ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

(づ。◕‿‿◕。)づ
    www.jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,439
    Blog Entries
    3

[ PC ] ParaWorld [ 4.8 GB [ ONE2UP ][ย้อนยุคแห่งไดโนเสาร์กันเถอะ]

เกมส์ ParaWorld เป็นเกมส์แนว RTS แฟนตาซี เกมส์ RTS ก็คือเกมส์พวกต้องเล่นด้วยกันเช่นพวกวางแผนการรบ
    จุดเด่นของเกมส์ ParaWorld คือจะพาเราย้อนไปในยุคไดโนเสาร์ โดยเราจะเอาพวกได้โนเสาร์มาทำสงครามกัน
    กราฟฟิกของเกมส์ก็จะออกแนวแฟนตาซีเป็นหลัก เป็นเกมส์วางแผนการรบที่ไม่เหมือนใครเลยครับ เนื้อเรื่องของเกมส์
    ParaWorld ก็คือ มีกลุ่มนักวิทยาศาสตร์ใน ศตวรรษที่ 19 ได้ค้นพบการเดินทางที่จะไปในโลกในอดีตของเรา ชื่อ
    ParaWorld โลกในยุคนี้จะมีกลุ่มชนเผ่าต่างๆ มีความสามารถในการควบคุมไดโนเสาร์ เอาไว้ใช้งาน และเอาไว้ออกรบได้
    ยูนิตที่เป็นไดโนเสาร์ในเกมส์นี้มีเยอะมากๆครับ มีทั้ง ตัวกินเนื้อ ( ไทเรนนอซอร์รัส ) ตัวกินพืชคอยาว ตัวที่มีครีบอยู่ด้านหลัง
    เยอะครับไม่รู้จักก็เลยไม่รู้จะเรียกว่าอะไร 55 ยูนิตในเกมส์นี้ก็มีทั้งไดโนเสาร์ และนักรบก็มีครับ ฉากในเกมส์ต้องบอกว่า
    แปลกใหม่มาก เพราะมีทั้ง หิมะขั่วโลก ในป่า ทุ่งหญ้ากว้าง ลาวา ชนเผ่าในเกมส์นี้มีอยู่ 3 เผ่า และมี Hero อีก 7 คน
    ฮีโร่ในเกมส์ ParaWorld ก็จะมีเหมือน Warcraft อะครับ คือมีตัวที่เก่งโดดเด่นมา 1 ตัว แต่ว่าสร้างได้ครั้ง 1 ยูนิตเท่านั้น
    รูปแบบของการเล่นก็ไม่ยากครับ เหมือน วอร์คราฟ หรือ Starcaft คือ พอสร้างฐานสำเร็จหนึ่งฐาน ฐานต่อไป
    ก็จะถูกปลดล็อกไปชมภาพตัวอย่างของเกมส์ ParaWorld กันเลยครับ

Minimum System Requirements
    Pentium with 1.6 GHz or equivalent Athlon™ processor
    512 MB RAM
    DirectX 9-compatible graphics card with 128 MB RAM
    DirectX 9.0c
    Windows XP or Windows 2000 /7

Recommended System Requirements
    Pentium with 3 GHz or equivalent Athlon™ processor
    1 GB RAM
    DirectX 9-compatible graphics card with minimum 128 MB RAM
    DirectX 9.0c
    Windows XP or Windows 2000 /7

-กด setup ติดตั้งตามปกติ
    -จะมีหน้าต่างunlock ParaWorld for multiplayer games ให้กด Yes
    -จะมีหน้าต่างให้ใส่ Serials key ให้ Cancelไปก่อน
    -ติดตั้ง Patch_1_01.exe
    -เปิดโฟเดอร์ Crack Copyไฟล์ทั้งหมด นำไปวางทับ "C:\Program Files (x86)\Sunflowers\ParaWorld"
    -คลิ๊กไอคอนเกมหน้าDesktop ใส่ Serials key เล่นได้เลย

480 GB PARTS 900 MB LASTPART 424 MB
    [เปลี่ยนชื่อไฟล์ตามลำดับ วิธีแตกไฟล์ให้ดับเบิ้ลคลิ๊กพาทแรกเลยครับ]

ParaWorld.part1""ParaWorld.part2""ParaWorld.part3
    ParaWorld.part4""ParaWorld.part5""ParaWorld.part6

ParaWorld.part1""ParaWorld.part2""ParaWorld.part3
    ParaWorld.part14""ParaWorld.part5""ParaWorld.part6

Patch_1_01.exe

jamebanjen@jkg

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jamebanjen : 24th September 2014 เมื่อ 05:02

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 26 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    โดนลบแล้วอะคับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

(づ。◕‿‿◕。)づ
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ warkamen อ่านกระทู้
    โดนลบแล้วอะคับ
    แก้ได้ครับ พาทอะไรครับ

ที่จริงไฟล์มันยังอยู่นะครับ บางครั้งมันก็โหลดได้บางครั้งก็ไม่ได้

ถ้าจะให้ชัว Copy ลิงค์ ไปใส่ โปรแกรม IDM ดูครับ รับรองครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jamebanjen : 4th July 2013 เมื่อ 23:59

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    หามานานเเล้ว ขอบคุณครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jamebanjen อ่านกระทู้
    แก้ได้ครับ พาทอะไรครับ

ที่จริงไฟล์มันยังอยู่นะครับ บางครั้งมันก็โหลดได้บางครั้งก็ไม่ได้

ถ้าจะให้ชัว Copy ลิงค์ ไปใส่ โปรแกรม IDM ดูครับ รับรองครับ

ลองแล้วพอได้อยู่คับ
    ขอบคุนมาก

..:: SpotlightZone ::..
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,295
    ลงเกม ลงแครกเส็จแล้วมันให้ใส่ Cd-key อ่ะครับ พอเอามาใส่กยังเข้าเกมไมไ่ด้ ช่วยทีครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

(づ。◕‿‿◕。)づ
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ๐l2aknal2ok๐ อ่านกระทู้
    ลงเกม ลงแครกเส็จแล้วมันให้ใส่ Cd-key อ่ะครับ พอเอามาใส่กยังเข้าเกมไมไ่ด้ ช่วยทีครับ
    ลองใส่ ทุก key ยังครับ ลองดูครับได้ไม่ได้มาบอกด้วยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jamebanjen : 5th July 2013 เมื่อ 09:16

I3est-Zone ThaiLand
    กล่าวขอบคุณ
    2,958
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,063
    2
    รู้ สึกเกมนี้น่าจะเล่นได้เฉพาะ วินโ้ด้ Xp ไม่ใช่หรอครับ ๆ เเต่พวกวินโ้ด้ 7 และ 8 นี่หน้าจะเล่นไม่ได้อ่ะครับ ๆ ใช่ป่าวเอยผมลืมไปสะเเละ ๆ

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

(づ。◕‿‿◕。)づ
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wanchanakat อ่านกระทู้
    รู้ สึกเกมนี้น่าจะเล่นได้เฉพาะ วินโ้ด้ Xp ไม่ใช่หรอครับ ๆ เเต่พวกวินโ้ด้ 7 และ 8 นี่หน้าจะเล่นไม่ได้อ่ะครับ ๆ ใช่ป่าวเอยผมลืมไปสะเเละ ๆ
    วิน7เล่นได้คร๊าบ ผมลองแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jamebanjen : 5th July 2013 เมื่อ 16:41

กล่าวขอบคุณ
    2,958
    2
    Part 3 - 4 นิ่งสนิท ๆ ลองเช็คดูให้หน่อยสิครับ มันโหลดไม่ได้ ๆ ทำตามทุกวิธีเปลี่ยนเลขก็เเล้วโหลดยังไม่ได้เลยครับ ๆ

(づ。◕‿‿◕。)づ
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wanchanakat อ่านกระทู้
    Part 3 - 4 นิ่งสนิท ๆ ลองเช็คดูให้หน่อยสิครับ มันโหลดไม่ได้ ๆ ทำตามทุกวิธีเปลี่ยนเลขก็เเล้วโหลดยังไม่ได้เลยครับ ๆ
    ผมดูให้ครับ

พาท3 กับ 4 แก้ให้แล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jamebanjen : 5th July 2013 เมื่อ 16:27

กล่าวขอบคุณ
    2,958
    2
    ดันแปบบบบ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    โหลดได้หมดครับยกเว้น พาส 5 ผมกดโหลดมาตั่งกะ 2 ทุ่ม ยังไม่ได้เลยพาส 5 จนละครจะจบละ ฝากดูด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    59
    โอเคได้แล้วครับ สงสัยตอนผมกดเซิฟเน่าอยู่ ใจครับ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,958
    2

เล่นไม่ได้อ่ะครับ มันเป็นแบบนี้แก้ไง ๆ ครับ ๆ วินโด้ 7 32 bit

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

(づ。◕‿‿◕。)づ
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    3

เล่นไม่ได้อ่ะครับ มันเป็นแบบนี้แก้ไง ๆ ครับ ๆ วินโด้ 7 32 bit

ลองรัน admin
    หรือรันโหมด XP ดูครับ

แต่ของผมวิน 7 x64 ไม่มีปัญหานะครับ

กล่าวขอบคุณ
    59

แต่ผมเล่นได้นะเพิ่งลงเมื่อกี้ เล่นได้ครับwin7

ปล.คอมกำลังโล่งเพิ่งลงวินโดว์ใหม่ไปตะกี้ยังไม่ได้เอา พวกเกมส์มา เดสท๊อป

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,958
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jamebanjen อ่านกระทู้

ลองรัน admin
    หรือรันโหมด XP ดูครับ

แต่ของผมวิน 7 x64 ไม่มีปัญหานะครับ

อ๋อโทษทีครับเล่นได้เเล้วครับไป copy Crack ผิดมาครับ ตามันลาย ๆ โทษทีครับ ๆ เล่นได้ 1000 % นอนยันเลย ๆ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

(づ。◕‿‿◕。)づ
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ por อ่านกระทู้

แต่ผมเล่นได้นะเพิ่งลงเมื่อกี้ เล่นได้ครับwin7

ปล.คอมกำลังโล่งเพิ่งลงวินโดว์ใหม่ไปตะกี้ยังไม่ได้เอา พวกเกมส์มา เดสท๊อป
    อ๋อโทษทีครับเล่นได้เเล้วครับไป copy Crack ผิดมาครับ ตามันลาย ๆ โทษทีครับ ๆ เล่นได้ 1000 % นอนยันเลย ๆ
    ขอบคุณที่มายืนยันครับผมมม

กล่าวขอบคุณ
    7,768
    ได้รับคำขอบคุณ: 601

เล่นได้ 100% น่ะครับ ขอบคุณสำหรับเกมดีๆน่ะครับ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

(づ。◕‿‿◕。)づ
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yiew697dg อ่านกระทู้

เล่นได้ 100% น่ะครับ ขอบคุณสำหรับเกมดีๆน่ะครับ

ขอบคุณที่เอาภาพมายืนยันครับผมมม..

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    ตรงเมนูมันคลิกไม่ได้ นะครับแก้ยังไงดี

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

[Machete Kills]
    กล่าวขอบคุณ
    193
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    มัน lan กันยัง อะ ครับ

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

(づ。◕‿‿◕。)づ
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Polyoko อ่านกระทู้
    ตรงเมนูมันคลิกไม่ได้ นะครับแก้ยังไงดี
    อันนี้ผมก็ไม่รู้นะครับ T T ผู้รู้ช่วยหน่อย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bankzygote อ่านกระทู้
    มัน lan กันยังไง อะ ครับ
    Multiplayer อันนี้ต้องลองครับ

++__++
    กล่าวขอบคุณ
    1,073
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    ทำไมพาท 5 มันโหลดไม่ได้อะคับช่วยเช็กให้หน่อยนะคับ +++
    CPU : AMD Ryzen 2700X RAM : Ram 32 Gb 3600Mhz MB : Asus ROG Crosshair VII Hero VGA : GTX 1080Ti

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread