ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 76

(RP) Mount&Blade Warband PW4.2 server Gr8Multigaming เปิดให้เล่นแล้ววันนี้

Mount&Blade Warband PW4.2 server Gr8Multigaming

:::: นี่คือ role play ไม่ใช่ death match เป้าหมายคือบทบาทสมมุติช่วยเหลือทีม ไม่ได้เล่นเอามัน ทำตามหน้าที่ของแต่ละสาย ::::

เกี่ยวกับเซิฟเวอร์
    หลังจากที่แอดมีนได้รับการแนะนำจากเพื่อนๆว่าอยากให้เปิดเกม Mount&Blade Warband Persistent World (Mod) แอดมีนก็ได้ดูระบบเกมและเห็นว่าน่าสนใจดีเพราะเป็น mod ที่สนุกกว่า mod อื่นๆ เพราะทั้งนี้ระบบการเล่นนั้นเน้นการเล่นแบบ RolePlay หรือการจำลองบทบาทชีวิตจริง (แต่ก็ยังเป็นเกมอะแหละทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่กับความเหมาะสมของระบบ) โดยแอดมีนได้มีความสนใจมาก่อนนหน้านี้ที่ตัวเกมได้เปิดตัวมาใหม่ๆ แต่ได้เลิกทำไปเพราะยังไม่มีเวลาเท่าไร ทั้งนี้ Mod PW4 นั้นระบบการเล่นไม่ยุ่งยากแต่มีความสนุกมากเพราะระบบการเล่นที่เน้นสังคมการช่วยเหลือ บทบาทของหน้าที่แต่ละคน และความสำคัญของทีมซึ่งเป็นปัจจัยในการอยู่รอด หรือประสบความสำเร็จได้ โดยผู้เล่นแค่ละคนนั้นจะต้องไต่เต้าจากชาวบ้านธรรมดา ไปจนถึง ยอดขุนพลรบและมีความเชี่ยวชายในการใช้อาวุธต่างๆตามที่ตนเองถนัด ด้วยระบบการเล่นที่หลากหลายมีทั้งการ ทำงาน ชาวนา ชาวไร่ ชาวเหมือง ชาวประมง โจร กบฐ จนถึงพ่อค้า ช่างตีอาวุธคราฟของ และหัวหน้าปราสาท(Faction) ซึ่งล้วนแต่สำคัญอย่างยิ่ง การเล่นนี้ไม่มีระบบ level อาศัยประสบการณ์ของผู้เล่นเองและระบบเงินเป็นหลักดังนั้นไม่ว่าจะเป็นผู้เล่นใหม่ผู้เล่นเก่าความแตกต่างหรือข้อได้เปรียบค่อนข้างสมดุลกันเป็นอย่างมาก ทำให้ Mod PW4 เป็นที่นิยมเล่นกันแพร่หลายในปัจจุบันและได้มีการพัฒนาต่อเนื่องอย่างไม่หยุด ขอขอบคุณทีมงาน Mount&Blade Warband และ Persistent World (Mod) ด้วยครับที่ทำให้มีเกมดีๆให้พวกเราได้เล่นกัน และขอบคุณเพื่อนๆทุกๆคนที่ให้การสนับสนุนและขอขอบคุณ Cardmannn ด้วยครับที่เป็นคนเริ่มต้นระบบการเล่นเกมนี้ วึ่งแอดมีนก็ไม่ได้เป็นคนเล่นเก่งอะไรก็อาศัยการพัฒนาไปพร้อมกับการเล่นไปด้วยครับผิดพลาดอะไรก็ขออภัยล่วงหน้าครับ ขอบคุณครับ

Video

การเล่นภายในเซิฟเวอร์
    การเล่นนั้นเราไม่เน้นการทำลายหรือการต่อสู้อย่างเดียวครับเน้นการเล่นแบบ RolePlay เป็นหลักการไม่เอาเปรียบผู้เล่นคนอื่นๆหรือการมีน้ำใจในเกมถือว่าสำคัญระบบการ รบ อย่างเป็นเวลาไม่ก่อกวนผู้เล่น และต้องทำตามกฏอย่างเคร่งครัด เพราะถ้าผู้ไดไม่เล่นไปตามกฏทำให้ระบบการเล่นเสียหรือเกิดความรำคาญต่อผู้อื่นจะถูกแบนทันทีครับไม่มีการเตือน

แนะนำคร่าวๆ
    - การหาเงินไม่ใช่เรื่องใหญ่สุด เพราะออกเกมไปก็ต้องดรอบเงินเป็น % ชุดเกราะหาย เวลาเข้าเกมใหม่จะได้แค่เราอยู่ฝ่ายเดิม อาชีพเดิม เงินที่เหลือจากการดรอบ และตำแหน่งเกิดตามฝ่ายนั้นครับ
    - แนะนำคนที่ต้องออกเกม ให้ทิ้งถุงเงินซ่อนไว้ตามแมพ มันจะหายเมื่อครบ 6 ชม ส่วนชุดต่างๆ ถอดไว้กับรถม้า หรือเกวียน แล้วลากไปซ่อนได้ โดนเจอคือซวยครับ ห้ามบ่น
    - เข้ามาใหม่เป็นฝ่าย Commoners (เรียกกันสั้นๆ คอมมอน) จะได้รับการคุ้มครองจากกฎการห้ามฆ่าโดยไม่มีเหตุผล แต่คอมมอนต้องคอยจ่ายส่วยให้คนอื่นที่มาขู่ครับ ไม่จ่ายโดนฆ่า ถือเป็นธรรมเนียม คอมมอนไหนเก่งพอก็สู้ไป ไม่ต้องจ่าย
    - คนที่จะขู่เอาเงินจากคอมมอน พิมพ์ขู่ว่าต้องการอะไรก่อนโจมตีครับ ไม่งั้นโดนโหวตแบนข้อหาฆ่าคอมมอนมั่ว
    - ถ้าจะฆ่าโดยไม่ต้องถามฆ่าได้แค่ฝ่าย OutLaw ครับ เพราะฝ่ายนี้คือฝ่ายที่โดนสังคมลงโทษ เช่นฆ่าพวกเดียวกัน สามารถสมัครเข้าเองได้ แต่ฝ่ายนี้มีข้อดีตรงที่ฆ่าฝ่ายปราสาทได้เลยโดยไม่ต้ องขู่(ยกเว้นคอมมอน ไม่ว่าฝ่ายไหนก็ห้ามฆ่าคอมมอนโดยไม่ได้ขู่)
    - การเข้ากับฝ่ายปราสาทจะต้องเชื่อฟังคิงของปราสาท คิงมีสิทธิ์เตะลูกทีมออกจากฝ่ายเมื่อไหร่ก็ได้
    - คนเล่นเป็นคิงต้องดูแลลูกน้อง และการจะรบกับปราสาทอื่นมีธรรมเนียมการขู่ก่อนเช่นกั น รบทันทีไม่ได้ ให้กด T พิมพ์ถามปราสาทที่จะรบด้วยว่าจะให้ทูตไปหาเพื่อเจรจา และเก็บส่วยเล็กน้อยกลับมา หรือ ไม่สนทูต รบก็รบกันเลย(สำหรับพวกคิงเถื่อนไม่มีวัฒนธรรม ตี****ให้ออกเซิฟไปเลย)
    - ทูตที่ส่งไปต้องไปคนเดียว ไม่ติดอาวุธ ถือธงหรือคบไฟเป็นสัญลักษณ์ ไปเพื่อตกลงกันกับอีกฝ่าย ว่าจะไม่รบกันด้วยเงื่อนไขอะไรบ้าง
    - การคุยตกลงแล้วว่าจะรับทูต ถ้าฆ่าทูต หรือขังทูต ให้ทำการโหวตแบนคนที่ฆ่า หรือคนที่ไม่ยอมเปิดปราสาทให้ทูตออกครับ ทั้งเซิฟต้องช่วยกัน เพื่อให้เซิฟอยู่ได้แบบไม่มีเกรียน
    - การรบกันไม่จำเป็นต้องยึดปราสาทก็ได้ครับ รออีกฝ่ายยอมแล้วค่อยคุยตกลงกัน จะได้ไม่ต้องรีแมพเพราะปราสาทโดนยึดหมด

ปุ่มพิเศษต่างๆ

w,a,s,d = บังคับตัวละคร
    C = การตั้งค่าพิเศษ
    esc = เมนู
    P = การจัดการเงิน
    F = ปุ่มใช้งานหลัก
    Q = พูดได้ยินเฉพาะใกล้ๆ
    T = พูดได้ยินทั้งเซิฟ
    I = พูดได้ยินเฉพาะฝ่ายที่อยู่
    ข = เมนูท่าทาง
    + = zoom เข้า
    - = zoom ออก
    R = มุมมองแบบ FPS
    Z = นั่ง
    G = ทิ้งของที่ถืออยู่
    Tap = ดูรายชื่อคนออนไลน์
    L = ดูช่องแชทล่าสุด
    ~ = กดค้างจะเป็นการหมุนมุมองตัวละคร
    F12 = เก็บของจากศพ
    shift+f12 = เลือกเป้าหมายแล้วกด c เพื่อแสดงจำนวนเงินให้ผู้เล่นอื่นดู

กฏภายในเซิฟเวอร์
    1.ห้ามฆ่า Commoners โดยไม่มีเหตุผล เหตุผลคือไม่ยอมให้ปล้น เฉพาะโจรเท่านั้นที่ปล้นได้ หรือมาทำร้ายคนอื่นก่อน
    2.การจะเป็นโจรนั้นต้องเข้า Outlaws เท่านั้นไม่ใช่ตั้งชื่อ Faction แล้วบอกเป็นโจรไม่ได้ครับ
    3.ห้ามรบกันก่อนเวลาหรือเข้าไปทุบปราสาท ทุบกล่อง ขโมยของห้ามไปยุ่งเด็ดขาด
    4.การทำสงครามวันแรกห้ามทำการยึดปราสาทอาจจะทำให้เกมจบแล้วไม่มีอะไรทำ
    5.การประกาสสงครามให้ทำตามเวลาที่กำหนดคือ 19.00-21.00 น. ของทุกวัน
    6.ถ้าปราสาทไม่พร้อมรบ ให้ใช้ทูต1คนไม่มีอาวุธ (ห้ามมีผู้ติดตาม หรือซุ่มรอบุก) ถือธงเป็นสัญลักษณ์ ไปที่เมืองเป้าหมาย เมื่อเมืองนั้นเห็นทูตแล้วต้องรับเข้าเมือง ไปคุยกัน ห้ามรบนอกเวลาเด็ดขาด ให้ตกลงเรื่องส่วยกับทูต เป็นอาหาร เงิน หรือตัวประกันก็ได้(ตัวประกันก็ไปอยู่ช่วยงานเมืองฝ่ายบุกหาเงินปกติ ไม่ต้องเปลี่ยนฝ่าย หรือไปอยู่มันเล่นๆก็ได้
    7.ร้องขอสงบศึกให้ใช้เมนูในเกมก่อนแล้วเจรจาเรื่องส่วย โดยการคุยแบบ กด T ไปเลย จนกว่าเขาจะยอมสงบ(ฝ่ายได้เปรียบก็ยอมๆบ้างนะครับจะได้สนุก)
    8.นอกเวลาสงครามสามารถฆ่ากันหรือประลองกันได้ถ้าเต็มใจทั้ง 2 ฝ่ายแต่ห้ามบุกเมืองเด็ดขาด
    9.ห้ามก่อกวนหรือเล่นแบบเกรียนๆไม่ว่ากรนีใดๆขึ้นอยู่กับการพิจารณาของแอดมีนและคนในเซิฟ
    10.ห้ามถือดาบไปมาถ้าไม่ใช่สงครามควรเก็บเขาฝักไว้ตลอดไม่งั้นจะเข้าใจผิดได้
    11.การเล่นควรมีน้ำใจต่อกันไม่ใช่จะเอาชนะอย่างเดียวเมื่อเห็นสมควรก็ควรจะเลิกลากันไป
    12.ห้ามทะเลาะวิวาทใช่วาจาไม่สุภาพหยาบคายเด็ดขาดยกเว้นเพื่อนกันเองแต่ห้ามตระโกน
    13.ห้ามใช้โปรแกรมโกงทุกชนิดหรือบัคในเกมเพื่อหาผลประโยชน์
    14.ห้ามเอาเกวียนอุดประตูปราสาทหรือใช้ทำบัคเข้าปราสาทเป็นเด็ดขาด
    15.ห้ามดักจุดเกิดเพื่อฆ่าเอาเงินจนทำให้คนในปราสาทหนีออกเกมเพราะเบื่อ
    16.ห้ามเอารถลากเกวียนหรือกล่องไปเก็บไว้ที่ Faction มากจนเกินความจำเป็นโดยไม่ให้คนอื่นใช้
    17.ห้ามตั้งชื่อไม่เหมาะสมหรือเปลี่ยนชื่อตัวละครบ่อยๆเพื่อก่อกวนหรือแอบอ้างมา
    18.ห้ามเปลียนชื่อต่อ 1 รอบเกมเกิน 3 ครั้ง ครั้งที่ 4 แบนอย่างเดียว
    19.ห้ามแค้นกันข้ามเมพหรือจบเกมไปแล้วก็แล้วกันไป
    20.การใช้ของส่วนรวมเช๋น เกวียน รถลาก กล่อง ตระกร้า ใช้แล้วกรุณาเก็บไว้ให้เป็นที่ด้วยครับ
    21.ใครที่เป็น Outlaws สามารถฆ่าได้ทันทีแต่ Outlaws จะปล้นต้องประกาศก่อนทุกครั้ง
    22.คำตัดสินแอดมีนถือเป็นที่สิ้นสุด

การลงโทษในเซิฟเวอร์
    :: ตักเตือนไปจนถึงแบน ::

ภาพบรรยากาศภายในเกม

DOWNLOAD

ตัวเกม Mount&Blade Warband 1.153 ดาวน์โหลดที่นี้
    Crack Multiplayer ดาวน์โหลดที่นี้
    ฟอนต์ภาษาไทย ดาวน์โหลดที่นี้
    Mod PW4.2.0 ดาวน์โหลดได้ที่นี้
    ไฟล์ทำให้เกมเป็นภาษาไทย(ลงก็ได้ไม่ลงก็ได้) ดาวน์โหลดที่นี้
    profile data(สำคัญ) ดาวน์โหลดที่นี้

ขั้นตอนการติดตั้ง

1.ติดตั้งตัวเกม Mount&Blade Warband 1.153 ตามปกติ
    2.ลง Crack Mutiplayer - แตกไฟล์ที่โหลดมาลงไปที่โฟลเดอร์เกมที่ติดตั้งไว้แล้วทับไฟล์ตัวเก่า ก่อนเข้าเกมดับเบิ้ลคลิกที่ mbreg_fianna_proper.exe(กล่องฟ้า) ถ้าหาไม่เจอก่อนโหลดปิดสแกนไวรัสด้วย
    3.ลง ฟอนต์ภาษาไทย - ให้ทำการแตกไฟล์และนำโฟลเดอร์ Data และ Textures ไปไว้ที่โฟลเดอร์เกมที่ติดตั้งไว้เลย
    4.ลง mod PW4.2.0 - แตกไฟล์ นำโฟลเดอร์ PW4.2.0 ไปไว้ที่ ..\Mount&Blade Warband\Modules ได้เลยครับ
    5.ลง ไฟล์ทำให้เป็นภาษาไทยที่ หลังจากโหลดไปแล้วให้ไปไว้ที่ ..\Mount&Blade Warband\Modules\PW_4.2 ทับไฟล์เดิมเลยครับ
    6.ลง profile data ไปที่ start > run > พิมคำว่า %appdata%> enter > Mount&Blade Warband โดยเอาไฟล์ profile.data ไปใส่ในโฟลเดอร์ Mount&Blade Warband (หากไม่มีหรือหาไม่เจอให้สร้างโฟเดอร์เอาเองเลยครับ)

จากนั้นทำการเข้าสู่เกมและเซิฟเวอร์ตามขั้นตอนในภาพได้เลยครับ

เครดิต Gr8multi , Admin
    FANPAGE https://www.facebook.com/Gr8MultiGaming?fref=ts
    Websibe http://www.gr8multi.com/

พบข้อผิดพลาดหรือมีปัญหาตรงไหนบอกได้เลยนะครับ จะรีบแก้ไขให้ทันที
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KatsuraKotaro : 1st July 2013 เมื่อ 17:19

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Shockolate
    Rayong , Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    352
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    น่าลองครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TAnwa1219 : 26th June 2013 เมื่อ 23:15

กล่าวขอบคุณ
    37
    ดันหน่อยๆ ครับผม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    728
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    Blog Entries
    1
    น่าเล่นคับ

กล่าวขอบคุณ
    37
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jamepokemon อ่านกระทู้
    น่าเล่นคับ
    ครับขอบคุณครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    ไม่เลวครับเกมส์นี้ เพื่อนเล่นอยู่

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เกมแท้นี่เล่นได้รึป่าวครับ

-League of Legend-
    Khonkean,ขอนแก่น
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    เลือก favourite แล้วไม่เห็นเซิฟอ่ะครับ

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    ทำไมเข้าเกมแล้ว has stop working หว่า??

กล่าวขอบคุณ
    37
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ earthoff อ่านกระทู้
    เกมแท้นี่เล่นได้รึป่าวครับ
    ได้ครับผมโหลดเพียงตัวอื่น ตัวเกมกับแคล็กไม่ต้องโหลดนะ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    37
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NuTeiz อ่านกระทู้
    เลือก favourite แล้วไม่เห็นเซิฟอ่ะครับ
    ลองลง profile.data ใหม่ดูครับ ทำตามขั้นตอนด้วยนะครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ตัวประหลาด
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 733
    เคยเล่นนานมาละใน ฮามาชิ ของ ลุง CARDMANNN
    คำว่ารักมีไว้บอกไม่ได้มีไว้เก็บแต่คนส่วนมากกลัวที่จะเจ็บเลยเลือกที่จะเก็บมากกว่าบอก

กล่าวขอบคุณ
    37
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ UkuleleAlone อ่านกระทู้
    ทำไมเข้าเกมแล้ว has stop working หว่า??
    เข้า icon เกมกด Configue > Video > ติ๊กเครื่องหมาย Load Textures On Demand ออกไปเลย แล้วลองเข้าเกมใหม่ดูครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ตัวประหลาด
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 733
    เกมสนุกดีครับ ดันๆ
    คำว่ารักมีไว้บอกไม่ได้มีไว้เก็บแต่คนส่วนมากกลัวที่จะเจ็บเลยเลือกที่จะเก็บมากกว่าบอก

กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    มันให้ใส่ Serials อะครับทำอย่างไร

กล่าวขอบคุณ
    37
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ anawat อ่านกระทู้
    มันให้ใส่ Serials อะครับทำอย่างไร
    ลง crack ครับผม ถ้าใส่แล้วให้ดับเบิ้ลคลิกที่ตัว mbreg_fianna_proper รอให้โหลดจนเสร็จแล้ว ลองเข้าเกมใหม่อีกทีดูครับ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    37
    ขออนุญาติดันนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    728
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    1
    อยากเห็นคนเล่น 100+ เหมือนเมื่อก่อนคับ เล่นกันเยอะๆน่ะ อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    อยากใหม่เปิดแบบโหมดซอมบี้บ้างอะครับจะดีมากเลย ผมว่าคนเล่นเยอะอะครับ

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    สนุกดีครับ มาเล่นกันเยอะๆนะ เจิมให้

กล่าวขอบคุณ
    37
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ benzza25373 อ่านกระทู้
    อยากใหม่เปิดแบบโหมดซอมบี้บ้างอะครับจะดีมากเลย ผมว่าคนเล่นเยอะอะครับ
    mod zombieee ก็สนุกดีครับแต่ว่าถ้าเล่นนานๆไปแล้วก็ย่อมมีเบื่อซึ่งอาจจะเล่นกันสนุกกันวันสองวันก็เบื่อกันแล้ว แต่ PW นั้นมันเป็นเกมที่ใช้เวลายาวนานและฝึกทักษะและสังคมในเกมได้ดีกว่า mod ตัวอื่นๆครับ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    เล่นได้แล้วครับ ว่าแต่ เล่นอย่างไงเนี่ย เดินทั่วแมพเลย

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    เจ๋งไปเลย เกมนี้

กล่าวขอบคุณ
    37
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ anawat อ่านกระทู้
    เล่นได้แล้วครับ ว่าแต่ เล่นอย่างไงเนี่ย เดินทั่วแมพเลย
    แนะนำให้กด T แล้วขอความช่วยเหลือครับผม

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ทำไมกด play ไม่ได้อะครับ

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: