ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 87

ช่วยทำการบ้านหน่อยคับ ง่ายแต่ผมทำไม่ทัน เรื่องไฟฟ้า 1ข้อ

กระเเส 300mA ความต้านทาน 10 โอห์ม
    ค่า E = ?
    ค่า W = ?
    ค่า P = ?
    ใช้ไป18 ต่อ 1วันใช้พลังงานเท่าใด
    ค่าไฟหน่วยละ 1.75 บาท
    เดือนเมษายนต้องจ่ายค่าไฟฟ้าเท่าไร=30
    งานเยอะคับผมทำไม่ทันช่วยทำหน่อย
    ขอบคุณคับ

I Am a HacKer
    In The Universe
    กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,259
    ม ไรครับ ผม ม 3 เรียนเเล้วเเต่ยังไม่ใด้เรียนเเบบนี้เลย

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ best147147 อ่านกระทู้
    ม ไรครับ ผม ม 3 เรียนเเล้วเเต่ยังไม่ใด้เรียนเเบบนี้เลย
    ปวช คับ ที่จิงก็เรียนตั้งแต่ ม 3และแต่งานมันเยอะเดียวกับไม่ทัน

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    E = 3v

P = 0.9w (w คือไร ? ถ้า watts มันก็คือหน่วยของ P)

ค่าไฟก็ 18*1.75แล้วไป*จำนวนวันของเดือน

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: