ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 277
    Blog Entries
    1

แอบชอบแฟนเพื่อน...

คือ..... ผมได้แอบชอบแฟนเพื่อนของผม ตอนแรก พวกมันทะเลาะกันแล้วไอ้แฟนเพื่อนของผมมันก็โทรมาหาผมซึ่งผมไม่รู้่ว่าไปเอาเบอร์มากจากไหน แต่ผมจำเสียงได้ว่าเป็นใครเพราะเคยเจอหน้ากันมาก่อนหน้านี้แล้วแต่ก๋็ในฐานะคนไม่รู้จักอ่ะนะ มันก็โทรมาระบายเรื่องเพื่อนผมให้ฟังผมซักถามชื่อ (รู้อยู่แล้ว) เขาก็เล่นตัวไม่บอกอยู่ได้ผมก็ต้องทนเขามารำไห้ในโทรศัพท์ จนผมเริ่มอินไปกับความรู้สึกของแม้งเลย หลังจากนั้นผมก็ได้คุยกันก็เริ่มสนิทกันมากขึ้น และแล้วผมก็ต้องทำหน้าที่ก็คือ ผมเอาเรื่องที่มันระบายให้ฟังไปบอกเพื่อน ว่าอย่าเข้าใจผิดกันนะ แล้วเพื่อนผมมันก็โทรไปหาแฟนมันซึ่งตอนนั้นผมกำลังคุยในสายของแฟนมันพอดี เรียกว่าอ่ะไรนะ ประชุมสาย หลังจากนั้นผมก็นั่งฟังพวกมันร้องไห้กันจนเริ่มไม่ไหวแล้ว ฮ่าห์ๆๆ ดราม่าสุดๆ และแล้วแฟนของเพื่อนผมก็โทรมาหาผมบ่อยขึ้นๆ แต่ก่อนผมลำคาญมากเวลาเขาโทรมาเวลาผมนั่งเล่น Dota อยู่ ตอนนั้นโทรมา 24 สายไม่ได้รับ พอมันโทรมาอีกรอบผมก็รับสายแต่เขากลับมาว่าผมแบบนี้ "ไม่อยากคุยก็บอกจะได้ไม่ต้องโทรไปกวน" อันนี้ผมงงมาก ทำไมถึงโกรธขนาดนั้นผมก็โกหกไปว่าไป ตลาดมาเขาก็หาว่าผมโกหกเขาก็ขู่แบบนี้ "ที่หลังถ้าไม่ใช่เรื่องแฟนเพื่อนผมจะไม่โทรมาทั้งนั้น" ผมก็โล่งใจดีเหมือนกัน แต่และแล้ว 4 วันเขาก็โทรมาอีก ไม่เข้าใจเลยจริงๆ (พอดีผมเป็นคนชอบเงียบๆหนะไม่ค่อยยุ่งเรื่องชาวบ้าน) ผมก็ถามว่า "ทำไมถึงโทรมาอีกทั้งๆที่บอกแล้วว่าจะไม่โทรมา" เขาก็หัวเราะบอกว่า "ล้อเล่นนะเค้าไม่มีเหตุผลอะไรเลยที่จะโกรธ" มันก็น่าจะเป็นแบบนั้นตั้งแต่แรกแล้ว = =" ผมก็คุยกันไปเรื่อยๆประมาณ 2 3 เดือนมั้งและแล้วประโยคนี้ก็ชุดขึ้นมา ตอนนั้นผมคุยเรื่องหนังอยู่บอกว่าอยากไปดูหนังพรุ่งนี้นะ
    เขาก็ทำเสียงโกรธใส่ผมก็งงเหมือนกันว่าทำไมถึงโกรธผมก็เลยถามไปถามมาผมก็เลยลองพูดแบบนี้ดู งั้นพรุ่งนี้ไปดูด้วยกันไหม... นั้นเป็นครั้งแรกที่ผมจะเจอหน้ากันโดยฐานะคนรู้จักกันแล้ว เขาก็ไม่ปฏิเสธเลยก็บอกว่า "ถ้าชวนเค้าก็ไปแหละ" ผมก็บอกต่อ "อ้าวมันจะดีหรอ" เขาก็ตอบ " แล้วแต่สิ" ตอนนั้นรู้สึกจะเป็นหนังผีมั้ง ผมงงมากทำไมถึงอยากเจอผมขนาดนั้นก่อนหน้านั้นเค้าก็เคยบอกว่าอยากเจอผมตัวจริงๆ ผมเค้าบ่อยแต่แบบผ่านๆนะ และแล้ววันนั้นก็มาถึงนัดกันไว้ว่าจะไปเจอกันชั้น 3 ของห้างหน้า Robinson ผมก็ไปตามนัดแล้วก็เจอเค้านั่งอยู่ข้างไหนตอนนั้นผมรู้สึกเขินๆเลยไม่อยากเดินไปหน้าประตู ผมได้เดินอ้อมดูเชิงไว้ก่อน ผมก็รวมรวบความกล้าแล้วก็ไปหาเค้า เค้าเจอผมก็ทำหน้ายิ้มๆหลบหน้าตาแล้วคำพูดแรกก็คือ "นี่....หรอทำไมตัวเล็กจัง" ผมก็เขินมากตอนนั้นไม่รู้ว่าหน้าแดงตั้งแต่เมื่อไหร่ เขาทักมาว่า "ทำไมทำหน้าแดงๆอ่ะ" แล้วเขาก็หยิบบางอย่างมันคือ ชูครีม เลยเอามาให้ผมดู "กินชูครีมมั้ย ?" ผมก็บอกว่าไม่กินไม่ชอบของเลี่ยนๆ ตอนนั้นผมตัดสินใจว่าจะดูหนังวันอื่นเพราะตอนนั้นมัน 2 ทุ่มแล้วผมบอก "กลับกันเถอะ" ระหว่างเดินไปด้วยกันเขาชอบแกล้งผม เดินมาไกล้ๆ ไอ้ผมมันก็อายเลยเดินชิดกำแพงตอนนั้นรู้สึกว่าหน้ามันวู๊บๆด้วยเหมือนคนตัวร้อน อยากจะบอกเลยว่านั้นเป็นครั้งแรกในชีวิตของผมที่มีผู้หญิงคนๆนึงที่ทำให้ผมรู้สึกดี แต่ก็นะ....... ยังมีอีกขี้เกียจพิมพ์ละ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    สรุปเท่าที่อ่านมา เพื่อนคุณกับแฟนเพื่อน เลิกกันอย่างเด็ดขาดหรือยัง ถ้าเลิกแล้วก็กลัวแค่ว่าเข้าหน้ากันไม่ติดอย่างเดียว

แต่ถ้ายังก็ระวังตัวให้ดีๆ อาจมีเพื่อรักหักเหลี่ยมโหดกัน ก็ เป็น ได้
    0000000000000000000000

กล่าวขอบคุณ
    62
    1
    ตอนนี้เขารักกันดีครับ.... ผมแค่คิดถึงคนๆที่เคยคุยกับผมเท่านั้นเอง......

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    เหมือนผมเลย

ปรกติผมไม่หักหลังเพื่อนนะ คือ ถ้าเพื่อนผมชอบผู้หญิงคนนี้ ผมจะไม่ชอบเลย ผมจะให้มัน มันจะได้เป็นแฟนกับเธอหรือไม่ ก็แล้วแต่ผมก็จะไม่ยุ่ง

แต่สำหรับคนล่าสุดนี่ ผมคิดว่าผมชอบจริงๆ ทั้งๆที่เพื่อนผมก็ชอบอยู่ O_o

ผมก็กลัวเสียเพื่อนเหมือนกัน เพราะก่อนหน้านั้นก็ทะเลาะกับมันมา ไม่คุยกันตั้งปีกว่า แต่ตอนนี้ก็คุยกันแล้ว

Apk mod for you.
    กล่าวขอบคุณ
    832
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160
    อย่าคบ.. ถ้าไม่อยากเสียเพื่อนและเสียใจกับการตัดสินใจของคุณ ไม่ดีๆ กรรมจะเอาคืน

กล่าวขอบคุณ
    62
    1
    ผมตัดสินใจไปแล้วว่าจะไม่ยุ่งด้วยแต่ขอคุยแบบปกติได้ไหมแค่นั้นเอง.... แต่ช่วงนี้เขาไม่เห็นคุยด้วยผมเลยดูเหงาๆอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    - ผู้หญิงมีนิสัยเจ้าชู้ เพราะคบกับเพื่อนคุณแล้วยังจะมาให้ความหวังกับคุณอีก
    ถึงผู้หญิงดีๆจะมีไม่มาก แต่ก็ยังมีอีกเย๊อะครับ ลองมองหาดู เดี๋ยวคุณก็ลืมครับ รับรองเลย..
    - เพื่อนคบกันมาตั้งนาน และเชื่อว่าจะคบกันไปอีกหลายสิบปี หรือชั่วชีวิต คุณควรซื่อสัตย์กับเพื่อนของคุณก่อน..

ปล. ผมก็เคยมีแฟนเพื่อนมาชอบ โทรฯมาหาผมเลย กะจะฟันผมว่างั้นเถ่อะ ง่ะ เอิ๊กๆๆ
    ผมนั่งคิดและตัดสินใจโทรฯบอกเพื่อนเลยว่าแฟนมิงโทรมาหากุว่ะ ที่เหลือให้มันจัดการตัดสินใจเอาเอง
    และทุกวันนี้พอผมย้อนคิดกลับไปถึงวันนั้นแล้ว ผมรู้สึกดีใจมากที่ได้ทำในสิ่งที่ถูกต้อง
    ไม่งั้นเพื่อนผมคงจะต้องเสียใจและอาจจะถึงขั้นคิดสั้นเลยก็เป็นได้ครับ ^^ ..

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    โหย โครตน่ากลัวเลยผู้หญิงแบบนี้ บรึ๋ยยย

เกิดมาโหลด
    กล่าวขอบคุณ
    1,669
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    อย่าเลยครับ ผมเสียเพื่อนไปคนนึงแล้ว อย่าให้เหตุการณ์นั้นเกิดขึ้นกับคุณเด็ดขาด
    เจอมากับตัว เพื่อนรักหักเหลี่ยมโหดเนี่ย

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116
    คติผม คือเกลียดที่สุดเลยชอบแฟนชาวบ้านหรือแฟนเพื่อนรู้ทั้งรู้ว่าเขารักกันแล้ว เป็นไรที่สิ้นคิด ไม่ได้ว่านะครับ แค่ไม่ชอบกรณีแบบนี้

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 204
    ผม ก็ มีเรื่อง คล้ายๆ แบบ คุณ อะครับ โทรมาระบาย มาขอให้ ฟังเรื่องที่ทะเลาะกับแฟน แต่ ผมไม่ได้คิดอะไร กับ แฟนเพื่อน ผมหรอก รู้สึกเฉยๆ อะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ผมเคยผ่านประสบการณ์คล้าย ๆ แบบนี้มาก่อนครับ ผมรู้จัก ญ คนนึงมานานแล้ว ซึ่งเพื่อนผมไม่เคยเจอ แล้ววันนึงผมก็พาเพื่อน ญ คนนั้นมาเจอเพื่อนผม เพื่อนผมมันชอบก็ผู้หญิงคนนี้ทันที ถามว่าผมชอบไม๊ชอบครับ แต่ในเมื่อเพื่อนมันบอกว่ามันชอบเราก็ต้องหลีกทางให้ แต่เมื่อวันที่ไอเพื่อนผมอ่ะมันเริ่มจะจีบ ญ คนนั้นแบบจริงจัง ญ คนนั้นก็โทมาบอกชอบผมในวันเดียวกัน. . .อึ้งครับ. . .ตอนแรกผมก็******แล้วเอาไงดีกุ และในที่สุดผมก็ตกลงคบกับเพื่อน ญ คนนั้นและไปบอกเพื่อนผมในทันที ซึ่งเพื่อนผมคนนี้มันก็เข้าใจครับและก็ยังคบกันเป็นเพื่อนกันมาตลอด สนิทกันเหมือนเดิมครับ รักกันเหมือนเดิม ไม่มีปัญหาอะไร. . .สู้ ๆ นะครับเป็นกำลังใจให้เรื่องความรักมันห้ามความรู้วึกกันไม่ได้หรอกครับ ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    น่ารักนะ ถ้าเข้ากันได้ก็คบกันไม่เห็นเป็นไรเลย ^^

กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    ถ้าคุณยังไม่อยากจะเสียเพื่อน คำเดียวเลยครับ
    เลิก

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    แฟน เป็นแล้วเดี๋ยวก็เลิก

แต่ เพื่อน เป็นแล้วมันเลิกยากนะครับ โดยเฉพาะเพื่อนดีๆ

ลองเปลี่ยน "ต" กับ "บ" ในคลิป เป็นคุณกับเพื่อน แล้วไปคิดดูดีๆนะ

กล่าวขอบคุณ
    251
    ได้รับคำขอบคุณ: 598
    ทำตามหัวใจตัวเองเลยครับ ถ้ารักเพื่อนก็เลิกคุย แต่ถ้าชอบคนนี้ก็คุยต่อครับ

แต่อยากให้ลองคิดกลับกันถ้าคุณเป็นเพื่อนคนนั้นแล้วมารู้ทีหลังว่าเพื่อนแอบคุยจะรู้สึกไงครับ

ผมว่าต้องโดนสักหมัด!!

กล่าวขอบคุณ
    62
    1
    เพื่อนผมมันรู้แล้วว่าแฟนมันคุยกะผมแต่มันแกล้งทำเป็นไม่รู้แต่จริงๆรู้มันเลย ทะเลาะกับแฟนบ่อยเพราะผม ผมตัดสินใจไปแล้วแค่อยากระบายความรู้สึกเก่าๆหนะครับ

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    บ้าไปแล้ว ชอบแฟนเพื่อน

จาก คนที่ระแวงเพื่อนตัวเอง ...

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    เสียแฟนดีกว่าเสียเพื่อนน่ะครับ
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

กล่าวขอบคุณ
    108
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    ก็ถ้าสนิทกับเพื่อนก็อย่าเลยครับ
    แฟนพอเลิกกันเราก็จบแค่นั้น แต่เพื่อนนี่ถ้าสนิทกันก็จะอยู่เคียงข้างเราเสมอครับ

....แต่ถ้ากับเพื่อนคนนั้นเฉยๆ หรือไม่ชอบขี้หน้าก็.....แล้วแต่ศรัทธาเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    774
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    จำไว้ดีๆนะครับ เพื่อนคบกันจนวันตายนะครับ
    INTEL i7 3770k / Asus Cerberus GTX 1070 Ti / ASUS P8Z77-v-lx / DDR3 8gb1600KINGSTON HYPER -X / XFX 750 W / 120GB SSD KINGSTON HYPERX FURY / 1.0 TB HDD WD SATA-3 BLUE

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 110
    ขอบอกเลยว่า ถ้าทั้งสองคนไม่เลิกกัน เป็นคุณที่จะเจ็บครับ
    ตอนนี้คิดได้แค่ว่าคุย พอนานๆไปความต้องการมันจะมากขึ้น แล้วจะตัดใจไม่ได้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ชอบจังแฟนชาวบ้านเหมือนผมเลย อิอิ
    ผมก็เคยเป็นเพื่อนก็รู้กันด้วย จนมาวันนึง
    เพื่อนมัน บ่เว้านำเลย

กล่าวขอบคุณ
    62
    1
    ต้องมีอะไรดึงดูดผมแบบว่าให้ตัดใจได้บ้างอ่ะ ? หาแฟนใหม่ไปแก้แค้นดีใหม่ ?