ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652

งานเข้า เมื่อเกรียนแสดงความคิดเห็นสนุกปากจนติดคุก!

~ งานเข้า เมื่อเกรียนแสดงความคิดเห็นสนุกปากจนติดคุก! ~

ถือว่าเรื่องนี้เป็นอุทาหรณ์ไว้เลยละกันครับ ซึ่งเรื่องนี้เกิดขึ้นที่รัฐเท็กซัสหลังจากมีเด็กหนุ่มวัย 19 ปีได้เล่นเกม League of Legends
    แล้วไปแสดงความคิดเห็นบนกระทู้หรือไม่ก็ทางแชทในเกม ซึ่งตรงนี้ที่ค่อนข้างจะอ่อนไหวในสังคมอเมริกันขณะนี้ แถมมีคนตาดีเห็นแล้วส่ง
    ข้อความพร้อมสืบที่อยู่ให้ตำรวจ แน่นอนว่าเจ้าหนุ่มคนนี้โดนเข้าไปนอนในซังเตเรียบร้อยตั้งแต่เดือน มีนาคม ที่ผ่านมาครับ

เหตุการณ์มันเกิดขึ้นเมื่อเดือน กุมภาพันธ์ ซึ่งหนุ่มคนนี้มีนามว่า Justin Carter ในขณะที่เขากำลังเล่นเกม League of Legends อยู่นั้น
    ได้มีเพื่อนของเขาเรียกเขาว่า “ไอบ้า” ซึ่งเหตุผลที่เรียกตามแหล่งข่าวก็ไม่ได้ระบุไว้เหมือนกันว่าทำไม
    ถึงไปเรียกอย่างงั้น ทันใดนั้น Carter เองก็ของขึ้นตอบกลับแบบบ้าคลั่งไปว่า “โอ้ว ใช่เลย! ตอนนี้กรูหัวหมุนติ้วๆ
    ไปสุดๆละ กรูกำลังจะไปกราดยิงพวกเด็กเปรตอย่างเมามันที่โรงเรียนและควักหัวใจพวกมันออกมาแดกในตอนที่มันยังเต้นตุ๊บๆนี่แหละ”

ทั้งนี้พ่อของนาย Carter ก็เพิ่มเติมด้วยว่าคำพูดนั้นน่ะมันต่อท้ายด้วย “lol” และ “jk” หมายความว่าลูกของเขานั้นน่ะกำลังล้อเล่นอยู่นะเออ

สำหรับใครบางคนอาจจะมองว่าเป็นเรื่องฮา แต่ตำรวจไม่ฮานี่สิ ในขณะที่ Carter กำลังฉลองงานวันเกิดในบาร์เขาก็ถูกควบคุมตัวไปหลังร้าน
    พร้อมทั้งโดนข้อหาชนิดที่ว่าเข้าข่ายก่อการร้ายและต้องโดนโทษเข้าไปนอนในซังเตนานถึง 8 ปี ถึงแม้พ่อของเขาจะไปล่ารายชื่อเพื่อให้ปล่อย
    ตัวลูกชายแต่ก็ไม่เป็นผลเพราะคำร้องนั้นต้องการ 5,144 รายชื่อ แต่เขาหาได้ 4,856 รายชื่อ ใจสลายแน่นอนสำหรับผู้เป็นพ่อเป็นแม่

หลังจากได้อ่านกันแล้วก็อย่าลืมเก็บไว้เป็นสติเตือนใจ ในโลกอินเตอร์เน็ตอิสระในการแสดงความคิดเห็นมันสูงเพราะเราไม่ต้องมามองหน้ากัน
    จะพิมพ์ด่ากันอะไรมันก็ทำได้อิสระไม่ต้องกลัวว่าไอคนอ่านจะมาถวายตีนให้เราแต่จากเหตุการณ์ที่ว่ามานี้ก็หวังว่าจะช่วยปรับปรุงนิสัยการพิมพ์
    แสดงความคิดเห็นแบบไร้สติบ้างไม่มากก็น้อยนะครับ สวัสดี

http://www.juropy.com/2013/06/%E0%B8...8%94%E0%B8%87/

The KOP
    กล่าวขอบคุณ
    4,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 894
    พูดจากันให้ดีๆเถิด~

หน้าหมาแต่ใจดี ดีกว่าหน้าเกาหลีแต่ใจหมา

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,254
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,424
    Blog Entries
    1
    ผมว่าคุกไม่พอขังพวก "เกรียนไทยแลนด์" แน่นอน

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 253
    ที่ไทยน่าจะมีบ้าง พวกเกรียนๆจะได้เลิกกันซะที

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เจง เจง กิสข่าน
    กล่าวขอบคุณ
    236
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    กฎนี้ไม่มีผลกับ "ไทยแลนด์" หรอกครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nobody's Perfect
    กล่าวขอบคุณ
    1,618
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    ผมว่าเกินไปนะ ถึงผมจะไม่เคยทำก็เถอะ มันควรจะมีโทษก็จริงๆ แต่ขัง 8 ปี นี้เท่ากับเด็กหมดอนาคตไปเลยนะครับ เวอร์ไปรึเปล่า ?

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NightTheHCG อ่านกระทู้
    ผมว่าเกินไปนะ ถึงผมจะไม่เคยทำก็เถอะ มันควรจะมีโทษก็จริงๆ แต่ขัง 8 ปี นี้เท่ากับเด็กหมดอนาคตไปเลยนะครับ เวอร์ไปรึเปล่า ?
    ไม่ได้ดูข่าวเรื่องนาย สโนวเดนท์ หรือ โครงการPRISMเลยรึ?

Nobody's Perfect
    กล่าวขอบคุณ
    1,618
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [Really~Nuts] อ่านกระทู้
    ไม่ได้ดูข่าวเรื่องนาย สโนวเดนท์ หรือ โครงการPRISMเลยรึ?
    ไม่ได้ดูนะ แต่ผมว่ามันเกินไปกับการกระทำเพียงครั้งเดียงของเด็กวัยรุ่น ซึ่งสิ่งที่ทำมันเป็นเพียงคำพูดลอยๆ ในอินเตอร์เน็ต กับโทษขังคุก 8 ปี (ช่วยเล่าให้ฟังคร่าวๆได้ไหมครับ ว่าทำไมเขาถึงไม่ควรพูดถึงขนาดนั้น ขนาดบ้านเรายังมีการต่อต้านเรื่องการพูดถึงบุคคลจนแตะต้องไม่ได้เลยก็มี)

กล่าวขอบคุณ
    566
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TanInw1410 อ่านกระทู้
    พูดจากันให้ดีๆเถิด~
    พูดถูกใจ มากๆ

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NightTheHCG อ่านกระทู้
    ไม่ได้ดูนะ แต่ผมว่ามันเกินไปกับการกระทำเพียงครั้งเดียงของเด็กวัยรุ่น ซึ่งสิ่งที่ทำมันเป็นเพียงคำพูดลอยๆ ในอินเตอร์เน็ต กับโทษขังคุก 8 ปี (ช่วยเล่าให้ฟังคร่าวๆได้ไหมครับ ว่าทำไมเขาถึงไม่ควรพูดถึงขนาดนั้น ขนาดบ้านเรายังมีการต่อต้านเรื่องการพูดถึงบุคคลจนแตะต้องไม่ได้เลยก็มี)

ดูตั้งแต่นาทีที่ 18:30 ขึ้นไปครับ แล้วจะเข้าใจ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    เก็บไม่อยู่หรอก ลองมาเล่น ps3 naruto storm 3 ดิ ฝรั่งเกรียนๆ ทั่งนาน ไม่ให้ด่าได้ไงละ เซ็งมากอ่า วันนี้ก็โดนไปตอนเช้า สามเหลี่ยม โอ อย่างเดี่ยวไม่มีท่าอื่นเลยย เซ็ง..

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    กฎหมายแรงไปป่าวคับ เค้าแค่พูดเฉยๆ เรื่องนี้จริงป่าวคับผมสงสัย

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 259
    โหดดี แต่ถ้ามองอีกแง่ เกรียนในประเทศลดลงไปเยอะ มันไม่กล้าเกรียนกันแน่ๆ 5555+

กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,161
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ramosat อ่านกระทู้
    กฎหมายแรงไปป่าวคับ เค้าแค่พูดเฉยๆ เรื่องนี้จริงป่าวคับผมสงสัย
    Link Link นี่ไม่ใช่เคสแรกด้วย

...ประเทศเสรี

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    ดีแล้วครับ กฏหมายแรงๆ ทำให้พวกเกรียนทั้งหลายได้ดูเป็นตัวอย่าง ข่าวก็บอกอยู่ว่า เรื่องการขู่ฆ่านักเรียนในโรงเรียน

หรือเหตุการณ์กราดยิงในโรงเรียนเอง ฝรั่งเค้าอ่อนไหวมาก จะมาพูดพล่อยๆเล่นๆไม่ได้เด็ดขาด

มันกี่ครั้งแล้วที่มีเหตุการณ์อย่างนี้เกิดขึ้นกับนักเรียน อาจารย์ของฝรั่งเขา

ถ้าไม่มีการลงโทษ หรือลงโทษเบาไป ก็จะมาหาว่ากฎหมายอ่อนไปอีก

เมืองไทยก็น่าจะเอาตามมั่งน่ะ ไอ้พวกเด็กแว้น ติดยา ค้ายา เข้าไปนอนคุก แป็ปๆออกมาอีก
    0000000000000000000000

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    237
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    ประชาธิปไตย จะมีไว้ทำแพะรึไงวะ

Biggysharkboy
    กล่าวขอบคุณ
    659
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,074
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boa13 อ่านกระทู้
    ประชาธิปไตย จะมีไว้ทำแพะรึไงวะ
    มีสิทธิ์ในการพูด เเละมีสิทธิ์จับกุม เนื่องจากพูดจาไม่เหมาะสม

ประชาธิปไตยยัง?

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JustSmile^^
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    ผมว่า เขาก็ไม่ได้เกรียนนิ

เขาพูดเล่น ๆ

ปล. พูดเป็นเรื่องราวมั้งเลยโดน

กล่าวขอบคุณ
    1,014
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boa13 อ่านกระทู้
    ห้ามทำให้ผู้อื่นเดือดร้อนและหากผู้อื่นทำให้เราเดือดร้อนถ้าพูดกันด้านกฏหมายสามารถฟ้องร้องกันได้หากมีฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งก่อให้เกิดความเดือดร้อนกับอีกฝ่าย
    ประชาธิปไตยที่ผมเรียนมาคือแบบนี้แสดงความคิดเห็นของตนเองและพร้อมที่จะยอมรับความคิดเห็นของผู้อื่น หากเราแสดงความคิดเห็นได้แต่ฝ่าเราแต่พอฝ่ายอื่นมาแสดงความคิดเห็นที่ตรงข้ามกับเราแล้วเราไม่ชอบเอาปืนมายิง!!! มันคือคอมมิวนิสแล้วครับ

ปล.แต่ในกรณีนี้คงเป็นคำพูดต้องห้ามของประเทศเขานั้นล่ะ ถ้าในไทยคงรู้นะว่าต้องห้ามตรงจุดไหน
    คงประมาณขู่ฆ่าของคนไทยล่ะ ที่จับเพราะเพื่อความมั่นคงของประเทศวันนี้ขู่วันหน้าเราไม่รู้นะครับว่าจะทำจริงหรือเปล่าเหมือนคุณโดนขู่คุณฟ้องร้อนได้เช่นกันนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ๐Rexion๐ : 30th June 2013 เมื่อ 19:31

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮
    สิงอยู่ในเมะฮาเร็มทั่วๆไป =w=b
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 303
    ถ้ามาใช้ที่ไทยเด็กไทยคงโดนจับไปบานละ มีแต่พวกด่ากัน(เพราะแบบนี้ผมถึงหนีไปเล่นเกมเซิฟนอกบ่อยๆ)

กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    เวนละ ผมเล่น League of Legends เซิฟ north America ด่ากับแม่มมม เป็นประจำ >.<

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,440
    คือเราอาจมองไม่ร้ายแรงครับ แต่ประเด็นนี้มันถือว่าร้อนแรงที่บ้านเขา ลองใครไปพูดเล่นแบบนี้กลางถนนก็คงโดนจับเข้าคุกแน่นอน กฏหมายก่อการร้ายที่อเมริกาถือว่าเป็นเรื่องน่าซีเรียสกับประเทศมหาอำนาจที่มีแต่คนจ้องจะมาวางระเบิด ตรงนี้มันทำให้หลายคนนึกถึงเหตุการณ์กราดยิงที่ sandy hook ครับ ถือว่าน่าสลดนะ ก็เลยไม่ใช่เรื่องล้อเล่นในบ้านเขาน่ะครับ และก็ไม่มีอะไรรับประกันด้วยว่าเด็กคนนี้จะไม่ลงมือทำจริงๆ ถ้าเกิดไม่ลงโทษแล้วเกิดไปกราดยิงคนอื่นจริงๆมันน่าสลดกว่าโดนขังคุก 8 ปีอีกนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    โอ้วกฏหมายประเทศเขารุนแรงนะเนี้ย ไม่เหมือนบางประเทศ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    กฏหมายประเทศของเขามันแข็งครับไม่เว้นเด็ก ไม่เหมือนไทยหรอก อ่อนป่วมเปียก เอะอะก็ "เยาวชน" ติดคุกไม่ได้ แทงแท็กซี่ตายไม่ติดคุก ก็ประเทศไทยนิแหละ

ชอบส่องไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1,090
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,919
    ประเทศไทยคงโดนไปเยอะละมั้ง ถ้ากฏหมายนี้มีจริงๆ