ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,068

นี่คือ.....เด็กติดเกย์

โทษครับพิมผิด เด็กติดเกมครับ
    ด่าคนติดเกม ว่า เลว คิดดูครับ อะไรก็โทษเกม เอะอะอะไรก็เกย์ เกม ผิดไปหมด แต่เรื่องการเรียนนี่ ไม่ต้องพูดครับ 555555555555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mecapell : 27th June 2013 เมื่อ 17:01

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    Blog Entries
    2
    อ๊างค์ นี่สินะผู้ใหญ่หัวทึบ น่าพาไปตุ๊ยดากจริงๆ อุโฮะ!!!

[Ideas are bullet proof]_
    [In the world there is No War and Corruption]
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 974
    เชื่อหรือไม่ ถ้าเรา เอา เงินที่เวลาเราเล่นเกมที่ เรา รวบๆรวมกันมาเเล้ว นั้น ท่าน สามารถ ซื้อ คอมเสปค สูงๆได้ ง่ายมาก

เพี่ยงเเค่ เก็บออม

พูดตามตรงนะครับ คนที่ไปเล่นเกมที่ ร้านเกม บอกตรงๆ

โง่ ครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bave233 อ่านกระทู้
    เชื่อหรือไม่ ถ้าเรา เอา เงินที่เวลาเราเล่นเกมที่ เรา รวบๆรวมกันมาเเล้ว นั้น ท่าน สามารถ ซื้อ คอมเสปค สูงๆได้ ง่ายมาก

พูดตามตรงนะครับ คนที่ไปเล่นเกมที่ ร้านเกม บอกตรงๆ

โง่ ครับ
    ขอค้านครับ สำหรับบางคนได้เล่นกับเพื่อนๆ ถือว่าสนุกกว่า อย่าเอามาตราฐานตัวเองมาแบ่งเกณฑ์สังคมครับ ผมเองก็เล่นที่บ้าน แต่จะให้สนุกจริงๆไปเล่นที่ร้านกับเพื่อดีกว่า เพราะเสียเงินไม่กี่บาทเองครับ รู้จักประมาณหนะ เพราะรายได้สวนใหญ่หาเองนะครับ แค่ถ้าใครติดจนเกินไปก็ต้องดูแลตัวเองหน่อย เพื่อไม่ให้ที่ดูถูกของสังคม เพราะเล่นเกมเนี่ยแหละครับ ทำให้ประยุกต์ความรู้และข่าวสารด้านเทคโนโลยี จึงสามารทำรานได้ให้กับตัวเอง ถ้าไม่ใช่เพราะผมติดเกมส์ กับพยามให้ตัวเองนั้นมีความรู้ขึ้นไปอีก ป่านนี้ผมคงไม่ได้ทำงานสบาย..
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DkTaP82 อ่านกระทู้
    ขอค้านครับ สำหรับบางคนได้เล่นกับเพื่อนๆ ถือว่าสนุกกว่า อย่าเอามาตราฐานตัวเองมาแบ่งเกณฑ์สังคมครับ ผมเองก็เล่นที่บ้าน แต่จะให้สนุกจริงๆไปเล่นที่ร้านกับเพื่อดีกว่า เพราะเสียเงินไม่กี่บาทเองครับ รู้จักประมาณหนะ เพราะรายได้สวนใหญ่หาเองนะครับ แค่ถ้าใครติดจนเกินไปก็ต้องดูแลตัวเองหน่อย เพื่อไม่ให้ที่ดูถูกของสังคม เพราะเล่นเกมเนี่ยแหละครับ ทำให้ประยุกต์ความรู้และข่าวสารด้านเทคโนโลยี จึงสามารทำรานได้ให้กับตัวเอง ถ้าไม่ใช่เพราะผมติดเกมส์ กับพยามให้ตัวเองนั้นมีความรู้ขึ้นไปอีก ป่านนี้ผมคงไม่ได้ทำงานสบาย..
    ตามนี้ครับ คือผมเป็นคนหนึ่งละที่เปิดร้านเกม ผมลองถามเด๊กๆหลายๆคนแล้วทำไมถึงต้องเสียเงินมาเล่นเกมทั้งๆที่บ้านก็มีคอม หลักๆเลยที่เด็กๆตอบกับผม คือเพื่อน การเล่นที่บ้านมันก็สนุกจริงๆ แต่ว่ามันก็เหงานะครับในอีกในหนึ่ง ถามว่าร้านเกมมีส่วนทำให่เด็กติดเกมไหม มีครับแต่ก็ไม่ใช้ทั้งหมด มันขึ้นอยู่กับคน ๆนั้นด้วยว่า จะแบ่งเวลายังไง คิดไม่ออกละ.....

เพราะเล่นเกมเนี่ยแหละครับ ทำให้ประยุกต์ความรู้และข่าวสารด้านเทคโนโลยี <<<ผมเห็นด้วย ผมอ่าน E อ่านก็เพราะเล่นเกมนี้ละ

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 251
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bave233 อ่านกระทู้

โง่ ครับ
    ผมยอมโง่ คับ ในเมื่อเล่นร้าน มันสนุกกว่านี้น่าจะด่าเพื่อน ถนัดด้วย อยู่บ้าน จะด่าที ต้องเปิดโปรแกรมนุ้นนี้นั้น ไม่ได้ ดั่งใจเลย 5555+

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 358
    1

โง่ ครับ

ท่านเคยมีสังคมไหมครับ เวลาผมเล่นทีบ้านคนเดียวมันโครตเหงาไม่เหมือนเล่นกีบเพื่อนๆ ที่ร้านมันคนละอารมณ์กัน
    ผมยอมเสียเงินเพื่อได้เวลาช่วงนี้ด้วยกัน
    ID Psn & Xbox360 แอดได้ครับเจอได้ทักด้วย

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 132

โง่ ครับ
    คุณคงไม่มีเพื่อนสินะครับ กำ

Resident Evil Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 706

โง่ ครับ
    เหอะ ถ้าคอมฯที่หอพักผมมันต่อsteam อัพคลิปลง youtube เข้าเว็บได้ไม่เน่าทุกวัน เกือบ9-10ชม ที่มันเน่า hamachi ไม่เป็นตัวฟ้า ความเร็วไม่ต่ำว่า 500kb เวลาโหลด ไม่จำกัดเวลาเน็ต ไม่ ไม่ ไม่ ไม่ ผมคงไม่หอบสังขารตัวเองมาร้านเกมหลอก โลกแคบเอ๊ย ลองเข้าไปอยู่หอแล้วจะรู้ ทุกคนมันไม่ได้อยู่บ้านนะเว่ย รู้จักป่ะ ชีวิตที่ต้องเสียอย่าง ไม่เสียอย่าง คนเวรอะไรมันจะได้อย่างเดียว ดีอย่างเดียว ทุกคนต่างมีเหตุผลของตัวเอง ไม่ใช่เห็นเหตุผลคนอื่นเป็นโง่ไปหมด ไม่งั้นคุณก็ผลิดไฟฟ้าใช้เอง น้ำใช้เอง เกมเล่นเอง อะไรทำเองหมดเลยดิ จะได้ไม่ต้องเสียตังซื้อให้โง่ทำไม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oolldjlloo : 27th June 2013 เมื่อ 17:46

•!~[Vashi Original]!~•
    กล่าวขอบคุณ
    325
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    ถ้ามองในแง่ของจิตวิทยาลึกลงไป ผมจะตั้งคำถามแรกว่า 'เด็กติดเกม...เพราะอะไร?' เพราะเกมหรอ? เพราะร้านเกมหรอ? เพราะเพื่อนหรอ? ผิดหมดครับ คำตอบจริงๆที่เด็กติดเกมก็คือ เพราะผู้ปกครองนั้นแหละครับ ตามหลักจิตวิทยาของเกม เกมคือสื่อสร้างจินตนาการไม่รู้จบ แล้วทำไมเด็กถึงติดการสร้างจินตนาการเหล่านี้หละ? ก็เพราะโลกแห่งความเป็นจริง ลึกๆแล้วเด็กเค้ายังขาดบางสิ่งบางอย่างอยู่ จึงต้องพึ่งสื่อสร้างจินตนาการหรือเกมอันเป็นการสร้างจินตนาการที่ไม่รู้จักจบ ผู้ใหญ่ทั้งหลาย ผู้ปกครองทั้งหลาย ลองมองย้อนกลับมาที่ตัวท่านเองก่อนมั๊ยครับ....ว่าดูแล เอาใจใส่ ให้ความอบอุ่น ลูกหลาน ของท่านดีแล้วหรือยัง เกม...ถ้าเล่นให้ถูกวิธีก็มีประโยชน์มากมายมหาศาลเลยน่ะครับ จะหาคนผิดให้มองไปที่เหตุก่อนสิครับไม่ใช่มองที่ตัวแปรที่ทำให้เกิดผล ถ้าไม่มีเหตุ ก็จะไม่มีตัวแปร แล้วก็จะไม่เกิดผล

ปล.ผมก็ติดเกม เล่นทั้งวันทั้งคืน แต่ไหงเกรดผมไม่เคยต่ำกว่า B
    ปล2. ติดเกมก็มีความรับผิดชอบได้นิครับ ไม่เห็นจะเกี่ยวกันเลย
    ลดการใช้พลังงานเป็นการช่วยลดภาวะโลกร้อน

กล่าวขอบคุณ
    303
    ได้รับคำขอบคุณ: 184

โง่ ครับ
    ก่อนจะว่าใครโง่ ให้กลับไปดูตัวเองก่อนนะครับ เด็กบางคนเล่นเกมส์วันละ 1-2 ชม 10-20 บาท คุณคิดว่ากี่วันกี่เดือนกี่ปี่เค้าถึงจะได้ละครับ ฐานะทางบ้านเด็กบางคนไม่เท่ากันนะครับ
    มันก่อเหมือนกันคนดื่มเบียร์อะนะ เบียร์ 1 กระป๋อง 35 บาท กินวันละ 1 กระป๋อง 1ปี เท่ากับเงิน 12775
    มีคนถามว่า
    เอ*ดืมเบียร์วันละเท่าไหร่
    บี*วันละกระป๋อง
    เอ*กระป๋องเท่าไหร่
    บี*35บาท
    เอ*ดื่มมากี่ปี่ละ
    บี*10ปี
    เอ*นี้บีถ้านายไม่ดื่มเบียร์นะ ปานนี้นายมีเงินเก็บ 127,750 บาทแล้ว
    บี*แล้วนายดืมเบียร์ป่าวละเอ
    เอ*ไม่ดื่มวะ
    บี*แล้วนายมีเงินเก็บถึง 127,750 ไหมวะครับ
    เอ*.............

คนเรามันก็มีช่องใช้จ่ายเงินไม่เหมือนกัน เลิกไปเล่นร้านก็ใช้ว่าจะเก็บเงินซื้อคอมได้

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    คนเล่นเกมส์หรือเกมส์เล่นคน มันอยู่ที่เราหละครับ

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    1
    เรื่องเงียบมานานแล้วครับ จบเถอะ อย่าตีประเด็นเลย
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    หลายคนหลายความคิด

ผมก็บ้านมีคอม คอมก็เทพ แต่เวลาเล่นทีม

แน่นอน ผมเล่นร้าน ทำไมหรอ ถ้าเจอได้คุย ดีกว่า TS3 อีก ได้รู้จัก ได้ออกความเห็น

ครับ มีคอมหรือไม่มีคอม จะเล่นร้าน หรือไม่เล่นร้าน มันเป็นที่มุมมองคน

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    1
    โง่ ครับ
    - การว่าร้าย, กล่าวหาผู้อื่นโดยไม่ทราบที่มา, พูดเพียงพล่อยๆเพียงเพราะความสนุกเท่านั้น หรือใช้คำพูด,ภาษาที่ไม่เหมาะสม, โพสต์กระทู้, แสดงความคิดเห็นที่อาจเป็นต้นเหตุของความแตกแยกในสังคมเวปไซท์ เป็นสิ่งไม่สมควรทำ ก่อนโพสต์ครั้งต่อไปขอให้คิดไตร่ตรองดูให้ดีก่อนครับ ผลเสียจะตกอยู่ที่ตัวเอง .. ถ้าโพสต์ดีๆไม่เป็นทีหลังไม่ต้องโพสต์ หากมีอีก.. สมาชิกแบบนี้ไม่เอาไว้ แบนทันที

ใบแดง 1 ใบสำหรับการโพสต์กระทู้ลักษณะนี้ครับ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,915
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    เตรียมต้ม มาม่า