ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

SJSKGAMER.COM
    กล่าวขอบคุณ
    511
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,370
    Blog Entries
    5

[PC] Shadow.of.The.Colossus [MediaFire] เกมที่ผมแนะนำว่าคุณควรเล่นสักครั้งนะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RoMeoZ22 อ่านกระทู้
    ผมอยากได้ภาษา ENG !!!!!!!!!!!
    ผมเคยเล่นจบมาแล้ว ผมอยากเล่นอีก T^T ผมยืนยัน นอนยัน เลยว่า โหลดจากท่านนี้เล่นได้จริงๆ (7 32bit) แต่เสียที่ภาษาอย่างเดียว ผมจะตั่งค่าอะไรมไม่ได้เลย งง หมดเลย T___T รีบๆหาแบบ ENG มานะครับผม ^^

อ่านเอาฮาครับ รวม Colossus ทั้ง 16ตัว

ตัวเกมมีประเด็นหลักเพียงประเด็นเดียว

ฆ่า Colossus ทั้ง 16 ตัว

เพื่อชุบชีวิตคนอันเป็นที่รัก!

แถมตัวเกมยังไม่มีความหลากหลายอะไรมากมาย
    มีแค่ ฟัน กระโดด เกาะ ไต่ ยิงธนู ขี่ม้า
    พระเอกไม่ได้เก่งแบบปล่อยพลังเวท ท่าไม้ตายได้เหมือนเกมอื่นๆ...

แต่ความเรียบง่ายของเกมนี้กลับเป็นจุดดึงดูดของเกมซะงั้น!!!

เพราะทุกครั้งที่คุณต้องสู้กับColossus
    คุณจะต้องหาวิธีฆ่ามัน ซึ่งทั้ง16ตัวมีวิธีการฆ่าที่แตกต่างกัน
    เพราะColossusแต่ละตัวมีลักษณะไม่เหมือนกัน

ทั้ง คน นก ลิง หมูป่า งู ม้า ปลาไหล ซาลาแมนเดอร์ เต่า ฯลฯ

ซึ่งทำให้ทุกครั้งที่คุณฆ่า Colossusได้

คุณจะรู้สึกดีใจสุดๆ!!!(เพราะมันหาวิธีฆ่ายากมากถ้าไม่ใช่บทสรุป= =!)

คลิบกากๆลองชม

ตัวมอนเตอร์ในเกมส์

บทสรุปครับ

System requirements:
    Operating system: Windows ® XP / Windows Vista / Se7en
    > Processor: Intel Core 2 Duo 2.4 GHz or AMD Athlon X2 4000 +
    Memory: 1,5 GB (Windows XP) / 2 GB (Windows Vista / 7)
    > Hard disk: 4.12 GB
    Sound device: compatible with DirectX
    Video card: compatible with Direct X 9.0c, 256 MB with support for Shader 3.0

Installation
    * Set
    * Read advice / remarks of the author
    * Start with a shortcut on the desktop
    * Play

Features repack
    * Do not cut / recoded
    * Exclusive translucent installer from the soundtrack of the game
    * Renewed nice progressbar Very Happy Laughing
    * Install additional software (DirectX, C + + 2005 / 2008 / 2010, OpenAL especially for those who have the eternal problem installing Wink)
    * To install the game requires 1 GB of RAM (in accordance with the minimum requirements of the game)
    * Running the game with a shortcut on the desktop or Start menu
    * In creating RePack-and part: Gho $ t.
    * Installation time ~ 1.5 min
    * Carefully read the advice / comments offered during the installation!

part1 part2 part3 part4 part5

อัพเดตไดร์เร็กxเสร็จ เล่นได้เลยครับ ข้อเสียคือ เป็นภาษารัสเซีย แก้ไม่ได้มั้ง น่าจะงั้นผมก้เล่นทั้งอย่างนั้นแหละ แต่เล่นได้ชัว ระวังอย่ากด Esc เพราะท่ากดปุ้บ
    ออกเกมทันที นอกนั้นก็ไม่มีอะไร แล้ว ครับ ขอให้เล่นตามสดวก สบาย สาเกๆ สเปคเครื่องไม่ถึงระวัง จะแลตได้ เวลาจะตั้งค่า เดาเอา แล้วกัน - -รัสเซียนี่นะ ค่อยๆลอง
    แต่ผม นอนยัน เพราะผมก้นั่งเล่น อยู่นะครับ

เศร้าแทบขาดใจตอนจบ แม่ม

นี่คือที่ผมเข้าใจนะครับ...

เปิดมาพระเอกก็ขี่ม้าเข้าไปในดินแดนต้องห้ามพร้อมร่างในผ้าคลุม ผ่านสะพานอันใหญ่โตที่เป็นสิ่งเชื่อมต่อเพียงอย่างเดียวกับโลกภายนอก

เมื่อมาถึงวิหารอันเป็นที่หมายพระเอกก็ทำการร้องขอแด่เทพ (จำชื่อไม่ได้แล้ว) ซึ่งมีอำนาจเกี่ยวกับความตายให้ทำการชุบชีวิตคนรักขึ้น พร้อมกล่าวว่าจะยอมทำทุกอย่างเพื่อเป็นการแลกเปลี่ยน

ตอนแรกเทพนั้นไม่คิดใส่ใจและส่งเงาของผู้มรณาขึ้นมาจัดการ แต่พระเอกชักดาบวิเศษ (ที่ขโมยมา) ออกจากฝักและแสงสะท้อนของมันทำให้เงาของผู้มรณาเลือนหายไป เทพจึงยื่นข้อเสนอให้พระเอกไปจัดการอสูร ( Colossus ) ทั้ง 16 ตัวแล้วจะยอมทำตามคำขอให้

พระเอกรับคำโดยไม่รั้งรอและออกตามล่าอสูรเหล่านั้นอย่างมุ่งมั่น เมื่อสังหารได้ถึง 15 ตัว ก็มีคนกลุ่มหนึ่งขี่ม้ามุ่งหน้ามายังแดนต้องห้าม โดยมีเป้าหมายอยู่ที่วิหารแห่งเทพ " เวลาไม่มีแล้ว...เราต้องเร่งฝีเท้าขึ้นอีก " หนึ่งในนั้นเอ่ยปากอย่างแผ่วเบา

เมื่อพระเอกจัดการอสูรตัวสุดท้ายได้สำเร็จ กลุ่มคนเหล่านั้นก็มาถึงยังวิหารและได้พบกับร่างไร้วิญญาณของสตรีนอนนิ่งอยู่บนแท่นหิน พร้อมกับที่ร่างของพระเอกถูกนำกลับมา ซึ่งกลุ่มคนพวกนั้นได้มาเพื่อตามหาพระเอกที่ขโมยดาบศักดิ์สิทธิออกมา

นักบวชซึ่งเป็นผู้นำกลุ่มไล่ล่าสั่งให้พระเอกยอมจำนนและวางดาบเสีย...แน่นอนว่าต้องปฏิเสธ พระเอกโดนหน้าไม้สอยไป 2-3 ดอก แล้วก็ร่วงลงกับพื้น ร่างกายที่เริ่มเปลี่ยนเป็นสีดำและเงาของผู้มรณาทั้ง 16 ซึ่งยืนอยู่รอบตัวทำให้ นักบวชรู้ว่าสายไปเสียแล้ว

เขาสั่งให้ทหารในกลุ่มตัดศีรษะพระเอกเสีย แต่ดอร์มิน (หมายถึงเทพ...ชื่อนี้รึเปล่าไม่แน่ใจ) ก็เข้าสิงร่างของพระเอกและดึงเอาพลังของอสูรทั้ง 16 ที่กักเก็บไว้ในตัวพระเอกเข้ามาเป็นของตนเอง ซึ่งดอร์มินหลอกพระเอกมาตั้งแต่ต้นเพื่อที่ตนเองจะใช้พลังนั้นในการฟื้นคืนชีพ

หลังจากดอร์มินอาละวาดพอสมควร พวกกลุ่มไล่ล่าก็คว้าดาบศักดิ์สิทธิที่ตกอยู่บนพื้นหนีขึ้นไปยังทางเข้าวิหาร นักบวชคว้าดาบร่ายคาถาบางอย่าง

" เจ้าผู้กระทำความผิดอันใหญ่หลวง บางที...สักวันหนึ่งหากยังมีชีวิตอยู่เจ้าอาจจะได้ชดใช้ความผิดนั้น "

นักบวชกล่าวเป็นครั้งสุดท้ายก่อนทิ้งดาบลงไปในบ่อน้ำเบื้องล่าง บังเกิดเป็นกระลมอันรุนแรงที่ดูดกลืนพลังของเหล่าอสูรลงไป จนเหลือแต่ร่างมุนษย์ของพระเอกซึ่งถูกดูดลงไปเช่นกัน

เมื่อเหตุการณ์สงบ...ก็ไม่รู้เกิดอะไรขึ้นเหมือนกัน ดอร์มินอาจทำตามสัญญาที่ให้ไว้ หรือความมุ่งมั่นของพระเอกซึ่งเป็นร่างที่ถูกสิงและมีพลังมากมายขนาดนั้นอาจสร้างปฏิหาริย์ที่ขัดต่อกระแสของโลก จนชุบชีวิตคนตายขึ้นได้สำเร็จ

นางเอกและอาโกร์ (เขียนงี้มั้ง) ซึ่งเดินกระเพลกเข้ามาในวิหารก็เดินไปยังบ่อน้ำ (ตกหน้าผาสูงขนาดนั้นแล้วยังไม่ตาย...แกเป็นม้าธรรมดาแน่เรอะ) ในบ่อน้ำนั้น...น้ำได้เหือดแห้งไปหมดแล้ว ดาบศักดิ์สิทธิก็หายไปเช่นกัน คงเหลือแต่ร่างของทารกมีเขานอนอยู่ภายในนั้น...

ที่เหลือคงไม่ต้องแล้วมั้งครับ...

บางทีอาจจะมีบางส่วนเชื่อมต่อกับ ICO ( ผมไม่ได้เล่นด้วยสิ ) แต่จะใช่หรือไม่นั้นผมก็ไม่ทราบเพราะเนื้อเรื่องนั้นน้อยนิดเหลือเกินอยากจะรู้เช่นกัน ใครทราบก็ช่วยอธิบายทีนะครับ

My Center by ShuJiSaiKano
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shuji : 4th February 2012 เมื่อ 00:26

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 179 คนที่กล่าวขอบคุณ:

7_UP, abadboyf, ace_killer21, ALTELMA, anoobizzz, aooings, aschai111, AUSTIN, azuthra, BNCC41, boomgethome5, botstudy, captainzz, Care, cdvcdmp70, civilzaza, dakriz007, deezazax, Devil_Man, disconnecter, donny00, donutza9104, dragongate, earthh, earthkotig, eatrabyo, ellninoo, Excellent_, Ezio-Yokarite, Fantasy', fhiladelphia, flim58000, Fluk, FOXSOFT, games3707, Garin_M.P.N., gbgb2000, gongon1234, gotloveO_O, Guilty Crown, gunboyy, gunkun444, GuuBOYz, Gu_Rock, hades051, handgrip, Harmonica, hippienoyz, HISMAN, hitlor032, idopy[Rose], IKIEIN, illusioncore, iNaNiTy, InFiNiTy, อนันต์ชัย, jetzjamez, jobza53, JooN18za, kananaketae, KazeZ, KillerZero, Kiya-Karo, kjung001, korwongss, kothkeo178, KRiiT'Z, krisana, l3adly, Loliese, lordavenus, LSoops, luminos, lvloup, march258, meganame, Michiri, micro, modifymaxpower, moomeng, mos19811, mosukiza, Msguzs, n123, nakiann123, nakilove11, namasis, namping, Naowarat, NAPHAT, napushi, nat25486, Nemisis', Neuezeil, New21658, Newbie, newzasmax4, next 1000 clip, nonmd, oEMETHo, offerre, oodd39, ovboyup, paulza008, PeemPanther, pingpong444, pluem:linkin park, poklong19, poop_pup, possyd, pote=36=west, powerop, Poyo_ts, Prince.NO9, prompot1013, RaCha100Y, rakjangs, raymaxz1, readingforyourdad, Rebellion of angels, rider rose, rockgu, RoMeoZ22, RONG, sand0007, sarifboy, saucerer, seiki2011, sillyfools43, sittlert1234, SKman, solowking2, SoNy009, sosofbitch, speed, SRMB, Swordsman659, tankira01, tataurus86, tatha5, teerath, tenriyaki, the devil king, thexxvii, titanoon, toareed, Tonkhung, tonrer, ToPz, TOR_zzz, Tsundere, TwIgHTz, Ulquiorra, unname1906, vabaras76, vasili, virus007, Wclaws, WilliamLennox, win99699, wintas, xxxlnwjung1, YcF, yugioh9988, yusaki, zadism, ZerbiruuS, zhezazee, Zidane, zombie, Zsuperhero, zzz9, zz_chade, [H]ope, คุณอรรถชัย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ขอบคุณมากครับหามานานมากๆๆเกมนี้สุดยอดแห่งความสนุกเคยเล่นใน PS2 มันมาก

>< OH MILK!!!
    กล่าวขอบคุณ
    525
    ได้รับคำขอบคุณ: 508
    นี่มัน ! เกมของ ps2 นี่คับ == มีลงของ pc ด้วยเหรอครับ ลองโหลดมาเล่นดูดีกว่า (ผมเคยเล่นจบเเล้ว ตอนจบกระชากใจมากเลย จะร้องไห้)

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    เคยล้มได้ 3 ตัวเอง เพิ่งรู้ว่ามี 16 ตัว เล่นนานมาก เดี๋ยวว่างๆจะมาโหลดนะครับ

One Shot One Kill
    Samutprakarn :)
    กล่าวขอบคุณ
    518
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,582
    2
    โอ้วก๊อด น่าเล่นมากๆเลย ว่างๆค่อยโหลดงับ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

QUINN♥
    กล่าวขอบคุณ
    5,981
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,124
    เกมนี้ใช้เวลาเล่นร่วมประมาณเกือบๆ 10 ชม. ได้ ถือว่าเป็นเกมๆนึงที่เร้่าใจมากเลยทีเดียวเชียว ><''

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ขอลองหน่อยละกัน Thx ครับ

กล่าวขอบคุณ
    114
    ผมเข้า media fire ไม่ได้อ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    511
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 7_UP อ่านกระทู้
    ผมเข้า media fire ไม่ได้อ่ะ
    - -ทำอิ ท่าไหนเข้าไม่ได้หละครับ - -F5 ดูหน่อยมั้ย รึ ยังไงหว่า -0- มาแนวแปลกๆ อีก1ท่าน ฮ่ะๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shuji : 12th September 2011 เมื่อ 20:38

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    หา มา นานแล้วๆๆๆ ขอบคุณมากครับ +1

กล่าวขอบคุณ
    148
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เกมนี้ผมเล่นจบแล้วใน ps2 แนะนำเลยครับ
    หากให้ผมบอกว่า เกมที่สนุกที่สุดที่เคยเล่นมา 10 เกม
    เกมนี้คือหนึ่งในนั้นครับ

กล่าวขอบคุณ
    114
    There is a new version of Internet Explorer available. For the best browsing experience please upgrade your browser. Upgrade Now

MediaFire: File Hosting Made Simple
    มันบอกแบบเนี้ย ใน mediafire ลอง ลง IE9 ก็ยังไม่ได้ มีวิธีแนะนำมั้ย

กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    สนุกครับ เกมส์นี้ แต่ถ้าเล่นไม่ผ่านบ่อยๆ ก็น่าเบื่ออยู่นะ

กล่าวขอบคุณ
    511
    5
    ใช้ไฟล์ฟ็อก หรือ โคลมโหลดแทนครับ ลองดูหน้า
    หน้าจะโหลด ได้ ชัวๆ ครับ คนอื่นม่ายมีปัญหา

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    574
    ถ้าเป็น 3BB ไปนี่
    เน็ตกากครอบจักรวาล(ผมก็ใช้ก็เลยกากๆ) http://tomei.exteen.com/20110903/mf
    ว่าแล้วก็โหลดก่อน

กล่าวขอบคุณ
    511
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    ถ้าเป็น 3BB ไปนี่
    เน็ตกากครอบจักรวาล(ผมก็ใช้ก็เลยกากๆ) http://tomei.exteen.com/20110903/mf
    ว่าแล้วก็โหลดก่อน
    อิอิแล้วมายืนยันด้วยนะครับผม

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    มันเป็นภาษา รัสเซีย หรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    ผมว่าเหมือนสั่งให้มดไปฆ่าช้างอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    574
    แงเครื่องผมลงแล้วอืดมากๆครับ พอจะมีเป็น ISO PS2 เลยมั้ยครับ ตัวนี้มันเป็นรัสเซีย ปรับไม่เป็น

╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮
    สิงอยู่ในเมะฮาเร็มทั่วๆไป =w=b
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 303
    เล่นได้นะไม่อืดด้วยเสียอย่างเดียวเคยเล่นแล้ว(แต่ก็ยังเล่นต่อ)

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ผมเล่นได้แล้ว แต่ เป็นภาษาอะไรไม่รู้อะครับ อ่านไม่ออก -.- มีให้ปรับรึป่าวครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    โหลดแล้ว ลงแล้ว เล่นไม่ได้ ผม วินโด้ 7 ช่วยด้วยใครรู้บ้าง

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 509
    แมพเกมนี้กว้างมาก เห่อๆ

กล่าวขอบคุณ
    511
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Notto7598 อ่านกระทู้
    โหลดแล้ว ลงแล้ว เล่นไม่ได้ ผม วินโด้ 7 ช่วยด้วยใครรู้บ้าง
    - ปิด Antivirus แล้วลองเข้าเกมใหม่
    - คลิกขวาเลือก Properties > Compatibility > คิ๊ก Run this Program ..ปรับเป็น XP SP3
    - ลองหา Crack อื่นมาลงดู
    - ลองลบแล้วลงเกมใหม่ โดยเปลี่ยนไปลง ไดว์ C แทน
    - ลองหา DirecX เวอร์ชั่นใหม่ๆมาลงดู
    - อัพเดทการ์ดจอ บ้างรึยังครับ
    ลองหมดแล้วยังครับ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    461
    ได้รับคำขอบคุณ: 639
    +1 ครับเกมส์นี้ แผ่น PS2 ผมยังเก็บอย่างดีอยู่เลย สนุกมากๆเกมส์นี้ SONY จงเจริญ!!

ปล.และตอนนี้ SONY ก็จับมาลง PS3 พร้อมกับเกมส์ ต้นแบบ Shadow.of.The.Colossus และผู้สร้างทีมเดี๊ยวกัน คือ ICO 2 IN 1

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: