ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 166

เปิดประเด็น i-phone!! ดียังไง ไม่ดียังไง

Comment !!!!!!!!

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    ผมว่ามันไม่ดีตรงความยุ่งยากของระบบอ่ะครับ เพราะมันเป็นระบบปิด

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 183
    เพราะว่า มันแพง !!
    I LOVE YOU MY SOULMATE <3

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- Jedi Knight -
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 716
    ไอโฟน ก็โทรศัพท์ธรรมดา(ที่ราคาสูงกว่าแบรนอื่นๆเพราะเขาขายosของเขาครับ ผมว่ามันตกรุ่นยากดี มีทุกอย่างครบแล้ว ส่วนใหญ่ผมจะชอบแอฟของทางiosมากกว่า เครื่องแรงน้อยกว่าฝั่งตรงข้าม แต่แอฟเขาพัฒนามาให้ซัพพอทกับระบบมากกว่าฝั่งตรงข้าม(android)เกมจึงเล่นได้ไหลลื่นมากกว่าผิดกับฝั่งตรงข้าม(ผมใช้s3อยู่) ใช้งานง่าย(ถ้าใช้จนชิน) ios ใส่ใจในเรื่องการอัพเดทระบบดี มีบัคก็รออัพเดทแก้ ต่างจากs3 รอมศูนย์มีบัค ผมยังต้องไปหารอมโมของ xda มาใช้เลยแย่มาก

ปล.มีอื่นๆอีก ผมใช้s3 ซึ่งมีฟีเจ้อมากกว่า iphone แต่ก็ไม่เห็นจำเป็นอะไรแถมปิดบางฟีเจ้อของs3 อีกเพราะมันกินแบตมาก
    #ยาวไปไหม

ข้อเสีย ผมว่าเรื่องแบต อย่างเดียว เขาทำมาดีแล้วแหระ ถ้าไม่ไปเทียบฝั่งตรงข้ามเรื่องจอ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boomth : 23rd June 2013 เมื่อ 19:27
    ---------------------- THE POWER ----------------------

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    Iphone ผมว่ามันดีตรงแอปของมันเยอะกว่าพวกแอนดรอย ราคาอาจจะแพงไปหน่อยแต่ถ้ามือสองก็อาจจะ 12000-15000 ( iphone 4s )

ข้อดีของ iphone
    1.แอปเยอะ เกมเยอะกว่า
    2.ภาพดูสวยคมดีแต่สียังไม่สด
    3. ios เสถียรกว่าจากที่ลองมาแล้ว ( ความคิดเห็นส่วนตัว )

ข้อเสีย
    1.จอเล็ก ( ผมชอบดูหนังจอเล็กดูไม่ค่อยมันส์ )
    2.เป็นระบบแบบปิด นักพัฒนาเข้ามาตกแต่งไม่ได้ ( ยกเว้นพวก jailbreak )
    3.รูปแบบยังซ้ำๆกันอยู่

ทั้งหมด ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ
    CPU : AMD FX-4100 3.60 GHz GPU : ATI RADEON 6790 1GB 256 BIT MEMORY : 8 GB (4GBx2) HYPERX PSU : RAIDMAX 530ss CASE : COOLER MASTER 690 II

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    846
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    ไม่รู้เหมือนกันว่า Ipone ดีตรงไหนไม่เคยใช้เลยบอกไม่ได้ครับ ที่บอกได้คือสเปคมันน้อยกว่าชาวบ้าน..และก็เรื่องการออกแบบรูปทรงมันไม่ตรงใจเรา ราคาแพงกว่า..เหตุผลหลักแค่นี้แหล่ะครับที่ไม่เลือก ส่วนตัวใช้ Nexus 4
    FX6100 3.30GHz./GIGABYTE 970A-D3/SAPPHIRE HD 6870 1GB/SSD 120GB./HDD 500GB./​AERO COOL E85-700W/GEIL 12GB.

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    31
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NCIS{Fc} อ่านกระทู้
    ผมว่ามันไม่ดีตรงความยุ่งยากของระบบอ่ะครับ เพราะมันเป็นระบบปิด
    ผมว่าผมรู้เหตุผลนะว่าทำไม apple ต้องทำระบบปิด เพราะว่าถ้าเป็นระบบเปิด บัคก็อาจจะเยอะกว่านี้
    และความปลอดภัยก็จะน้อยลง แต่ผมอยากรู้ว่ามันยุ่งยางตรงไหนครับ

กล่าวขอบคุณ
    31
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nightaudit อ่านกระทู้
    ไม่รู้เหมือนกันว่า Ipone ดีตรงไหนไม่เคยใช้เลยบอกไม่ได้ครับ ที่บอกได้คือสเปคมันน้อยกว่าชาวบ้าน..และก็เรื่องการออกแบบรูปทรงมันไม่ตรงใจเรา ราคาแพงกว่า..เหตุผลหลักแค่นี้แหล่ะครับที่ไม่เลือก ส่วนตัวใช้ Nexus 4
    สเปคน้อยกว่าไม่ใช่ข้อเสียครับ เพราะว่าเอาสเปคเยอะๆมาอีกแล้วจะได้ไรขึ้นมาล่ะ สเปคแค่นี้ก็เล่นเกมไม่กระตุกทุกเกมแล้วใช่ป่าวครับ
    น่าจะนับส่วนนี้เป็นข้อเสียของ android มากกว่า ทำระบบมาไม่ดีต้องใช้ทรัพยากรมาก

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    31
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cefmanvirakorn อ่านกระทู้
    Iphone ผมว่ามันดีตรงแอปของมันเยอะกว่าพวกแอนดรอย ราคาอาจจะแพงไปหน่อยแต่ถ้ามือสองก็อาจจะ 12000-15000 ( iphone 4s )

ข้อดีของ iphone
    1.แอปเยอะ เกมเยอะกว่า
    2.ภาพดูสวยคมดีแต่สียังไม่สด
    3. ios เสถียรกว่าจากที่ลองมาแล้ว ( ความคิดเห็นส่วนตัว )

ข้อเสีย
    1.จอเล็ก ( ผมชอบดูหนังจอเล็กดูไม่ค่อยมันส์ )
    2.เป็นระบบแบบปิด นักพัฒนาเข้ามาตกแต่งไม่ได้ ( ยกเว้นพวก jailbreak )
    3.รูปแบบยังซ้ำๆกันอยู่

ทั้งหมด ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ
    โดนใจเลยครับคำตอบนี้

กล่าวขอบคุณ
    31
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomth อ่านกระทู้
    ไอโฟน ก็โทรศัพท์ธรรมดา(ที่ราคาสูงกว่าแบรนอื่นๆเพราะเขาขายosของเขาครับ ผมว่ามันตกรุ่นยากดี มีทุกอย่างครบแล้ว ส่วนใหญ่ผมจะชอบแอฟของทางiosมากกว่า เครื่องแรงน้อยกว่าฝั่งตรงข้าม แต่แอฟเขาพัฒนามาให้ซัพพอทกับระบบมากกว่าฝั่งตรงข้าม(android)เกมจึงเล่นได้ไหลลื่นมากกว่าผิดกับฝั่งตรงข้าม(ผมใช้s3อยู่) ใช้งานง่าย(ถ้าใช้จนชิน) ios ใส่ใจในเรื่องการอัพเดทระบบดี มีบัคก็รออัพเดทแก้ ต่างจากs3 รอมศูนย์มีบัค ผมยังต้องไปหารอมโมของ xda มาใช้เลยแย่มาก

ปล.มีอื่นๆอีก ผมใช้s3 ซึ่งมีฟีเจ้อมากกว่า iphone แต่ก็ไม่เห็นจำเป็นอะไรแถมปิดบางฟีเจ้อของs3 อีกเพราะมันกินแบตมาก
    #ยาวไปไหม

ข้อเสีย ผมว่าเรื่องแบต อย่างเดียว เขาทำมาดีแล้วแหระ ถ้าไม่ไปเทียบฝั่งตรงข้ามเรื่องจอ
    โดนใจอีกคอมเมนต์ครับ ผมว่าที่เขาไม่ทำจอใหญ่ขึ้นเพราะว่า จอขนาดนี้จับพอดีมือที่สุดแล้ว อีกอย่างอย่าลืมว่า
    apple ยังไม่มีโครงการจะทำ Phone + Tablet อย่าง Galaxy Note ครับ เพราะมี ipad ก็เกินพอแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    Blog Entries
    2
    ผมว่าข้อดีของมันเลยนะ เอาตรงๆ

สัมผัสมันลื่นกว่าแอนดรอย
    เกมส์มันสนุกกว่า ไม่ค่อยกระตุกด้วย
    เวลาปิดเสียงทำอะไรรู้สึกว่าจะไม่ค่อยเจอบัคเลย
    แอปไม่ค่อยค้าง แต่เด้งออกเลย ก็ดีนะเปิดใหม่ได้ไม่ต้องบูทเครื่องใหม่

สำหรับคนที่ว่ามันแพงๆนะครับ บางคนก็อยากได้ไม่ใช่เอามาโชว์หรอก
    ผมก็เป็นคนนึงเหมือนกันที่ใช้ไอโฟน ไม่ได้อยากเอามาอวดโชว์หรอกนะ เพราะผมมักเล่นเกม ฟังเพลง
    อ่านไลน์ทำไรเรื่อย อีกอย่างเครื่องกะทัดรัดดี

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,833
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    จากที่ใช้อยู่ ผมชอบมากเลยนะ Iphone เนี้ย ใครว่าใช้ยากต้องลองใช้เองสักสองสามวันครับ แล้วคุณจะรู้ว่ามันไม่ได้ยากอะไรเลย มันก็แค่โทรศัพท์ธรรมดาๆเครื่องนึง ถึงแม้ว่าสเปค หน้าจอเอย CPU Ram GPU จะน้อยกว่า อีฝั่งมากมายก็ตาม แต่ที่อีกฝั่งทำเหมือน Apple ไม่ได้ก็คือความสเถียรของระบบ ที่มันสเถียรมากๆ ถ้าจะให้เปรียบ มันก็เหมือนกับ Windows 7 ในตอนนี้นั้นเอง

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

WING41 Airforce Base
    กล่าวขอบคุณ
    612
    ได้รับคำขอบคุณ: 742
    มันก็ดีครับถ้าคุณซื้อมาแล้วใช้คุ้มตามที่ฟังค์ชั่นมันมีให้ แต่ถ้าซื้อมาเล่นเฟส เล่นเกม เล่นไลน์ ใช้ยี่ห้ออื่นที่ราคาถูกๆก้ได้ครับ พอดีผมเขียนแอพเลยต้องซื้อมาใช้

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,081
    ข้อดีคง IOS เร็ว
    ข้อเสียตรงนี้ มีเเมลงปีกเเข็งเยอะ ช่วงนี้เห็นมีกันเยอะเลย

PC---I5-4590/asrock H97M Pro4/RAM 16 GB/GTX 1060 3GB OC/HDD 1 TB/SSD 120 GB/Rx-630W
    NB---i3-5005U/RAM 8GB/920M 2GB/HDD 500 GB

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    iphone ถ้าคุณ jailbreak แล้วจะรู้ว่าใช้ได้คุ้มมากบอกตรง ฮ่า ๆ ๆ ๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ดีตรง os, วัสดุที่ใช้ผลิต เสปกน้อยกว่าชาวบ้านแต่ apps ออกแบบมาเข้ากับระบบ ทำให้ใช้งานได้ไหลลื่นกว่าเสปกเทพเสียอีก

ข้อเสีย การใช้งานที่ไม่อิสระ ปรับแต่งได้น้อย ดีไซน์เดิมๆ ขายแต่รุ่นไฮโซ ไม่มีรุ่นยาจกให้เลือกซื้อ

ปล.ไอโฟน4 ของผมโดนรถทับลาโลกไปแล้ว ใช้มา 3 ปีไม่มีงอแงเลย ตอนนี้ใช้ note10.1 แทนโทรศัพท์อยู่ รู้สึกมันรวนบ่อยจัง เสปกก็ออกจะแรง

กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rujzababin อ่านกระทู้
    ผมว่าผมรู้เหตุผลนะว่าทำไม apple ต้องทำระบบปิด เพราะว่าถ้าเป็นระบบเปิด บัคก็อาจจะเยอะกว่านี้
    และความปลอดภัยก็จะน้อยลง แต่ผมอยากรู้ว่ามันยุ่งยางตรงไหนครับ
    ตรงโอนถ่ายไฟล์ไงครับ จำเป็นต้องมี itune ตลอด ส่วน android โดยเฉพาะเชื่อมต่อผ่าน wifi สะดวกมากๆๆๆ (Airdroid) แต่ ios ถ้าจะซิงค์ผ่าน wifi ขั้นแรกเราต้องลองเอาสายมาเสียบคอมก่อนแล้วหลังจากนั้นก็ไม่ต้อง (แต่วิธีนี้ทำไมผมทำไม่สำเร็จไม่รู้) แต่ android แค่มีแอพ airdroid กับ wifi แค่นั้นก็ซิงค์ก็ได้สบายละ

ความเห็นของผมนะครับ iphone นี่มันจะเด่นตรงพวก software ครับ os มันและแอพ
    จะเห็นว่าผ่านๆมามันไม่ค่อยมีอะไรเปลี่ยนไปมาก นอกจากความแรงที่เพิ่มขี้น เช่น บางลง เบาลง สายซิงค์ข้อมูล
    แล้วเรื่องแบตอะผมไม่เคยใช้ iphone นะแต่ใช้ ipod ผมว่า ios มันจัดสรรค์การใช้พลังงานได้เพียงพอครับเห็นได้จาก iphone 4 จนถึง 5 (หรือต่ำกว่านั้นผมไม่รู้) แบต 1440 ไม่ได้เพิ่มอะไรเลย แต่ชั่วโมงการใช้งานยังคงรักษามาตรฐานเดิม และถ้า apple ลองเพิ่มความจุแบตให้เท่าพวกเรือธงแอนดรอยด์ดูบ้างแบต iphone อึดกว่าแน่

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    สเปคไม่ใช่ประเด็น สเปคเยอะก็ยิ่งกินแบตเยอะ ดาบ2คม

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    ส่วนตัวใช้ Iphone มาหลายรุ่นแล้วเหมือนกัน

ก้คงบอกได้แค่ว่า เสถียรทีครับ ลื่นๆ ใช้ง่ายๆ

แต่ตอนนี้ลองเปลี่ยนมาเป้นหุ่นเขียวแล้ว ตกแต่งอะไรได้เยอะ นู่นนี่นั่น โอเคดีเหมือนกัน

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    ผมก็ไม่รู้ว่าแบตไอโฟนมันยังไงน่ะนะ แต่ ipod touch 4 ใช้ไป 1-2 ปี แบตลดอย่างกับท่อน้ำรั่วแน่ะ =_=

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ไอโฟนทำออกมาจอเล็กมันก็ดีพกพาง่ายสะดวก แต่ข้อเสียมันคือเวลาคนแก่เล่นหรือผู้ที่ชอบดูหนังจะไม่ได้อารมณ์มากเท่าไหร่ อย่างเช่น galaxy note 2 จอใหญ่ และเดี๋ยวนี้เห็นคนใช้กันเยอะด้วย
    ไม่แน่นะอาจจะนำก็ได้ แต่มันติดที่แอปและการเสถียรของ os แต่แอป youtube ของ galaxy note 2 เวลาดูมันจะไม่มีขอบดำ แต่ไอโฟนมีขอบดำ
    แต่ผมชอบ galaxy note 2 อยู่อย่างหนึ่งคือ ถ้าบ้านเรามี ps3 เอาจอย ps3 มาต่อ galaxy note 2 ได้เลย แต่ซื้อสาย otg มาแล้วเอาสายของจอยมาต่อก็เล่นได้เลย
    แต่ถ้าไอโฟนก็ต้องเจลและต้องลงโปรแกรม blutrol ทำให้เป็นแบบ blutooth ได้ galaxy note2 ก็ทำได้ แต่ต้อง root เครื่องซึ่งขี้เกียจ galaxy note 2 แค่เอาสายมาต่อก็เล่นได้เลย
    ไอโฟนมันก็ดีตรงเกมเยอะ แต่ที่ผมชอบมันจิงๆก็แอป anime fc แอปดูการ์ตูน ถ้า andriod มีแอปนี้ผมคงย้ายไป samsung แล้วละครับ ( ถ้ามีแอปดูการ์ตูนใน andriod ก็บอกด้วยนะครับ )
    ทั้งหมดคือความคิดเห็นของผมหลังจากที่ได้ใช้ไอโฟน กับ galaxy note 2 ( andriod )
    CPU : AMD FX-4100 3.60 GHz GPU : ATI RADEON 6790 1GB 256 BIT MEMORY : 8 GB (4GBx2) HYPERX PSU : RAIDMAX 530ss CASE : COOLER MASTER 690 II

"ONPU-NO-TEGAMI"
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    วัสดุในการทำดีมาก
    • dOn't Give Up !! •

กล่าวขอบคุณ
    9,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    มันแพง ปัญหานี้ใหญญ่มาก

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    ผมอยากรู้ ใครในนี้เคยใช้มาตั้งแต่ยุค iPhone 2G Classic ปี2007 เหมือนผมบ้างขอเสียงหน่อย ตอนนั้นมันเป็นอะไรที่สุดยอดมากๆ รอยต่อจากช่วง Windows Mobile PDA
    ส่วนตัวก็เล่นมาจนถึง 3GS (เอาที่ซื้อใช้เองน่ะ) หลังจากนั้นก็ไม่ได้ซื้ออีกเลย เพราะคนมันถือเยอะโหลมากๆ + มีพวกแฟนบอยเกรียนๆเกิดขึ้นเยอะแยะ พวกซื้อตามกระแส ใช้ไม่คุ้ม ใช้ไม่เป็น ผ่อนกระจายแค่ขอให้มี
    มันเลยทำให้ผมอคติ iPhone ไปเลยหละ จากที่เคยชอบมากๆตอนรุ่นแรกๆ

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    ที่ แน่ ๆ อเมริกา คนใช้ Iphone แทบไม่มีให้เหน คับ เคยเดิน ไปถามคิดยังไงกับ Iphone ฝรั่งตอบว่า มันห่วยสิ้นดี เจอแต่คนใช้ Android
    ส่วน JP เขาก็มี Docomo ของเขา
    ส่วนพวก KR นิยมใช้ SAMSUNG LG

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: