ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560

ใครเคยเป็นแบบผมบ้าง ไม่เข้าใจตัวเอง

ผมเป็นคนนึงที่ชอบซีรี่ย์ Uncharted มากนะครับ เล่นมาทั้งสามภาคแล้ว

และเมื่อวานลองก็เปิด the last of us เล่นดูครับ เรื่มมาก็อลังการอย่างที่คาดไว้จริงๆ ทั้งกราฟฟิกและส่วนอื่นๆ

ทุกอย่างมันสมบูรณ์แบบไปหมด ผมไม่เคยคิดเลยว่าวิวัฒนาการของเกมจะเดินทางมาไกลได้ถึงขนาดนี้

เล่นแล้วความรู้สึกเหมือนกับดูหนังเรื่องนึงเลยทีเดียว มันสมจริงสุดๆ

แต่แปลกอ่ะ... ทำไมผมเล่นได้แป๊บเดียวก็ปิดเครื่องละ ไปเปิดคอมเล่น EMU rockman famicom ซะงั้น และก็เล่นนานซะด้วย

หรือว่าบางทีผมเต็มอื่มกับเกมสมจริงไปซะแล้ว เกมสมัยนี้มันเน้นกราฟฟิกสมจริงเกินเกมไปนะ ผมว่า มันออกจะไปทางหนังซะมากกว่า

แต่ยังไงผมก็เล่นเกมต่อไปอยู่ดี แบบว่ามันหยุดไม่ได้

ใครเคยมีประสบการณ์แปลกๆแบบผมบ้างครับ หรือว่าผมเป็นคนเดียว
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    ผมก็เป็น เล่น the last of us ไปสัก 10 นาที โอ้ สุดยอดมาก
    สักพักปิด เครืองไปทำอย่างอื่นดองเกมส์ ไว้ 10 กว่าวันแล้วค่อยเวลาอยากแล้วค่อยกลับมาเล่น กลัวเล่นจบไวบวกกลับ เป็นคนเบื่อง่ายแบบสุดสุด

ตอนนี้โหลดมาดองไว้เป็น 100 เกมส์ ไม่รู้โหลดมาไมแต่ไม่เล่น โหลดมาสนุกกว่า

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    เอิ่ม เป็นแบบว่า โหลดมาเป็นวัน ๆ หรือสองวัน

หรือบางทีจัดแท้มาเลยนะ ถ้าเห็นตัวอย่างเกมมัน ๆ ก็จัดแท้ไม่ลองเถื่อนก่อนกันไปเลย

แต่ว่าโหลดมาเป็นวัน ๆ หรือจัดแท้มาหลาย ๆ พัน เล่นได้แป๊บเดียว ก็เลิกไปเล่นเกมที่เล่นประจำเหมือน Skyrim โม ม๊อด

หรือ Shogun 2 เริ่มต่างตระกูลอะไรประมาณนี้อ่ะครับ เหมือนกันป่ะ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    the last of us ผมก็โหลดมาเหมือนกัน ผมอัพ PS3 เป็น Rogero 4.40 เวอร์ชั่นล่าสุด เล่นได้ทุกเกม

โหลดเกม PS3 มาดองไว้เพียบ แต่เอามาเล่นไม่กี่เกม ไม่เข้าใจตัวเองเหมือนกัน = =

เหมือนกับว่าผมมีความสุขกับการโหลดมากกว่าการเล่นน่ะครับ นี่ก็เป็นนิสัยแปลกๆอีกอย่างนึงของผม - -
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    528
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    the last of us ผมก็โหลดมาเหมือนกัน ผมอัพ PS3 เป็น Rogero 4.40 เวอร์ชั่นล่าสุด เล่นได้ทุกเกม

โหลดเกม PS3 มาดองไว้เพียบ แต่เอามาเล่นไม่กี่เกม ไม่เข้าใจตัวเองเหมือนกัน = =

เหมือนกับว่าผมมีความสุขกับการโหลดมากกว่าการเล่นน่ะครับ นี่ก็เป็นนิสัยแปลกๆอีกอย่างนึงของผม - -
    ผมเองก็เป็นครับท่าน แต่ของผมเป็น PC โหลดเกมส์มาลงไว้ก่อนนี้เกือบๆจะ 100 เกมส์หละยังไม่รวม หนัง การตูน และอื่นๆอีกมากมาย แต่สุดท้ายโหลดมาแทบตายก็ไม่ได้ดูไม่ได้เล่น เหมือนอย่างที่ ท่าน ว่าเลยครับผมรู้สึกสนุกกับการโหลดมากกว่าการเล่นเสียอีก ..
    I5 3570K 4.1Ghz/ASRock Z77 Pro4/kingston 8gb 1600/GTX670/Raidmax 730w/thermaltake black edition v3/ เท่ห์******ยย

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    เพราะอาจจะเป็นที่ตัวเราได้ขาดความสุนทรีไปกับสิ่งที่คล้ายกับความเป็นจริง

กล่าวง่ายๆคือมันเหมือนกับคน สัตว์ สิ่งของ ที่เราจนชินตาในชีวิตประจำวัน ทำให้เกิดความเบื่อหนาย

เมื่อเทียบกับ rockman แล้ว ในชีวิตจริง ไม่ใช่โลก 8 bit แน่ กลายเป็นว่ามันเริ่มแปลกตา

ทำให้เราได้หลีกหนีจากความจำเจจากเกมส์ที่สมจริงเกินไป นำไปสู่จินตนาการที่ชีวิตจริงทำไม่ได้

ปล. ผมมันบ้า อย่าฟังผมมาก
    0000000000000000000000

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    เกมสมัยนี้ : ได้อารมณ์ร่วมไปกับมัน เพราะภาพและเสียง ความรู้สึกเหมือน ดูหนัง
    แต่.......
    เกม8 บิท : จินตนาการ มากกว่า คิดและนึกมากกว่า เล่นยากกว่า ความสนุกที่ได้เกิดจากสมอง เราล้วนๆ
    ประมานนั้น

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000
    เขาเรียกว่าความอิ่มตัวครับคือเราผ่านมาเยอะแล้วไม่เหมือนเมื่อก่อนตอนเล่น ps1 ใหม่ อื้อหือเล่นยันสว่างเลยตอนนี้ผมก็เริ่มเบื่อๆแล้วเหมือนกันเล่น xbox อยู่ดีๆยังไม่ถึง 20 นาทีเลยใจอยากเล่นเน็ตก็ปิด xbox มาเล่นเน็ตซะงั้น

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,689
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,198
    มีเกมใน steam ตั้ง 66 เกมมม 555555555
    เล่นเเค่ เกมถึง สองเกม [ก็ไม่รู้ว่าซื้อมาทำไมเยอะเเยะ 555]
    นอกนั้น facebook ส่วนใหญ่เลย

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

LovE_GamE_<3
    กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 244
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    ไม่เข้าใจตัวเองเหมือนกัน = =

ผมชอบประโยคนี้จัง เพราะผมก็เป็นเหมือนกัน HDD จะ 10 TB ล่ะ - -'
    [/URL]

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เล่นเกมอย่าเสียการเรียน
    architecture16 NU ^___^
    กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,129
    นึกว่าจะมีเเค่ผมคนเดียวซะอีกที่สนุกกับการโหลดมากกว่าการเล่น 555

สนู๊กสนุก ยิ่งตอนโหลดใกล้เสร็จน่ะเห็นตัวเลข ใกล้ถึง 100per น่ะ

"โครตะระ ฟิน" 555
    STEAM

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ตอนผมมาบอร์ดนี้ใหม่ๆเลยครับ

มีความสุขที่ได้โหลด

ไม่ได้มีความสุขที่ได้เล่น

แล้วก็ดองเกมส์ไว้เต็มหน้าจอ

สุดท้ายไวรัสกินล้างเครื่อง ลงใหม่ แต่ไม่ได้เล่นให้จบ

ความสุขครับ 5555+

เขาเรียกว่ามีไว้ครอบครองแต่ไม่เน้นการใช้งาน

เหมือนเมียผมหละ ช่วงนี้ผมเบื่อๆละ 5555+

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    824
    ได้รับคำขอบคุณ: 439

+1เป็นเพราะว่าเราทุกคนอยากจะมีทุกๆเกมหรือเกมที่เราชอบเก็บไว้เเค่มีไว้ก็มีความสุขเเล้ว

เป็นไปได้ไหมครับ ผมก็เป็นอีกหนึ่งคนที่อยากเล่นเกมอะไรต้องมีให้ได้เเต่ไม่มีเวลาที่จะเล่นมััน

คิดไปก็คิดถึงตอนเด็กๆมีเวลาเล่นเเต่ไม่มีตังจะซื้อพอทำงานมีตังซื้อก็ซื้อๆมาเเต่ไม่มี

เวลาจะเล่นมัน(T~T)
    /\AMD FX 8350 oc 5.00ghz /\corsair h100i\ /GIGABYTE990FXA-UD7/\ GTX 780 SLI/\SILVERSTONE Gold1200w /\ vengeance 16 gb ssd corsair gt 120 gb

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: