ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652

A.R.E.S. Extinction Agenda EX เกมส์แอคชั่นสร้างโดยคนไทย ที่ไปโชว์ในงาน E3

~ A.R.E.S. Extinction Agenda EX เกมส์แอคชั่นสร้างโดยคนไทย ที่ไปโชว์ในงาน E3 ~

A.R.E.S. Extinction Agenda EX อีกหนึ่งความภาคภูมิใจของคนไทยอีกเกมส์ เพราะเกมส์นี้พัฒนาขึ้นจากทีมงานคนไทย
    โดย Extend Interactive และได้นำตัวอย่างเกมส์ไปโชว์ตัวที่งาน E3 2013 ลอสแองเจลิส ประเทศสหรัฐอเมริกา เมื่อวันที่ 16
    มิถุนายน 2013 ที่ผ่านมาอีกด้วย และจากการที่ไปเปิดให้เล่นกันในงานก็มีบรรดาสื่อต่างๆ มาทดลองเล่น และถ่ายเป็นคลิปวีดีโอไป
    โปรโมทกันทั่วโลกผ่าน Youtube กันแล้ว เรียกได้ว่าประสบความสำเร็จในการนำเสนออย่างมาก

A.R.E.S. Extinction Agenda EX เป็นเกมส์แอคชั่น 2D แนว Side Scrolling เดินตะลุยด้านข้าง โดยรับบทเป็น ARES
    หุ่นยนต์ต่อสู้ ที่ต้องไปช่วยเหลือมนุษย์บนสถานีอวกาศ ซึ่งเรื่องราวของเกมส์นี้มีอยู่ว่า ในโลกยุคอนาคตที่เต็มไปด้วยมลภาวะ
    มนุษย์ได้เดินทางออกไปนอกโลกเพื่อแสวงหาถิ่นที่อยู่อาศัยใหม่ๆ ซึ่งได้สร้างสถานีอวกาศขึ้น แต่หลังจากนั้นก็มีดาวเคราะห์น้อย
    ลึกลับแพร่กระจายแก๊สพิษเข้ามาในสถานีอวกาศ ผู้ที่หนีรอดได้นำแก๊สตัวอย่างกลับมายังฐานของโลกเพื่อวิจัยแก๊สพิษ และได้
    สร้างหุ่นยนต์ ARES ตัวเอกของเกมส์ขึ้นมาเพื่อกำจัดแก๊สพิษ และกอบกู้สถานีอวกาศคืนมา ซึ่งหลังจากได้เสร็จภารกิจในภาคแรก
    ไปแล้ว ARES และ Tarus ต้องเจอกับศัตรูใหม่ในภาค EX นี้

วิธีเล่น ถ้าเล่นใน PC จะใช้ปุ่ม WASD บังคับตัวละคร และใช้เม้าส์ในการเล็งตำแหน่งยิง
    แต่ถ้าเล่นใน Xbox360 ก็ใช้จอยเล่นได้ปกติ หรือจะใช้จอยเล่นใน PC ก็ได้ตามถนัด

A.R.E.S. Extinction Agenda EX เป็นภาคใหม่ต่อจากภาคแรกที่ทำออกมาในปี 2010 กำหนดลง PC ผ่าน Steam
    และ Cloud แบบดิจิตอลดาวน์โหลด และลง Xbox360 ผ่าน Xbox Live Arcade แบบดาวน์โหลดเช่นกัน ภายในปี 2013 นี้

ข้อมูลอ้างอิงจาก
    http://www.youtube.com/watch?v=828hKP_jMjE
    http://www.gametrailers.com

http://game.sanook.com/951861/

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,689
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,198
    Rockman ชัดๆ - -*

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,568
    น่าจะเอาอืกเกมไปนะคับเกมแนว FPS ทีคนไทยสร้างอะภาพสวยๆอะจำชื่อไม่ได้เหมือนกันว่าเกมไร ตอนนี้ยังไม่รู้ว่าสร้างเสร็ดกันหรือยัง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    เป็นกำลังใจให้คับผม
    สู้ต่อไป ชาวไทย !!!

กล่าวขอบคุณ
    3,196
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    อืม คิดถึง Rockman

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 327
    Rockman สัญชาติไทย ชัดๆ - -*

Nooooo!!!

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    รอเล่น รอโหลด ภาคแรกสนุกมาก จัดมาตอนลดราคาเมื่อไม่นานนี่แหละ

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    ผมเคยเล่นนะ สร้างโดยนักเรียนมหาวิทยาลัยอะ ไม่รู้ว่าใช่เกมส์เกมนี้ปล่าว

กล่าวขอบคุณ
    630
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    หาก ว่า ตัด ภาพ ลักษณ์ ที่ คล้าย ๆ Rockman น่ะ ครับ

ผม คิด ว่า ทำ ออก มา ได้ ดี เลย ครับ

เยี่ยม ๆ

คน ไทย ด้วย กัน ขอ ปรบ มือ ให้ ครับ

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    177
    ได้รับคำขอบคุณ: 229
    เกมนี้เคยทดลองเล่นตัว Demo เมื่อหลาย ๆ ปีก่อน
    มีระบบอัพเกรดอาวุธด้วย
    # คาดว่าคงได้แรงบรรดาลใจมาจาก Rockman

กล่าวขอบคุณ
    1,370
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    นึกว่า rockmanx8 มีตัวใหม่ 555
    ≡MOTOR≡
    steam dota2 ว่างๆแอดมาหน่อย

Biggysharkboy
    กล่าวขอบคุณ
    659
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,074
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hot0892832683 อ่านกระทู้
    Rockman ชัดๆ - -*
    เล่นรอ DASH3 (แบบลมๆเเล้งๆ)

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    ภาค 2 แล้วซินะ จัดไป

เพราะภาคแรกผมซื้อของแท้มาเล่น

[CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kidsylenser อ่านกระทู้

ไม่ใช่ภาค2ครับ เป็นภาคที่มีส่วนเพิ่มขึ้นมา เพื่อลง xbla น่ะครับ
    (ที่แน่ๆคือ มีตัวละครเพิ่ม อีกหนึ่งตัว)

กล่าวขอบคุณ
    3,374
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    ภูมิใจกับคนไทยครับ ไปไกลเเล้ว E3 เชียวนะ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    298
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SCP อ่านกระทู้
    เล่นรอ DASH3 (แบบลมๆเเล้งๆ)
    แล้งมากๆ......รอด้วยคน

Deathcore
    กล่าวขอบคุณ
    1,887
    ได้รับคำขอบคุณ: 428
    ดีเหมือนกันนะ ชอบตรงที่มันไม่ออกมาแบบไทยจ๋าเหมือนบางเกมนี่แหละ
    THE PUNISHER

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    Rockman + Metroid
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

Upload Anime
    บ้านไง........จะมีที่ไหนอีก
    กล่าวขอบคุณ
    2,075
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,076
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kidsylenser อ่านกระทู้

คุณเป็นคนแรกที่ผมประทับใจที่สุดในวันนี้ ซื้อของไทย เล่นของไทย ส่งเสริมเกมไทยไปสู่ตลาดเกมโลก

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    ผมมีแต่ A.R.E.S. ธรรมดาๆ ใน steam อะ ^^"

กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 168
    เป็นกำลังใจให้คนไทยด้วยกันครับ
    No Comment

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 693
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FANG อ่านกระทู้
    น่าจะเอาอืกเกมไปนะคับเกมแนว FPS ทีคนไทยสร้างอะภาพสวยๆอะจำชื่อไม่ได้เหมือนกันว่าเกมไร ตอนนี้ยังไม่รู้ว่าสร้างเสร็ดกันหรือยัง
    DEFEND หรือเปล่าถ้าจำไม่ผิด ของ DEV THAI แต่หายเงียบเลยครับ

LovE_GamE_<3
    กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 244
    เป็นกำลังใจให้นักพัฒนาเกมคนไทยด้วยครับ
    อยากเห็นคนไทยได้แรงสนับสนุนในการสร้างเกมอีกเยอะๆ ครับ
    [/URL]

Otaku RocKer
    กล่าวขอบคุณ
    598
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    ถึงจะคล้ายร็อคแมนมากๆ แต่ก็ภูมิใจผลงานของคนไทยได้ไปโชว์ถึง E3

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ผมว่า Design ตัวเอก มันดูกลืนๆ กับพวกหุ่นยนลูกกระจ็อกยังไงไม่รู้สิ มันไม่ค่อยเด่นเลย และสำหรับผมๆว่ามันทำให้จดจำยากนะ ต้องขอบอกว่าทำให้สวยทำออกมาดูดีน่ะ ประเทศไทยเราทำได้สบายๆ อยู่แล้ว แต่เรื่อง Concept นี้ ยังขาดความรอบครอบ และความหลากหลายอยู่พอดู ความแหวกแนวน่ะ เอาจริงๆ คนไทยคิดออกมาก็มีอยู่เยอะ แต่ส่วนใหญ่เวลาเน้นอะไร มักจะเน้นแต่สิ่งนั้นจนลืมเรื่องบางอย่างไป

เอาเป็นว่าสรุปความคิดเห็นผม คนไทยเรายังขาดประสบการณ์อยู่เยอะครับ แต่เกมนี้ก็เป็นแนวที่ผมชอบแหละ แต่ยังไม่ได้ลองเล่น คงออกความคิดไปมากกว่า Design ไม่ได้อ่ะ
    OPPAI~~MISSILE!!!