ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    656
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    [QUOTE=Blackened;2208515]เอิ่ม... เข้าใจประชดดี

งี้พวasdasdasdasdasdqweawsdsadas
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Guilty Crown : 30th May 2016 เมื่อ 16:18

กล่าวขอบคุณ
    656
    [QUOTE=exodus;2208582]แหม่

แล้วทุกsadasdasdasdsad
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Guilty Crown : 30th May 2016 เมื่อ 16:18

Staring at me
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    ประเทศไทย คิดต่างโดนฆ่า โดนไล่ออกนอกประเทศ ไทยจัง

เอาจริงๆน่ะ คนที่ตระหนักได้ว่าประเทศนี้ มันแบบ .. ผมก็ไม่รู้จะอธิบายเป็นคำพูดยังไง คือ ไทย อ่ะ รู้มากๆเข้า ก็ทำให้รู้สึกว่า ไทยเกินไป

ผมย้ายไปประเทศอื่นได้ผมไปล่ะ แต่มันยังไปไม่ได้ไง ในหลายปัจจัย ถ้าปัจจัยเหล่านี้พร้อมพวกเขาก็พร้อมที่จะไปเหมือนกัน

ต้องใช่ เวลาอีกกี่ปี ความคิดของคนไทยบางกลุ่ม จะเปิดกว้างมองอีกมุมซักที อีกซัก 10 - 20 ปี ล่ะมั้ง

ขอให้คนรุ่นใหม่ มีความคิดคล้ายๆกับ น้องแว่นเยอะๆทีเถอะ ให้มันเป็น New wave เปลี่ยนแปลงประเทศไปเลย

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    จะคิดยังไงก็"ด้ แต่อยากบอกว่า คุณเกิดเป็นไทย ควรมีความเป็นไทยบ้าง มิใช่ไม่ชอบอะไร ก็ละทิ้งแม่มหมด

~*-StresS-*~
    กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    การศึกษาไทยก็ยังก็ยังเป็นระบอบคอมมิวนิสต์อยู่วันยังค่ำ

คิดต่างคือเลว คิดตามถือว่าดี

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    ถึงพวกโลกแคบที่ดูแต่คลิปตัวที่ถูกตัดมาแค่ให้เห็นในแง่-อย่างเดียวนะครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบใจเป็นชีวิตจิตโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    281
    ได้รับคำขอบคุณ: 122
    ความเป็นไทย เขาดูกันที่ทรงผมนะครับแหม่ ถ้าไม่ตัดเกรียนนี่เขาจะคิดว่าเราเป็นฝรั่งเอานะครับ

กล่าวขอบคุณ
    656
    ไม่รู้อะคับ dasoiasdjazkvzxcv
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Guilty Crown : 30th May 2016 เมื่อ 16:26

กล่าวขอบคุณ
    528
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    ไทยไม่รักไทย แล้วใครเล่าจะรักไทย ยุคสมัยเปลี่ยนแปลงไปเรื่อยๆไม่แปลกหลอกที่คนจะเปลี่ยนไปตามยุคสมัยแต่มันก็ไม่ควรที่จะลืมความเป็นเรา เราคือเราไม่ใช่ใคร ไทยคือไทย มิใช่ประเทศใดเราไม่รักไทยแล้วใครหละจะรักไทย ..

"พรรค" ไทยรักไทย

///เผ่นนนนน
    I5 3570K 4.1Ghz/ASRock Z77 Pro4/kingston 8gb 1600/GTX670/Raidmax 730w/thermaltake black edition v3/ เท่ห์******ยย

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    เห็น2-3เมั้น เอะอะไล่ไปลาว. มาก็มาครับ, ไม่ว่าอะไร ถ้ามันเก่ง, ทำงานได้, รู้จักเคารพ และ เข้ากับประเทศอื่นกรูเอา, แต่คนที่ไล่เขาอย่าเจือกมาให้กรูเห็นหน้าตอนเปีด AEC นะ****. คนไทยที่ดีๆ มีเยอะครับ แต่คนที่ไม่เคารพประเทศอื่นนะ ระวังจะไม่มีแดรก.

กล่าวขอบคุณ
    901
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    ลดความเป็นไทยให้น้อยลงแล้วเพิ่มความเป็นคนให้มากขึ้น !

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    สำหรับผม ผมว่า แค่เฉพาะบางอย่างบางเรื่องอ่ะครับที่ต้องปรับเปลีย่น ไม่ใช่ให้ทิ้งหรือยกเงิกไปนะ แค่ต้องปรับเปลี่ยน อย่างเช่นพวกสื่อต่างๆอย่าง

หนังโรงใหญ่ๆ หนังสือการ์ตูน การ์ตูนอนิเมชั่น หรือเกมส์ ที่เป้นของคนไทยทำ คือสวนมากทุกวันนี้ผมว่า ผมว่า สื่อพวกนี้ของไทยมันน้อยและเวลาออกมาทีก็มีแต่แนวเดิมๆคือแบบ

ประวัติศาสตร์ไทย,เรื่องธรรมะ,วัฒนธรรมไทย,การรณรงค์ต่างๆ คือผมว่า พวกเนี้ยะเราควรจะเปลี่ยนแบบว่า สังคมต้องยอมรับแนวคิดอื่นๆสำหรับสื่อพวกนี้ให้มากขึ้น

และให้การสนับสนุนมากขึ้น ดูตัวอย่้างเช่น ฝรั่งทำหนังดังๆหลายเรื่อง และหลายๆเรื่อง เช่น ทรานฟอเมอร์ แบทแมน อะไรพวกนี้ก็ไม่ได้มีอะไรเกี่ยวกะประวัติศาสตร์เขาเลย

อย่างการ์ตูนญี่ปุ่นที่เรา ดูๆดังๆกัน อย่าง ซอร์ดอาร์ตออนไลน์ แอคแทคออนไททัน ก็ไม่ได้มีการเน้นในเรื่องของวัฒธรรมชาติเขาเลย เพียงแต่เขาใช้วิธีการสอดแทรกเข้าไป นิดหน่อย

แต่อย่างถ้าเป้นของเรา ผมเจอบ่อยมกาๆเลย ทำอะไรที่เป้นสื่อพวกนี้ไป แล้วโดนตอบแบบว่า มันไม่ไทยเลยอ่ะ อะไรแบบนี้ สื่อพวกนี้ของประเทศเรามันเลยยังไม่ไปไหน ซึ่งผมว่าตอนเนี้ยะ สื่อพวกนี้

ก็เป้นปัจจัยสำคัญของธุรกิจในประเทศเลยนะ

ส่วนอย่างอื่นๆ ผมว่า มีความเป้นไทยไว้มันก็ไม่ต่างหรอกครับ อย่าง การเรียน ถ้าไว้ผมยาวได้ ไม่ต้องใส่ชุด นักเรียน แล้วเด็กมันจะเรียนดีขึ้นก็ว่าไป หรือ ให้ตัดผมเกรียน ใส่ชุดนักเรียน แต่เด็กมันก็เรียนแย่

ของพวกนี้มันขึ้นอยู่กะตัวคนมากกว่า จะผมสั้นยาว หรือจะแต่งแบบไหน ถ้าเราไม่คิดจะปรับเปลีย่น ตัวเรามันก็ได้ผลเดิมล่ะ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    ไอ้เพ้อนี่มันยังอยู่หรอคับเนี่ย ไล่มันไปอยู่กลางทะเลดีกว่านะผมว่า เพราะถ้ามันไปอยู่ไหนมันไม่ชอบแบบไหนมันคงขอยกเลิหมดแหละ ไล่มันไปอยู่กลางทะเลเถอะ
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

กล่าวขอบคุณ
    5,107
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    เป็นนักเรียนยังปฎิวัติการศึกษา ถ้าลงเล่นการเมืองคงแก้กฏหมายตามใจตัวเองแน่ๆ

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 808080808 อ่านกระทู้
    เป็นนักเรียนยังปฎิวัติการศึกษา ถ้าลงเล่นการเมืองคงแก้กฏหมายตามใจตัวเองแน่ๆ
    แยกให้ออกครับ มันต่างกันเยอะนะครับ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    อีกไม่กี่ปีจะเป็นอาเซียนแล้ว จะได้เข้าสู่ความเป็นสากลบ้าง ถ้างั้นก็เรียนแต่ภาษาไทยเถอะ ไม่ต้องเรียนภาษาอังกฤษหรอก

กล่าวขอบคุณ
    395
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    Blog Entries
    1
    ถ้าใครอ่าน จุดเริ่มต้นของจากตัดผมทรงนักเรียน จริงๆไม่ได้มากจากไทย แต่มาจากญี่ปุ่นในช่วง สงครามโลก ครั้งที่ 2 ทหารญี่ปุ่นพยายามใช่อำนายทางการทหาร เปลี่ยนไทยให้ดูเหมือนประเทศเขาให้มากที่สุด ก็เหมือนที่เกาหลี ที่ ญี่ปุ่นเอาดอกซากุระไปปลูก กับที่จีน
    แสดงว่า ผมทรงนักเรียนนั้นไม่มี ความเป็นไทยอยู่เลยตั้งแต่แรก แต่ผู้ใหญ่กลับเอามาอ้าง โดยที่ไม่ศึกษาข้อมูล ก่อน
    ผู้ใหญ่ในประเทศก็แบบนี้ใช่เงินกับพรรกพวกซื้อตำแหน่ง ประเทศถึงได้เป็นแบบนี้ไง
    ส่วนคนที่เก่งจริงไปอยู่ต่างประเทศกันหมด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sherlock : 29th June 2013 เมื่อ 00:23

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    หลายคนครับบอบกว่าถ้าจะอยู่ในสังคมนี้ ต้องแกล้งโง่...โง่เข้าไว้ครับไม่งั้นอยู่ยาก....

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ exodus อ่านกระทู้
    แหม่

แล้วทุกวันนี้รู้มั้ยฮะไทยคืออะไร?
    ถ้าคุณสงสัยผมจะบอกให้ก็ได้ว่าไทยคือ "จอมพล ป." ครับ
    ไอ้ที่คุณคิดว่าเป็นวัฒนธรรมนู่นนี่นั่น บลาๆๆ หลายอย่างมันไม่ได้สืบทอดมาตั้งแต่สมัยพระเจ้าเหา
    มันเพิ่งมาเกิดยุคจอมพลป.นี่เอง วัฒนธรรมไทยน่ะมันเพิ่งมาสร้างตัวกันตอนยุคทีวีขาว-ดำเกลื่อนเมืองต่างหาก
    ไอ้ที่่คุณว่าดีงามน่ะ ถ้าไม่หาเหตุผลเข้าข้างตัวเองจริงๆ หลายๆอย่างมันก็มาจากรัฐบาลทหารยุคนั้นมันบอกว่าดี
    ที่ตลกกว่าก็คือไอ้แบบเรียนประวัติศาสตร์ชาติไทยน่ะมันก็เพิ่งจะมาชำระกันในยุคคลั่งชาตินี่แหละ
    ถามจริงๆเหอะ แหลมอินโดจีนม่างตีกันปีละกี่รอบ กวาดต้อนคนไปกันปีละกี่หน หาวัฒนธรรมแท้ๆได้นี่มันเป็นอะไรทีเพ้อเจ้อมากอ่ะ
    คำว่าวัฒนธรรมดูมันไม่ได้ "แคบ" อย่างนั้นครับ อันที่จริงค่อนข้างกว้าง ไปทำความเข้าใจกับคำว่า ประเพณีและวัฒนธรรมให้ดีก่อนก็ดีนะครับ สองคำนี้ถึงความหมายจะต่าง แต่ก็ติดกันจนแยกไม่ออกเลยครับ แล้วไอที่บอกว่าเริ่มตอน จอมพล ป. มันก็แค่บางเรื่อง ยกตัวอย่างเช่น การไหว้ การกราบ การทานอาหาร ภาษา ความเชื่อ ฯลฯ มันเกิดมาก่อน จอมพล ป. อีกนะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Guilty Crown อ่านกระทู้
    โอ้ท่านๆครับ ในที่สุดก็มี ผู้กล้า มาตอบผู้ที่รู้จริงๆ เเต่ออกความคิดเห็นไม่ได้ เพราะคนโง่ในประเทศมันมีมากกว่าคนฉลาดในประเทศไทย

เเต่ระวังนะครับ ออกความคิดเห็นกระจ่างเเบบนี้
    อย่าสนับสนุนความคิดตัวเอง โดยการกดคนอื่นให้ต่ำกว่าครับ ควรให้เหตุผลด้วย แล้วที่บอกว่าคนโง่ มากกว่าคนฉลาดนี่ หมายถึงพวกผู้ใหญ่ที่เขาไม่เห็นด้วยกับแนวคิด เด็กๆ แบบนี้หรือเปล่าครับ

แนะนำ เวลาออกความคิดเห็น ให้เอาเหตุผลมาคุยกันดีกว่า ผลดี ผลเสีย ยังไง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dark_KBG : 29th June 2013 เมื่อ 00:38

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dark_KBG อ่านกระทู้
    คำว่าวัฒนธรรมดูมันไม่ได้ "แคบ" อย่างนั้นครับ อันที่จริงค่อนข้างกว้าง ไปทำความเข้าใจกับคำว่า ประเพณีและวัฒนธรรมให้ดีก่อนก็ดีนะครับ สองคำนี้ถึงความหมายจะต่าง แต่ก็ติดกันจนแยกไม่ออกเลยครับ แล้วไอที่บอกว่าเริ่มตอน จอมพล ป. มันก็แค่บางเรื่อง ยกตัวอย่างเช่น การไหว้ การกราบ การทานอาหาร ภาษา ความเชื่อ ฯลฯ มันเกิดมาก่อน จอมพล ป. อีกนะครับ

อย่าสนับสนุนความคิดตัวเอง โดยการกดคนอื่นให้ต่ำกว่าครับ ควรให้เหตุผลด้วย แล้วที่บอกว่าคนโง่ มากกว่าคนฉลาดนี่ หมายถึงพวกผู้ใหญ่ที่เขาไม่เห็นด้วยกับแนวคิด เด็กๆ แบบนี้หรือเปล่าครับ

แนะนำ เวลาออกความคิดเห็น ให้เอาเหตุผลมาคุยกันดีกว่า ผลดี ผลเสีย ยังไง
    ผมคิดว่าถ้าเราคุยกับผู้ใหญ่จริงเราก็เป็นคนโง่ตั้งแต่่คุยแล้วครับ ^^" ผู้ใหญ่ไม่ชอบให้เด็กเถียงหรืออกความเห็น พูดไปก็หาว่าเถียง ไม่เชื่อฟัง ไม่เคารพ
    ผมคิดว่า ผู้ใหญ่ มีประสบการณ์มากกว่าเรา อาบน้ำร้อนมาก่อนเรา แต่ไม่ได้มากกว่าเราในทุกเรื่องครับ...

กล่าวขอบคุณ
    656
    เปล่าครับ ผมไม่ได้หมายความเเบบนั้น ผasdsadsadasd
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Guilty Crown : 30th May 2016 เมื่อ 16:17

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    ไม่ว่าคนคนนี้จะผิดก็ดี จะถูกก็ดี เราสามารถวิจารณ์ได้ ว่ากล่าวตักเตือนได้ ด่าได้ แต่เราไม่มีสิทธิ์ไปไล่เค้าออกนอกประเทศ หรือไล่เค้าไปไหน คุณเป็นใคร คุณเป็นเจ้าของประเทศเหรอ คุณเป็นเจ้าของที่ดินเหรอ มีสิทธิ์อะไรไปไล่เค้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shisaku : 29th June 2013 เมื่อ 01:28

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    827
    ได้รับคำขอบคุณ: 249
    มีหน้าที่เรียน ก็เรียนไปเถอะครับ = ='
    [/url]

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    พรุ่งนี้กระทู้คงหายไป 5555555555555
    เอาเป็นว่า เด็กแว่นนี่ มารยาทไม่ค่อยดีนะครับ
    เรื่องความคิดก็โอเคอยู่ แต่ขาดวาทะศิลป์ในการพูด

อีกอย่างเถียงกันแม่ งไม่จบหรอกครับเรื่องพวกนี้

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    ใช่ครับเพราะการใส่เครื่องแบบแล้วมันทำให้ประชาชนมีวินัยขึ้น เพราะวินัยนี่แหละบ้านเราถึงสะอาดไม่มีขยะให้เห็นเลย ผู้คนก็มีความเป็นระเบียบเรียบร้อย กฏจราจรก็ไม่เคยมีการฝ่าฝืน หรือแม้แต่ผู้ใหญ่ที่เป็นผลผลิตมาจากการปกครองรูปแบบนี้ก็พิสูจน์ให้เห็นมานักต่อนักแล้วว่ามีประสิทธิภาพในการนำพาประเทศเพียงใด ความเป็นไทยที่ฝรั่งชอบมันก็อยู่ที่พัทยาเมืองที่มีคนแต่งกายแบบไทยๆเดินเต็มบ้านเต็มเมือง หรือว่ารัชดาทีเค้ามีการรนรงค์การใช้ชีวิตแบบไทยๆ มีวัดวาอารามวิถีชีวิตอันดีงามมาตั้งแต่บรรพบุรุษ แล้วอยู่ดีๆจะมาเปลี่ยนแปลงมัน ไม่ยอมรับมันหรอ บ้าป่าว

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: