ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 87

ช่วยชี้แนะด้วยคับทุกคน เกี่ยวกับเรื่องการเรียนของแฟนผม

คือแฟน อยู่ ม3 อยากเป็นครู สอน วิท,ไทย แต่เค้ากลัวจะไปเรียนต่อ ม.ปลายไม่ไหวเพราะเค้าไม่ค่อยเก่งคณิต
    ตัดออกจากเนื้อเรื่องหลัก ผมโทรไปตอนผมว่างเธอก็บอกว่า ทำงานอยู่แปปนึงนะ เดียวค่อยโทรมา เย็นก็ต้องไปเรียนพิเศษ ถ้าวันไหนไม่ได้ไปก็ต้องกลับไปทำงาน(การบ้าน) ตอนคุยกันในเฟส ถามว่าทำไรอยู่ก็บอกว่า ทำการบ้านมีบางวัน ที่ดูTVแต่น้อยมาก.
    กลับเข้าสู่เนื้อเรื่อง ผมแนะนำในเค้ามาเรียน สายพาณิต เธอก็บอกว่าเธอจะ (จะได้อยู่กับผมด้วย ) แต่ผมก็อยากให้เธอคิดเองมากกว่าว่าจะต่ออะไร จนถึงวันนี้ผมถามเธอว่าตัดสินใจได้ยัง เธอบอกว่ายังไม่ได้เลย เธอเป็นคนดี ผมไม่อยากให้เธอเลือกทางที่ผิด
    ม.ปลายยากไปมั้ยคับสำหรับคนท่ไม่เก่งคณิต
    และคำแนะนำอื่นๆ......

I Love Movie
    กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,072
    ม.ปลายไม่ยากครับ ขอให้ตั้งใจเป็นพอ

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    ตั้งใจก็เป็นได้ครับ ไม่มีอะไรยากเกินความสามาถเราหรอก เมื่อก่อนผมโง่คณิต ผมก็เคยท้อแท้ ไม่อยากเรียนคณิต เรียนไปก็โง่

แต่พอผมสังเกตวิชานี้ดูอีกที...ผมรู้เลยว่า แค่เข้าใจรูปแบบการทำข้อเดียว อีกเป็นร้อยเป็นพันข้อก็ไม่ยากครับ...
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 318
    แนะนำให้สอนพื้นฐานเลขให้แฟนตั้งแต่ ม.1 ใหม่ครับ ถ้าคุณไม่เก่งเลขด้วยก็ลองไปหาติวเตอร์ มาติวคู่กันไป + ทำแบบฝึกหัดเยอะๆ
    ถ้าเลขไม่เข้าใจ สุดท้ายมันจะไปไม่รอดเพราะมันเป็นพื้นฐานของวิทย์ และหลายๆ วิชาที่จะเรียนต่อๆไป ถ้ายังทำพื้ฐานไม่ได้ สุดท้าย มันก็จะไม่อยากเรียน เรียนอ่อน และจบมาอย่างผ่านๆ ขอไปที

ถ้าเป็นครูไม่เก่งจริงในวิชานั้น แย่ครับ สงสารเด็กรุ่นหลัง

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    คนโง่คณิตที่สุด ทำไมผมจบได้หละครับ = =

ม.ปลายหนะง่ายสุดแล้ว ถูๆไถๆไป

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    อยากเป็นครู ก็ลองดูคณะที่จะเป็น รู้สึกว่าจะเป็นศิลปศาสตร์นะครับ ลองเช็คดูว่าคณะเหล่านั้นต้องใช้วิชาอะไรในการเข้าบ้าง แล้วลองปรึกษาอาจารย์ที่ปรึกษาก็ได้ครับ ว่าจะเลือกเรียนม.ปลายยังไง คุณลองไปปรึกษาให้ก็ได้ ถ้ากลัวว่าเขาจะไม่กล้า
    จริงๆไม่ได้ส่งเสริมให้เรียนม.ปลาย หรอกครับ แต่ว่าถ้าจะเรียนช่าง พาณิชย์ ก็อย่าเรียนเพราะมันง่ายกว่านะครับ ทุกแขนงมันได้ยากแต่มันต้องทุ่มเทมากๆ เหมือนกัน
    ส่วนเรื่องอนาคต เช่นอยากเป็นครู ก็ต้องวางแผนนะครับ เคยไปลองสอนเด็กๆรึเปล่า ถ้าได้ลองทำในสิ่งที่อยากเป็นก่อนจะดีมาก

Killer_K
    ชัยนาท - ลพบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 513
    เรียน ม. ปลาย ไม่ยากหรอกนะ สนใจ ส่งงานครบ เป็นพอ เชื่อปะ ตอนเรียนม.ปลาย ทำตัวเหลวแหลกมาก จบมาเกรด 2.01 ตอนนี้ เรียน ครูคอมพิวเตอร์ เกรด 3.11
    เล่นเกมส์กันโน๊ตบุ๊คกากๆ เกมส์เล่นได้แค่ไหนก็เล่นถ้าเล่นแล้วมีความสุข

เล่นเกมอย่าเสียการเรียน
    architecture16 NU ^___^
    กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,129
    ขอเเค่ตังใจครับคนเราเป็นได้ทุกอย่างถ้าตั้งใจ

เดินผิดสายไม่ถูกใจไม่ชอบก็เลือกสายใหม่ครับ

พอคุณๆโตขึ้นแล้วอาจจะเปลี่ยนใจก็ได้ ผมก็เคยเป็นครับ
    STEAM

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 107
    ม.ปลายไม่ยากครับ คะแนนการส่งงานประมาณ 70% อีก 30% สอบ ถ้าส่งงานครบเกรดสวยแน่นอน