ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Sometime life's Suck.
    Kisarazu-shi,Shibagen
    กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 840

อ๊ากกกกอยากได้รับคำปรึกษา เกี่ยวกับ "แฟน"ครับ

ผมขอเล่าก่อนนะ ประวัติผม นิสัยผมชอบอยู่คนเดียวที่บาทก็จะอยู่คนเดียว คือเป็นคนมีโลกส่วนตัวสูง อ่ะนะ แต่อยู่โรงเรียนก็มีเพื่อน ตั้งแต่เกิดผมมาจนถึงตอนนี้ ม.5 ยังไม่เคยมีแฟน
    ที่ว่าไม่มีก็ไม่ใช่อะไรนะครับ คือเคยมีคนมาจีบอยู่ ตอนนั้นก็ ผมยังอยู่ชั้น ป.6 เลยปฏิเสธไป เเล้วก็ ม.1 มาจีบเเล้วก็ปฏิเสธไป จนถึง ม.5 ผมยังไม่เคยมีแฟน

ผมอาจจะรู้ว่า ตั้งแต่ผมปฏิเสธ 2 ครั้งไป คนในโรเงีรยนของผมก็ เล่าๆต่อๆไปว่าผมเป็นเกย์ ผมพยายามปฏิเสธ แต่ก็ไม่ค่อยได้ผล
    อาจจะเพาะนิสัยผมรักสะอาด ตัวขาว หน้า ขาว เลยมีคนถามผมว่าเป็นเกย์แต่ผมก็ปฏิเสธไปว่าไม่ไช่
    ผ่านมา 5 ปี จนตอนนี้ผมอยู่ชั้น ม.5 ข่าวพวกนนั้นก็คงจะหายๆไปพอสมควจ ก็รู้มันเล่ากันไวมากทั่วโรงเรียนเลย

เเล้วในที่สุดก็มีรุ่นพี่ ม.6 มาขอเบอร์จนได้ครับ ><, โดยเค้าให้เพื่อนผู้หญิง มาขอผมก็ไม่แปลกใจที่มีเพื่อนผู้หญิง มาขอผมเลยบอกไปอย่างเร็วเลยว่ามีเลขอะไรบ้าง
    โดยไม่ถามว่า เอาไปทำไม

จนผมรู้ตวอีกที่ ตอนนี้เพื่อนผมสะกิดว่า เห้ยๆมีคนมาขอเบอร์*งอ่ะ
    ผมด้วยความ งง ก็ตอบว่า ห๋ะ?
    เเล้วมันก็เล่าให้ฟังว่า เพื่อนผู้หญิงผมมีรุ่นพี่ฝากมันมาขอเบอร์ผม พอดีผมนั่งหันหลัง เลยไม่ทันเห็น เพื่อนมเห็นมีรุ่นพี่ฝากมา - -+

รุ่นพี่ที่ว่านี้ก็น่ารัก ก็ว่าได้นะครับ แต่เสียที่เค้าเคยมีแฟนมาเเล้ว 2 คน ตอนนี้ก็เลิกกันไปเเล้ว

ตะกี้รุ่นพี่ก็โทรมา ครับตอนพูดกันผมใจยังสั่นๆเลยไม่เคยคุยกับผู้หญิงทางโทรศัพมาเลย รุ่นพี่ก็ถามว่า เป็นเกย์หรืปปล่าว เคยมีแฟนไม เเล้วจีบได้ไม

แนะนำผมหน่อยครับว่าจะทำยังไง ผมเองก็ไม่แน่ใจว่า อยากมีแฟน ตอนที่รุ่นพี่ถามว่า จีบได้ไม ผมตอบว่า "ก็ลองดูอ่าา" เลยไม่แน่ว่าจะทำยังไงดีครับ ผมไม่รู้ว่าผมมีแฟนเเล้ว ผมจะเป็นยังไง นิสัยจะเปลี่ยนไปไม
    ใครเคยมีความรัดหรือมีแฟน ครั้งแรก แนะนำหน่อยนะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    อุ๊บบ บ ไม่เคยมีเเฟน เหมือนผมล่ะ เเต่ผู้หญิงก็เคยผ่านผู้ชายมา 2 คนเเล้วเราก็ต้องคิดนิดหนึ่ง ว่าเธอนิสัยยังไง

ส่วนมาก ถ้าเวลาทะเลาะกัน เเม่ม ชอบอ้างว่า เเฟนเก่า ยังอย่างโน่นอย่างนี้ <<< โคตรจะน่าเบื่อ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    มีเกิด ก็มีดับ
    ถ้าเข้าใจสองคำนี้ ก็ไม่มีอะไรให้เสียใจครับน้อง ^_^
    "การเป็นสุขที่ไม่มี ประเสริฐกว่าความสุขโดยได้มา"

Sometime life's Suck.
    Kisarazu-shi,Shibagen
    กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 840
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pop_PeR อ่านกระทู้
    อุ๊บบ บ ไม่เคยมีเเฟน เหมือนผมล่ะ เเต่ผู้หญิงก็เคยผ่านผู้ชายมา 2 คนเเล้วเราก็ต้องคิดนิดหนึ่ง ว่าเธอนิสัยยังไง

ส่วนมาก ถ้าเวลาทะเลาะกัน เเม่ม ชอบอ้างว่า เเฟนเก่า ยังอย่างโน่นอย่างนี้ <<< โคตรจะน่าเบื่อ
    ผมก็ว่าอย่างงั้นแหละครับ ตั้ง 2 คน ผมว่าแค่ คนเดียวก็เยอะเเล้วนะ

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ animeth อ่านกระทู้
    ผมก็ว่าอย่างงั้นแหละครับ ตั้ง 2 คน ผมว่าแค่ คนเดียวก็เยอะเเล้วนะ
    อย่าไปตั้งแง่ครับ ว่าต้องได้อย่างนั้น ต้องเป็นอย่างนี้
    ลองคิดว่าเป็นเขายังไงหว่า มีอะไรบ้าง อะไรที่ดีๆ เด่นๆ เราชอบตรงไหนดี
    ชีวิตจะมีความสุขมากกว่าตั้งกฏตั้งเกณฑ์ครับ
    "การเป็นสุขที่ไม่มี ประเสริฐกว่าความสุขโดยได้มา"

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    ทีละเรื่องเน๊าะ ถ้าเป็นผม ผมจะคิดว่า...

- เป็นเกย์...ใครว่าไงผมไม่สน เรารู้ดีแก่ใจว่าเราเป็นอะไร...มี ญ มาจีบขนาดนี้ แหม่...ถ้ามีแฟนเป็น ญ เป็นการพิสูจน์ว่าเราเป็นชายแท้ไปในตัว
    - ไม่แน่ใจว่าอยากมีแฟน...ชีวิตวัยรุ่นไม่เคยมีแฟน เหมือนทหารไม่เคยออกรบ...ซักครั้งในชีวิต ไม่แน่ว่านั่นอาจจะเป็นแม่ของลูกคุณก็ได้ ใครจะไปรู้
    - ญ เคยผ่าน ช มาแล้ว 2...นั่นมันอดีตครับ เอามาคิด ก็แก้ไขไม่ได้...ชีวิตต้องดำเนินต่อไป...ถ้าคุณกับเธอตัดขาดจากอดีต เวลาคบกันจะมีความสุขครับ
    - มีแฟน...แล้วคุณจะเป็นยังไง? นิสัยจะเปลี่ยนไป?.. นั่นก็อยู่ที่ตัวคุณแล้วล่ะครับ แค่แบ่งเวลาให้กับตัวคุณเอง เพื่อนและแฟนให้มันเหมาะสมกัน...
    - ...มองแต่ข้อดี มองข้ามข้อเสีย...
    - จะทำยังไงดี...มันมาซะขนาดนี้แล้ว มี2ทางเลือก 1.เล่นกับเธอ...ในเมื่อเธอวิ่งเข้าหาคุณแล้ว...คุณก็วิ่งเข้าหาเธอดิ...ความรักจะมีชีวิตชีวามากที่สุดก็ตอนนี้แหละ
    2.ไม่เล่นด้วย เมิน หยิ่งไป...ตื๊อซักพักก็จะเลิกไปเอง แล้วคุณก็จะไม่มีแฟนต่อไป...

ลองเก็บไปคิดดูครับ...

ปล. ผมก็ไม่เคยมีแฟน มีคนมาจีบผม ผมไม่เอา...แต่พอผมไปจีบเขา เขาไม่เอา... ผมก็กะว่าจะเก็บใจไว้รอ...คนที่พอดีทุกอย่างเข้ากับผม

คนที่มีหัวใจเหมือนกัน...
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    151
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ประสบการณ์จะเป็นตัวสอนเองน้องเอ้ย พี่เจ็บมาเยอะ

God of mischief
    กล่าวขอบคุณ
    716
    ได้รับคำขอบคุณ: 340
    ของแบบนี้มันต้องลองเจอเองกับตัวน้องชาย

สนุกดี เหมือนเล่นเกมชีวิตเลยละ ^^