๋ง อะ ขอบคุงมาก คับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    อยากได้การ์ดครบร้อยมั่ง มีแค่771

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    มีทำการ์ดครบไหมครับ ><

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    อยากได้วอชั้น อิซาโยอิ อากิ สนใจคิดจะทัามั้งปะครับ จะได้สู้กับสาวๆมั้ง

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย arrow29 : 11th September 2011 เมื่อ 23:17

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    น่าสนใจแฮะ จะเอาไปลองดูนะ Thx หลายๆๆเด้อ

อืมมม...
    กล่าวขอบคุณ
    221
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shindo007256 อ่านกระทู้
    มีทำการ์ดครบไหมครับ ><
    มีแน่นอนครับอยู่ข้างในเลย ชื่อโฟลเดอร์ว่าAll card ครับผม

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bankkoker อ่านกระทู้
    มีแน่นอนครับอยู่ข้างในเลย ชื่อโฟลเดอร์ว่าAll card ครับผม
    ทำไงอ่ะครับ ผมเอาไปวางในCommonมันเพิ่มมาเป็นแค่771ไม่ครบ100%เลย

อืมมม...
    กล่าวขอบคุณ
    221
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wingwin อ่านกระทู้
    ทำไงอ่ะครับ ผมเอาไปวางในCommonมันเพิ่มมาเป็นแค่771ไม่ครบ100%เลย
    ทำแบบนี้นะครับเข้าโฟลเดอร์ชื่อว่าAll Cards 1114จากนั้นจะมีไฟล์Allcard.exeอยู่ครับ ดับเบิ้ลคลิ๊กแล้วกดyesจากนั้นลองเข้าเกมส์ดูครับจะได้การ์ดครบเลย

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bankkoker อ่านกระทู้
    ทำแบบนี้นะครับเข้าโฟลเดอร์ชื่อว่าAll Cards 1114จากนั้นจะมีไฟล์Allcard.exeอยู่ครับ ดับเบิ้ลคลิ๊กแล้วกดyesจากนั้นลองเข้าเกมส์ดูครับจะได้การ์ดครบเลย
    ยังเท่าเดิมเลยครับ - -"

อืมมม...
    กล่าวขอบคุณ
    221
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wingwin อ่านกระทู้
    ยังเท่าเดิมเลยครับ - -"
    งั้นลองไปดูที่ไดรฟ์C:/program files/Yu-Gi-Oh! Power of Chaos Common(จากที่รันไฟล์allcard.exeเมื่อกี้แล้วมันก็จะมีโฟลเดอร์นี้ขึ้นมา) ก็อปไฟล์ system.dat ข้างในนี้นะครับไปใส่ที่โฟลเดอร Yu-Gi-Oh! Power of Chaos Common ที่เราลงเกมส์เช่น สมมติ ลงไว้ไดรฟ์D:/แบบผม ในโฟลเดอร์ Yu-Gi-Oh! 5D's Power of Chaos จะมีอีก2โฟลเดอร์และโฟล์เดอร์ Yu-Gi-Oh! Power of Chaos Common ก็จะอยู่ในนี้เปิดเข้าไป แล้วนำไฟล์ที่บอกให้ก็อปมาเมื่อตะกี้มาใส่ไว้ในโฟลเดอร์นี้

ปล.ถ้ายังไม่ได้คงจะเกี่ยวกับเรื่องที่อยู่ของ registry เกมส์แล้วล่ะครับ ยังไงก็ลองแบบนี้อีกทีเดี๋ยวจะมาบอกวิธีแก้ที่อยู่รีจิสตรีให้ครับ