ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6

ถามเรื่อง unsupported disc ครับ

คือผมซื้อเครื่องมือสองมาครับ เป็น lt 3.0 แล้วเค้าแถมแผ่นมาให้ด้วย

แรกๆก็เล่นได้ปกติทุกเกม แต่ผมนึกอยากเล่นออนไลน์

เลยกดอัพเดตเครื่องไปครับ ทีนี้เล่นไม่ได้หลายเกมเลย

ลองอัพเดต TU กับโปรแกรม Horizon ก็ยังไม่ได้

พอมีวิธีแก้ไขไหมครับ แล้วถ้าผมใช้แผ่น lt 3.0 จะยังเกิดปัญหาแบบนี้ไหมครับ

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    หากทำการ Update เครื่องในระบบ Online ไปแล้วเล่นเกม Copy ที่เคยเล่นมาไม่ได้ คาดว่าเครื่องน่าจะเป็นแค่ LT+2.0 เท่านั้นครับ เพราะหากเป็น LT+3.0 จะ Update เครื่องได้โดยไม่มีปัญหาอะไรเกิดขึ้นครับ หากอยากจะตรวจสอบ ให้ทำดังนี้ครับ
    - เอาแผ่นเกมที่แต่ก่อนเล่นได้ (แต่หลัง Update เล่นไม่ได้) มาตรวจเช็คดูจาก Computer ว่า แผ่นเกมนั้นเป็นเวอร์ชั่นอะไรจากโปรแกรม abgx (ทำยังไง?)
    - เมื่อเรารู้แน่นอนแล้วว่าแผ่น (ที่เล่นไม่ได้)นั้นเป็น LT+2.0 หรือ LT+3.0 คราวนี้เราก็จะรู้ว่า เครื่องของเราเป็น LT+2.0 หรือ LT+3.0 กันแน่ เพราะหากเครื่องเล่นแผ่น LT+2.0 ได้ ก็แสดงว่าเครื่องเป็นแค่เวอร์ชั่น 2.0 ซึ่งไม่รองรับ Dashbaord รุ่นใหม่ ที่เราไปต่อ Online ครับ (ทำไมถึงเป็นแบบนั้น?)

ทางแก้ไข
    1. หากมั่นใจว่าเครื่องของเราเป็น LT+3.0 อยู่แล้ว
    - จะไม่มีปัญหาอะไรที่จะต้องกังวล เพราะเครื่องที่มี LT+3.0 รองรับ Dashbaord ทุกรุ่นอยู่แล้ว รวมทั้ง Dashboard เวอร์ชั่นใหม่ล่าสุดทั้ง Online และ Offline สำหรับแผ่นเกมที่จะใช้ในเครื่อง LT+3.0 ก็จะต้องใช้แผ่นที่รองรับ Dashboard รุ่นใหม่ด้วยเช่นกัน (แผ่น 3.0)

2. หากมั่นใจแล้วว่าเครื่องของเราเป็นแค่ LT+2.0
    - จะต้องนำเครื่องเข้าไปที่ร้านเกมเพื่อทำการ Update ให้เป็น LT+3.0 เนื่องจาก Dashoboard รุ่นใหม่ ที่ได้รับมาหลังต่อ Online นั้น LT+2.0 นั้นไม่รองรับ เมื่อทำการ Update เครื่องให้เป็น LT+3.0 แล้ว แผ่นเกม LT+2.0 นั้นจะเล่นไม่ได้อีก เพราะจะต้องเปลี่ยนเป็นแผ่นที่รองรับ Dashboard รุ่นใหม่เช่นเดียวกัน (แผ่น 3.0)
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ผมไปถามคนทีผมซื้อต่อมาแล้วครับ ตกลงมันเป็นแค่ 2.0

ถ้าผมถอดแค่ drive ส่งไปให้ทางร้านแฟลช

ต้องโอนเงินค่าใช้จ่ายทั้งหมดเท่าไหร่ครับ

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    ค่าบริการ Update 500 บาท ค่าส่ง EMS กลับ 70 บาท รวม 570 บาทครับ สามารถดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้จาก Link นี้ครับ
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=65561
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า