ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ยอมรับทุกความคิดและเข้าใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,813
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,923

-: เว็บอังกฤษทดสอบแล้ว GalaxyS4 เร็วสุด ส่วน iPhone5 ช้าสุด! :-

-: เว็บอังกฤษทดสอบแล้ว GalaxyS4 เร็วสุด ส่วน iPhone5 ช้าสุด! :-

Which? เว็บไซต์ทดสอบประสิทธิภาพสินค้าเพื่อผู้บริโภคจากประเทศอังกฤษ ได้ทำการทดสอบประสิทธิภาพหน่วยประมวลผลของสมาร์ทโฟนรุ่นท๊อป 7 ตัว ได้แก่ Galaxy S4, iPhone 5, HTC One, Sony Xperia Z, Nexus 4, BlackBerry Z10 และ Galaxy Note 2

สมาร์ทโฟนทั้ง 7 ตัวนี้จะถูกนำไปทดสอบประสิทธิภาพในด้านประมวลผลแบบรอบด้าน ซึ่งผลออกมาทาง Which? ก็สรุปว่า Samsung Galaxy S4 ครองตำแหน่งสมาร์ทโฟนที่ประมวลผลเร็วที่สุด ส่วน iPhone 5 คู่แข่งคนสำคัญนั้นกลับรั้งท้ายโดยได้รับตำแหน่งสมาร์ทโฟนที่ประมวลผลช้าที่สุดไป

นอกจากผลการทดสอบของ Which? แล้ว ทาง MacWorld เสริมว่า แม้ iPhone5 จะทำงานได้ไม่เร็วสู้ Galaxy S4 เพราะสเป๊คพื้นฐานต่างกัน แต่ในการใช้งานโดยรวมแล้ว Galaxy S4 นั้นมีไม่สเถียรเท่า iPhone5 เพราะมีหน้าจอค้างและทำงานรวนบ้างในบางครั้ง

สำหรับสมาร์ทโฟนซีพียูเร็วแรงทั้ง 7 อันดับของ Which? ก็ได้แก่

1.Samsung Galaxy S4

2.HTC One

3.Sony Xperia Z

4.Google Nexus 4

5.Samsung Galaxy Note 2

6.BlackBerry Z10

7.
    Apple iPhone 5

Credit : Online Station , i3

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,596
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    iphone ตาย ตาม steve job ไป นาน แล้ว ครับ

มัน ไม่มีอะไรไหม่มาเพิ่ม แล้ว

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,254
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,424
    Blog Entries
    1
    ก็แหง๋อยู่แล้วละ CPU มี 2 ชุด ชุดละ 4 Core

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    วัดกันที่สเปคประมวลผล iPhone ก็แพ้อยู่แล้วล่ะ

แต่จุดดีมันอยู่ที่ความลื่นปื้ดๆ ความเสถียร แม้จะดูว่าสเปคต่ำกว่า แต่ความลื่นต่างกันเยอะ

แต่ iphone เริ่มเล่นมุขเดิมๆแล้วอ่ะ เหมือนมันมาถึงจุดสุดยอดแล้ว ตอนนี้ก็เป็นจุดอิ่มตัว แล้วก็คงเป็นขาลง

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    421
    ได้รับคำขอบคุณ: 520
    ทำไงได้ระบบOSมันต่างกัน

เกิดมาโหลด
    กล่าวขอบคุณ
    1,669
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    SS CPU 8 core นะท่าน

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    แรงกว่าอ่ะจริง แต่สาว ๆ เค้าก็เลือก ไอโฟนที่ชื่อยี่ห่อ apple มากกว่าอ่ะครับ เค้าคิดกันว่าถือแล้วหรู

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    มันก็ต้องอย่างนั้นอยู่แล้วล่ะค่ะ เพราะiphoneมันออกเค้านี้ ถ้าจะวัดกันจริงๆต้องรอ5sหรือ6 และ เดี๋ยวจะรู้เลยว่าเป็นยังไง อิอิอิ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    SS ก็งั่นๆ มีเพื่อนเปลี่ยนใจไปคบ SS s4 ตอนนี้อยากกลับมาคบ apple 55555555

มันไม่ลื่นไหล อะ SS เบื่อ ระบบ

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    อยากให้เอา CPU S4 มาใส่ใน ip5 จัง

กล่าวขอบคุณ
    177
    ได้รับคำขอบคุณ: 229
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peeofzero อ่านกระทู้
    SS CPU 8 core นะท่าน
    ถึงจะโม้ว่า 8 core
    แต่จริง ๆ มันทำงานเป็น 4 core ครับ
    แบ่งเป็น 2 ชุด A9 กับ A15 สลับกันทำงาน
    # ชุดหนึ่งไว้ประหยัดพลังงาน อีกชุดเน้นความแรง

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    คะแนนพวกเนี่ย วัดไปก้อเท่านั้น มาลองของจริง ถึงจะรู้ว่า iphone มันลื่นปื๊ดด ขนาดไหน พวกแอนดรอยนี่ เล่นยี่ห้อไหนความรู้สึกก้อไม่ปรื๊ดดด เร็วแล้วกินแบต ไม่เอาด้วยหรอก ใช้แปปๆ ชาร์จอีกและ น่าเบื่อ ปล ใช้ทั้ง s4 และ i5 อย่ามาโลกสวยใส่กรู
    Macbook Pro 15 2012 (Intel Core i7-3720QM ,Nvidia Geforce GT 650M (1GB GDDR5) ,8Gb 1600MHz DDR3 Memory )

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ folkspidd อ่านกระทู้
    คะแนนพวกเนี่ย วัดไปก้อเท่านั้น มาลองของจริง ถึงจะรู้ว่า iphone มันลื่นปื๊ดด ขนาดไหน พวกแอนดรอยนี่ เล่นยี่ห้อไหนความรู้สึกก้อไม่ปรื๊ดดด เร็วแล้วกินแบต ไม่เอาด้วยหรอก ใช้แปปๆ ชาร์จอีกและ น่าเบื่อ ปล ใช้ทั้ง s4 และ i5 อย่ามาโลกสวยใส่กรู
    ค่อนข้างเห็นด้วยเลยครับ การใช้งานสำคัญกว่าจริงๆ

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    HTC ONE กับ XZ อยู่ Top 3 ... ภูมิใจครับ 55555555555

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    จากคนสำผัสแล้วจริงๆ ความเสถียรกับความแรง ความแรงละเร็วยกให้ทางฝัง ss เถอะ เอามาเปรียบกันทำไมน้อ คนละยุคคนละปีกันแท้ๆ แต่ถ้าความสามารถของ ตระกูล i แล้ว ความเสถียรและลื่นจริง ยกให้ ทาง apple ไปเถอะครับ ของแบบนี้ต้องลองสัมผัส และใช้งานจริงดูก่ออน
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    สงสัยนิดๆ ไม่มี Nokia ด้วยเหรอ

Shake well before drinkin
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    OS ดีกว่านี่ไม่ได้อยู่ที่ความลื่นปรี๊ดปร้าด! นี่นา อยู่ที่การใช้งานของแต่ละคนมากกว่า ผมไม่ได้ใช้ความลื่นทำงานนี่ฮะ HaHaHa :P
    บางคนแม้แต่อัพเวอร์ชั่นยังไม่เป็น ผมใช้ S2 อยู่ ใช้ 4.1.2 ตั้งแต่สิ้นปีที่แล้ว พอร์ตฟีเจอร์ S4 มาใช้บ้างอะไรบ้าง บางคนยังใช้ 2.3.6 อยู่เลย แล้วก็มาบ่น ไม่ดีอย่างโง้งไม่ดีอย่างงี้ ช้าบ้างอะไรบ้าง
    แล้วแต่ความชอบกับการใช้งานของแต่ละคน ไม่ใช่ไปว่าของเขาไม่ดีมั่ง อะไรมั่ง ถ้าอยากใช้ลื่นๆ ไปอวดใคร ก็เลือกใช้ให้มันถูก หรือไม่ก็ ใช้ให้มันเป็นจะดีกว่านะครับ
    ปล.ทดสอบประสิทธิภาพหน่วยประมวลผลไม่ใช่วัดความลื่นกับความเสถียรนะครับ บางทีความลื่นกับเสถียรก็ใช้งานจริงๆไม่ได้
    INTEL core I3 540@3.88 CM V6GT M/B Asus P7P55D RAM 4GB Kingston HIS HD 6850 Raidmax rx-730

กล่าวขอบคุณ
    892
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    แปลกมั้ย ? Samsung สเปกแรงกว่าแต่ พอใช้จริง iPhone ดูดีกว่า ไม่ค่อยค้าง ไม่ค่อยกระตุก ใช้งานลื่นกว่า

- iPhone ตายตาม steve jobs // ไม่จริงฮะ Tim Cook เข้ามาบริหารใหม่รุสึกจะดีกว่าลุง จอบส์ด้วยซ้ำไปครับ

อย่าเอามาเปรียบเทียบเลยครับ iPhone 5 ออกมานานพอสมควรแล้ว S4 เพิ่งออก รออ iPhone 5s ออกก่อนครับ สิ้นปีนี้ค่อยมาชนกัน

กล่าวขอบคุณ
    506
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    สรุป..อยากใช้ไรก็ใช้ 555+

ให้ตายสิพับผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    3,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,349
    ยังใช้ไอโมบายอยู่เลย TT

บางกะปิ - ลำสาลี
    กล่าวขอบคุณ
    173
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,008
    ผมชอบความเป็น android มากกว่า อิสระกว่า จักลากใส่ ย้ายออก ได้ง่าย custom อะไรต่างๆเองได้สะดวกกว่า

ชอบความลื่นใน android แนะนำให้ท่านลองจับ nexus 4 ดูครับ stock android ลื่นจนไม่รู้จะลื่นยังไงแล้ว samsung เอาไปใส่โปรแกรมเองเยอะเกินไป

ผมใช้ SS S2 + stock android 4.2.x อยู่ ลื่นๆเลย เกมก็เล่นได้ลื่นๆพอกัน บางเกม i5 ยังกระตุกเลยครับ

มันขึ้นอยู่กับคนใช้ครับ ว่าชอบการ customize หรือเปล่า ถ้าไม่ชอบ custom ชอบใช้แบบเดิมๆ ไม่เรื่องมาก ไม่จุกจิก ตามที่คนอื่นวางไว้ให้ ก็จับ idevice ไปเลยครับ

ตังเราเองครับ ชอบอย่างใหน เอาอันนั้นครับ ความชอบส่วนบุคคล

ผมชอบแบบปรับแต่ง ชอบอะไรก็ยัดเข้าไป ชอบเสียง beat audio จับยัดไป ชอบ bravia engine ก็จับยัดเข้าไป ชอบ boot animation ของอะไรก็จับยัดได้ ชอบ theme สวยๆ ก็เปลี่ยนได้ mix & match
    AMD X6 1605T 4GHz # 880GMH-U3S3 #Team Xtreem 8G/2133# Gigabyte GTX 570

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ผมรู้สึกว่า Touchwiz ของ SS มันช้ามากอ่ะ ไม่รู้ว่าเกี่ยวรึป่าว ตอนนี้ผมเลยซื้อของ Nova มาใช้ ... โดนอย่างแรง
    AMD Athlon II X4 635 2.90ghz : Ram 4Gb : Asus HD5770 cucore

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ salim123 อ่านกระทู้
    สงสัยนิดๆ ไม่มี Nokia ด้วยเหรอ
    ถ้ามี nokia ติดอะแปลก lumia 920 ใช้ cpu ยี่ห้อเดียวกะของ s4 แต่ใช้เป้นของระดับกลาง
    แต่ของ s4 ใช้ระดับสูง ดังนั้นไม่ติดอะดีแล้วถ้าติดนี่โคตรลำเอียงเลย

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Xgenza อ่านกระทู้
    ผมชอบความเป็น android มากกว่า อิสระกว่า จักลากใส่ ย้ายออก ได้ง่าย custom อะไรต่างๆเองได้สะดวกกว่า

ชอบความลื่นใน android แนะนำให้ท่านลองจับ nexus 4 ดูครับ stock android ลื่นจนไม่รู้จะลื่นยังไงแล้ว samsung เอาไปใส่โปรแกรมเองเยอะเกินไป

ผมใช้ SS S2 + stock android 4.2.x อยู่ ลื่นๆเลย เกมก็เล่นได้ลื่นๆพอกัน บางเกม i5 ยังกระตุกเลยครับ

มันขึ้นอยู่กับคนใช้ครับ ว่าชอบการ customize หรือเปล่า ถ้าไม่ชอบ custom ชอบใช้แบบเดิมๆ ไม่เรื่องมาก ไม่จุกจิก ตามที่คนอื่นวางไว้ให้ ก็จับ idevice ไปเลยครับ

ตังเราเองครับ ชอบอย่างใหน เอาอันนั้นครับ ความชอบส่วนบุคคล

ผมชอบแบบปรับแต่ง ชอบอะไรก็ยัดเข้าไป ชอบเสียง beat audio จับยัดไป ชอบ bravia engine ก็จับยัดเข้าไป ชอบ boot animation ของอะไรก็จับยัดได้ ชอบ theme สวยๆ ก็เปลี่ยนได้ mix & match
    อธิบายนิยามของ Android ได้ดีมากๆครับ

ตามนั้นเลย มันขึ้นอยุ่กับการใช้งานของบุคคล ส่วนตัวก้ลา IP ออกมาใช้ galaxy tab แทนล่ะ

Weapon XI : Deadpool
    Here's You Contact
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 502
    ถ้าไม่เน้นจีบสาว ผมเอาซัมซูงไปนานละ = ="