ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.::[`CANDY—•(Group)~•]::.
    [Thailand - Bangkok - My House...~•~•~•]
    กล่าวขอบคุณ
    1,020
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,829
    Blog Entries
    1

ภามเรื่องจะเข้า มหาลัย ครับ

คือตอนนี้อยู่ ม.5 สาย วิทย์-คณิต ครับ

แล้วดันอยากไปเข้า ม.ศรีปทุม คณะ ดิจิทัลมีเดีย ครับ 555

สาขาที่เล็งๆอยู่ก็ ดิจิทัลอาร์ตส์ การออกแบบกราฟิก การออกแบบอินเทอร์แอคทีปและเกม

อยากทราบว่าต้องเตรียมตัวยังไงบ้าง แต่ละสาขามันแตกต่างกันยังไงบ้างครับ แล้วจบไปแต่ละสาขานำไปทำอาชีพไรได้บ้างครับ

เตรียมตัวสอบอะไรยังไงไหมครับ???

ขอบคุณครับ
    Toradora!

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 476
    เข้า ม.ศรีปทุม เตรียมแต่ตังคับ !!!!

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oLiquiDo อ่านกระทู้
    เข้า ม.ศรีปทุม เตรียมแต่ตังคับ !!!!
    ตานนั้น เอกสารต่างๆ รูปถ่าย ใบสมัคร เงิน เดินเข้าไป กรอกทุกอย่างให้เรียบร้อย ยื่นให้ จนท.

ถ้าครบก็รอให้มามอบตัว พร้อมจ่ายค่าเทอม รับตารางเรียน ไม่ต้องยื่นโอเน็ต เอเน็ต แก็ด แพ็ด ให้ปวดหัว
    0000000000000000000000

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

[Thailand - Bangkok - My House...~•~•~•]
    กล่าวขอบคุณ
    1,020
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxkungg704 อ่านกระทู้
    ตานนั้น เอกสารต่างๆ รูปถ่าย ใบสมัคร เงิน เดินเข้าไป กรอกทุกอย่างให้เรียบร้อย ยื่นให้ จนท.

ถ้าครบก็รอให้มามอบตัว พร้อมจ่ายค่าเทอม รับตารางเรียน ไม่ต้องยื่นโอเน็ต เอเน็ต แก็ด แพ็ด ให้ปวดหัว
    ค่าเทอมเท่าไหร่พอจะรู้ไหมครับบ
    Toradora!

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    มันแล้วแต่คณะด้วยนะครับ แต่ที่แฟนผมเรียน บัญชีอยู่มันเทอมละ 2 หมื่นนิด ๆ ปีนึงเรียน 3 เทอมครับ
    ถ้าตกต้องไปซ่อมก็ไม่ต้องสืบครับ โคตร แพง
    ปล.ศรีปทุม ไม่ค่อยเจอคนภาคกลางนะครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,020
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EikueHD อ่านกระทู้
    มันแล้วแต่คณะด้วยนะครับ แต่ที่แฟนผมเรียน บัญชีอยู่มันเทอมละ 2 หมื่นนิด ๆ ปีนึงเรียน 3 เทอมครับ
    ถ้าตกต้องไปซ่อมก็ไม่ต้องสืบครับ โคตร แพง
    ปล.ศรีปทุม ไม่ค่อยเจอคนภาคกลางนะครับ
    คนภาคไหนไม่เป็นไรครับ แค่อยากรู้เงินเท่าไหร่ครับ 5555

ไปเห็นมา 35000-40000 ประมาณนี้อะครับบ
    Toradora!

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    น่าจะประมาณนั้นครับ หน่วยกิจละ 1,200
    เทอมนึงก็ประมาณ 2 หมื่นนิด ๆ
    เทอม 3 เป็นซัมเมอร์ ลงก็ได้ไม่ลงก็ได้แล้วแต่เรา

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,150
    เท่าที่รุ่นพี่ผมเรียนมาค่าเทมอก็ ครึ่งแสนครับ ไม่น่าเกินนั้น

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Shockolate
    Rayong , Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    352
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    ถ้าชอบด้านนี้จริงก็ฝึกทักษะ ในการเรียนไว้ครับ น่าจะเป็นพวกโปรแกรมตัดต่อนู้นๆนี่ๆรึเปล่า (ผมก็ไม่ชัว)
    พอถึงเวลาเรียนหรือทำโปรเจคจะได้เทพๆครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,020
    1
    ขอบคุณครับ

พอจบไปแล้วทำงานบริษัท แบบไหนได้บ้างครับเนี้ยย -0-

เช่น บริษัทเกม ใช่ไหมครับ
    Toradora!

Upload Anime
    บ้านไง........จะมีที่ไหนอีก
    กล่าวขอบคุณ
    2,075
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,076
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 4iKunG อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ

พอจบไปแล้วทำงานบริษัท แบบไหนได้บ้างครับเนี้ยย -0-

เช่น บริษัทเกม ใช่ไหมครับ
    ผมไม่ได้พูดเล่นนะครับเอาจริงๆเลยการที่คุณจะประสบความสำเร็จได้คือต้องฝึกฝนหาความรู้เพิ่มเติมเองนี้คือ มหาลัยและการคุณจะเรียน
    ดิจิทัลอาร์ตส์ การออกแบบกราฟิก การออกแบบอินเทอร์แอคทีปและเกม นั่นมันก็แล้วแต่คุณแต่อย่างลืมคุณเลือกเพราะคุณชอบมันจริงๆไม่โดนบังคับ
    แต่จะจบมาแล้วนั่น มันก็อีกเรื่องหนึ่ง พอจบออกมาแล้วมันอนาคตแล้วครับว่าเราจะไปทำอะไร แต่มันมีเว็บหนึ่งมันบอกอนาคตหลายๆคนได้ ฮาๆ
    http://www.jobbkk.com/th/ ไปหาตำแหน่งที่เรียนมาแต่หาไปก็ปล่าวประโยนช์เพราะอะไรหรือ ? เพราะมันเป็นอนาคตไงครับบอกไม่ได้หลอกว่าจบไปแล้วต้องทำอันนี้แน่ๆ
    หรืออาจมีเหตุการณ์ที่อาจทำให้คุณไม่ประสบความสำเร็จก็เป็นได้เพราะนั่นจง ฝึกฝนหาความรู้เพิ่มเติมเองไว้ก่อนเพราะคุณจะมีชัยชนะไปกว่า30 % ผมไม่ใช่คนเก่ง
    แต่ ประสบการณ์ มันสอนคน

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 4iKunG อ่านกระทู้
    ค่าเทอมเท่าไหร่พอจะรู้ไหมครับบ
    ปี49 ที่ผมเรียนค่าหน่วยกิตของวิศวของวิชาภาค วิชาล่ะ 5400 บาท หน่วยกิตล่ะ 1800 บาท (1800*3=5,400 บาท) วิชาล่ะ 3 หน่วยกิต วิชาภาคอื่นๆ เสรี ทั่วไปก็ หน่วยกิตล่ะ 800,1200 แล้วแต่ว่ามีกี่หน่วยกิตวิชานั้น ค่าหน่วยกิตค่าเทอม ถ้าจัดเต็มๆ 7-8 วิชา ประมาณ 30000-40000 เทอม 1 น่ะ เพราะค่าบำรุงโคตรแพงเทอมนี้ รู้สึกค่าหน่วยกิตจะขึ้นด้วยน่ะครับตั้งแต่ รหัส 51 มั้งถ้าจำไม่ผิด แพงมากอะ ติจิตัลมีเดียค่าหน่วยกิตก็น่าจะแพงพอๆกับวิศวครับ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    ตอน ผมจะเข้ามหาลัย ม 5-6 ผม search ข้อมูลหาว่า สาวใน ม ไหนสวยสุด ดู google ดาวคณะย้อนหลัง 2-3 ปี แล้วจึงเลือกเข้ามหาลัยอะครับ ^^

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,020
    1
    ขอบคุณทุกคนครับบ
    Toradora!

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    ผมแนะนำให้เข้าเว็บของม.ศรีประทุม เลยครับ มีบอกครบทุกอย่างครับ ไม่รู้เว็บก็ google เอา

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    เรียนทำเกม อาจจะได้เจอกันครับ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

We Are "Team"
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,484
    3
    เอาที่ใจรักจริงๆ อยากทำจริงๆนะครับ ไม่ใช่เข้าเพราะรายการวี...นะครับ

โอ๊ะผมมาผิดหมวดโทษที ผมต้องอยู่ฮาดเเวร์สิ อิอิกำ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,020
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sssss1 อ่านกระทู้
    เอาที่ใจรักจริงๆ อยากทำจริงๆนะครับ ไม่ใช่เข้าเพราะรายการวี...นะครับ

โอ๊ะผมมาผิดหมวดโทษที ผมต้องอยู่ฮาดเเวร์สิ อิอิกำ
    แหม่รู้ทัน แต่อยากเข้าจริงๆ ครับ 555

คิดมาแต่เด็กแล้วว่า อยากสร้างเกมอะไรพวกนี้อะครับ
    Toradora!

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมก็เรียนยุ ศรีปทุม คณะดิจิทัลมีเดียคับ สาขาอาร์ต (สาขานี้สามารถทำได้หลายแบบนี้งานน่ะ จะเป็นงานคอมมิค คอมโพส การจัดวาง เยอะอ่ะคับ ตอนนี้ต่างประเทศเค้านิยมการทำ เกมอาร์ตคับ เป็นประเภทที่ใช้ความคิดสร้างสรรค์รวมกับการออกแบบแอคทิวิตี้ พวกทำนองการทำให้ภาพขยับไปมาตามการเคลื่อนไหวร่างกาย ทำนองนี้ และต่างประเทศก็ยังนิยมทำ 4D ด้วยครับ) อีกอย่างคณะนี้(รุ่นพี่)ว่าแพงสุดแล้ว
    สาขาแอนิเมชั่น น่ะก็ทำเกี่ยวกะแอนิเมนั่นล่ะครับ แต่ก็ทำงานของสายอื่นได้นะ(เพราะมันต้องใช้เอฟเฟคด้วย เอฟเฟคนี่ก็สาขาวิชวล คับ)
    สาขากราฟฟิค เป็นการออกแบบสื่อสิ่งพิมพ์(โดยส่วนใหญ่นะ)
    สาขาวิชวลเอฟเฟค ก็เอฟเฟคหนัง การ์ตูน อะไรพวกเนี่ย
    สาขาอินเอตร์แอคทีฟและเกม สาขานี้เรียนยากหม๊ววกกกก (รุ่นพี่ปี 3 สาขานี้เหลือ 2คน และแน่นอนว่า อัจฉริยะระดับเทพไปแล้ว คุยไม่รุเรื่อง)

ScarJO ♥♥#!
    SCARLETT'S HOUSE
    กล่าวขอบคุณ
    245
    ได้รับคำขอบคุณ: 482
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sssss1 อ่านกระทู้

ออกมาจากถ้ำบ้างก็ได้นะท่าน

ตอบ จขกท. เตรียมตังครับแล้วก็ปรับตัวพยายามมีความรับผิดชอบให้มากขึ้น มัธยม กับ มหาลัย มันคนละอย่างกันเลยครับ อาจารย์เขาจะไม่สนจในคุณซักเท่าไร
    และที่สำคัญพยยามอย่าตก ค่าซ่อมหน่วยกิจแพงมาก
    ปล.ขอให้โชคดีครับ และขอให้เลือกเรียนที่ความสามารถนะครับ ไม่ใช่เพราะความชอบ บางครั้งสองอย่างนี้มันมักไปด้วยกันไม่ได้ ฝากเก็บไปคิดนะครับ
    Make everthing as simple as possible, but not more simple.