ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,710

Monster Hunter Online เผยวีดีโอเกมเพลย์ใหม่และรายละเอียดต่างๆ

Monster Hunter Online เผยวีดีโอเกมเพลย์ใหม่และรายละเอียดต่างๆ

หลังจากได้มีการแจกจ่าย activation keys สำหรับช่วงทดสอบไปแล้วนั้น ผู้ให้บริการอย่าง Tencent Games ก็ยังคงทำการโปรโมทบนเว็บไซต์เกมต่างๆอย่างต่อเนื่อง ทาง 17173.com หนึ่งในเว็บไซต์ข่าวเกมที่ใหญ่อันดับต้นๆของประเทศได้ปล่อยวีดีโอเกมเพลย์ที่ทางสื่อได้มีโอกาสทดลองเล่นให้ได้ชมกันครับ

Monster Hunter Online นั้นจะแตกต่างจากเกมอื่นๆ ตรงที่จะเน้นหนักไปที่การทำลายส่วนต่างๆของมอนสเตอร์ ซึ่งเป็นฟีเจอร์ที่ทางเกมเมอร์ของฝั่งคอนโซลคุ้นเคยกันเป็นอย่างดี ยกตัวอย่างเช่น การทำลายหางของบอสก่อนอาจจะเป็นการช่วยป้องกันการโจมตีแบบ AOE ได้ หรือจะเป็นบอสที่บินได้ หากทำลายปีกก่อนก็จะสามารถหยุดบอสไม่ให้บินได้ เป็นต้น

เมื่อ HP ของบอสเหลือประมาณ 30% มันจะเริ่มถอยกลับลังของมัน ผู้เล่นก็จะมีโอกาสเผด็จศึกมัน หรือจะปล่อยให้มันไปพักฟื้นในรังและค่อยๆตะล่อมจับมัน

บอสใน Monster Hunter Online นั้น เป็น AI ที่ฉลาดมาก สามารถตรวจสอบการโจมตีที่เข้ามา และคิดได้ว่าจะตอบโต้อย่างไร เป็นอะไรที่ค่อนข้างแตกต่างจากเกมทั่วๆไปที่ปล่อยสกิลร่ายเวทย์สแปมรัวๆอะไรแบบนั้น ท่างทางและเอฟเฟ็คสกิล จะมีพิเศษเฉพาะใน Monster Hunter Online

ในเรื่องของสภาพอากาศนั้นถือว่ามีบทบาทสำคัญใน Monster Hunter Online ค่อนข้างมาก ยกตัวอย่างเช่น เมื่อมังกรพ่อไฟออกมาหญ้ารอบๆก็จะติดไฟทำให้ผู้เล่นที่อยู่บริเวณหญ้านั้นติดเบิร์นไปด้วย อย่างไรก็ตามเมื่อผู้เล่นนั้นออกล่าในสภาพอากาศฝนตก ก็คิดดูละกันครับว่าจะเป็นยังไง lol

Monster Hunter Online นั้นไม่มี “คลาส” หรือสายอาชีพให้เลือก แต่ท่าทางความสามารถต่างๆในการต่อสู้จะขึ้นอยู่กับอาวุธที่ผู้เล่นเลือกใช้ ซึ่งในช่วงทดสอบนี้มีให้ทดลองใช้อยู่ 4 แบบคือ Sword, Great Sword,Long Sword และ Bowgun

สำหรับ bowgun จะมีวิธีการควบคุมที่ยุ่งยากเล็กน้อย จากภาพเลยครับสไตล์ FPS สไนเปอร์โหมด ฮ่าๆ ส่วนอาวุธอื่นๆก็จะมีสกิลเฉพาะเช่นกัน

ดูเหมือนว่าในเวอร์ชั่นคอลโซล Hunting Rank นั้นจะเหมือนกับ Level ซึ่งถึงชื่อจะต่างกันแต่ก็มีการทำงานที่เหมือนๆกัน โดยที่เมื่อเลเวลอัพ จะไม่มีค่าสเตตัสใดๆเพิ่มขึ้น เพียงแต่จะปลดล็อคแมพใหม่ อาวุธชุดป้องกันใหม่ เพราะฉะนั้นเลเวลไม่เกี่ยว ฝีมือล้วนๆครับ

Monster Hunter Online จะมีอะไรหลายๆอย่างและระบบต่างๆเหมือนกับที่เวอร์ชั่นคอนโซลมีครับ รวมไปถึง Monster Hunter Portable 3 ของ PSP ด้วย ในขณะที่การต่อสู้ใต้น้ำนั้นยังไม่มีในเวอร์ชั่นออนไลน์ในขณะนี้ คิดว่าคงค่อยๆทะยอยอัพเดตมาเรื่อยๆแน่นอนครับ

ทิ้งท้ายไว้ด้วยภาพสกรีนช็อตจากแผนที่โซนสุดท้ายที่จะมีในช่วงทดสอบนี้ครับกับ Dawn Woods

แหล่งข่าว mmoculture
    Credit : http://www.juropy.com/2013/06/monste...9%83%E0%B8%AB/

กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 198
    น่าเล่นสุดๆ ว่าแต่เล่นฟรีป่ะ เซิร์ฟประเทศไหนอ่ะ อยากเล่นจัง

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    27 นี้เจอกันครับ นักล่าแย้ทุกท่าน

ปล.ไม่แน่ใจจะได้เล่นไหม แต่ สมัคร+ลงเกมแล้ว รอ 27

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ]\Ton/[ อ่านกระทู้
    ท่านได้คีย์เบต้าเเล้วรึ
    ก็บอกอยู่ไม่แน่ใจจะได้เล่นไหม รอเค้าส่งมาให้เหมือนกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wpspo2499 : 23rd June 2013 เมื่อ 21:49

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    ถ้ามีเกมดัๆแบบนี้เข้าไทยคงจะดีไม่ใช่น้อย

กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,710
    ใช่ครับ !!!
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ akanent อ่านกระทู้
    ถ้ามีเกมดัๆแบบนี้เข้าไทยคงจะดีไม่ใช่น้อย

New York Midtown
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 447
    ท่าเข้าไทยได้ นะ แต่ขอให้อย่าเป็นเกมสูบตังค์จาก ผู้เล่น เลย

The most beautiful sunset views
    กล่าวขอบคุณ
    478
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    ถึงจะเป็นเกมตังค์ ก็ยอมให้สูบ
    ไม่ว่าจะอยู่ไกลแค่ไหน เมื่อแหงนหน้ามองท้องฟ้า ก็รู้สึกเหมือนอยู่ใกล้กัน เพราะท้องฟ้าที่เรากำลังเงยหน้ามองเป็นท้องฟ้าเดียวกัน

Rhythm Master
    กล่าวขอบคุณ
    1,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,916
    กินสเป็กพอดูเลยนะ มาไทยคงต้องวุ่นเรื่องอัพคอมแน่ๆ = ="

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    เกมส์ที่ 1 แห่งดวงใจเลย สนุกมากเล่นไม่เคยเบื่อ

สนุกกว่าเกมส์ online ที่ทำแนวนี้ทุกเกมส์บนโลกนี้เลย

นับว่าเป็นเกมส์ที่มีระบบ หาของหาเงินทำชุด ดีที่สุดเลย

และชุดเกราะ อาวุธเกมส์ โครตเท่ส์ และผมชอบรูปร่างของ icon ต่างๆในเกมส์ด้วยมันดู art และเป็นเอกลักษณ์และเหมาะเจาะกับ ฟิวของเกมส์มาก

ผมให้ 3 ผ่านเลย

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    อย่าพูดถึงประเทศไทยเลย คือไม่ได้ดดูถูกแต่มันไม่มีทางเป็นไปได้ เอาแค่เซิฟ NA SEA จะมีรึปล่าวก็ไม่รู้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wpspo2499 อ่านกระทู้
    27 นี้เจอกันครับ นักล่าแย้ทุกท่าน

ปล.ไม่แน่ใจจะได้เล่นไหม แต่ สมัคร+ลงเกมแล้ว รอ 27
    ท่านได้คีย์เบต้าเเล้วรึ

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    จะเอา beta key ยังไงอ่ะใครรู้ไหม???

<ชอบThankไม่ขอบโพสต์>
    กล่าวขอบคุณ
    4,288
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    น่าจะทำขายให้มันรู้แล้วรู้รอดไปเนอะ แล้วค่อยทำเซิฟออนไลน์เอา

เหมือนพวกdiablo3 พวกBF3 อะไรพวกนี้

อยากเล่นแล้ว T_T

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: FatBoy Gamer ::.
    Phetchaburi, TH
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    ไม่รู้ทำไม ผมรู้สึกว่าถ้าทำขายใน Steam หรืออะไรก็แล้วแต่และสามารถเล่นได้ทั้ง Singleplayer และ Multiplayer แบบภาคก่อน ๆ ที่ลงให้เครื่อง PSP หรือ 3DS น่าจะดีกว่านะครับ พอมาเป็นเกม Online แล้วมันรู้สึกว่าความน่าเล่นมันลดลงยังไงก็ไม่รู้

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-[S]upremE [D]e [A]cE-
    กล่าวขอบคุณ
    1,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,446
    คงไม่เข้าไทยหรอกครับเกมส์ดีๆ เพราะคนไทยที่เล่นเกมส์ส่วนใหญ่ มักจะมีตรรกะที่ว่า "เทพทรู" ซึ่งตัวผมเองมองว่า คนกลุ่มนี้ไม่ได้โง่ที่เสียเสียเงินให้เกมส์ แต่เป็นการสนับสนุนให้กับบริษัทเกมส์นั้นๆมากกว่า

กล่าวขอบคุณ
    566
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    คงไม่มีบริษัทไหนในไทยมีปัญญา เอาเข้ามาหลอกมั้ง

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    ภาพงดงามเวอร์ T^T

ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    Blog Entries
    1
    ถ้าออกแผ่นแท้ ผมยอมควักเงินเลยเอาซิ
    ^^

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    Blog Entries
    2
    อย่าเทพทรูก็แล้วกันนะ

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    เกมลงทุนสูงครับแล้วผู้สนับสนุนมันก็จีนอ่ะเซิฟ na ก่ะ sea มีโอกาศเยอะครับแถมหัวหน้าโครงการก็เปรย ๆ ว่าทำออกมาดีขนาดนี้อยากให้ทุกคนได้เล่นกันก็ถ้าไม่บล๋อคไอพีก็ส่งขายนะครับ

เกมนี้เทพทรูไปก็เท่านั้นครับจะเก่ง จะกากวัดกันที่การบังคับ ครับเทพทรูอย่างมากก็แร้งเยอะกว่าคนอื่นมีเสื้อคราฟทำสกิลง่ายกว่าชาวบ้านมีชุดสวยกว่าชาวบ้าน มีของช่วยล่าเยอะกว่าหน่อยก็แค่นั้นแหละ
    แต่เอาเข้าจริง ๆ ฝีมือก็คือทั้งหมดของเกมส์นี้อยู่ดีแหละครับ ดาบกาก ๆ ไม่ใส่เสื้อก็ล่าได้แต่นานหน่อยแค่นั้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Shadowheart : 23rd June 2013 เมื่อ 21:59

Feel Lonely
    กล่าวขอบคุณ
    547
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    อยากเล่นมากๆ Online ภาคก่อนมันหยด
    Amagami SS+ !! Love Tsukasa Ayatsuji !!

กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 205
    ขอภาษาอังกฤษ ทุกอย่างจะสมบูรณ์แบบมากๆ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    เกมนี้ ถ้าบ้านเรา ping สัก 120-150+ ก็ไม่น่าจะเล่นกันได้ละ เกมมันเน้นฉึบฉับ ตัดสินใจเร็ว.. มี delay นิดหน่อยก็ เล่นไปไม่รอดแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ถ้าเป็นแบบ ภาคเก่า ไม่มีอะไรที่ต้องเติมเงินเลยครับ ความสามารถล้วนๆ ภาคเก่าของเกาหลีอ่ะนะ อยากให้เป็นแบบนั้น หาของกันตาดำเป็นแพนด้า 55 อยากเล่นจังแต่ไม่มี key รอๆๆ
    Intel(R) Core(TM) i7-3770K CPU @ 3.50GHz 3.50 GHz Ram 8.00 GB System 64-Bit GIGABYTE GEFORCE GTX 680 4GB OC Version

สมาชิกผู้มีเกรียน
    กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    ถ้าค่าย วินเนอร์ เอาเข้ามาคงไม่เล่น