ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 5

Svchost.exe *32 กินCPU 50 ครับ แก้บังไงครับ

พึ่งเป็นเมื่อวานครับ ปิดเครื่องนานๆ รีสตาท ก็ไม่หายครับ ไม่ได้เปิดโปรแกรมอะไรไว้เลย มันก็ทำงาน 50 อยู่แบบนี้เหมือนเดิม แก้ยังไงครับ

นี่ครับรูป

พอผมกดคลิกขวาเลือก Open files Location โปรแกรมมันอยู่ในโฟลเดอร์ Cotrol(ชื่อคอมผม) > AppData > Roaming > ActiveX
    นี่รูปครับ

เซงมากครับ เล่นเกมอะไรก็กระตุกไปหมด รู้สึกคอมผมมันทำงานหนักลงตั้งแต่ผมลงเกม Assassins Creed III ครับ(ตอนนี้ลบเกมทิ้งไปแล้ว) nod32ก้เตือนบอกว่าตัวupdateของเกมAssassins Creed มีไวรัส แต่ผมก็ไม่สนใจกลัวลงไม่ได้ เลยปล่อยไป หลังจากนั้นก็เป็นงี้เบย -*-

ตอนนี้เลยเล่นNeed for Speed The run ไม่ได้เลย กระตุกมากๆ 2วันก่อนยังไหลลื่นอยู่เลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย marzx123 : 28th June 2013 เมื่อ 14:39

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    อันนี้ผมก็ไม่รู้น่ะครับท่าน ผมก็มี (คิดว่าน่าจะมีอยู่ทุกเครื่อง) จองผมก็กินเยอะเหมือนกัน คอมอาจจะกรากเองก็เป็นได้ ผมก็เคย end process น่ะ ปรากฎว่า เสียงหาย ธีมกลายเป็น 98 เก่าๆไปเลย ต้องรีเครื่องใหม่ คิดว่าน่าจะเป็นตัวจัดการเกี่ยวมัลติมีเดียน่ะครับ รอผู้รู้ มาช่วยตอบอีกที

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ผมเคยเป็นมาก่อนครับ ลบ active x ทั้งโฟลเดอร์ทิ้งไปครับ จะหายกระตุกเลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ถ้าลบไปมันจะไม่มีปัญหาภายหลังหรอครับ แล้วมันเป็นไวรัสหรือป่าวครับ ไอตัวนี้อะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อะ หายแล้วครับ พอดีลองใช้ Malwarebyte แสกนดูมันเป็นไวรัสแหะ

ปล่่อยทู้ตกเลยครับ