ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.:: spiderman ::.
    กล่าวขอบคุณ
    2,721
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,801

ใครเคยดู Fate Stay Night มาอธิบายตอนจบหน่อยครับ

คือผมงงตอนจบที่ว่า หลังจากที่ เซเบอร์หายไป แล้วมันตัดฉากมาว่าเซเบอร์กำลังฝัน คือยังไงๆหรอครับ งงๆ TT
    ปล. และใครพอรู้บ้างครับว่ามีกี่ภาค ..... จะได้ไปหาดูต่อ สนุกมากๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kunbest13 : 28th June 2013 เมื่อ 15:34

Otaku 
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 385
    ก็เซเบอร์จากตัวเอกไป แล้วก็หลับไปตลอดกาลครับผม

ปล.ขอแก้ไขนิดหนึ่งกลัวไม่เข้าใจ หลับตลอดกาลคือตายครับตามตำนาน

แนะนำให้อ่านตรงนี้นะครับถ้าไม่เข้าใจในส่วนของตำนาน http://th.typemoonpedia.wikia.com/wi.../stay_night%29
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FeriniEl : 28th June 2013 เมื่อ 15:46

.:: spiderman ::.
    กล่าวขอบคุณ
    2,721
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,801
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FeriniEl อ่านกระทู้
    ก็เซเบอร์จากตัวเอกไป แล้วก็หลับไปตลอดกาลครับผม
    ไม่ๆ ผมสงสัย ว่าทำไม เซเบอร์ มันไปอยู่ที่นั้น ( จะใช้คำพูดว่ายังไงดี ) แล้วตัวเซเบอร์เองคิดว่าเป็นฝันหรอ

Otaku 
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 385
    ในลิ้งค์ที่ผมส่งไปมีอธิบายไว้อยู่นะครับสาเหตุที่กลับไปสู่ฉากนั้น ถ้าไม่เข้าใจผมอธิบายซ้ำให้ก็ได้ว่า ในเนื้อเรื่องของเฟทที่ตัดมาตอนจบที่นอนตายใต้ต้นไม้ก็คงตามนิยายครับ ตอนที่สู้กับมอร์เดร็ดจบแล้วโดนเบดิเวียร์พามา

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    เซเบอร์เลือกที่จะไม่แก้ไขอดีตของตัวเองเลยกลับไปในช่วงก่อนที่จะตาย เพราะจอกศักดิ์สิทธ์ มันถูกทำให้ปนเปื้อนความชั่วร้าย กลายเป็นสงครามที่ไม่มีความหมาย วนเวียนอยู่เรื่อยไป