ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 66

ขอตัวอย่างงาน วิเคราะระบบ หน่อยครับ

รบกวนพี่ น้อง หน่อยครับ ขอตัวอย่างงานวิเคราะระบบหน่อย ครับ ต้องทำโปรเจค จบเลยจะหาดูตัวอย่างสะหน่อย....

JKG '2008' Generation..
    กล่าวขอบคุณ
    1,676
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,125
    Blog Entries
    2
    วิเคราะห์แนวไหนครับ

เชิงวัตถุ หรือ อะไร ครับ

กล่าวขอบคุณ
    25
    ระบบงานร้าน เช่นขอบเขต er ไรพวกนี้

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    วิเคราะห์ระบบเดิม ก็ใช้ผังการไหล (flow chart) สิครับ เพื่อให้ทราบว่าปัญหามันอยู่ตรงส่วนไหนบ้าง ข้อจำกัดของระบบเดิม? สรุปลิสออกมาเป็นข้อๆ จากนั้นจึงนำมากำหนดความต้องการของระบบที่เราจะพัฒนาขึ้นมา โดยแบ่งเป็น functional(ความต้องการหลัก) และ non-functional(ความต้องการรอง) เครื่องมือที่ใช้ก็คือ use-case diagram รวมทั้งการทำผังการไหลของระบบใหม่ที่เราจะทำมาด้วย
    คร่าวๆนะครับ สามารถประยุกต์ใช้เพิ่มเติมได้ตามคำแนะนำของสมาชิกท่านอื่นครับ

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    ER-diagram จะอยู่หลังจากที่คุณวิเคราะความต้องการของระบบคุณออกมาได้แล้วนะครับ จะอยู่ในส่วนขั้นตอนการออกแบบละ เพราะ ER มันแสดงถึงความสัมพันธ์ของข้อมูลครับ
    คุณใช้ methodology แบบไหนพัฒนาครับ ผมเข้าใจว่าเป็น SDLC นะ?

ส่วน ตัวอย่าง สามารถหาได้จากในอินเตอร์เนตครับ เพียบเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Snowbug : 25th June 2013 เมื่อ 01:59

กล่าวขอบคุณ
    25
    ดูในเวปแล้ว งง เลยมาขอตัวอย่างนี้และครับ

เล่นเกมอย่าเสียการเรียน
    architecture16 NU ^___^
    กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,129
    เหมือนจะง่ายแต่ เหมือนยากเอ๊ะ มันยังงัยกัน ?____?