ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    กทม วุ่นวายใครชอบความสงบนี่คง ไม่อยากจะอยู่เลยแหละ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    ถาคุณอยู่ไปนานๆแล้วรู้จักปรับตัว คุณก็จะอยู่ที่นี่ได้ครับ ผมอยู่มาตั้งแต่เกิดและผมก็ชอบนะกรุงเทพเนี่ย มีด้านสนุกๆที่คุณยังไม่ได้เจออีกเยอะครับ^o^

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ผู้ชายไม่เจ้าชู้ก็เหมือนงูไม่มีพิษ
    ผมยอมเป็นงูไม่มีพิษ เพราะผมเป็น อนาคอนด้า

ขอบคุณครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    ทำงานอยู่บ้านนอกเงินเดือน 10,000.- จะเทียบได้กับทำงานในกรุงเทพฯเกือบ 20,000.- ได้เลย
    เพราะค่าครองชีพ ค่าเช่าบ้าน ค่ารถ ค่าเสียเวลา ฯลฯ สูง คนกรุงเทพย้ายไปอยู่ต่างจังหวัดกันแทบหมดแล้วครับ
    ที่เหลือๆอยู่ก็คนต่างจังหวัดย้ายเข้ามาอยู่กรุงเทพฯทั้งนั้น ยิ่งปัญหา 3 จังหวัดชายแดนใต้ด้วย คนใต้ล้นกรุงเลยล่ะ เอิ๊กๆๆ..

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    298
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    จากที่ไปมาคือ....เหม็นควันรถ.... ขออยู่ต่างจังหวัดต่อดีกว่า - -

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hellraizer อ่านกระทู้
    ทำงานอยู่บ้านนอกเงินเดือน 10,000.- จะเทียบได้กับทำงานในกรุงเทพฯเกือบ 20,000.- ได้เลย
    เพราะค่าครองชีพ ค่าเช่าบ้าน ค่ารถ ค่าเสียเวลา ฯลฯ สูง คนกรุงเทพย้ายไปอยู่ต่างจังหวัดกันแทบหมดแล้วครับ
    ที่เหลือๆอยู่ก็คนต่างจังหวัดย้ายเข้ามาอยู่กรุงเทพฯทั้งนั้น ยิ่งปัญหา 3 จังหวัดชายแดนใต้ด้วย คนใต้ล้นกรุงเลยล่ะ เอิ๊กๆๆ..
    ถ้าผมไม่มีบ้านที่อยู่ที่กรุงเทพอยู่แล้วผมก็ไม่มาหลอกครับ ค่าครองชีพสูงจริงๆ เงินเดือน 13000 นี่ถ้าโดนค่าเช่าบ้านด้วย แทบไม่พอเหลือเก็บแน่ ทานข้าวผมก็อาศัยทานในบริษัทเอา จานละ 20 บาท พออยู่ได้ครับ
    รอให้ได้บรรจุอีกทีนึง อะไรๆน่าจะดีกว่านี้

Shockolate
    Rayong , Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    352
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    กรุงเทพชอบอยู่อย่างคือ กลางคืนมีคน ผมชอบหากินอะไรดึกๆ แถวๆบ้าน3ทุ่มก็เงียบแล้ว(ไม่รวมแหล่ง18+) ถึงจะค่อนข้างสะดวกสบายแต่ก็แลกมากับค่าใช้จ่ายสูงกว่า

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    ผมไม่ชอบกทม.เพราะรถโคตรติด เรียกแท๊กซี่ก็ไม่ค่อยจะรับ ถ้าไม่รู้ราคาก็โดนฟันหัวแบะอีก
    การเดินทางนี่ถ้าไม่มีรถส่วนตัวเป็นอะไรที่นรกมากๆ ความรู้สึกบรรยายได้แค่ว่ารู้สึกอึดอัดสุดๆ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    ไม่รู้จะแนะนำอะไรแต่ก็ขอให้มีความสุขกับการอยู่ในกรุงเทพมหานคร นะครับ ชีวิตวุ่นวายหน่อยแต่ก็ ok (ผมเคยไปอยู่เชียงรายสักพักเหมือนกันรู้สึกเหมือนเวลาที่ต่างจังหวัดมันช้ากว่ากรุงเทพยังไงไม่รู้)
    เพจทีมแข่ง LOL ของผม http://www.facebook.com/ThonburiTrex

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000
    ผมอยู่ กทม มา10 กว่าปีแล้วครับเจอมาทุกอย่างเห็นอะไรต่อมิอะไรมาเยอะแยะ แต่ก็ยอมรับว่า จขกท มีสติมากเลยที่เอาตัวรอดจากพวกติดยาได้ แต่ถ้ามองกลับกันถ้าเกิดน้าที่เป็นตำรวจเขายังจับพวกนั้นไม่ได้อะไรมันจะเกิดขึ้นกับ จขกท พวกนั้นมันคงแค้นแน่ๆ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โยนเหรียญ
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 784
    ผมกรุงเทพฯโดยกำเนิดครับ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ niknana อ่านกระทู้
    ผมมาจากจังหวัด ลพบุรีครับ มาอยู่บ้านที่ซื้อไว้นานแล้ว ทำงานอยู่ที่ นิคมอุตสาหกรรมลาดกระบังครับ มันเป็นการเข้ากรุงเทพครั้งแรกของผม มันมีหลายอย่างที่ผมมองกรุงเทพผิดไป และ มีหลายอย่างที่ผมไม่คิดว่าจะเจอ!!!!!!

เรื่องดีๆของเมืองกรุงนี้มีเยอะครับแต่ผมพึ่งเจออยู่ไม่กี่เรื่องเท่านั้น

1.นักศึกษาใส่กระโปรงสั้นจู๋ แน่นอนครับ ลพบุรีว่าสั้นแล้วเจอที่นี่เข้าไปไม่ผิดหวังจริงๆ

2.การทำหน้าที่ที่เที่ยงตรงของ ยาม (รปภ) เวลาผมขับมอไซต์กลับจากทำงาน เข้าหมู่บ้านจะมี ยามคอยเปิดปิดประตูให้ ผมรถเล็กเขาก็เปิดให้แถมยิ้มแย้มแจ่มใสด้วยครับ แน่นอนลพบุรีไม่ใช่แบบนั้น

3.ความอบอุ่นของเพื่อนบ้าน ผมพึ่งย้ายเข้ามาใหม่ อยู่ได้วันนี้ครบ 1 เดือนพอดี ผู้คนในระแวกบ้านหมู่บ้านที่ผมอยู่ดีมากครับ ผมอยู่คนเดียว ทุกมาทำความรู้จัก แถมยังใส่ใจผมเหมือนเป็นลูกหลานอีกด้วย
    เรียนไปทานข้าวเย็นด้วยตลอด วันไหนผมปฏิเสธนี่แทบลากกันไปเลยทีเดียว 55555 ผิดกับความคิดของผม ที่คนกรุงเทพต้องตัวใครตัวมัน

4.การทำงานด้วยเงินเดือนที่สูง ผมจบแค่ ปวส.มา เงินเดือนที่ลพบุรีนั้น ไม่เกิน 10000 แต่ที่ผมได้จากที่นี่ คือ 13000 บาทแถมมากับงานห้องแอร์

เรื่องดีๆผมเจอมาแค่นี้ครับเท่าที่นึกได้ ส่วนเรื่องร้ายมันมีเยอะมากกกก

1.มารยาทในการใช้รถ เป็นการเห็นแก่ตัวที่ผมก็หลีกเลี่ยงไม่ได้ ตอนเช้าๆนี่ ขับกัน สวนเลน บ้าง ย้อนศรบ้าง ถ้าไม่ระวังผมคงอยู่ไม่ครบปีแน่นอน

2.อุบัติเหตุ จากการใช้รถ เรื่องนี้ผมเจอแทบทุกวัน มันทำให้ผมจิตรเสียมาก บางราย ก็ตายกันแบบ จะจะ ยิ่งผมต้องใช้รถทุกวันแล้วด้วย อยากจะเดือนไปให้รู้แล้วรู้รอด

3.คดีอาชญากรรม ผมเจอมากับตัวเอง 3 หน เรื่องแรก ไล่ยิงกัน ขณะที่ผมกำลังนั่นทานข้าวอยู่ที่ร้านนอกหมู่บ้าน น่ากลัวมากครับ หมอบกันเลยทีเดียว เรื่องที่สอง ทะเลาะกันจนฟันกันตาย ต่อหน้าต่อตาอีกแล้ว คนงานพม่า แถวนิคม ฟันกันจน คอแทบขาดเลยครับ หดหู่ไป 3 เดือนเรื่องสุดท้าย เป็นข่าวดัง นักธุรกิจ อยู่ในหมู่บ้านผมนี่แหละ ถูกอุ้มฆ่า แต่โดดรถหนีที่สะพาน อะไรไม่รุจำชื่อไม่ได้หน้าหมู่บ้านผมเหมือนกัน เห็นตอนกำลังวิ่งไล่กันเข้าป่า อาผมชี้ให้ดูครับ ไม่น่าเชื่อจะเป็นเหตุการณ์ร้ายแรงขนาดนี้

4.เด็กติดยา อันนี้มีทุกที่ครับลพบุรีก็มี แต่ที่นี่มันหนักกว่า ในหมู่บ้านผมมันจะมีสวนหย่อมกลางหมู่บ้าน มันจะมานั่งสุมหัวกันเต็ม มีอยู่วันนึง ผมเดินออกไปซื้อบัตรเติมเงินที่ร้านค้า พวกมันก็เดินมา อายุประมาณ 17-18 มันมาขอเงินผมครับ 200 บาท มันพูดเพราะมาก แต่ในมือของมัน ถือไม้มาด้วย บางคนอาจมีมีดด้วย เห็นแว๊ปๆครับ ผมทำอะไรไม่ถูก จนผมบอกพวกมันว่า เดี๋ยวไปเอาตังที่บ้านก่อน ผมก็เดินกลับบ้าน พวกมันเดินตามครับ แต่ไม่ใช่หน้าบ้านผม เป็นหน้าบ้านของเพื่อนบ้าน น้าคนนี้เขาเป็นตำรวจครับ ผมก็เดินตรงเข้าไปเลย แล้วพูดเบาๆกับเมียของเขาว่า มีเด็กติดยามาไถ่เงินผม ยืนรออยู่หน้าบ้าน มีมีดด้วยครับ เท่านั้นแหละเมียเขาไปบอกน้าคนที่เป็นตำรวจ เขารีบวิ่งออกมาพร้อมกับปืน พอพวกมันเห็นปืนมันรีบวิ่งกลับไปคล่อมมอไซต์ ไปเลยครับ ประมาณ 7 คน วันต่อมา น้าคนนั้นเขาประสานหน่วย จับไปหมดเลยครับ มีแต่ยาทั้งนั้นเลย

และมันมีอีกหลายเรื่องครับ ให้เล่าก็คงไม่จบ แล้วเพื่อนๆ คนไหนที่อยู่ เมืองกรุงนี้ อยากแนะนำเรื่องที่อยากให้ผมเจอ หรือ ไม่อยากให้ผมเจอเรื่องอะไรบ้างครับ ผมมาอยู่ได้ 1 เดือน ถือว่าเป็นประสพการณืที่ดีครับ

ยาวหน่อยนะครับ เผอิญผมไม่รู้จะเล่าให้ใครฟัง 55555

สุดท้ายก็ขอขอบคุณทุกคนที่เข้ามาเยี่ยมกระทู้นี้นะครับ สวัสดีครับ
    ลุงผมที่ ต่างจังหวัดด่ากรุงเทพขับรถ ไม่มีน้ำใจ ผสมคำคำหยาบคำว่า เ-ี้ย มันคือความจริงครับ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vasanchai อ่านกระทู้
    ลุงผมที่ ต่างจังหวัดด่ากรุงเทพขับรถ ไม่มีน้ำใจ ผสมคำคำหยาบคำว่า เ-ี้ย มันคือความจริงครับ
    เขาคงรีบกันจน ต้องทำหน่ะครับผมเข้าใจ แต่ว่า มันก็ดูเห็นแก่ตัวนิดๆนะผมว่า 555555

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    ผมเคยอยู่ตอนสมัยฝึกงาน วุ่นวายมากๆ (ปล.ผมอยู่ อ.เมือง นครปฐม เขตชานเมือง กึ่งเมืองกึ่งชนบท)
    ผมอิจฉาความเจริญทางวัตถุของ กทม มากๆนะ ยิ่งพวกรักด้านไอที มองไปทางไหนอยากได้อะไรก็แทบกระดิกนิ้วสั่งได้ทันที
    แถวบ้านผมที่นครปฐม หาซื้อยากมาก ต้องสั่งทางร้านไว้แล้วอีกประมาณ 2-3 วันถึงจะได้
    แต่นิสัย(บางคน)ของคน กทม ยอมรับเลยว่าเห็นแก่ตัวมากๆ ไม่ค่อยมีน้ำใจต่อกัน อาจจะเร่งรีบจนเกินไปเลยไม่ได้สนใจคนอื่นครับ
    ผิดกับแถวบ้านผม ซึ่งยังเป็นแบบผสมผสานแบบชนบท+เมือง ยังพบบรรยากาศแบบพี่น้องเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่กันอยู่ ไม่วุ่นวายเกินไป
    เงียบไปก็ไม่ไหวครับ ท้ายสุดผมก็กลับมาทำงานที่นครปฐม หลังฝึกงานได้3เดือน นานๆครั้งถึงจะได้ไป กทม สักที (ไปดูหนังครับ แถวบ้านผมมีโรงหนังเหมือนกัน แต่คุณภาพยังไม่ค่อยเป๊ะ)
    แต่ให้ไปอยู่นานๆ ผมบายละครับ ขอแบบบ้านนอกกึ่งไฮโซนี่แหละ 55

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ขอรวยบ้างเถอะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,991
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    คนบ้านเดียวกัน

จขกท ทำงานอะไรครับ
    ปล ผมเรีนราชภัฎครับ 55
    A8-6600K/GSKILL:8GBDDR3:1333/HD:BLUE500GB/GTX950/LOW720PALLGAMES

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    827
    ได้รับคำขอบคุณ: 249
    ผมเป็นนึงที่เกิด และโตที่ กทม. มัธยมต้นอยู่ รร.ที่มีคู่อริเยอะ
    กลับบ้านทีนึงต้องกลับเป็นสิบคน พอเดินกลุ่มใหญ่ตำรวจก็ชอบหาว่าจะไปตีกะใครรึเปล่า
    เดินกลับเจอ รร.คู่อริ ยืนอยู่กับเป็นกลุ่มก็ต้องเดินเลี่ยงอีก
    มีอยู่ครั้งนึง รร ผมตีกับ รร อริแถวๆบ้านผม ผมเห็นตอนผมนั่งรถเมย์ แต่ผมก็ไม่รู้จักพวกนั้นหรอกนะครับ
    พอลงเสร็จเดินเข้าซอย อยู่ดีๆมันก็ถาม "เห้ย ***มีแหวนรุ่นป่าว" ผมก็บอกไม่มี มันก็ทำท่าเดินกลับ
    ผมก็คิดว่าคงไม่มีอะไร ทีนี้แหละ กรูเข้ามากัน 2 คน ผมโดนชกที่หัวไปทีนึง อีกหมัดหลบได้ทีนี้ วิ่งป่าราบเลยครับ = =
    กลางฝนเลยครับ โคตรซวยเลย ....ตอนนี้มาเรียนที่ ตจว ภาพแบบที่เคยเห็นตอนอยู่ กทม ไม่ค่อยได้เห็นอีกเลยครับ
    ไม่มีการตบเอาเสื้อพละ ไม่มีตบเอาแหวนรุ่น ไม่มีตบเอาหัวเข็มขัด....สบายใจมากครับ

ปล.เล่าซ่ะยาวเลย ฮ่าๆ
    [/url]

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ banzsmart อ่านกระทู้
    คนบ้านเดียวกัน

จขกท ทำงานอะไรครับ
    ปล ผมเรีนราชภัฎครับ 55
    ผมทำงาน เป็น วิศวกรณ์ วางแผนซ่อมบำรุงอยู่ บริษัทยูนิลิเวอร์ครับ ผมจบมาจาก เทคนิคลพบุรีครับ ช่างยนต์ ยินดีที่ได้รู้จักครับ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    เออ คือ โทษนะครับ มาอยู่ 1 เดือน ที่คุณเล่าว่าฟันกันหนะ หดหู่ไป 3 เดือนเลยหรือครับ ปล.ไม่ได้จับผิดนะครับ จขกท พิมพ์ผิดหรือปล่าวครับ
    YOU CAN SEE ME

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    คนในอยากออก คนนอกอยากเข้า อยู่เพราะผลประโยชน์ที่ได้มากกว่า อยู่เพราะมีชนักปักหลัง
    บางคนมีที่มีทางมีเงินมีทองก็หอบสำมะโนครัวไปอยู่เชียงใหม่บ้าง ส่วนหนึ่งก็ออกไปอยู่ตามชานเมือง รวยหน่อยก็สร้างเกสต์เฮ้าส์ที่นั่่นที่นี่่
    ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่แห่งเมืองหลวงครับ
    รอวันโดนแบน

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bellken อ่านกระทู้
    เออ คือ โทษนะครับ มาอยู่ 1 เดือน ที่คุณเล่าว่าฟันกันหนะ หดหู่ไป 3 เดือนเลยหรือครับ ปล.ไม่ได้จับผิดนะครับ จขกท พิมพ์ผิดหรือปล่าวครับ
    55555 ไม่เป็นไรครับ เคยได้ยินคำว่า เห็นภาพนี้แล้วกินข้าวไม่ลงไปปี นึง อะไรทำนองนี้มั้ยครับ

55555มันเป็นคำกระแทกแดกดันหน่ะครับ แบบว่า หดหู่จัดเลยอะไรทำนองนี้ ไม่ได้พิมพ์ผิดหลอกครับ

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    เมืองศิวิไล

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ผมอยู่มา 14 ปี สิ่งที่ไม่ชอบในกรุงเทพ คือรถติด + ตำรวจทำงานช้ามากๆๆ พึ่งพาได้ยาก-..- มีช่วงหนึ่งไฟไหม้ต้นไม้เเล้วมันอยุ่ใกล้บ้านพอดีเเต่โชคดีฝนตก ซึ่งผมนานมากเเล้วโทรเรียกตำรวจมา กว่าจะมาคนในหมู่บ้านช่วยกันดับไฟจนเสร็จ
    รวมๆเเล้วข้อดีก็มีเยอะ ข้อเสียก็มี เด็กติดยา เด็กเเว๊น อาชีวะ อีก บลาๆๆ มันก็เเล้วเเต่สถานที่คนที่พวกเราอยู่อะนะเเค่ผม ครบ เลยละ- .-

(พักหลังๆไฟไหม้เยอะจิงช่วงเดือนก.ค เนี่ยระวังกันหน่อยน้าครับ) เเถวๆบ้านผมเนี่ยรถดับเพลิงวิ่งผ่านตลอดเลย ฮาๆ

Forever...
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,560
    อยู่กรุงเทพ ปัญหาที่ต้องเจอทุกวันคือสภาพการจราจรที่หาที่ไหนในประเทศไม่ได้อีกแล้วครับ ช่วงเช้าวันธรรมดาอย่าเรียกทางด่วนว่าทางด่วนนะครับ เรียกว่าทางรถติดจะดีกว่า 555 (ในกรุงเทพ พวกขับสวน ปาดหน้า ทำผิดกฎนี่เยอะแยะมาก เบื่อสุดๆ)
    ถ้าคุณยังไม่รู้จักกับคำว่า "ความล้มเหลว" ก็ไม่มีทางที่คุณจะรู้จักกับคำว่า "ความสำเร็จ"