ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 731

Question อยากทำงานเป็นพนักงานตามร้าน kfc max ชาบูชิ อยากทราบลายละเอียดอยากส่งตัวเองเรียน

คือผมอยากทราบ อายุเท่าใด ถึงจะสมัครได้ วุฒิเท่าใด และผม อยากเข้าใจกับคำว่า งาน part time คืออะไร งานพวกนี้เขารับแค่ช่วงปิดเทอมรึเปล่า ??

ผมอายุ 16 ปี

มีวุฒิ ป.6 วุฒิ ม.3

FC'โหดสสัด V2

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 356
    ลองทำเซเว่นดูสิครับ ไม่ชอบก็เลิกแค่นั้น แต่ผมเคยทำร้านไอศกรีม Swenxxxx นะ ต้องเกิน18ถึงจะทำได้

ไม่รู้ที่อื่นเป็นเหมือนกันไหม ถ้าอยากได้ข้อมูลก็ลองถามพนักงานในร้านที่สนใจได้ครับ บางทีหน้าร้านก็มีติดประกาศคุณสมบัติไว้เหมือนกัน

ส่วนส่งตัวเองเรียนนี่ ผมว่ายากอะครับ กู้ กยศ. กรอ. เถอะ จบแล้วทำงานไปใช้หนี้ไปยังได้

เพราะว่าจากที่ผมเคยทำ ทำงานได้ไม่เกินวันละ 8 ชม. + OT 1-2 ชม.(แล้วแต่ ผจก.ให้อยู่ช่วยต่อไหม วันอยากอยู่ไม่ให้อยู่ วันอยากกลับบ้านดันอยากจะให้อยู่ =_=)

พักไม่เกิน 1 ชม.(บางครั้งพักยังไม่ครบ ก็มีเรียกให้ไปทำต่อเลย)

ชั่วโมงละเกือบ 40 บาท (พักไม่ได้เงินนะ สรุปได้เงินแค่ 7 ชม. OTx2 [บางทีโดนไล่กลับก่อนด้วย - - {บางทียังไม่ได้ทำก็บอกให้กลับละ555}])

และเค้าไม่ได้ให้คุณทำทุกวันหรอก เพราะทุกคนก็อยากทำทุกวันจะได้ได้เงินเยอะๆ บริษัทเค้าจ่ายไม่ไหว

อย่างมากก็ 3-4 วัน/อาทิตย์ ส่วน Part Time คือทำงานเป็นช่วงๆเวลา กี่โมงถึงกี่โมงว่ากันไป

Full Time ผมก็ไม่รู้นะ แต่ Full Time ได้เงินเยอะกว่าหน่อยนึง55

ส่วนงานพวกนี้เค้าต้องการคนตอนเปิดเทอมมากกว่าครับ เพราะที่ทำๆงานกันอยู่ก็เรียนอยู่กันทั้งนั้น เปิดเทอมแล้วคนงานจะน้อยลง ผิดกับลูกค้าที่เพิ่มขึ้น

แต่ปิดเทอมก็รับเหมือนกันแหละครับ

ทำงานพวกนี้ต้องทำใจนะครับ เราไปเป็นลูกน้องเค้า เค้าสั่งอะไรก็ต้องทำ"ทันที"

เราอาจรู้สึกว่าอะไรๆก็เรา เพราะว่าเราเป็นเด็กใหม่ มีไรเค้าก็ใช้เราหมดแหละครับ เพราะเรายังไม่รู้งาน

แต่นานๆเข้าก็อีกเรื่องนึงนะ 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย meknoi035 : 5th July 2013 เมื่อ 01:22

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    เอาเวลาไปอ่านหนังสือ ตั้งใจเรียนให้จบสูงๆ

แล้วเป็นหัวหน้าเขาครับ เชื่อผม

หรือจะทำอะไรก็ลองคิดไกลๆดูครับ

แล้วจะสุขสบายครับ เสี่ยภูมิขอบอก

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: