ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

✩ Kantai Collection ✩
    กล่าวขอบคุณ
    211
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,683

Red face .:: นักวิเคราะห์แนะ Nokia เลิกดื้อแล้วหันมาหา Android ซะเถอะ ::.

.:: นักวิเคราะห์แนะ Nokia เลิกดื้อแล้วหันมาหา Android ซะเถอะ ::.

ถ้าหากว่า Nokia อยากจะสร้างผลกำไร และหนทางการอยู่รอดที่ดูสว่างไสวกว่าที่เป็นอยู่ล่ะก็ นักวิเคราะห์ก็ได้แนะนำให้ Nokia นั้นหันมาเปลี่ยนจาก
    ระบบ Windows Phone ไปสู่ระบบ Android ได้แล้ว เพราะมันจะช่วยเข้ามาก้อบกู้สถานการณ์ของบริษัทได้ดีกว่าที่เป็นอยู่ในขณะนี้

หรือพูดในอีกแง่ก็คือ Nokia ควรที่ระรีบใช้ยาก่อนที่มันจะสายเกินไปนั่นเอง Pierre Ferragu นักวิเคราะห์จากสถาบัน Bernstein Research
    ให้คำแนะนำว่า Nokia ควรที่คิดถึงในเงื่อนไขระยะยาว และในตอนนี้ บริษัทก็กำลังเผชิญอยู่กับปัญหาใหญ่ถึง 2 อย่างด้วยกัน คือตลาดเครื่องมือถือฟีเจอร์โฟนอย่าง Asha นั้น
    เริ่มค่อยๆหายออกไปจากตลาดเรื่อยๆ ส่วนเครื่องมือถือสมาร์ทโฟนระบบ Windows Phone นั้น ก็ไม่ค่อยจะดึงดูดใจเหล่าผู้ใช้งานสักเท่าไหร่ และทั้ง 2 ปัญหาใหญ่ที่ว่านี้
    ก็จะส่งผลไปถึงเรื่องกระแสเงินสดของ Nokia ในไม่ช้า เพราะต้องเสียไปมากกับการลงทุนทั้งการปรับเปลี่ยนโครงสร้างบริษัท, การทำงการตลาด, การสนับสนุนระบบการกระจายสินค้า และค่าใช้จ่ายในการดำเนินงานต่างๆ
    ก็ได้แต่หวังว่า Nokia นั้นจะมีแผนสำรองบางอย่างที่จะมารองรับ หรือถ้าไม่ได้มีอะไรเป็นไม้เด็ด ก็ควรจะเลิกหัวดื้อยืนกรานในทิศทางที่ดูเป็นไปได้ยากนี้
    ไม่อย่างนั้น ชื่อ Nokia ก็อาจจะกลายเป็นตำนานเอาไว้เล่าให้ลูกหลานได้ฟัง แต่ไม่มีให้ได้สัมผัสกันอีกต่อไป

ที่มา: BGR
    i7 4770 @3.4GHz / ASRock Z87 Extreme4 / Corsair Vengeance 16GB(4x4) @1600MHz / Asus Strix GTX 970 4GB DDR5 / Cooler Master GX750W

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    เลิกดิ้อ กลับมาพัฒนา ซิมเบี้ยนเถอะ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ปล่อย.....ไปตามหัวจัย!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ceo กระเด็น ก่อนถึงจะคิดได้ ใกล้จะกลายเป็นตำนาน ตาม siemens แล้ว

ให้ตายสิพับผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    3,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,349
    ถ้า เขาทำจริง ผมจะโยนไอโมบายทิ้ง แล้วไปจัดมาเลยจริงๆ

เชื้อว่าหลายๆคนก็รอ Nokia ver.Android

(ก็ไม่ได้จะให้เลิก wp น่ะ แต่ทำAndroid ออกมาบ้างเถอะ samsung ยัง มี wp ออกมาบ้างเลย)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yedtamon57 : 2nd July 2013 เมื่อ 21:14

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    อืมม มันน่าจะเป็นอะไรที่หลากหลายนะ โนเกียไม่ได้ด้อย กว่าอะไรเลย
    อยู่ระบบ OS มันล้วนๆนะที่ผมคิด สร้างAD มาพร้อม WP8 ไม่น่าจะ
    เป็นปัญหานะ สร้างทางเลือกๆ

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 731
    ผมก็ใช้ Windows Phone อยู่มันคือสไตล์ยุดใหม่ครับผมชอบครับ คุณเคยเบื่อ iphone ไหมละ ผมละคนนึงที่เบื่อแล้ว

Windows Phone มันก็ดีอยู่แล้วครับ
    FC'โหดสสัด V2

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Still .
    กล่าวขอบคุณ
    504
    ได้รับคำขอบคุณ: 198
    พัฒนา Windows Phone ต่อเถอะครับ
    จะได้ไม่เป็นภาระแก่คนใช้
    ไม่ใช่ "เป็นต่อ" แต่รู้จัก "พอใจ"

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

หาเหาใส่หัวเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ใช้ Lumia 900 อยู่
    พอ 920 ออกมา ก็เงิบเลย
    ไม่ค่อยได้ใช้เท่าไร
    โทรเข้าออก กับตั้งปลุก
    โปรแกรม app ที่ให้โหลดฟรี ๆ ดี ๆ มีนะ
    แต่ต้อง(ออกแรง)หา
    Mobile...........Nokia8210>Nokia7250>Xda O2mini>NokiaN95 8G>Nokia Lumia900>Samsung S5

เปลี่ยนลายเซ็นทุกวัน
    กล่าวขอบคุณ
    16,430
    ได้รับคำขอบคุณ: 100,438
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yedtamon57 อ่านกระทู้
    ถ้า เขาทำจริง ผมจะโยนไอโมบายทิ้ง แล้วไปจัดมาเลยจริงๆ

เชื้อว่าหลายๆคนก็รอ Nokia ver.Android

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Some Where In Uttaradit.
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    รุ่นสูงๆ ก็ใช้ WP ไป
    Asha จะเดี้ยงละ ก็เปลี่ยนเป็น Android เถอนะ = =
    That's What You Get When You Let Your Win.

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    โคนจังใจ ไม่รู้สิ ความรู้สึกบอกมาครับ

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้
    เลิกดิ้อ กลับมาพัฒนา ซิมเบี้ยนเถอะ
    ผมว่าเลิกใช้ซิมเบี้ยนนี่ Nokia คิดถูกนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,596
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    เมื่อก่อน คนขาย nokia แทบ ไม่สนใจ ลูกค้า

ตอนนี้ แทบ กราบตี.... ลูกค้า

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

New York Midtown
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 447
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bct4alive อ่านกระทู้
    ฟังก์ชั่นครบเชียว ความจุเยอะ ฟังเพลงได้บันทึกวิดิโอได้

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    android ก็จะตันแล้วเหมือนกันนะครับ มันไม่ได้พัฒนาจนเป็นอะไรที่น่าตื่นเต้นเหมือนตอน iphone ออกทัชสกรีนแบบไม่ต้องใช้ปากกาออกมา

ผมคนนึงที่เบื่อน้องดรอยด์ค่ายผลไม้และค่ายหน้าต่าง เบื่อแบบสุดๆจนเรียกได้ว่ามีโทรศัพท์ไว้แชทกับโทรแค่นั้นเอง
    DIRT 3 ตำนานความเก๋าของรถซิ่งถนนลาดยาง

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

arsura's rizen
    กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 388
    สุดท้ายคนส่วนใหญ่อย่างนักเรียนก็ใช้แค่ แชทเล่นเน็ต facebook youtube เล่นเกมส์แค่นั้นแหละครับแต่ละค่ายก็ตอบโจทย์ไปหมดละ
    ประเมินตนเองด้วยมาตรฐานของตัวเอง ไม่ใช่ด้วยมาตรฐานของคนอื่น ~

จอมโจร 1412 แห่ง JKG
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 943
    รออีกนิดพเถอะครับ ตอนนี้ WP ก็เหมือน Android ตอนตั้งไข่นั้นแหละ ต้องรออีกสักพักกว่ามันจะเข้าที่เข้าทาง

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chayatorn อ่านกระทู้
    รออีกนิดพเถอะครับ ตอนนี้ WP ก็เหมือน Android ตอนตั้งไข่นั้นแหละ ต้องรออีกสักพักกว่ามันจะเข้าที่เข้าทาง
    ผมก็คิดแบบนี้แหละ ช่วยแอนดรอยตอนตั้งไข่นิแทบจะปาทิ้งกันเลยทีเดียว

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,766
    เพื่งถอย Lumia 620 มันวันนี้เอง สดๆ ร้อน

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537
    ได้ข่าวมาว่า ช่วงนี้ขายดิบขายดีเป็นเทน้ำเทท่าไม่ใช่หรอ Lumia อ่ะ และก็ 30% ของผู้บริโภค ย้ายมาจาก Android มิใช่ ???

ถ้า Nokia จะตัดสินใจอย่างนักวิเคราะห์บอกน่ะ ผมจะเลิกใช้ Nokia ทันที ของก็ดีกว่าแท้ๆ ทนหน่อยดิ OS ใหม่ๆดีๆ แบบนี้

ปล.อุส่าย้ายค่ายจาก S.... มาใช้ Lumia เลยน่ะเฮ้ย เราทำเพื่อนายเลยน่ะ Nokia - -
    .:ll:.

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้
    ผมคิดว่า คุณมีอคติ กับ WP มากไปรึเปล่า
    ดูจากหลายๆ กระทู้ที่คุณตอบ อะไรๆ ก็ซิมเบี้ยน
    คุณมีเหตุผล อะไรไหม ที่ บอกว่า ซิมเบี้ยน ดีกว่า WP

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

{ The Dark Life }
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mashiplay อ่านกระทู้
    ผมคิดว่า คุณมีอคติ กับ WP มากไปรึเปล่า
    ดูจากหลายๆ กระทู้ที่คุณตอบ อะไรๆ ก็ซิมเบี้ยน
    คุณมีเหตุผล อะไรไหม ที่ บอกว่า ซิมเบี้ยน ดีกว่า WP
    เขาคงหัวอกเดียวกันกับผมมั้งครับ ที่ยังใช้โนเกีย os ซิมเบี้ยนอยู่ เลยอยากให้มาพัฒนาต่อ ผมก็ใช้ n8 อยู่มันก็ง้องแง็งอยู่แบบนั้นแหละ ไลนืก็ไม่มีเล่น แอฟดีๆก็บ่มี
    พูดแล้วเศร้า จะเปลี่ยนเครื่องก็ไม่รู้จะเอารุ่นไหน เยอะเกิน
    ปล.wp แจ่มครับ ก็ใช่ได้อยู่ ลื้นปื้ดๆ ใช่ง่ายดี

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    คนส่วนใหญ่ที่เขาเลือกใช้ Samsung กับ iPhone ก็แค่วิ่งตามกระแสสังคมเท่านั้น
    ส่วนใหญ่ซื้อมาแล้วก็ไม่ได้ใช้อะไรมากมายหรอก แชท เฟส ถ่าย/อัพรูป ไลน์
    ถ้าคนที่ดูสเปคเครื่องเป็นจะเลือก Nokia นะ สเปคกับราคาสมเหตุสมผล
    iPhone4 14,500 เทียบกับ Lumia 520 5,850 ต่างกันเยอะทั้งๆที่สเปคเครื่องคุณสมบัติต่างๆ เกือบจะเท่ากัน

39. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

BF4 > "Cpt-IIIusioN_TH"
    กล่าวขอบคุณ
    1,502
    ได้รับคำขอบคุณ: 222
    WP8 เสถียรกว่า AD อีกนะผมว่า แค่รอ App ออกเยอะ ก็ลืม AD ได้เลย