ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

یρέиċәя Ľσςĸέ
    กล่าวขอบคุณ
    2,144
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,712

ใครเรียน ม.กรุงเทพ บ้างครับ???

คืออยากจะถามเรื่องค่าเทอม .. ผมก็ไม่รู้ว่าเขาเรียกว่า ค่าเทอม หรือเรียกว่าอะไร
    คือมันแพงมากไหมอ่ะครับ? ปีหน้าสนใจจะไปเรียน จะเรียน วิศวกรรมคอมพิวเตอร์ อ่ะครับ
    อยากรู้ว่าแพงแบบ หูฉีกไหม??

แล้วขอถามอีกอย่างนึง .. สังคมในนั้นมันหรูเว่อร์มากไหม? กลัวเข้าไปแล้ว จะตามเทรนด์เขาไม่ทัน
    เราก็ไม่ได้รวยอะไรมากมาย ไม่ได้รวยขนาดที่จะเปลี่ยนแฟชั่นตามเขาซะทุกอย่าง 55

ยังไงฝากหน่อยนะฮะ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Change is not good
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 571
    เพื่อนผมเรียนนิเทศรังสิตค่าเทอมก็4หมื่น+ครับ ส่วนคณะที่คุณบอกผมว่าน่าจะประมาณ3หมื่น+แต่ไม่น่าถึง4หมื่น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zpatan : 3rd July 2013 เมื่อ 17:32

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    คนข้างบ้านเรียน จบมาก็ ล้านกว่านิดๆ รวมค่าอื่นด้วย

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    ค่าเทอมมันมีหลายอย่างนะ ค่าหน่วยกิต แล้วก็ค่าเทอม

ไอ้ตัวที่แพงนี่คือค่าเทอมครับ เป็นค่าอะไรผมก็ไม่รู้ แถวบ้านเรียกว่าค่าเปิดขวด คือเป็นค่าที่กำหนดขึ้นมาเองตามแต่สถานที่ ไม่สามารถบอกได้ว่าจ่ายแล้วได้อะไร จ่ายเพื่อใคร คำตอบที่ได้ยังคลุมเครือเช่น เป็นค่าการศึกษา

พวกผมเลยเรียกว่าค่าเปิดขวด หรือค่าจองโต๊ะ อะไรประมาณนั้น ฮาๆ

กล่าวขอบคุณ
    2,144
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boonyarit26 อ่านกระทู้
    ม.กรุงเทพ มีหลายทีนะครับแต่ที่ผมเรียนอยู่ ม.กรุงเทพธนบุรีตรงคลองทวีวัฒนา

ม.กรุงเทพ ที่มันมี อาคารเพชร ด้วยอ่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    251
    ได้รับคำขอบคุณ: 598
    ผมเรียนอยู่ครับ ค่าเทอมก็ 35000-40000 สำหรับสังคมคนภายนอกอาจจะมองว่าหรู แต่ถ้าได้เข้าไปจริงๆไม่หรูเลยครับ{คนส่วนใหญ่}

ที่นี่มีหมดครับตั้งแต่จนยันรวยเวอร์ มีให้กู้ กยศ ด้วยครับ นักเรียนที่นี่ก็กู้กันเยอะพูดขนาดนีแล้วพอจะนึกออกแล้วใช่ไหมครับมีไรถามได้

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Doraemon:) อ่านกระทู้
    ม.กรุงเทพ ที่มันมี อาคารเพชร ด้วยอ่าครับ

ตึกเพชรก็แถวๆเลยรังสิตไปหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    3,254
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,424
    Blog Entries
    1
    ที่เคยมาแนะนำที่ ร.ร. ผม คณะที่คุณว่ามาก็ 50,000-80,000 บาทละครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ม.กรุงที่มี 2 สาขา คือกล้วยน้ำไท และรังสิต โดยปกติ ป.ตรี จะเรียนที่รังสิตทั้งหมด ค่าหน่วยกิต ไม่น่าจะ น่าจะอยู่ที่ 1,700 ต่อหน่วยกิต และค่าอุปกรณ์ตามแต่ละคณะ โดยรวมน่าจะเสีย ประมาณเทอมละ 40,000+ ครับ ส่วน inter จะอีกราคาหนึ่ง ถ้าเรียนพวกวิศวะคอม แนะนำ ม.อื่นดีกว่า เช่นพวก ม.เกษตร ม.พระจอมเกล้า เพราะที่ ม.กรุงเทพไม่เด่นทางด้านนี้ จะเด่นทางด้านนิเทศศาสตร์ มาก เพราะว่ามีอุปกรณ์ให้ใช้จริงเพียบแบบไม่หวงอุปกรณ์ เหมือน ม. อื่นๆ

ส่วนเรื่องสังคม อยู่ที่ตัวน้องเองและหละ มีทั้งพวกรวยไฮโซ และพวกธรรมดาปกติ ถ้าสามารถหาเงินเองได้ ไม่เดือดร้อนพ่อ แม่ อยากตามเทรนด์ก็เรื่องของน้องแล้วหละ ถ้ายังขอเงินพ่อ แม่ก็ควรคิดดูว่าจะต้องทำอย่างไง แต่โดยปกติที่นี่ถึงไม่ตามเทรนด์หรือตามเทรนด์ก็ไม่ค่อยมีใครสนใจเรื่องนั้นเท่าไรนัก

ถ้าห่วงเรื่องค่าเทอมก็มีทางแก้ คือเรียนให้ได้อันดับ 1 ของภาควิชา จะได้ยกเว้นค่าหน่วยกิต และค่าเทอม เสียแค่ค่าไฟ 2-3 พันบาท 1 ปีการศึกษา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iamwutdy : 3rd July 2013 เมื่อ 19:11

กล่าวขอบคุณ
    2,144
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ipromise11 อ่านกระทู้
    ผมเรียนอยู่ครับ ค่าเทอมก็ 35000-40000 สำหรับสังคมคนภายนอกอาจจะมองว่าหรู แต่ถ้าได้เข้าไปจริงๆไม่หรูเลยครับ{คนส่วนใหญ่}

ที่นี่มีหมดครับตั้งแต่จนยันรวยเวอร์ มีให้กู้ กยศ ด้วยครับ นักเรียนที่นี่ก็กู้กันเยอะพูดขนาดนีแล้วพอจะนึกออกแล้วใช่ไหมครับมีไรถามได้
    ผมก็ว่าจะกู้อยู่ครับ

นายอยู่ปีไรหรอ .. ^^"

กล่าวขอบคุณ
    251
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Doraemon:) อ่านกระทู้
    ผมก็ว่าจะกู้อยู่ครับ

นายอยู่ปีไรหรอ .. ^^"
    ผมอยู่ปี 4 ครับเรียนนิเทศ เรียนมาตั้งแต่ปี 1 ค่าเทอมอยู่ที่ 36000 โดยประมาณ ค่าอุปกรณ์ที่ว่ามันก็รวมอยู่ในค่าเทอมแล้วแหละครับ ไม่เห็นมาเก็บแยกนะ

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101
    มหาลัยกรุงเทพเป็นมหาลัยสีขาวนะครับ.................... โดยวัดจากเรียวขาของนักศึกษาหญิง
    never rat on your friend.and always keep your mouth shut

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ diawnaja อ่านกระทู้
    มหาลัยกรุงเทพเป็นมหาลัยสีขาวนะครับ.................... โดยวัดจากเรียวขาของนักศึกษาหญิง

มหาวิทยาลัยรังสิตก็ขาวไม่แพ้กันน่ะคับ ทั้งนักศึกษาหญิง และนักศึกษาฉิง

เคยเจออยู่ สำรวจด้วยสายตาแล้ว แจ่มทุกตารางนิ้ว แต่พอเดินไปใกล้ๆได้ยินเสียงมันเท่านั้นแหละ เสียงผมตุ๊ดไปเลย

ไม่แน่จริง อยู่ไม่ได้น่ะ เพศเพี้ยน พาเอาสายตาเพี้ยนไปด้วย เริ่มแยกไม่ออก

ปล.ออกทะเลซ่ะล่ะ
    0000000000000000000000

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ม.แฟชั่นครับ อิอิ

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    ในความคิดผม 3 มหาลัย ที่แพงที่สุดในไทยก็ ม.กรุงเทพ ม.รังสิต ABAC นิแหละครับ (ไม่นับพวก Inter นานาชาติน่ะ)

ถ้าเรียนพวกคอมจะโดนค่าเทอมแพงหน่อย (ค่าห้อง Lab ฟาดเรียบ) ส่วนตัวผมก็เรียนอยู่ 1 ใน 3 ที่นี้แหละครับ

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 539
    ไม่มีรถจีบสาวไม่ติดครับ บอกไว้เลย อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    2,144
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ipromise11 อ่านกระทู้
    ผมอยู่ปี 4 ครับเรียนนิเทศ เรียนมาตั้งแต่ปี 1 ค่าเทอมอยู่ที่ 36000 โดยประมาณ ค่าอุปกรณ์ที่ว่ามันก็รวมอยู่ในค่าเทอมแล้วแหละครับ ไม่เห็นมาเก็บแยกนะ
    แล้วส่วนใหญ่เขาใช้รถอะไรกันไปหรอครับ .. เขาเอารถไปกันไหม

ที่นั้นแหละ !!!
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    ก็ไม่หรูอะไรมากมายหรอกครับรถก็รถทั่วๆไปนี้แหละไม่ได้หรูเวอร์อะไรขนาดนั้นครับปี1ผมยังนั่งรถเมล์ไปเรียนเลย 555+
    AMD Phenom II x6 1090T @ 4.0Ghz + Cooler Master V6GT + ATI HIS HD5970 ,PWC HD 7970 + Gigabyte 890GPA - UD3H + Kingston Hyper-X 4Gb/1666 + Corsair AX 1,200W

กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ iamwutdy อ่านกระทู้
    ม.กรุงที่มี 2 สาขา คือกล้วยน้ำไท และรังสิต โดยปกติ ป.ตรี จะเรียนที่รังสิตทั้งหมด ค่าหน่วยกิต ไม่น่าจะ น่าจะอยู่ที่ 1,700 ต่อหน่วยกิต และค่าอุปกรณ์ตามแต่ละคณะ โดยรวมน่าจะเสีย ประมาณเทอมละ 40,000+ ครับ ส่วน inter จะอีกราคาหนึ่ง ถ้าเรียนพวกวิศวะคอม แนะนำ ม.อื่นดีกว่า เช่นพวก ม.เกษตร ม.พระจอมเกล้า เพราะที่ ม.กรุงเทพไม่เด่นทางด้านนี้ จะเด่นทางด้านนิเทศศาสตร์ มาก เพราะว่ามีอุปกรณ์ให้ใช้จริงเพียบแบบไม่หวงอุปกรณ์ เหมือน ม. อื่นๆ

ส่วนเรื่องสังคม อยู่ที่ตัวน้องเองและหละ มีทั้งพวกรวยไฮโซ และพวกธรรมดาปกติ ถ้าสามารถหาเงินเองได้ ไม่เดือดร้อนพ่อ แม่ อยากตามเทรนด์ก็เรื่องของน้องแล้วหละ ถ้ายังขอเงินพ่อ แม่ก็ควรคิดดูว่าจะต้องทำอย่างไง แต่โดยปกติที่นี่ถึงไม่ตามเทรนด์หรือตามเทรนด์ก็ไม่ค่อยมีใครสนใจเรื่องนั้นเท่าไรนัก

ถ้าห่วงเรื่องค่าเทอมก็มีทางแก้ คือเรียนให้ได้อันดับ 1 ของภาควิชา จะได้ยกเว้นค่าหน่วยกิต และค่าเทอม เสียแค่ค่าไฟ 2-3 พันบาท 1 ปีการศึกษา
    ม.ศรีปทุม ดีไหมครับ สาวน่ารักดี เอ้ยไม่ใช่ น่าจะเข้ากับเจ้าของกระทู้
    คือผมก็ชอบคอมว่าจะไปเรียน วิทย์คอมที่นั่น เห็นเค้าโปรโมทเรื่องเทคโนโลยี ตอนมาแนะแนว
    แต่สงสารพ่อแม่ ไม่กล้าเรียน พอดีติดม.บูรพา สาขา ภูมิสารสนเทศศาสตร์ เลยเอาที่นั่นครับ

กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    แล้วส่วนใหญ่เขาใช้รถอะไรกันไปหรอครับ .. เขาเอารถไปกันไหม
    เท่าที่เห็นนะ เคยผ่านๆ +เพื่อนเรียนที่นั่น เดิน,วิน,รถเมล์,รถส่วนตัว เรียงลำดับมาแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    251
    สถานที่ใน ม. กว้างพอสมควรครับ ถ้าคุณไม่มีรถส่วนตัว เค้าจะมีรถราง รถเมล์ให้นศนั่งฟรีคับ(นั่งไปส่องนศ.ไปได้บรรยากาศ)

แต่ถ้ามีมอไซค์ก็เอามาได้ครับ พูดถึงรถที่นี่ก็มีหมดครับ รถมอไซค์บ้าน ยันแลมโบกินิ ผมเห็นละหมั่นไส้ชอบมาขับวนสักสิบรอบได้ประจำ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ค่าเทอมแพงเอาเรื่องแต่ก่อนเคยเรียนอยู่คณะนิติศาสตร์ สังคมก็มีทุกรูปแบบครับ พวกไฮโซก็มีแต่ส่วนน้อยมากด้วย และส่วนใหญ่นั่งรถเมล์มาเรียนทั้งนั้นครับ ส่วนใหญ่นักศึกษาจะอยู่หอข้างมอกันนั่งวินมอไซออกมากัน

กล่าวขอบคุณ
    2,144
    อิอิอิอิ

"ONPU-NO-TEGAMI"
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    จากประสบการณ์ตรงนะครับ สังคม ม.กรุงเทพ(รังสิต) ไม่หรู่จริงหาเพื่อนลำบาคมากครับ เพราะผมเรียน ม.รังสิต มีเพื่อนเรียนม.กรุงเทพแล้วย้ายมาเรียนรังสิตด้วยกันด้วยเหตุผลหลายๆอย่าง ค่าเทอม กรุงเทพอาจจะถูกกว่ารังสิตนิดๆ แต่ถ้ารับสังคมที่ม.กรุงเทพได้ ไม่คิดไรมากก็เรียนไปครับ
    • dOn't Give Up !! •

(-(-(-_-)-)-)
    กล่าวขอบคุณ
    13,727
    ได้รับคำขอบคุณ: 283
    4
    ลองหาพวกทุน ความสามารถพิเศษไรดูคับ(ถ้ามีนะ) ที่ม.รังสิตมีคับ ผมเรียนอยู่ อย่างน้อยหักค่าเรียนไปครึ่งหนึ่งก็ยังดี
    CPU FX-8350 4.5 M/B GIGABYTE 990FXA-UD3 RAM DDR3 bus1866 16G VGA R9 270x HD 2T PSU 520W Seasonic S12II สเปคนี้ก็เทพพอแล้ว 55+